WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > เครื่องประดับ & ดอกไม้ติดผม & รองเท้าเจ้าสาว
  New Posts New Posts RSS Feed: ปัญหาของคนหูกาง
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ปัญหาของคนหูกาง

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
NUPU View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote NUPU Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ปัญหาของคนหูกาง
    Posted: 07 Jul 2004 at 13:28 Share
คือว่าหูซ้ายของเรากางมากกว่าข้างขวา  ไม่รู้ว่าจะต้องทำผมทรงไหนถึงจะปิดหูกางได้บ้าง  กลุ้มใจมากเล่ย เพราะว่าแฟนเราบอกว่าให้เราไปศัลยกรรม  ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคะ
Back to Top
Sasi View Drop Down
Exclusive member
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote Sasi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jul 2004 at 15:49 Share
เห็น topic แล้วรีบเข้ามาอ่านเลย เพราะเป็นพวกเดียวกัน (อ้าว เผลอบอกไปซะแล้ว เค้าเลยรู้กันหมดเลย  )คือไม่มีคำแนะนำเรื่องทรงผมอ่ะ (เพราะยังไม่มีคนขอ) แต่ขอออกความเห็นเรื่องทำศัลยกรรมนิดนึงนะคะ ถ้าเชื่อเรื่องโหงวเฮ้ง เค้าบอกว่าการทำศัลยกรรมจะทำให้โหงวเฮ้งเปลี่ยนไป เคยอ่านเจอนาน...นมากแล้วว่า มีนักแสดงคนนึง(ซึ่งเสียชีวิตไปแล้ว)ไปทำศัลยกรรมกับหูเพราะหูก างนี่ล่ะค่ะ หลังจากนั้นไม่นานเธอก็ประสพอุบัติเหตุทางรถยนต์เสียชีวิต อันนี้เป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะคะ คิดว่าน่าจะมีวิธีทำผมให้ดูสวยได้ ก็ขอเอาใจช่วยละกันค่ะ
Back to Top
psaelim View Drop Down

Post Options Post Options   Quote psaelim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2004 at 16:20 Share

มีคนบอกว่า คนหูกางไปควรทำศัลยกรรมนะ ไม่ค่อยดีทำให้โหงวเฮ้งเสียคะ อย่าทำเลย เราก้อกาง คล้ายๆคุณ NUPU เลย

Back to Top
DR.P View Drop Down

Post Options Post Options   Quote DR.P Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2004 at 16:09 Share

ถ้าไม่กางจนผิดปกติ ไม่ควรไปทำนะครับ

จะทำให้การได้ยินด้อยลง

หาทรงผมกลบเกลื่อนดีกว่าครับ

Back to Top
yyyui View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yyyui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2004 at 20:36 Share

ถ้ากาง > 30 องศา กับกะโหลกศีรษะถือว่ากางค่ะ ถ้าคนหน้ารูปไข่ หูกางจะดีค่ะทางตำราโหงวเฮ้งเค้าว่าเป็นผู้มีปัญญาดีไม่ต้องแก้ ไข  แต่ถ้าหน้ากลมเค้าว่าไม่ค่อยดีค่ะ ถ้าจะผ่าตัดก็ pm มาถามได้ว่าหมอที่ไหนทำสวยค่ะ

Edited by yyyui
Back to Top
only View Drop Down

Post Options Post Options   Quote only Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2004 at 23:11 Share
เราก็หูกางข้างเดียว   แต่ตอนนี้ความผอมมันบดบัง สงสัยต้องทำให้อ้วนก่อน เรื่องหางกางเอาผมปิดได้
Back to Top
ลูกกวาด View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ลูกกวาด Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2004 at 02:08 Share
ไม่ต้องกังวลหรอกค่ะ ช่างทำผมเขาจะทำผมทรงปิด ๆ หูให้เอง มีเพื่อนของเราคนนึงก็หูกางมาก ช่างเขาจะทำผมโดยรวบพาด ๆ หูไปน่ะค่ะ ไม่เปิดเห็นใบหู หรือทัดหูไปทั้งหมด (พอจะนึกออกมั้ยคะ)  ก็ออกมาสวยนะคะ ถ่ายรูปแล้วก็ดูหูไม่กางค่ะ 
Back to Top
noo-pinky View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote noo-pinky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Oct 2004 at 15:23 Share
แนะนำให้นัดช่างผมไปคุยค่ะ บางทีเรารู้สึกว่ากางมาก แต่ช่างเค้าเห็นมาเยอะแล้วอาจจะคิดว่าไม่เป็นมากก็ได้ แล้วช่างก็คงทำผมคนมาหลาย ๆ แบบแล้ว ถ้ามืออาชีพจริงคิดว่าคงมีคำแนะนำที่ดีให้เราได้ค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.143 seconds.