WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ชุดแต่งงงาน ชุดวิวาห์-ชุดหมั้น -ชุดไทย
  New Posts New Posts RSS Feed: ~เอารูปชุดแต่งงานสาวเจ้าเนื้อมาให้ชมค่ะ~
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

~เอารูปชุดแต่งงานสาวเจ้าเนื้อมาให้ชมค่ะ~

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
themumu View Drop Down
Exclusive member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote themumu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ~เอารูปชุดแต่งงานสาวเจ้าเนื้อมาให้ชมค่ะ~
    Posted: 24 Dec 2007 at 22:11 Share

สวัสดีค่ะ แต่งงานไปแล้วเมื่อวันที่ 2 ธ้นวาคม เพิ่งได้รับรูปมาไม่นาน วันนี้โอกาสดีเอารูปชุดมาให้ดูกันค่ะ

เราเองรูปร่างมีปัญหาแยะค่ะ ก็อ้วนมากอ่ะค่ะ แหะ ๆ ทั้งต้นแขน ใต้ท้องแขน พุงอีก เฮ้อ กลุ้ม ทำให้ทำการบ้านนานมาก ๆ เพื่อหาแบบชุดที่เหมาะสม ระหว่างนั้น ก็ไปตัดชุดงานเช้าก่อน หลังจากนั่งรถวนไปวนมาหลายที่ ก็สรุปที่ร้าน Bouquet ที่ปิ่นเกล้า ดูจากแบบชุดในร้าน และอัธยาศัยของเจ้าของร้าน (ยังเด็ก ๆ อยู่เลย ชื่อน้องก๊วยเตี๋ยว) แล้วโอเค ก็มัดจำไว้บางส่วนและเลือกแบบชุดงานเช้าไว้

แต่ไป ๆ มา เราเกิดต้องใช้ชุดงานเช้าอีกชุดนึง จึงสั่งระงับน้องก๋วยเตี๋ยวไว้ก่อน โดยขอเก็บค่ามัดจำไว้ตัดชุดกลางคืนแทน

Back to Top

Post Options Post Options   Quote themumu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Dec 2007 at 22:13 Share

แต่แล้ว ก็ไม่ได้ฤกษ์ไปตัดสักที เพราะหาแบบถูกใจไม่ได้ อยากได้นั่น อยากได้นี่ ด้วยความที่ตัวใหญ่ถ้าใส่เสื้อคลุมจะยิ่งตัน แต่ถ้าใส่สายเดี่ยว แขนล่ำเราก็จะโผล่ เครียดดด  นั่งหาแบบชุดอยู่นาน จนน้องก๋วยเตี๋ยวโทร.มาบอกว่า ถ้าพี่ไม่ตัดอาจจะตัดไม่ทันวันงานนะคะ แหะ ๆ ไปก็ได้ ก็เอา Flash Drive ใส่แบบชุดไปเป็นร้อยเลย

พอไปถึงเลือกไปเลือกมา ไปสะดุดตาชุดของทางร้านชุดนึง ซึ่งน้องเค้าออกปากตั้งแต่แรกที่มอง ๆ ว่าเค้าไม่ตัดชุดนี้ใหม่แล้ว เนื่องจากตัดยาก ใช้เวลานาน โดยเฉพาะส่วนกระโปรง ที่ต้องตัดทีละชิ้นมาจีบและประกบเข้าไป ชุดนี้ค่ะ

NongLek002

Back to Top

Post Options Post Options   Quote themumu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Dec 2007 at 22:16 Share

ด้วยความหน้ามึน ประกอบกับน้องเค้าก็เกรงใจที่เราเป็นลูกค้าที่ไม่เคยงี่เง่าเลย เค้าเลยต้องยอมเราในที่สุด โดยน้องเค้าก็ท้วง ๆ ก่อนว่า แบบกระโปรงนี้พี่ใส่มันอาจจะยิ่งดูอ้วนนะ แต่เราชอบไปแล้วค่ะ เกินแก้ไข

ตกลงราคากันที่ 28,000 บาทสำหรับการเช่าซื้อ น้องเค้าบอกว่า จะยืดให้ระบายชั้นแรกลงมาต่ำหน่อย เพื่อพุงจะได้ไม่บานมาก ส่วนต้นแขน จะใช้เป็นลูกไม้ลงมาพรางแต่ถ้าทำแล้วไม่สวย จะตัดชุดคลุมสั้นให้  อันนี้เป็นการลองโครงครั้งที่ 2 รูปครั้งแรกหาไม่เจอค่ะ ตอนนี้กระโปรงเป็นรูปเป็นร่างขึ้นมาแล้ว

เราโชคดีหรือน้องเค้าเก่งไม่แน่ใจ แต่ตัดครั้งแรกแทบไม่ต้องแก้อะไรเลย แค่เก็บช่วงลำตัวเข้านิดเดียวเอง

NongLek009

Back to Top

Post Options Post Options   Quote themumu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Dec 2007 at 22:19 Share

สรุปว่า ตัวแขนเสื้อ น้องก๋วยเตี๋ยวลองทำผ้าลูกไม้ให้แล้ว แต่มันดูแข็ง ๆ ไม่สวย น้องเลยทำแขนเป็นแบบนี้ให้ ซึ่งก็แล้วแต่เราว่าจะเอารึเปล่า ถ้าไม่โอเคน้องเค้าก็พร้อมจะเปลี่ยนให้ทันที เราเห็นแล้วก็ชอบค่ะ ดูยาวนิดนึง แต่บาง ๆ ทำให้ไม่ปิดจนตัน แต่ก็พรางแขนส่วนที่มีปัญหาของเราได้ โอเคเลยค่ะ

สรุปมาก็เป็นชุดนี้แหละค่ะ เย่ะ จับวางแผ่ที ใหญ่เต็มเตียงเลยค่ะ ส่วนกระโปรง เราใช้ความยาวประมาณ เมตรกว่าเกือบสองเมตรได้ค่ะ  ติดสุ่มไว้ที่ด้านหลังอย่างเดียว แต่ด้านหน้าปล่อยลงมา จะได้ไม่อ้วนมากค่ะ  ตอนที่อยู่ในถุง เฉพาะส่วนกระโปรงใหญ่เท่ากระเป๋าผ้านวมเราเลยอ่ะ แหะ ๆ

NLP_0678

Back to Top

Post Options Post Options   Quote themumu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Dec 2007 at 22:21 Share

ช่วงลำตัว ปักลูกไม้ หรูดีค่ะ เราชอบ ส่วนสีของชุด ไม่ได้ขาวหรือครีมซะทีเดียว ออกจะเจือมีสีทอง ๆ นิด ๆ  เรากับแฟนชอบสีนี้ค่ะ เพราะ theme งานก็เป็นสีครีมทอง

NLP_0680

Back to Top

Post Options Post Options   Quote themumu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Dec 2007 at 22:23 Share

จับมาใส่กับตัว พรึ่บ ๆ ได้เช่นนี้ เอามือปิดพุงเล็กน้อย  สำหรับเรา ๆ ไม่คิดว่ามันทำให้เราดูอ้วนขึ้นนะคะ ประมาณว่าเราอ้วนเต็มพิกัดไปแล้ว แง้ๆ แต่เราว่ามันช่วยให้ดูมีทรวดทรงขึ้นค่ะ อีกอย่าง เราเป็นคนอ้วนที่รักการแต่งตัว แต่ไม่เคยคิดว่า ใส่ชุดอะไร ยังไงจะดูแล้วผอม เพราะเราว่ามันคงจะดูผอมลงไปไม่ได้แล้ว แต่เลือกชุดที่เราใส่แล้ว ถึงจะยังดูอ้วน แต่ก็ให้ดูสวยและดูดีมากกว่าค่ะ

NLP_0980

Back to Top

Post Options Post Options   Quote themumu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Dec 2007 at 22:25 Share

รูปนี้ใส่เสร็จจากบนห้อง กำลังสะบัดก้นพรึ่บ ๆ เตรียมลงมาที่ห้องจัดเลี้ยง

NLP_0816

Back to Top

Post Options Post Options   Quote themumu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Dec 2007 at 22:28 Share

เอารูปด้านหลัง + ชายกระโปรงให้ดูค่ะ ยาวมาก แต่เดินไม่ยากเท่าไหร่นะคะ เพราะน้องเค้าเล็มด้านหน้าให้กรอมพื้นพอดี ๆ มีปัญหานิดนึง ตรงที่มันหนักไปหน่อย ผ้าเยอะอ่ะค่ะ แหะ ๆ 

แต่ชุดนี้ ก็มีคนชมเยอะนะคะ บอกว่าชุดสวย น่ารัก เราเองก็อยากได้ไว้ในครอบครองเสียนี่กระไร ปรึกษากับแฟน ๆ บอกว่า ตามใจ ยังไงก็ได้ให้ตัดสินใจเอง คุยกับน้องก๋วยเตี๋ยวแล้ว ถ้าเอาก็เพิ่มเงินอีกหมื่นกว่าบาท คิดว่าพอรับได้

เราเองอยากเก็บไว้ให้ลูก ๆ และหลาน ๆ (ลูกพี่สาว) เราดูค่ะ เราอยากให้เค้า ให้ความสำคัญกับการแต่งงาน และการเป็นเจ้าสาวเหมือน ๆ กับเรา

NLP_1210

Back to Top

Post Options Post Options   Quote themumu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Dec 2007 at 22:31 Share

แต่หลังจากที่คุยกับน้องก๋วยเตี๋ยวเรื่องการเก็บรักษา น้องบอกว่า จะให้ดี ควรทำหุ่น mockup ขึ้นมาใส่ชุดไว้ ส่วนชาย ก็ตลบขึ้นมา และทำเป็นกรอบอะครีลิครอบอีกที จะสวยมาก และชุดจะไม่โทรมเพราะไม่ถูกพับไว้  เราก็เห็นดีด้วย แต่เริ่มอึ้งเล็กน้อย เนื่องจากเรือนหอเราเป็นทาวน์เฮ้าส์ 3 ชั้น + ดาดฟ้า ถ้าจะเก็บแบบนี้เห็นทีต้องทุบห้องทิ้งซะหนึ่งห้องเป็นแน่ อื๊อออ เลยยอมตัดใจไม่ซื้อเก็บไว้

แฟนเราถามย้ำแล้วย้ำอีก จนเราต้องบอกว่าให้เลิกถาม ไม่งั้นเราอุ้มมันกลับบ้านอีกรอบแน่ เจ้าชุดเนี้ย แต่ในระยะยาวคิดดูแล้ว เราคงเก็บได้ไม่ดีเท่าทางร้านแน่เลย

NLP_0985

อันนี้ตอนถ่ายรูป บางทีหางกอง แฟนช่วยจัดให้บ้างค่ะ อิ ๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote themumu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Dec 2007 at 22:33 Share

จบการโชว์ชุดแต่งงานเพียงเท่านี้ค่ะ  เพื่อน ๆ ว่าที่เจ้าสาวที่เจ้าเนื้อ อย่าคิดมากเรื่องการจะทำให้ตัวเองดูผอมหรือเพรียวลงเลยนะคะ คือ เราแค่อยากบอกว่า ถ้าหากลดความอ้วนไม่ทันวันงานจริง ๆ (ระวังเรื่องหน้าโทรมด้วยค่ะ) ก็ให้หาชุดที่เหมาะกับตัวเอง ใส่แล้วมั่นใจนะคะ เรื่องอ้วนน่ะ จะให้ปิดบังเราว่ามันก็ยาก โดยเฉพาะถ้าหุ่นขนาดเราด้วย เอาที่ใส่แล้วดูดีและมั่นใจดีกว่าค่ะ

สุดท้ายนี้ ขอให้เป็นเจ้าสาวที่สวยและมีความสุขกันทุกคนเลยนะคะ เย้

NLP_1304

Back to Top
tangmoonoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tangmoonoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Dec 2007 at 23:01 Share

เจ้าสาวน่ารักมากเลยค่ะ อ่านดูแล้วทำให้เรามั่นใจตัวเองได้อีกเยอะเชียว น่ารักมากค่ะ ยินดีด้วยนะค่ะ มีความสุขมาก ม๊าก นะค่ะ

Back to Top
anyamanee View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote anyamanee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2007 at 01:37 Share
เจ้าสาวน่ารักมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆค่ะ ชุดแต่งงานก็สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆค่ะ
Back to Top
molandit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote molandit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2007 at 08:06 Share

เจ้าสาวน่ารัก มีความมั่นใจมาก  ชุดแต่งงานก็สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote themumu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2007 at 09:11 Share
ง่า เราก็ไม่ได้มีความมั่นใจนะคะ จริง ๆ ไม่เซลฟ์ แต่ที่หมายถึงก็คือ เราต้องพยายามทำใจ ลืม ๆ ไปบ้างในข้อบกพร่องบางอย่าง เพราะมันปิดไม่ได้จริง ๆ ไม่งั้นก็จะหาชุดเจ้าสาวไม่ได้เหมือนเราในตอนแรกอ่ะค่ะ  นั่งหาแบบอยู่หลายเดือน เลยคิดได้ว่า ในเมื่อหาชุดที่ทำให้ผอมเพรียวไม่ได้ ก็เอาชุดที่เราชอบและคิดว่าทำให้เราดูดี ดีกว่าค่ะ
Back to Top
rojana_2004 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote rojana_2004 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2007 at 09:22 Share

งานสวย ชุดก็สวย เจ้าบ่าวก็น่ารัก แถมเจ้าสาวยังเปล่งปลั่ง อย่างนี้น่าภูมิใจจริง ๆ นะ

Back to Top
dewyzz View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote dewyzz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2007 at 10:15 Share

ช่างเป็นกำลังใจที่ดีให้กับคนอวบอ้วนอย่างเราจริงๆ

ทำให้นึกถึงคำที่แฟนเราบอกวันไปลองชุดเลยคะ เราชอบถามเค้าว่าดูอ้วนมากไหมชุดนี้  เค้าก็บอกว่าไม่ต้องใส่ให้ดูผอมหรอก ให้ใส่แล้วดูน่ารักก็พอแล้ว  ปลื้มจัง

เจ้าสาวน่ารักมากคะ ชุดก็สวยดีด้วย  

อืม ความมั่นใจแบบนี้ขอบ้างได้ไหมเนี่ย พลีทๆๆ โดนแฟนดุประจำว่าคิดมากชอบแคร์สายตาคนอื่น หัดมั่นใจหน่อยสิ  จะพยายามคะ

---dEwYzz---
Back to Top
pinto View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pinto Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2007 at 10:37 Share

ชุดสวย น่ารักมากๆเลยค่ะ

Back to Top
pathama_w View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pathama_w Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2007 at 11:28 Share

เจ้าสาวน่ารักจังเลยนะคะ

ชุดก็สวยดีคะชอบๆๆๆๆ

Back to Top
yoyoh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yoyoh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2007 at 11:30 Share
ชุดสวยจัง  เหมาะกับเจ้าสาวมากเลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมาก ๆ ค่ะ 
Back to Top
'guin View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote 'guin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2007 at 11:42 Share

อ่านกระทู้ของคุณ themumu ทำให้ใจแนนพองโต และมีกำลังใจในการหาชุดที่เหมาะกับตัวเองมากขึ้นไปกว่าเดิม&nbs p; ชอบจังที่คุณบอกว่า 

" เราต้องพยายามทำใจ ลืม ๆ ไปบ้างในข้อบกพร่องบางอย่าง เพราะมันปิดไม่ได้จริง ๆ ไม่งั้นก็จะหาชุดเจ้าสาวไม่ได้เหมือนเราในตอนแรกอ่ะค่ะ  นั่งหาแบบอยู่หลายเดือน เลยคิดได้ว่า ในเมื่อหาชุดที่ทำให้ผอมเพรียวไม่ได้ ก็เอาชุดที่เราชอบและคิดว่าทำให้เราดูดี ดีกว่าค่ะ"

ขอบคุณนะค่ะ สำหรับข้อคิดดีๆ 

Back to Top
sandyinspace View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sandyinspace Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2007 at 11:45 Share

เจ้าสาวน่ารักมากๆเลยค่ะ

ชอบคำบรรยายอ่ะค่ะ สนุกแบบนึกภาพออกเลยค่า

ที่สำคัญชุดสวยมากกกกกกค่ะ ใส่แล้วหวานสวยน่ารักที่สุดเลยค่ะ

ปล.ซุ้มดอกไม้หน้างานสวยจังเลยค่ะ

Back to Top
nadear03 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nadear03 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2007 at 12:13 Share
ชุดสวยม๊ากมากกกเลยค่ะ มีความสุขมากๆๆนะค่ะ
Back to Top
ดาวสีม่วง View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ดาวสีม่วง Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2007 at 12:44 Share

เราว่าคำพูดของคุณมูมู่เป็นกำลังใจอย่างดีให้กับเจ้าสาวเจ้าเนื ้อทั้งหลายเลยนะคะ อย่าไปมัวแต่หาชุดที่ใส่แล้วดูผอม แต่ให้มองหาชุดที่ถูกใจ ใส่แล้วมั่นใจดีที่สุด ยอดเยี่ยมจริงๆเลยค่ะ

Back to Top
plewle View Drop Down

Post Options Post Options   Quote plewle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2007 at 13:28 Share
ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
maedajang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote maedajang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2007 at 14:25 Share
ชุดสวยมากคะชอบตรงตัวกระโปรง
ยังไงขอเอาไปเป็นแบบหน่อยนะคะ
Back to Top
okey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote okey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2007 at 17:51 Share
น่ารักเชียวค่ะ ชุดก็สวยหวานด้วย
Back to Top
walanda2006 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote walanda2006 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2007 at 18:05 Share
เจ้าสาวน่ารักจังเลยค่ะ ชุดก๊น่ารักมากเลยค่ะ ใส่แล้วน่ารักมากค่ะ
ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ^^
เป็นเจ้าสาวอวบที่น่ารักมากเรย์ค่ะ

ปล.ไม่ต้องเสียดายชุดที่ไม่ได้ซื้อเก็บไว้หรอกน๊าา เอารูปไว้ดูก๊ชื่นใจแระค่ะ^^

Edited by walanda2006
Back to Top
beene View Drop Down

Post Options Post Options   Quote beene Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2007 at 20:16 Share

น่ารักมากเลยค่ะ เหมาะกับเจ้าสาวมากเลย

Back to Top

Post Options Post Options   Quote themumu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2007 at 22:22 Share
  ขอบคุณทุกคำชมนะคะ ดีใจจังเลย คิดเหมือนเพื่อน ๆ แหละค่ะ ว่าคงเก็บแค่รูปไว้เชยชมดีกว่า ขืนเก็บไว้เองแล้วรักษาของไม่ดีจะเสียดายยิ่งกว่าเนาะ
Back to Top
Time View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Time Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2007 at 22:33 Share
เจ้าสาวน่ารักจังเลย ชุดก็สวยสุด ๆ ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Dec 2007 at 09:23 Share

ยินดีด้วยอีกครั้งค่ะ ไม่ต้องเป็นเจ้าสาวที่ผอมก็ได้  ขอแค่เราเป็นตัวของตัวเอง และมีความสุขก็พอแล้วค่ะ

Back to Top
yuikrit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yuikrit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Dec 2007 at 10:02 Share

เจ้าสาวน่ารักมากๆ เลยค่ะ

ชุดก็สวยมาก

ขอให้มีความสุขในชีวิตแต่งงานนะคะ

Back to Top
Than17 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Than17 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Dec 2007 at 17:33 Share
 สวยมากๆค่ะ ทั้งเจ้าสาวและชุด
T & P
Back to Top
nicegsb View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nicegsb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Dec 2007 at 18:00 Share

น่ารักมากคะ   สวยด้วย เป็นเจ้าสาวอวบพิเศษที่สวยที่สุด

Back to Top
pengiune View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pengiune Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Dec 2007 at 01:34 Share

เราเองก็อ้วนเหมือนกัน กำลังกังวลว่าจะลดทันไหม จะหาชุดได้หรือเปล่า พออ่านเรื่องของคุณมูมู่แล้วมีกำลังใจขึ้นเยอะเลย ขอบคุณมากค่ะ พอดีกุ้งก็หาร้านตัดชุดอยู่เหมือนกัน อยู่ฝั่งธนเหมือนกันค่ะ ถ้าจะขอเบอร์ที่ร้านที่คุณมูมู่ตัดชุดได้ไหมค่ะ

Back to Top
nicharee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nicharee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2007 at 21:20 Share
ชุดสีสวย แบบก็สวยด้วยค่ะ  หาร้านที่ตัดสีอย่างนี้ได้ไม่ค่อยเยอะด้วย
Back to Top
aommie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aommie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2007 at 23:17 Share
เจ้าสาวน่ารักมาก ๆ เลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
heynoon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote heynoon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Dec 2007 at 06:25 Share
< => ยินดีด้วยนะค่ะ ชุดเหมาะกับพี่มากๆๆเลย เข้าใจเลือกค่ะ คนเรามั่นใจซะอย่างเนอะ....สวยค่ะ แล้วก็ยินดีด้วยนะค่ะ
Back to Top
pigblue View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pigblue Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jan 2008 at 11:00 Share
 ยินดีมีความสุขนะคะ ชุดน่ารักดีค่ะชอบตรงแขนคะน่ารักและดูไม่แก่เลย เพราะว่าเราเป็นคนตัวหนาแน่นเหมือนกันค่ะ หาชุดใส่ยากมากเป็นคนช่วงบนใหญ่เวลาไปลองตามร้านตรงช่วงเอวจะผ่ านช่วงบนไม่ผ่านค่ะ หลายคนเลยแนะนำให้ตัดดีกว่า ตัวเองเลยคิดว่าไหน  ๆ ก็จะตัดแล้ว แล้วอีกอย่างถ้ามัวจะมาพรางตรงนู้น ตรงนี้ อย่างไรเสียก็ไม่ทำรูปร่างของตัวเองเหมือนพิม ซอนญ่า ไปได้ ก็เลยคิดว่าจะเลือกตามที่ตัวเองชอบ เพราะไหน ๆก็หนาแน่นอยู่แล้ว ยังไง๊ วันนั้นก็หนาแน่นเหมือนเดิม ความคืบหน้าเป็นไปอย่างไร จะเล่าให้ฟังนะคะ สวัสดีปีใหม่ทุก ๆท่านค่ะ
Back to Top
aig89 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote aig89 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jan 2008 at 10:29 Share

น่ารักค่ะ เจ้าสาวน่ารักมากค่ะ ยินดีด้วยค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote themumu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jan 2008 at 12:34 Share

ขอบคุณทุกคำชมเลยค่ะ ความดีความชอบขอยกให้คุณแฟนที่ช่วยเลือก และน้องก๋วยเตี๋ยว สาวเจ้าของร้าน Bouquet นะคะ อยากแนะนำให้สาว ๆ ไปร้านนี้ค่ะ เพราะน้องเค้าดูแลดี ทั้งเรื่องการออกแบบและการตัดเย็บ เห็นแล้วประทับใจค่ะ

Back to Top
Kala View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kala Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jan 2008 at 11:27 Share

ชุดสวยมากจริงๆค่ะ ใส่ออกมาแล้วดูดีมากมากเลย ชอบค่ะ

Back to Top
kae&benji View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kae&benji Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jan 2008 at 13:55 Share
ชุดสวยมากเลย สวยที่สุดตั้งแต่เคยเห็นมาเลยนะนี่สำหรับเจ้าสาวรูปร่างอ้วนน่ะ ค่ะ สวยจริงๆ เลือกเก่งจังค่ะ  
Back to Top
pen & noom View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pen & noom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2008 at 17:03 Share
ร้านไหนคะ pen8011@yahoo.com ค่ะ
Back to Top
giftv_62 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote giftv_62 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2008 at 08:04 Share
ร้านนี้ชุดในเว็บเค้าก็สวยดีค่ะ  เจ้าสาวใส่ออกมาน่ารักดีถ้าเรามั่นใจชุดก็ใส่ออกมาสวยค่ะ ดูจากภาพคนมีความร๊าก............กเนี่ยมันดูดีซ้าจริง จริ๊ง
Back to Top
prakrai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote prakrai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Apr 2009 at 22:35 Share

น่ารักดีค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.191 seconds.