WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การจัดดอกไม้ ตกแต่งสถานที่ ดอกไม้ ซุ้ม ลูกโป่ง เวที
  New Posts New Posts RSS Feed: review งานแต่งนุ้ย ซุ้มดอกไม้จัดเองค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

review งานแต่งนุ้ย ซุ้มดอกไม้จัดเองค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
gol7237 View Drop Down
Exclusive member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote gol7237 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: review งานแต่งนุ้ย ซุ้มดอกไม้จัดเองค่ะ
    Posted: 30 Jan 2008 at 12:46 Share

จัดงานที่ต่างจังหวัดค่ะ พอดีทำเองหมดเลยทุกอย่าง ซุ้มถ่ายรูป ดอกไม้ ผลิตผลจากเพื่อนๆเจ้าบ่าวช่วยกัน

nui-30

เปรียบเทียบกับงานของคนอื่น(ขอยืมรูปมาเป็นต้นแบบ) ขอบคุณเจ้าของภาพค่ะ เพราะนุ้ยอยากจะได้แบบนี้ เพื่อนเจ้าบ่าวเป็นคนทำให้ ออกมาเกือบเหมือน

nui-118

ถ่ายออกมาแล้วก้อ โอเคค่ะ สวยไปอีกแบบ

nui-102

nui-64

แหมมองยังไงก้อสวยจัง หุหุ ซุ้มดอกไม้ค่ะ มีผ้าม่านทั้งหมด 13 ผืน ผืนหนึ่งยาว 3 เมตรค่ะ ใช้ผ้าซับในค่ะ ผ้าชีฟอง แพงเลยไม่เอาค่ะ ประหยัด   เล่นเฉดสีโทนส้มทั้งหมด เช่นเดียวกับดอกไม้ค่ะ

nui-82

เอากิ่งซาริคมาแขวนการ์ดอวยพรค่ะ การ์ดซื้อมาจากร้าน 555 คละลายกันไป แล้วให้แขกเขียนแล้วแขวนหรือติดกับกิ่งซาริคค่ะ เพราะเป็นคนไม่ชอบสมุดประสาทพรค่ะ

แหมรูปนี้ได้ใจจัง พอดีไม่อยากให้ชุดทางร้านเสียหายเพราะอย่างที่บอกบ้านเป็นต่างจ ังหวัดพื้นยังเป็นกรวดเป็นหินไม่ได้เทคอนกรีต กลัวชุดจะเสียเลยเอามาผ้ามุ้งสีส้มอ่อนมาปูพื้นเวลาถ่ายรูปค่ะ

nui-289

กลุ่มเพื่อนเจ้าบ่าวที่ช่วยให้งานออกมาเยี่ยมจิงๆ  ขอบคุณทุกคนมากค่ะ

ช่างแต่งงาน by พี่เอ๋ และช่างกล้องของเรา พี่กบ พี่ 2 คน เป็นเจ้าของสตูฯ love diary  และแพ็คเก็จแสนคุ้มที่เราไปใช้บริการถ่ายรูป ทำเราออกมาดูดีกว่าตัวจิงเสียอีก  หิหิ.. ขอบคุณนะเจ้าค่ะ จุ๊บ จุ๊บ

nui-105

2-nui

ป.ล.  อีดูด   ปรับปรุงแก้ไข สมัยก่อน ลงภาพไม่เป็นจ๊ะเห็นแล้วรกลูกกะตา เลยเปลี่ยนแปลงนิดหน่อย

Edited by gol7237
Back to Top
Lovely Rabbit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lovely Rabbit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jan 2008 at 14:22 Share

สวัสดีค่ะ นุ้ย พี่เล็กเองจ้า (จำได้ปะ) นุ้ยเก่งจังอ่ะ งานออกมาสวยมาก สีสันสดใส พี่เล็กชอบจังเลย

ปล. ได้รับกระป๋องเรียบร้อยแล้วนะจ๊ะ

Back to Top
jaewjingjing View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jaewjingjing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jan 2008 at 15:41 Share

เพื่อนเจ้าบ่าวเก่งจังค่ะ  และเจ้าสาวก็สวยมากด้วย

ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
biva View Drop Down

Post Options Post Options   Quote biva Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jan 2008 at 15:56 Share
ยินดีด้วยนะคะ  เจ้าสาวสวยมากและงานออกมาก็น่ารักเช่นกันค่ะ
Back to Top
gol7237 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gol7237 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jan 2008 at 16:14 Share
 แหมขอบคุณพี่เล็กค่ะ ที่ชม อยากสวยอย่างงี้ตลอดจัง แต่เสียดายหลังงาน สิวตูมมมมม
Back to Top
sushi@home View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

Post Options Post Options   Quote sushi@home Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jan 2008 at 17:42 Share

เก่งครับ

ทำการบ้านดีก็ได้งานดีเป็นผลตอบแทนคับ

ดีใจด้วยนะครับ

พี่เอ๋ @ ซูชิ

Back to Top
plewle View Drop Down

Post Options Post Options   Quote plewle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jan 2008 at 17:49 Share

เก่งจังเลย ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
beery loved View Drop Down

Post Options Post Options   Quote beery loved Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jan 2008 at 22:37 Share

สวยจังเลยค่ะ ไอเดียดีจริงๆเลยนะเนี่ย

Back to Top
jeabcat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeabcat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jan 2008 at 03:16 Share
สวยค่ะ
Back to Top
Oom_Pat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Oom_Pat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jan 2008 at 08:10 Share
< => สุดยอดไปเลยจ้า
Back to Top
pathama_w View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pathama_w Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jan 2008 at 10:23 Share
สุดยอดเลยคะ
Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Feb 2008 at 14:26 Share

ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมาก ๆ ค่ะ

บอกแล้วว่าเจ้าสาวในนี้ฝีมือดี ๆ ทั้งนั้น  ที่สำคัญ มี อ.เอ๋ เป็นที่ปรึกษาด้วย รับรองสวยทุกงานค่ะ

Back to Top
over acting View Drop Down

Post Options Post Options   Quote over acting Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Feb 2008 at 15:15 Share

ทำไมดูไม่ได้ล่ะคะ

อยากดูจัง

Back to Top
pimmysasi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pimmysasi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Feb 2008 at 22:44 Share
Back to Top
anyamanee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anyamanee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2008 at 01:43 Share
เจ้าสาวสวยและเก่งมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆค่ะ
Back to Top
tantan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tantan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2008 at 11:05 Share

สวยมากๆๆเรยค่า ยินดีด้วยนะค่า

Back to Top
pramata View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pramata Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2008 at 19:29 Share
เจ๋งมาก สวยสุดยอดดดดดดดดดด
Back to Top
aomenjoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aomenjoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Feb 2008 at 11:16 Share
ชอบจังเลยค่ะ สีส้มซะด้วย
Back to Top
mooprim View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mooprim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Feb 2008 at 17:44 Share

สวยจังค่ะ สวยจริง ๆ

Back to Top
gooddog View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gooddog Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2008 at 09:08 Share
Back to Top
tKKy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tKKy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2008 at 15:45 Share
โอ้วววว เก่งมากๆ ค่ะ สวยจริงๆ
Back to Top
an.angel View Drop Down

Post Options Post Options   Quote an.angel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2008 at 15:28 Share

เก่งมากๆค่ะ เจ้าสาวน่ารักมากๆๆๆๆ ด้วย

ชอบกิ่งซาริคแขวนการ์ดอวยพรด้วยค่ะ น่ารักดี

Back to Top
doramee006 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote doramee006 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Feb 2008 at 18:56 Share

ยินดีด้วยค่ะ  จัดงานออกมาได้สวยค่ะ  สำหรับตัวเองแล้วยังนึกไม่ออกเลยค่ะ จัด  ตจว  เหมือนกันค่ะ

Back to Top
thancha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thancha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2008 at 22:41 Share
น่ารักมากๆ เลยค่ะ
Back to Top
sirinpearl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirinpearl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Mar 2009 at 22:39 Share

ดีใจด้วยจ้า

Back to Top
narunya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote narunya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 May 2009 at 11:51 Share

ไม่คิดว่าน้องลิงของช้านนน ก็ ทำอะไร อะไรเรียบร้อยได้เนอะ 

Back to Top
skydaw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote skydaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Sep 2009 at 16:21 Share

เก่งจังค่ะ..

เนี่ย น้อยใจมากเลย เจ้าบ่าวเหมือนไม่ช่วยอะไรเรย  ดาวต้องหาเองหมดอ่ะ

ฮืออๆๆๆๆ   ชักไม่อยากแต่งละ

Back to Top
MaMiow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MaMiow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Mar 2012 at 01:29 Share
แมวว่าจะจัดเองเหมือนกันค่ะ รบกวนขอความรู้จากคุณนุ้ยหน่อยนะคะ
1.ดอกไม้บนผ้าฉากคุณนุ้ยใช้อะไรเป็นฐานคะ?โอเอซิสรึเปล่าเอ่ย? แล้วใช้อะไรยึดเข้ากับตัวฉากคะ?
2.คุณนุ้ยทำโครงฉากเองรึเปล่าคะ?อยากทราบวิธีทำอ่ะค่ะ
3.ผ้าฉากนี่เราไปซื้อได้ตามร้านทั่วๆไปเลยรึเปล่าคะ? บอกคนขายว่าเอาผ้าซับในเลยใช่มั้ยคะ?
รบกวนคุณนุ้ยหน่อยนะคะ
ขอบคุณมากๆค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.106 seconds.