WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > ชมรมเจ้าสาว > สะใภ้ 4 เหล่า
  New Posts New Posts RSS Feed: อยากทราบราคาชุดราตรีสโมสรคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

อยากทราบราคาชุดราตรีสโมสรคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
annty View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote annty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: อยากทราบราคาชุดราตรีสโมสรคะ
    Posted: 10 Oct 2007 at 00:37 Share

สวัสดีคะ  คือแอนกำลังจะแต่งงานเดือยพฤจิกายนนี้  แต่เจ้าบ่าวังไม่ได้เตรียมชุดราตรีสโมสรเลย  ไม่มีความรู้ด้วยคะ  เพราะคุณพ่อเองตอนแตงงานก็ใส่ชุดขาวเลย

ยากขอคำแนะนำว่าร้านไหนดีคะ  ราคาตัด หรือ เช่า ประมาณเท่าไหร่  รวมเครื่องหมายนะคะ 

ปล. เจ้าบ่าว เป็นทหารบกคะ  ยศร้อยโท  คะ

รบกวนด้วยนะคะ 

Back to Top
oirair View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote oirair Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2007 at 10:24 Share

หวัดดีค่ะ

อ้อก็จะแต่งเดือน พ.ย.เหมือนกันค่ะ

ตัดชุดราตรีสโมสร สองพันค่ะ เสื้อข้างในต่างหาก แต่ไม่ทราบว่าที่ ทบ.เท่ากันไหม แฟนอ้อ ทอ.ค่ะ

Back to Top
joy&boy View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote joy&boy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2007 at 13:33 Share
ม่ายรู้ค๊าบ . . .
รอสะไภ้ กะ ว่าที่สะไภ้ กะ ญาติ ทบ. . . มาช่วยตอบดีก่านิ . .
จวนแล้วน๊า . . น้องแอน . . ดีใจด้วยค่า
Back to Top
op_op View Drop Down

Post Options Post Options   Quote op_op Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2007 at 23:41 Share

สามีพี่เป็น ทร.ค่ะ ตัดชุดราตรีสโมสร ที่ร้านคัตสึโน อยู่ที่วังนันทอุทยาน แถววังเดิมอ่ะค่ะ ตัดสวยเนี๊ยบเลยค่ะ

Back to Top
cpaweena View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cpaweena Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Oct 2007 at 01:03 Share

ลองถามดูที่ร้าน "อีแอ่น" สิคะ แต่พิกัดร้านกับเบอร์โทรอยู่ที่คุณสามี  จะสอบถามให้อีกรอบนะคะ ร้านนี้ตัดชุดเนี้ยบ เจ้าของร้านคุยง่าย ใจดีค่ะ

ดีใจด้วยนะคะ สมาชิกทบ.อีกคน มีอะไรให้ช่วยบอกได้เลยนะคะ    

Edited by cpaweena
Back to Top
LukChin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LukChin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Oct 2007 at 11:32 Share

มาแอบดูอย่างเดียว

Back to Top
NnjR View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NnjR Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Oct 2007 at 13:22 Share

ขออ่านเป็นข้อมูลประกอบแล้วกันน๊า!

Back to Top
mellow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mellow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Oct 2007 at 17:04 Share
มาเป็นกำลังใจให้แทนแล้วกันนะคะ

Back to Top
achi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote achi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Oct 2007 at 19:53 Share

ลองโทรถามที่ร้านแน็คดูนะคะ อยู่แถวโรงเรียนเขมะฯ  เค้าตัดเนี๊ยบมากๆ  แต่เอ๋จำราคาไม่ได้นะคะ

โทร 02-4245915,  02-4335709 

Back to Top
cat11 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cat11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Oct 2007 at 21:10 Share

ว่าจะมาตั้งกระทู้ถามวันนี้ คำถามเดียวกันเลยค๊า เรื่องชุดสโมสรของทหารบกอ่าค่ะ จะเช่า หรือตัดที่ไหนดี   

อิอิ  จะสละโฉดดดดดดดปีหน้าเลี้ยวววเหมียนนนกัลลลค๊า  

คิดว่าน่าจะเป็นเดือนพ.ค.ปีหน้าค๊า แต่ยังไม่ได้ฤกษ์ที่แน่นอน เด๋วได้แล้วจะรีบมาบอกค๊า  

จะจัดงานหมั้นและแต่งที่บ้านนู๋ ที่ปราณค่ะ  แต่ไปจัดเลี้ยงที่กทม. คาดว่าน่าจะสโมสทหารทัพบก(วิภาวดี)

เลยมีคำถามที่กำลังสงสัยอย่างงี้ค่ะ

- วันหมั้นและแต่ง(ที่บ้านนู๋อ่าค่ะ) ฝ่ายเจ้าบ่าวใส่ชุดอะไรค๊า  ชุดขาวหรือป่าวคะ

- แล้วชุดตักบาตรเช้า กะชุดหมั้น และชุดหลั่งน้ำฯ  เป็นชุดเดียวกันหรือป่าวคะ (ชุดไทย) 

- มีคนบอกว่าอาหารที่สโมสรไม่ค่อยหร่อย   จริงป่าวค๊า (ค๊อกเทล)

- มีพี่ๆ ท่านไหนจัดที่สโมสรทหารบกม้างค๊า ในขั้นต้นได้คุยกะน้องแนทที่แต่งที่สโมสรฯบ้างแล้วอ่าค่ะ แต่อยากคุยกะหลายๆคนอ่าค่ะ  

ขอบคุณค๊า

Edited by cat11
Back to Top
khaow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote khaow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Oct 2007 at 00:32 Share
เรื่องร้านตัดนี่ ไม่ทราบจริงๆ ค่ะ

ตอบคุณ cat11นะคะ สำหรับเรานะคะ ว่าที่เจ้าบ่าวสวมชุดขาวใหญ่รดน้ำค่ะ

ส่วนชุดตักบาตร  ชุดเช้า ชุดหลั่งน้ำ ไม่จำเป็นต้องชุดเดียวกันค่ะ เพราะอย่าลืมว่าต้องระวังเรื่องกลิ่นค่ะ แต่วาถ้าจะใช้ชุดเดียวทั้งสามงานในกรณีที่จัดช่วงเช้าทั้งหมด ก็ชุดเดียวก็ได้ค่ะ (ประหยัดดี แต่พอดีของข้าวมีหลั่งน้ำตอนเย็นอย่างเดียว) แหะๆ

สำหรับคอกเทล ของสโมสร ท.บ. ที่วิภาวดี ต้องอยู่ที่เราเลือกค่ะ เพราะพอผ่านไปนานๆ แล้วมันชืดอะค่ะ ถามว่าอร่อยมั้ย อันนี้เคยไปงานแต่งที่นั่นหลายครั้งนะคะ แนะนำว่าเป็นบุฟเฟต์ที่ไม่ใช่หมูสเต๊ะหรืออาหารประเภทซูชิค่ะ เพราะเคยไปงานนึง ปูอัดกับข้าวยังเย็นเหมือนกับพึ่งออกมาจากช่องฟริสอะค่ะ อาหารไทยของที่นั่นเค้าใช้ได้อร่อยในระดับนึงค่ะ

เสียดายว่า ไม่ได้จัดที่ วิภาวดี เลยแนะนำอะไรไม่ได้มาก อาศัยว่าเคยไปงานที่นั่นบ่อย

แต่ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ

Back to Top
op_op View Drop Down

Post Options Post Options   Quote op_op Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Oct 2007 at 11:21 Share

เก๋  ยินดีล่วงหน้าด้วยค่ะ จะเป็นเจ้าสาวแร้ว

Back to Top

Post Options Post Options   Quote cat11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Oct 2007 at 17:02 Share

ขอบคุณคุณข้าวค่ะ ที่มาช่วยตอบข้อสงสัยให้ในเรื่องสโมสรทบ. ส่วนเรื่องชุดจะไปตัดที่ร้านสูทแน๊คที่คุณ achi แนะนำค่ะ   

ขอบคุณค๊าพี่อ๊อบบบบบบ อิอิ

Back to Top
Dr.kai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Dr.kai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2007 at 12:10 Share
ยินดีด้วยจ้าเก๋
[IMG]http://my.ladysquare.com/d/21571-1/drkai-1.gif">
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cat11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2007 at 00:09 Share

ขอบคุณค๊าพี่หมอไก่

Back to Top
sweet_mu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweet_mu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2007 at 11:26 Share

น้องเก๋...วันหมั้นกับตอนรดน้ำ คุณที่บ้านพี่ใส่ชุดขาวค่ะ

แต่เคยไปงานพี่อีกคนเค้าใส่ชุดคอแบะสีเขียวอ่ะตอนงานหมั้น

Back to Top

Post Options Post Options   Quote cat11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2007 at 18:11 Share

อ๋า... นู๋ว่าแฟนนู๋เหมาะกะสีขาวมากกว่าสีเขียวน๊าค๊า .... ชุดขาวดีกว่าๆๆ  

กำหนด 17 พ.ค. ที่ปราณบุรีค่ะพี่หมอต๊อบ 

แต่ไปเลี้งที่กทม. วันที่ 25 พ.ค.ค่ะ

Back to Top
pare View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pare Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2007 at 21:54 Share

ดีใจด้วยนะจ๊ะ นู๋เก๋....ถึงวันของหนูซะทีน๊า....มีอะไรให้ช่วย กริ๊งกร๊างมานะจ๊ะ

Back to Top
sweet_mu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweet_mu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2007 at 22:01 Share

น้องเก๋จ๋า... พี่ยินดีด้วยอีกครั้งน้า....แต่อาจจะไปร่วมงานไม่ได้เพราะพี่ใก ล้สอบมากๆ

Back to Top
pare View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pare Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2007 at 22:02 Share

ชุดขาวส่วนใหญ่นิยมใส่กันงานหมั้นนะคะ หรือพิธีช่วงเช้า แต่บางคนใส่งานเย็นก็มี แต่ไม่ค่อยนิยม

ชุดราตรีสโมสร ในความคิดส่วนตัว ตัดใหม่จะสวยและพอดีตัวกว่าค่ะ  ตอนนั้นตัดที่ร้านพงศ์ ตรงประดิพัทธ์ มาจากแยกสะพานควาย มุ่งหน้าไปอนุสาวรีย์ ให้เลี้ยวขวานะคะ ร้านอยู่เลย โรงแรมมิโดไปนิดเดียว ซ้ายมือค่ะ เพราะเป็นร้านประจำคุณพ่อ และช่างแนะนำดีมาก ทุกวันนี้ก็ตัดเครื่องแบบแขนสั้นแขนยาวที่นั่น ความเนี๊ยบไม่ต้องพูดถึง เพราะผู้ใหญ่หลายๆท่าน ตัดที่นั่นค่ะ  ร้านแน็คก็ตัดโอเค ค่ะ เคยมีเพื่อนแนะนำเหมือนกัน

ส่วนราคา ชุดราตรีสโมสรจะประมาณ ห้าพันกว่าบาท เครื่องหมายจำได้ว่าไม่ถึงพันค่ะ ซื้อที่ร้านอัศวอาสน์

แต่ถ้ามีเพื่อนที่เคยตัดราตรีสโมสร เค้าจะมีเครื่องหมาย ขอยืมดีกว่าค่ะ เพราะเป็นเครื่องหมายไซส์เล็กกว่าปกติ  ไม่ค่อยได้ใช้

Back to Top
aommie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aommie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Oct 2007 at 01:41 Share

พี่ตุ๊ตัดแต่เสื้อเพราะมีกางเกงอยู่แล้ว ตัดจากร้านสูทแน็ค ราคาประมาณ 3500 ค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote cat11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Oct 2007 at 12:28 Share

ขอบคุณพี่แพรมากกกกกกค๊า  ได้กริ๊งไปแน่ๆ เลยค๊า   เด๋วจะไปตัดแต่เสื้อเหมือนกันค่ะ เพราะว่ากางเกงมีแล้วอ่าค่ะ  แต่ยังไม่รู้ว่าร้านไหนดี 1 ใน 2 ร้าน ที่พี่ๆ แนะนำมาเนี่ย ล่ะค่ะ ตอนนี้ให้แฟนลดน้ำหนักให้ลงได้สักห้าโลก่อน  ค่อยไปตัด    

ไม่เป็นไรนะคะพี่หมอต๊อบ .... อิอิ อีกตั้งนานแต่นู๋ตื่นเต้นเจงๆ เลย คิคิ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.148 seconds.