WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > เครื่องประดับ & ดอกไม้ติดผม & รองเท้าเจ้าสาว
  New Posts New Posts RSS Feed: ใครเคยซื้อรองเท้าของ sirena บ้างคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ใครเคยซื้อรองเท้าของ sirena บ้างคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Nok_melon View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Nok_melon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ใครเคยซื้อรองเท้าของ sirena บ้างคะ
    Posted: 10 Oct 2007 at 23:35 Share
พอดีตอนนี้กำลังมองหารองเท้าเจ้าสาวอยู่น่ะค่ะ แต่อยากได้ที่ใส่สบาย เพราะต้องใส่ส้นสูงๆ เนื่องจากเจ้าบ่าวตัวสูงกว่าเยอะเลยง่ะ เลยอยากทราบว่า รองเท้ายี่ห้อนี้สั่งตัดราคาประมาณเท่าไรคะ แล้วมีร้านตรงไหนบ้างคะ รบกวนด้วยนะคะ
Back to Top
nokchoke View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote nokchoke Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Oct 2007 at 13:14 Share

เคยเห็นตามสตูดิโอต่างๆนะคะ เช่นที่รัก แล้วก้อแฟนตาเซีย เอกมัย ราคาสูงนะคะประมาณ 5000 บาทน่ะค่ะ แต่สวยมากค่ะ ส่วนราคาคงต้องโบกมือลาไปก่อนค่ะ เพราะซื้อไม่ไหว

แบบตามรูปรองเท้า ขอเมลด้วยค่ะ จะส่งแบบของยี่ห้อนี้ไปให้

Back to Top
Nu Ople View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nu Ople Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Oct 2007 at 13:56 Share

รองเท้ายี่ห้อนี้ สวยมาก ๆ คะ แต่ราคาก็สวยตามรองเท้าเลยคะ ยิ่งถ้าสั่งตัดก็ยิ่งไปกันใหญ่เลยคะ แต่ถ้าคิดว่า เลือกแบบที่ใส่ได้เรื่อย ๆ ก็ OK. คะ  เป็นแบรนด์ของเมืองนอกคะ ข้างในนิ่มมาก ๆ คะ แต่ราคาสู้ไม่ไหวจริง ๆ คะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nok_melon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Oct 2007 at 16:02 Share
ขอบคุณมากค่า    e-mail: melonok@hotmail.com  พอดีกำลังกลุ้มเรื่องรองเท้าเนี่ยแหละเพราะเป็นคนหน้าเท้ าบานเลยอยากใส่แบบปิดหน้าเท้า แต่ก็กลัวกัดง่ะ ก็เลยคิดว่าจะลงทุนซักหน่อย แต่ก็อยากเลือกแบบที่สามารถใส่งานอื่นได้อีกอ่ะค่ะ ใครมีอะไรดีๆก็แนะนำได้นะคะ ขอบคุณมากจริงๆ

Edited by Nok_melon
Back to Top
noo_nanzy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noo_nanzy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Oct 2007 at 20:18 Share

หวัดดีค่ะเพื่อนๆว่าที่เจ้าสาว เรารู้จักรองเท้าsirena ตอนไปตัดชุดกะพี่ตุ้ม อารดา ค่ะ  เราตัดรองเท้ากะร้านนี้ทั้งวันหมั้นและวันแต่งเลย หน้าเท้ าของเราก็บานสุดฤทธิ์เหมือนกันแต่ของยี่ห้อนี้ใส่แล้วนิ่มมากๆเ ลย เค้าสามารถทำให้พอดีกะหน้าเท้าเราได้ ส่วนด้านในจะบุนุ่มๆอะค่ะ ทำให้เดินสบาย ไม่กัด ที่ร้านก็มีแบบให้เลือกเยอะ  ส่วนเรื่องใช้งานอื่นได้รึเปล่า ที่นี่เค้ากำลังจะมีบริการเปลี่ยนสีรองเท้าหลังงานแต่งด้วยนะคะ ( อันนี้เพิ่งทราบเมื่อวานเองค่ะ) ราคาที่เราตัดอยู่ประมาณ3500 กะ4000 กว่าๆอะค่ะ แล้วแต่แบบด้วย officeเค้าอยู่แถวเพชรเกษมอะค่ะ หรือไปตามstudioหรือร้านอารดา ,emotion ก้อได้ค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nok_melon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Oct 2007 at 21:30 Share

ขอถามอีกคำถามค่ะ  แล้วของร้าน Ted Wu กับอีกร้านจำชื่อไม่ได้ค่ะ ที่อยู่ตรงโซโก้อ่ะค่ะ  ใส่สบายเหมือนกันไหมคะ  ใครเคยตัดกะร้านนี้  ช่วยแนะนำด้วยค่ะ  เดินหารองเท้ามานานแล้ว  ยังไม่ได้ซะที......

Back to Top
anyamanee View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote anyamanee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Oct 2007 at 20:16 Share

ขอมาเพิ่มเติมนะคะว่าร้านที่คุณ nok_melon จำชื่อไม่ได้คือร้าน ballet ค่ะ ค่าตัดรองเท้าจะอยู่ที่สองพันขึ้นไปค่ะ

Back to Top
Jeab ^_^ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jeab ^_^ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2007 at 16:09 Share

เคยได้ยินมาว่ารองเท้าร้าน ballet ก็ใส่สบายค่ะ เค้าบอกกันว่าพวกสายการบินจะมาสั่งตัดรองเท้าที่ร้านนี้ให้พวกแ อร์ใส่ค่ะ

Back to Top
nmekrung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nmekrung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2007 at 16:24 Share

แล้วร้าน ballet อยู่ที่ไหนค่ะ พอจะมีเบอร์ติดต่อมั้ยค่ะ

Back to Top
nokchoke View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nokchoke Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Oct 2007 at 23:45 Share
หวัดดีค่ะ คุณ  melonok คือว่าส่งแบบรองเท้าไปให้ดูแล้วนะคะ มีอยู่ 3 แบบน่ะค่ะที่เคยเซฟไว้ ขอโทษนะคะส่งให้ดูช้าไปหน่อย หวังว่าคงยังไม่ได้ซื้อนะคะ
Back to Top
gail_love_max View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gail_love_max Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Oct 2007 at 22:08 Share
เราซื้อรองเท้าของ Sirena รุ่นนี้ไปค่ะ (Rosie)

ขอโทษด้วยนะคะ แต่ตอนนี้ไม่มีกล้อง เราเลยเอารูปจากทางเว็บมาให้ดูแทนไปก่อน

รองเท้าของเราส้นไม่ใช่แบบนี้นะ พอดีเราสูงห่างกับเจ้าบ่าวประมาณ 15 cm แน่ะ
ทางนั้นเค้าบอกว่าต่อส้นให้ได้เราก็เลยสั่งแบบเพิ่มความสูง 3 นิ้วไป ที่จริงต่อได้มากกว่านี้อีก แต่ว่าเราว่าแค่นี้ก็พอแล้วล่ะ เพราะว่ายังไงก็ต้องรวมความสูงของผมอีก เดี๋ยวสูงกว่าเจ้าบ่าว อิอิ
Back to Top
numpun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote numpun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Oct 2007 at 09:58 Share

เราก็ซื้อรองเท้าของsirena มาใส่ในงานแต่งมาเหมือนกันแต่ก่อนจะตัดสินใจซื้อนานมากเพราะราค าสูงแต่พอเรามาเปรียบเทียบดูกับความคุ้มค่าเราก็ ok. เลย เพื่อนๆลองคิดดูซิคะ เราเช่าชุดราคาเกือบหมื่นใส่แค่ครั้งเดียวแต่รองเท้าเนี้ยคู่ละ 3,000 กว่า ซื้อแล้วก็เป็นของเราเลยและยังสามารถใส่ไปงานอื่นต่อได้อีก เพราะหลังแต่งงานเราก็ยังต้องออกงานกับแฟนเราอยู่เรื่อยๆด้วย แบบที่เราเลือกเป็นแบบที่ใส่ไปงานอื่นได้ด้วยเป็นแบบมีจับเดรสข ้างหน้าหัวแหลม รุ่น sandra เราไม่เสียดายเลยที่ตัดสินใจซื้อเพราะรู้สึกรองเท้าใส่สบายและน ุ่มมากไม่รู้สึกเมื่อยเลยเวลาใส่นานๆ ถ้าเทียบกับความคุ้มค่าเราว่ามันออกจะถูกด้วยซ้ำไปนะคะเนี้ยเรา ว่าจะเข้าไปตัดใส่ทำงานอีกซัก 1 คู่ เพราะที่นั้นเขาตัดรองเท้าทุกแบบทุกสไตส์เลยคะถ้าเพื่อนๆสนใจลอ งโทรเข้าไปคุยดูก่อนก็ได้นะคะ 02-809-2396 เราเชื่อว่าเพื่อนๆต้องรู้สึกแบบเราอย่างแน่นอนคะ

Back to Top
jaysatae View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jaysatae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Oct 2007 at 15:13 Share

เคยเห็นเหมือนกันที่สตู ที่ไปถ่ายรูป เห็นเค้าเอาโบว์ชัวร์มาวางไว้ ดูน่าสนใจดี ราคาก้อตามที่เพื่อนๆบอก

ดูแล้วน่าจะใส่สบายเนอะ

อืม...จริงๆ ทางsirena ก้อเป็นเกี่ยวกับรองเท้าเจ้าสาว น่าจะเป็นsponsorในเวปนี้เนอะ

สงสัยลูกค้าคงตรีมอ่ะ เพราะเจ้าสาวมาหาข้อมูลในนี้เยอะ .........

Back to Top
Tarncute View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tarncute Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Mar 2008 at 10:44 Share

มาบอกเพิ่มสำหรับคนที่สนใจรองเท้า Sirena ว่าที่ร้านนี้บริการดีมากจริงๆ ค่ะ  ตาลซื้อรองเท้าไปแล้วใส่ไม่สบายยังเอาไปเปลี่ยนคู่ใหม่เป็นสั่ง ตัดได้เลยค่ะ ไม่เสียตังค์ด้วย (แต่รองเท้าต้องยังไม่ถูกใช้นะคะ)  ตาลว่าแบบรองเท้า Sirena ไม่ใช่แบบที่ใส่ครั้งเดียววันงานเลยนะคะ  แบบน่ารักใส่ออกงานได้สบายเลยค่ะ

คุณ Nu Ople คะ

รองเท้า Sirena สั่งตัดราคาเท่าเดิมค่ะ  ถ้าไม่เพิ่มความสูง

Back to Top
som+kim View Drop Down

Post Options Post Options   Quote som+kim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2008 at 16:14 Share
ช่วย พีเอมบอกได้มั้ยค่ะว่าร้านที่เเอร์สั่งตัดรองเท้าเบอร์ติต่ออาไ รอ่ะค่ะ
som+kim
Back to Top
tantan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tantan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2008 at 20:40 Share

น้ำตาลตัดรองเท้าของ Sirena มา 2 คู่ แร้วค่า บริการดีมากๆๆเรยค่า ถ้าจะเอาสูงๆๆทางร้านจะเพิ่มแพลตฟอร์มไห้ค่า

ส่วนรองเท้าที่ แอร์ตัดการ ของ Ballet ค่า 

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.156 seconds.