WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > สถานที่จัดเลี้ยง
  New Posts New Posts RSS Feed: *ฝีมือเนรมิต งานแต่งที่สโมสรข้าราชบริพาร*
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

*ฝีมือเนรมิต งานแต่งที่สโมสรข้าราชบริพาร*

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
lookyee View Drop Down
Exclusive member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote lookyee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: *ฝีมือเนรมิต งานแต่งที่สโมสรข้าราชบริพาร*
    Posted: 03 Aug 2004 at 15:03 Share

by p'B Magic Flower เจ้าค่ะ งานของลูกหยีเองแหละ สวยจนเราจำสถานที่เกือบไม่ได้แน่ะค่ะ ขอบคุณพี่บีมากๆ นะคะ ที่ทำให้งานแต่งของหยีดีเกินคาดเลยล่ะ ...ตามมาดูกันเลยค่ะ

ซุ้มสวยๆ ตามภาพเป๊ะๆ

นกน้อยบนกล่องรับซอง สไตล์พี่บีค่ะ ไม่ต้องแปลกใจนะ ซุ้ม และดอกไม้ตกแต่งอื่นๆ หยีระบุกับพี่บีว่าไม่เอาดอกกุหลาบน่ะค่ะ และชอบความเก๋ที่ใช้ดอกบัวมากๆ ชอบมากจริงๆ

นกอีกตัว

อันนี้ดอกไม้ตั้งโต๊ะหน้างาน (รึเปล่า? ไม่แน่ใจ) ส่วนCD ของชำร่วยลูกหยีค่ะ

ความสวยงามปราณีต ของดอกไม้หน้าเวที

ตุ๊กตาบ่าวสาวบนสุดของเค้ก และพรมทางเดินที่พี่บีจัดหาให้ พร้อมสแตนด์ 10 จุด ตลอดทางพรม

รายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ แต่น่ารักมากค่ะ

Edited by lookyee
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lookyee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Aug 2004 at 15:10 Share

อีกหนึ่งความเก๋ของพี่บี เชิงเทียนเก๋ๆ ประดับโต๊ะหน้างานค่ะ จริงๆ ยังมีอีกหลายรายละเอียดนะคะ อย่างเช่นพานรองน้ำสังค์ที่ทำด้วยดอกบัว โต๊ะเค้กที่ประดับด้วยดอกไม้ ใบไม้ ดอกบัว และที่สำคัญมะนาวผ่าครึ่งเต็มไปหมด พิธีกรยังแซวเลยว่าถ้าต้มยำไม่เปรี้ยวมาหยิบมะนาวได้ที่ซุ้มเค้ กอ่ะค่ะ...

พอดีภาพที่เหลือยังไม่ได้สแกนนะคะ สแกนเมื่อไหร่จะเอามาโชว์เพิ่มแน่นอน

Back to Top
tumtim View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote tumtim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Aug 2004 at 16:10 Share

มีอีกไหมคะคุณหยี? อยากดูอีกจัง งานออกมาน่ารักมากค่ะ.. อ้อ..อยากเห็นซุ้มมะนาว เอ๊ย..ซุ้มเค้กชัดๆอีกทีอ่ะค่ะคุณหยี

Back to Top
chirapoa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chirapoa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2004 at 08:22 Share
สวยจริง ๆ เลยค๊ะ
Back to Top
sujiralana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sujiralana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2004 at 09:57 Share

เก๋มากค่ะ ตกแต่งเหมือนกับโรงแรมเลย ยินดีด้วยนะค่ะที่งานออกมาสวยเหมือนที่ตั้งใจไว้

Back to Top
aeyaey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aeyaey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2004 at 10:53 Share

ตามมาชมฝีมือพี่สาวของเรา สวยมั่กมาก  ชอบเจ้านกน้อย กะ เชิงเทียนมากที่สุดเลยอ่ะ 

หยีดีจัยด้วยนะจ๊ะ  งานหยีจัดออกมาได้สวยงาม  เก๋ไก๋ มั่ก มาก เลยจ้า  อยากเห็นรูปอีกจังเล้ย

Back to Top
Sasi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sasi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2004 at 10:58 Share

สวยมากเลยคค่ะ ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
picasso View Drop Down

Post Options Post Options   Quote picasso Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2004 at 12:53 Share
มาโพสรูปเพิ่มอีกนะคะ
Back to Top
sweet&tom View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweet&tom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2004 at 13:06 Share

จาดูรูปอีกง่า ......

งานสวยดังใจ ... ยินดีด้วยนะคะ ...

Love can not look with eyes...
But with mind .
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lookyee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2004 at 13:27 Share

รูปงานแต่งของลูกหยีอยู่อีกหมวดอ่ะค่ะ post ไว้ในนี้

http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=6031& amp;PN=1

ลองเข้าไปดูนะคะ

Back to Top
tuktoon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tuktoon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2004 at 14:34 Share
ยินดีกับคุณลูกหยี ด้วยค่ะ.. สวยงามมากเลยค่ะ
Back to Top
seven View Drop Down

Post Options Post Options   Quote seven Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Aug 2004 at 12:47 Share
สวยจังเลยค่ะ  ยินดีด้วยนะค่ะ
Back to Top
S@WHITE View Drop Down

Post Options Post Options   Quote S@WHITE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Aug 2004 at 13:53 Share
สวัสดีค่ะlookyee  ไม่ทราบว่าค่าเช่าสถานที่แพงมั้ยคะและทางสถานที่เค้าเตรียมอะไร ให้กับเราบ้างคะ  รบกวนด้วยค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lookyee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Aug 2004 at 14:45 Share

คุณ S@WHITE ค่ะ ค่าเช่าสถานที่ 10,000 บาท สถานที่พรอ้มเก้าอี้ 700 ตัวค่ะ ลองดูงานลูกหยีได้ตามที่โพสท์ไว้นะคะ

ภาพห้อง

Back to Top
leeart View Drop Down

Post Options Post Options   Quote leeart Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Aug 2004 at 16:12 Share
คุณ lookyee คะ ไม่ทราบว่าพี่บีคิดค่าตกแต่งสถานที่ และค่าเค้กเท่าไหร่คะ เพราะกำลังหาคนตกแต่งสถานที่ให้อยู่ค่ะ
Back to Top
ivy* View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ivy* Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Aug 2004 at 19:03 Share
คุณ lookyee คะ อยากทราบค่าตกแต่งดอกไม้ในงานหน่ะค่ะ และขอเบอร์ติดต่อคุณบีด้วยนะคะ ตอบทางPM ก็ได้ค่ะ ขอบคุณมาก
Back to Top
sweet_mu View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote sweet_mu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Aug 2004 at 16:21 Share

สวยเชียวค่ะ คุณลูกหยี....

ยินดีด้วยอีกครั้งนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote lookyee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Aug 2004 at 15:15 Share

เอามาโชว์อีกหน่อย

อันนี้เป็นกล่องรับซอง สไตล์ Magic Flower ค่ะ

2 รูปนี้เป็นเค้ก กับซุ้มเค้ก สุดเดิ้ลค่ะ

Back to Top
chanita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chanita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Aug 2004 at 22:04 Share

อยากทราบเบอร์คนจัดงาน รบกวนด้วยได้มั้ยคะ

ขอบคุณมากกกกกก

Back to Top
Redroses View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Redroses Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2004 at 10:30 Share

ขอตอบแทนนะคะ   เบอร์  01-5677890 ,  06-3208559  ค่ะ

ติดต่อ  พี่บี  Magic  Flower  ค่ะ

Back to Top
civic View Drop Down

Post Options Post Options   Quote civic Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2004 at 10:51 Share

สวยจังค่ะ แต่งวันที่ 13 พ.ย. นี้ ที่อาคารราชนาวิกสภา ขออนุญาติคุณลูกหยีโทรเข้าไปคุยกับคุณบีหน่อยนะคะ ประทับใจมากค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote lookyee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2004 at 15:42 Share
โอ๊ะ โอ...คุณ civic ขา ลูกหยียินดีมากมากค่ะ... มาโพสท์ไว้ก็เพื่อให้เพื่อนๆ ได้มีทางเลือกอีกทางนะคะ ยินดีคุยกันนะคะ
Back to Top
praewa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote praewa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2004 at 13:30 Share

ลูกหยี..แพรวาขอดูซุ้มซุ้มเค้กแบบเต็มหน่อยได้ไหมคะ  แล้วทำเค้กเป็นแบบสไลด์เป็นชั้นๆ ไปเหรอคะ...

Back to Top
dnana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dnana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Sep 2004 at 02:02 Share
คุณลูกหยีคะ จัดสวยมากค่ะ ชอบอยากจัดแบบนี้มั่งจัง ค่าใช้จ่ายเท่าไรคะสำหรับค่าดอกไม้พร้อมเค้ก รวมตกแต่งโต๊ะ+เก้าอี้รึป่าว สนใจมากเลยรบกวนตอบทางpmด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
Back to Top
sbuprat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sbuprat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Sep 2004 at 08:12 Share

คุณลูกหยีคะ ของใหม่จะจัดงานวันที่ 12 พฤศจิกายน คะ คุณบีติดต่อมาเหมือนกัน อยากรู้จังว่าค่าตกแต่งสถานที่ แล้วก็โต๊ะจีนคุณลูกหยีใช้งบเท่าไหร่คะ ช่วยตอบหน่อยนะคะ

Back to Top
tuktoon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tuktoon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Sep 2004 at 12:21 Share

น่ารักมากกกกๆๆ ค่ะ

Back to Top
Tudtoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tudtoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Oct 2004 at 19:21 Share

อยากทราบราคาด้วยค่ะ รบกวนตอบหน่อยนะคะ ว่าราคาเท่าไหร่

Back to Top
zaza View Drop Down

Post Options Post Options   Quote zaza Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2004 at 23:38 Share

ดอกไม้สีสวย เค้กน่าทานมากค่ะ ไม่ทราบว่าคุณบีคิดราคาเค้กเท่าไหร่คะ ไม่ใหญ่ด้วยกำลังเหมาะค่ะ กะว่าจะเชิญแขกประมาณ 200 คนค่ะ รบกวนหน่อยนะคะ

Back to Top
Kanchana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kanchana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2004 at 19:39 Share
ชอบมากเลยค่ะ ต้องขอเรียนแบบบ้างแล้วหล่ะ ไม่ว่ากันน่ะ
Back to Top
air_1991 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote air_1991 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2006 at 11:43 Share
อยากดูบริเวณในงานเพิ่มเติมอะค่ะจะได้ไว้แก้ไขงานได้ค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.094 seconds.