แต่งงาน ใครมีประสบการณ์เช่าตัดชุดช่วยด้วยค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ชุดแต่งงงาน ชุดวิวาห์-ชุดหมั้น -ชุดไทย
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ใครมีประสบการณ์เช่าตัดชุดช่วยด้วยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
ouou View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ouou Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ใครมีประสบการณ์เช่าตัดชุดช่วยด้วยค่ะ
    Posted: 20 Sep 2007 at 12:07

พอดีว่าเราจอง pk. กับสตูที่หนึ่งไว้ (ไม่ได้เป็นสปอนเซอร์ที่เว็บนี้)  ตกลงว่าชุดเป็นแบบเช่าตัด ฤกษ์แต่งเราวันที่ 18 มกราคม 51 แต่ทางร้านนัดไปดูทั้งเรื่องชุด และเรื่องการ์ด เดือนพฤศจิกายน เพื่อน ๆ ว่ามันช้าไปหรือเปล่าคะ จริง ๆ แล้วมันควรมีระยะเวลาประมาณเท่าไหร่จึงจะกำลังดี ใครมีประสบการณ์ช่วยตอบด่วนเลยนะคะ ตอนนี้กลุ้มใจมากค่ะ&n bsp; แต่เรื่องรูปถ่ายได้รับเรียบร้อยหมดแล้วค่ะ

Back to Top
Monkeyink View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote Monkeyink Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2007 at 15:09
เวลาก็ออกจะกระชั้นเหมือนกันนะคะ เพราะต้องวัดตัว แล้วนัดลองโครงชุดตั้งหลายทีแน่ะ อย่างอิงค์ลองชุดไปแล้ว 2 ครั้ง ยังต้องไปลองอีก 2 ครั้งอ่ะค่ะ แต่ถ้าเค้าทำทันก็ไม่น่าจะมีปัญหาจ้า คุยกับสตูดิโอให้ชัวร์ดีก่าเนาะว่าแต่ละกระบวนการเค้าใช้เวลาเท ่าไร จาได้ไม่ต้องเร่งช่วงหลังเกินไป
Back to Top
chuka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chuka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2007 at 15:46
...ชุว่าช้าไปนะคะ ชุแต่ง 19 มค. ไปวัดตัวตัดมาเสาร์ที่แล้วค่ะ เค้าว่าจะเสร็จก็ธันวา (เสร็จเรียบร้อยแล้วนะคะ ) ทำเผื่อๆ ไว้ก่อนก็ดีนะคะ จะได้ละเอียดเรียบร้อยไง...
Back to Top
dinner View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote dinner Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2007 at 17:11

เราว่าถ้าเช่าตัดจะช้าไปนะคะ

ขนาดเราเช่าเฉยๆ แต่งมกรา เหมือนกัน เค้ายังให้เราไปจองชุดตอนเดือนตุลาคมเลยค่ะ

Back to Top
Aey_Keng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aey_Keng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2007 at 17:12
ของจ๊ะเอ๋เองเค้าก็บอกว่าให้ลองชุด หรือ ถ้าจะตัดใหม่ ก็ประมาณปลาย ๆ ตุลาคม อ่ะค่ะ ก็ถามเค้าเหมือนกันค่ะว่าทันหรอ เค้าบอกว่าหุ่นจะได้เข้าที่ค่ะ คือประมาณว่าอ้วนหรอผอมไปไม่มากกว่านี้อ่ะค่ะ
Back to Top
mixsoda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mixsoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2007 at 21:08

คิดว่าควรจะ 3 เดือนก่อนแต่งนะคะ

Back to Top
piggypiggy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote piggypiggy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2007 at 00:44
เห็นด้วยกับคุณ mixsoda ค่ะ ควรจะซัก 3 เดือนก่อนแต่ง สตูที่เราใช้บริการตัดเช่าชุดด้วย ก็บอกว่าควรจะเป็นประมาณนี้ค่ะ เพราะต้องเผื่อแก้ชุดอีก
Back to Top
prapatsorn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote prapatsorn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2007 at 08:26
เห็นด้วยกับคุณ mixsoda ค่ะ
Back to Top
ouou View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ouou Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2007 at 09:27

ขอบคุณเพื่อน ๆ มากนะคะ สำหรับความเห็น ยังไงจะลองไปคุยกับสตูดิโอดูอีกทีค่ะ

Back to Top
nisanatw View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote nisanatw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2007 at 19:51
อย่างน้อยควรใช้เวลา 3 เดือนค่ะ นกว่าช้าไปนิดนะคะ ร่นมาซักกลางตุลาได้มั้ย น่าจะปลอดภัยกว่าค่ะ เผื่อจะแก้แบบแก้อะไรได้อีก
Back to Top
srdlsw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote srdlsw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2007 at 13:10
ของเราแต่งเดือน ธ.ค. เค้านัดให้ไปวัดตัวตั้งแต่ ก.ค. แน่ะค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.188 seconds.