WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  New Posts New Posts RSS Feed: ถามเพื่อน ๆ ที่นอนยี่ห้อไหนดีคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ถามเพื่อน ๆ ที่นอนยี่ห้อไหนดีคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
aeytookta View Drop Down
Exclusive member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote aeytookta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ถามเพื่อน ๆ ที่นอนยี่ห้อไหนดีคะ
    Posted: 25 Nov 2007 at 09:52 Share

ถามเพื่อน ๆ คะ ... กำลังจะไปซื้อที่นอนคะ อยากทราบเพื่อน ๆ คิดว่าที่นอนยี่ห้อไหนดีคะ .. ที่นอนสบาย ๆ คะ หรือว่าเพื่อน ๆ ใช้ที่นอนยี่ห้ออะไรกันบ้าง ใช้แล้วเป็นยังไงบ้างคะ ช่วยตอบด้วยจ้า ...

Back to Top
tigtar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tigtar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2007 at 10:41 Share

THERA FLEX รุ่นที่เป็นยางพารา ดีมากๆค่ะ นุ่มแน่นไม่ยุบตัว ตอนนั้นซื้อที่ index ลดมากกว่า home pro ลองเช็คอีกทีนะคะ วิธีทดสอบการยุบตัวเวลาคนข้างๆพลิกตัวก็ให้เอาเข่ากดปลายเบาะแล ้วดูว่ารอยยุบตัวไปไกลแค่ไหน  เตียงที่ดีควรยุบเฉพาะบริเวณเข่าเราเท่านั้น  ถ้ายุบไกลเวลาพลิกตัวคนข้างๆก็จะรู้สึกตัวไปด้วยค่ะ 

ส่วนหมอนก็เปลี่ยนมาหลายเซ็ทแล้ว ตอนนี้ชอบที่สุดคือ santas รุ่น 7 holes fiber (ยิ่งรูพรุนของเส้นใยมากก็ยิ่งฟูนุ่ม) อันนี้ซื้อที่ home pro ค่ะ

Back to Top
c'est_la_vie. View Drop Down

Post Options Post Options   Quote c'est_la_vie. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2007 at 12:01 Share
ใช้รุ่นเดียวกันเลย
เอ๊ะ หรือว่าเรานอนที่นอนด้วยกันอยู่น่ะ คุณtigtar 5555

ดีจิงๆๆ ค่ะ เห็นด้วยค่า ส่วนหมอน cf santas ค่ะ ไม่ต้องซักอีกนาน กันไรฝุ่น
ตอนแรกก้อนึกว่ากันฝุ่นด้วย ไหงมันกลิ่นตุตุน้า

Back to Top
piggypiggy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote piggypiggy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2007 at 12:19 Share
ที่บ้าน ซื้อยี่ห้อ patex น่ะค่ะ เป็นยางพารา ประมาณที่นอนเพื่อสุขภาพ ส่วนของเราเองใช้ lady americana กันไรฝุ่นก็ดีนะคะไม่ปวดหลัง นอนสบาย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote aeytookta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2007 at 08:33 Share

ขอบคุณคะ .... มีความเห็นจากเพื่อน ๆ คนอื่นอีกไม๊คะ .. ช่วยกันเข้ามาแสดงความคิดเห็นด้วยนะคะ ... ประกอบการตัดสินใจคะ  ขอบคุณมาก ๆ เลยคะ

Back to Top
anttalon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote anttalon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2007 at 10:56 Share

เราใช้ของ Synda น่ะค่ะ แต่เป็นอีกแบรนด์นึงที่เค้าทำด้วยกัน รุ่น Minota น่ะค่ะ ขนาด 5 ฟุต (แต่แนะนำให้ใช้แบบ 6 ฟุต 5 ฟุตจะเล็กไปค่ะ)  เป็นแบบ pocket spring คือจะงอได้และสปริงไม่เสียรูปน่ะค่ะ เราซื้อจากโกดังเค้าเลย จะได้ราคาที่ถูกมาก แค่ 7,990 บาท (น่าจะถูกกว่าที่ขายทั่วไป) แต่ถ้าอยากได้ที่ดีกว่านี้ก็มีค่ะ พวกที่เป็นหมื่นขี้นไป อย่างพวก synda, kingkoi,satin, ฯลฯ เค้ามีหลายสาขานะถ้าสนใจก็ pm มาแล้วกันค่ะ หมอนก็ซื้อของ synda เหมือนกัน นุ่มดีมากเลยบอกไม่ถูกค่ะมันเป็นแบบยืดหยุ่นอ่ะ ไม่ทรงตัว 490 บาท ได้ 2 ใบ (ซื้อ 1 แถม 1) ผ้ารองกันเปื้อนก็มี ผืนละ 990 แบบบาง 1,990 แบบหนา เตียง เฟอร์นิเจอร์ ทุกอย่างเลยค่ะ เป็นของ synda ซะส่วนใหญ่ เพราะเค้าเป็นเครือของยี่ห้อนี้

ถามว่านอนดีไหม ก็ดีนะคะเพราะก็เหมือนที่ขายตามห้างทั่วไป มันน่าจะอยู่ที่ราคาด้วยถ้าแพงกว่านี้มันก็ต้องดีกว่านี้น่ะค่ะ ที่เป็นยางพาราก็มีแต่เราสู้ราคาไม่ไหวค่ะ

ไม่ได้เป็นนายหน้านะคะแต่อยากแนะนำให้นะเพราะเราก็หาซื้อหลายที ่เหมือนกันแต่ที่นี่ถูกสุดแล้ว

Back to Top
manifon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote manifon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2007 at 13:45 Share

เราซื้อ Slumberland รุ่น Master Piece (สะกดถูกอะปล่าวหว่า) ราคาที่ห้างประมาณ 40,000 บาท แต่ซื้อตอนโรงงานลดราคาประจำปี 15,900 บาทค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote aeytookta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2007 at 16:15 Share

ขอบคุณนะคะ ... จะ print ไปให้ที่บ้านช่วยเลือกให้อีกทีนึงคะ ... เลือกไม่ถูกเลยคะ ...  ขอบคุณนะคะ

Back to Top
juapung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote juapung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Nov 2007 at 10:48 Share
ผมใช้lady amercian นะคับ ก็โอเคนะคับ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.133 seconds.