แต่งงาน ช่วยด้วยจ้ะ หลังเป็นสิว - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ช่วยด้วยจ้ะ หลังเป็นสิว

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
minibear View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote minibear Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ช่วยด้วยจ้ะ หลังเป็นสิว
    Posted: 23 Nov 2007 at 12:25
เกิดมาไม่เคยจะเป็นเลยอ่าจิ อยู่ดีดีก้อมีสิวขึ้นที่กลางหลัง ตอนใกล้แต่งงาน หลายเม็ดเลย ต้องทำยังไงอ่าจ๊ะ ตอนนี้มีรอยดำๆ อ่าค่า ฮือๆๆ เงเลยอ่า เพราะชุดโชว์หลังด้วยจิ ใครมียาหรือครีมอะไรช่วยได้บ้างจ๊ะ แนะนำด้วยนะคะ
Back to Top
Tarncute View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tarncute Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2007 at 12:35
ลองใช้สบู่มาดามเฮงดูสิคะ  หาซื้อได้ตามท๊อป ซุปเปอร์มาเก็ต ค่ะ  เราใช้แล้วสิวที่หลังหายเลยนะคะ
Back to Top
nisanatw View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote nisanatw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2007 at 13:29
แนะนำสบู่มังคุดยี่ห้อไหมทอง ซื้อได้ตามท๊อปซูเปอร์มาเก็ต ชื่ออาจจะฟังดูโบราณแต่ใช้ดีจริงๆนา พอสิวหายแล้วก็ใช้สบู่ขมิ้น ผิวขาวขึ้นจริงๆคุณซะมียังบอกเลย
Back to Top
nu_may View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nu_may Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2007 at 15:49

ต้องเชื่อคุณนกเค้าค่ะ เค้ามีผู้สนับสนุน

Back to Top
giftv_62 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote giftv_62 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2007 at 15:54

หมอค่ะ รวดเร็วทันใจดีนะค่ะกิ๊ฟ เองเป็นสิวที่หลังแบบปกติเป็นประจำเลยค่ะ   &nb sp;    

Back to Top
muriyo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote muriyo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2007 at 16:53

มาเชียร์สบู่มาดามเฮงด้วยคนค่ะ เมื่อก่อนเป็นสิวที่หลังมาก ถึงมากที่สุด พอเริ่มรักษาแบบจริงจัง โดยใช้สเปรย์ของ อ๊อกซิเคียว (ไม่แน่ใจว่าสะกดถูกหรือเปล่าค่ะ) ฉีดเช้า-เย็น +ใช้สบู่มาดามเฮงสูตรแอคเน่ ฟอกหลังทิ้งไว้สักครู่แล้วล้างออกค่ะ ทำเป็นประจำ ตอนนี้สิวที่หลังไม่ขึ้นอีกเลยค่ะ ตอนนี้ก็พยายามรักษารอยดำที่เหลืออย่างเดียวค่ะ ลองดูนะคะ

Back to Top
MeMeow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MeMeow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2007 at 17:05
สบู่ยี่ห้อไรหว่า ... ขายในแฟมิลี่มาร์ทอ่ะค่ะ ก้อนละ 22 บาท ไม่ถึงอาทิตย์หายเกลี้ยง เด๋วว่างวิ่งไปดูชื่อสบู่มาบอกใหม่อีกที
Back to Top
sandy_pooky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sandy_pooky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2007 at 17:26
ใช้สบู่มังคุดไหมทองเหมือนกันค่ะ หายจริงๆ เราเป็นมานาน เพิ่งมาหายเนี่ยแหละ ใช้สบู่แล้วก็ใยหรือฟองน้ำขัดตัว หลังเนียนเลยจริงๆจ้า
Back to Top
appledang99 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote appledang99 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2007 at 17:50

เปิ้ลก็เคยใช้ไหมทองค่ะ แต่ไม่หายอะ ตอนนี้ใช้ของม.เกษตรค่ะ ได้ผลดีกว่า แต่หายากหน่อยเพราะซื้อได้ที่เดียวคือใน ม. ค่ะ

Back to Top
tuanoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tuanoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2007 at 19:21
ใช้ยาหมอค่ะ ที่รักษาผิวหนัง หายภายใน  3 วัน กับใช้เกลือขัดผิวอ่ะค่ะ แต่อาจจะไม่เหมาะกับทุกคนหรือป่าว ไม่แน่ใจ น่าจะอยู่ที่ผิวของแต่ละคนมั้งค่ะ
~จากวันนี้สองเราจะไม่จากกัน จะมีแค่เธอและฉันที่คอยประคองก้าวไป~
Back to Top
chanenee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chanenee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2007 at 21:47
เคยใช้แป้งน้ำของโรงพยาบาลศิริราช ขวดละประมาณ 20 -30  อ่ะค่ะ ซื้อได้ที่โรงพยาบาลเลย
Back to Top
pramata View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pramata Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2007 at 22:38
เข้ามาเก็บข้อมูล
Back to Top
OngYing View Drop Down

Post Options Post Options   Quote OngYing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2007 at 02:12

ใช้สบู่ที่เพื่อนๆบอก หรือเกลือขัดผิว ไปพลางๆก่อนนะคะ น่าจะหายได้ในระดับนึง ถ้ายังมีเหลือนิดหน่อยก็ให้แจ้งช่างแต่งหน้าได้เลยค่ะ ช่างจะโบ๊ะให้ขาวเนียนเลยจ้ะ

Back to Top
minibear View Drop Down

Post Options Post Options   Quote minibear Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2007 at 07:01
ขอบคุณมากๆๆนะคะ สาวๆๆ ใจดีจริงๆ มะก่อนไม่เคยเป็นเลย เหมือนใกล้มีประจำเดือนเลยเป็นอ่ะ เลยไม่รู้เป็นเพราะโฮโมนป่าว
Back to Top
manifon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote manifon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2007 at 11:22
เข้ามาเก็บข้อมูลเหมือนกัน เมื่อก่อนก็ไม่เป็น พอใกล้ๆ งานแล้ว สิวเริ่มผุดทั้งหน้าทั้งหลังเลยอ่ะ 
Back to Top
2222 View Drop Down

b

Post Options Post Options   Quote 2222 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2008 at 02:57

ลองใช้สบู่ไทยเดิมดูซิค่ะ เพราะเราลองใช้แล้วได้ผลอ่ะ เราเคยเป็นสิวอักเสบขึ้นเยอะเหมือนกัน ราคาก็ไม่แพงด้วย ก้อนละไม่กี่สิบบาทเอง อีกอย่างมันเป็นสบู่สมุนไพรไม่มีสารเคมี เราว่าดีกับผิวเราด้วยน่ะ ลองไปดูตามนี้นะคะ

http://www.212cafe.com/freewebboard/view.php?user=click2buy& amp; amp;id=13

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.145 seconds.