WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > เสริมความงาม
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอวิ๊ธีลดพุงค่ะ ..
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอวิ๊ธีลดพุงค่ะ ..

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
@YoUAnDMe View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote @YoUAnDMe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอวิ๊ธีลดพุงค่ะ ..
    Posted: 04 Nov 2007 at 11:54 Share

วทจส หรือเพื่อน ๆ มีข้อแนะนำสำหรับการลดพุง บ้างมั๊ยค๊ะ ...พุงใหญ่ เอวหายไปหมดเลยอะค่ะ .....เหลือเวลาแค่สองเดือนเอง ... พยายามลดเนื้อสัตว์แล้ว ก้อยังไม่ค่อยได้เรื่องเลยค่ะ..

Back to Top
bookky23 View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote bookky23 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2007 at 14:42 Share

เอ๋ เคยได้ยินว่าสาเหตุที่คนเราอ้วนมาจากแป้งและน้ำตาลไม่ใช่หรอค่ะ น่าจะลดแป้งและน้ำตาลมากกว่าน้า

ลดพุงนี่หลัง 6 โมงเย็นต้องไม่ทานมื้อเย็นเลยพุงก็ยุบนะคะ แย้วก็ที่เคยได้ยินมาให้ซิทอัพอ่ะคะ

ยังไงเดี๋ยวลองรอฟังความคิดเห็นท่านอื่นๆน้า

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote @YoUAnDMe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2007 at 19:27 Share

ขอบคุณค่ะคุณเอ๋ ..พยายามลดแป้งกับน้ำตาลอยู่เหมือนกันค่ะ.. ยังรอฟังความเห็นจากท่านอื่นอยู่นะคะ ...

Back to Top
onnth View Drop Down

Post Options Post Options   Quote onnth Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2007 at 20:02 Share

ลดแป้งค่ะ... ทานแต่เนื้อสัตว์กับผัก... คือ ถ้ากะจะลดเยอะ ก็งดแป้งให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้... ถ้าทานก๋วยเตี๋ยว ก็ทานเป็นเกาเหลา ประมาณเนี้ย..

แต่ถ้าต้องการแค่พุงลด เหมือนคุณเอ๋ว่าอ่ะค่ะ.. คือ ลดมื้อเย็นก็พอแล้ว ทานเป็นฝรั่ง แอ๊ปเปิ้ล....

Back to Top
jsrifa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jsrifa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Nov 2007 at 10:19 Share
ทำแบบไฮโปรตีน โลว์คาโบว์ก็ได้คะ ทานโปรตีน เนื้อสัตว์ทานได้ ลดคาร์โบพวกแป้งอ่ะคะ แต่อย่าอดนะคะ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote @YoUAnDMe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Nov 2007 at 11:30 Share

ขอบคุณ คุณonnth และ  คุณ jsrita ค่ะ ..จะมารายงานความคืบหน้าอีกครั้งนึงค่ะ..

Back to Top
Tarncute View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tarncute Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Nov 2007 at 12:22 Share
เราใช้วิธีเล่นฮูลาฮูปค่ะ  ช่วงที่เล่นนี่ดีมากเลยนะคะ  มีกล้ามท้อง เอวลดลงเลยค่ะ  ราคาก็ 199 เองมั้ง  ซื้อตามแผนกของเล่นเด็กในห้างหนะค่ะ   แต่พักหลังกลับบ้านดึกเลยไม่ค่อยได้เล่นค่ะ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote @YoUAnDMe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Nov 2007 at 09:44 Share

ขอบคุณค่ะ คุณ Trancute.... สงสัยไม่ได้ใช้วิธีของคุณแน่เลย .. ไม่รู้จะไปซื้อฮูลาฮูป ที่ไหนอะค่ะ ..

Back to Top
Nree View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Nree Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Nov 2007 at 02:20 Share

มีพี่ๆเขาบอกมานะคะ ว่าตามร้านที่ลดน้ำหนัก เขาจะมี แร๊ป เฉพาะส่วน ทำแค่ครั้งเดียวก็ลดไปสัก 1-2 นิ้ว อยู่ได้สัก 2 อาทิตย์ ซื้อแค่ครั้งเดียวก็ได้ไม่ต้องซื้อเป็นคอร์ส ราคาอยู่หลักพันต้นๆแล้วแต่ร้าน ให้ทำก่อนงานสักอาทิตย์อ่ะค่ะ

อีกวิธีของคุณน้ำฝน-สรวงสุดา ใช้ไม้กระบองพาดบ่า พาดแขนบนไม้ แยกขากว้างพอดีไหล่ หน้าตรง แขม่วพุงไว้ ค่อยๆหมุนไหล่ไปซ้ายขวาให้สุดแต่ละด้าน โดยหน้าตรงตลอด วันละ 200 ครั้งเปนอย่างน้อย จะช่วยให้เอวกระชับขึ้นค่ะ ทำตอนดูทีวีก็ได้ รับรองว่าหน้าตรงไม่หันไปไหนแน่นอนค่ะ

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote @YoUAnDMe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Nov 2007 at 10:58 Share
ขอบคุณค่ะ คุณ Nree ...วิธีคุณน้ำฝนน่าสนใจดีค่ะ....
Back to Top
pang&nont View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pang&nont Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Nov 2007 at 15:22 Share

ลองลดมื้อเย็นที่หนักๆ ทานผัก ผลไม้แทน ได้ผลแน่นอนค่ะ ควบคู่กับการออกกำลังกายที่บริหารหน้าท้อง ยืดเส้นยืดสายบริเวณช่วงเอว หน้าท้อง  ทำทุกวันได้ผลแน่ๆ  ลองดูนะคะ  เอาใจช่วยค่ะ

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote @YoUAnDMe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Nov 2007 at 18:50 Share

ขอบคุณค่ะ.. คุณ pang ... พยายามอยู่ค่ะ ..แต่รู้สึกโหย ๆ เป็นบางครั้ง เพราะปกติจะทานหนักที่มื้อเย็นนะค่ะ..ต้องอดทนต่อไป ตอนนี้ถ้ารู้สึกหิวก้อทานแอปเปิ้ลสีเขียวแล้วก็ พยายามดื่มน้ำแทนเอาเหมือนกัน ... แต่ไม่ดีอย่างนึงคือต้องเข้าห้องน้ำบ่อยมาก ๆ อ่ะค่ะ...

เดี๋ยวอีกซักสองสัปดาห์จะมารายงานผลนะคะ...

Back to Top
cuppycake View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cuppycake Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Nov 2007 at 12:12 Share
ฉีดคาร์บ๊อกซี่เลยค๊า (ออกแนวโหด)
Back to Top
Tarncute View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tarncute Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Nov 2007 at 12:25 Share
ฮูลาฮูป  ซือ้ได้ที่ตาลห้างทั่วไปเลยค่ะ central Rolinson The mall ฯลฯ แผนกของเล่นเด็กค่ะ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote @YoUAnDMe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Nov 2007 at 20:15 Share
ขอบคุณค่ะ คุณ Tarncute..
Back to Top
yuice View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yuice Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Nov 2007 at 10:42 Share
คาร์บอกซี่ ได้ผลร้อยเปอร์เซ็นต์ หน้าท้องจะไม่เจ็บมากค่ะ
โทรสอบถามได้นะคะ 081-336-2186
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.152 seconds.