WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ชุดแต่งงงาน ชุดวิวาห์-ชุดหมั้น -ชุดไทย
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอแบบชุดไทยตอนเช้าสำหรับคนอ้วนหน่อยค่
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอแบบชุดไทยตอนเช้าสำหรับคนอ้วนหน่อยค่

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
mooya View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote mooya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอแบบชุดไทยตอนเช้าสำหรับคนอ้วนหน่อยค่
    Posted: 04 Sep 2007 at 14:34 Share
เราเป็นเจ้าสาวตัวอ้วนมากๆค่ะ คงต้องตัดซื้ออย่างเดียว ขอแบบเพื่อนๆหน่อยค่ะ อยากใส่ชุดไทยแต่ไม่มีแบบในใจเลย ผิวคล้ำด้วยค่ะ คงใส่สีอ่อนไม่ได้ ใครมีแบบสงเคราะห์คนอ้วนหน่อยค่ะ
Back to Top
poomkakon View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote poomkakon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Sep 2007 at 14:40 Share

แฮะ ๆๆๆ ปุ้มก็อ้วนค่ะ ผิก็คล้ำออกจะดำเหมือนกันค่ะ รอดูอยู่ค่ะ เพื่อน ๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote poomkakon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Sep 2007 at 15:04 Share

อันนี้ปุ้มชอบค่ะ อยากใส่ แต่ไม่รู้จะเหมาะหรือเปล่าค่ะ

อันนี้ก็ชอบอีกเหมือนกันค่ะ

นี่คะชุดนี้ก็ชอบมาก คิดเอาไว้ว่าจะดัดแปลงแขนซะหน่อยค่ะอาจสวยค่ะ

หรือจะแบบนี้ดีคะ

คล้าย ๆ กันค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote poomkakon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Sep 2007 at 15:07 Share
ปุ้มอยากใส่สีเหมือนเบนซ์เนี่ยค่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะเป็นผีขนุนหรือเปล่าน่ะค่ะ อิอิ
Back to Top
molandit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote molandit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Sep 2007 at 15:11 Share

สวยๆทั้งนั้นเลยค่ะ ชอบชุดนี้มากอยากใส่

Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Sep 2007 at 15:45 Share

ลองปรึกษากับทางร้านด้วยค่ะ เพราะจริงๆ  ร้านจะช่วยออกแบบที่เหมาะสมกับเราได้

th019  - จาก Loranza เพิ่มตรงต้นแขน

_MG_0577___thumb.jpg  -- wedding bridal  นุ่งผ้าหลวม  ๆ ทิ้งชาย กับสไบผืนใหญ่

T265.jpg  - ชายสไบลูกไม้ จาก Unibride

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mooya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Sep 2007 at 18:36 Share

ขอบคุณทุกคนค่ะ รอดูแบบอีกเยอะๆนะคะ เจ้าสาวตัวอ้วนกลุ้มใจค่ะ

Back to Top
YaYhee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote YaYhee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Sep 2007 at 20:29 Share
ผึ้งก็อ้วนจ้ะ แต่ก็ไปที่ร้านพี่ปูกะพี่ดิ้งอะ เค้าตัดชุดสำหรับเราโดยเฉพาะเลยอะ มีให้เลือกเยอะด้วยมะต้องกลัวว่าใส่มาแล้วไม่เหมาะด้วยนะเพราะเ ค้าออกแบบเฉพาะพวกเรา5555+คนอ้วนน่ารัก พี่ดิ้งบอกมาจ้ะ ไงลองเเวะเข้าไปดูนะจ๊ะ
!!แต่งแล้วจ้ะ 11.11.07!!
      (!มะโสดแย้วว!)
Back to Top
prapatsorn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote prapatsorn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Sep 2007 at 07:53 Share

เรา จส.ไซซ์ใหญ่ จาก the wedding studio หรือ the wedding bridal จ๊ะ

pm. มาสอบถามได้นะ ยินดีตอบจ๊ะ

Edited by prapatsorn
Back to Top
nisanatw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nisanatw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Sep 2007 at 13:12 Share

ใส่แบบสไบได้ค่ะ เอาเป็นแบบลูกไม้โปร่งๆ ดอกไม่ใหญ่ ส่วนเรื่องสีก็แนะนำสีทอง แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องไปลองใส่ชุดจริงๆดูนะคะ ว่าใส่แล้วขึ้นรึเปล่า

Back to Top
nattynit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nattynit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Sep 2007 at 17:51 Share

คิดว่าแบบสไบลูกไม้โปร่งเหมือนกันค่ะ ขออนุญาตคุณยุ้ยลิงค์ไปที่กระทู้ชุดคุณยุ้ยเป็นตัวอย่างนะคะ http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=55038 &PN=3

Back to Top
ayouri View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ayouri Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Sep 2007 at 00:51 Share

ยุ้ยเองนะค่ะ ยินดีค่ะคุณnattynit....คุณ mooya คงกลุ้มเหมือนใจ คล้ายยุ้ยเหมือนกัน แต่ยุ้ยไปหาพี่นีค่ะ เลยได้ชุดที่ถูกใจ ลองไปดูนะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mooya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Sep 2007 at 10:33 Share

ขอบคุณทุกคนมากค่ะ เดี๋ยวหมูจะลองไปดูค่ะ

Back to Top
Iampolla View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Iampolla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Sep 2007 at 17:33 Share

http://my.inlovephoto.com /05/kanthida2009

นี่ก็อีกชุดนึงค่ะ

Back to Top
Parada View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Parada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Sep 2007 at 23:09 Share

เราก้อวทจสตัวอ้วนเหมือนกันค่ะ เพิ่งไปลองชุดมาวันนี้ ที่ร้านก้อมีชุดเยอะดี แต่ของเราต้องขยายให้ใหญ่ขึ้นอีก

ชุดไทยเช้าก้อมีคะ แต่ตแนนี้ช่างต้องแก้ชุดอยู่ เดี๋ยวจะเอามาโพสท์ให้ดูนะคะ น่าจะอีกสองอาทิตย์คะ ถึงจะเสร็จ ของเราใส่สีแดง แม่กะน้องบอกว่าช่วยพลางรูปร่างเราได้เยอะก้อเลยเชื่อคะ เพราะเราลองสีขาวหรือสีครีมแล้วดูใหญ่ๆกว่าสีแดงนะ

ยังไงขอให้ไปลองหลายๆๆๆร้านนะคะ อย่าด่วนตัดสินใจ พยายามเลือกที่เราชอบและก้อนั่งสบาย เดินสบายนะคะ 

Back to Top
sarayung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sarayung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Sep 2008 at 14:33 Share

หวัดดีค่ะ สาระก้อเจ้าสาวอ้วนคนหนึงเหมือนกันค่ะ อยากดูแบบชุดแต่งงานเจ้าสาวหลายๆแบบนะค่ะทั้งๆ ไทย และสากลค่ะ สูง 158 หนัก 95 ใส่แบบไหนดีค่ะ 

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.159 seconds.