แต่งงาน ใครเคยใช้ครีมโกล์ดเชพ สลิมมิ่งบ้าง - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > เสริมความงาม
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ใครเคยใช้ครีมโกล์ดเชพ สลิมมิ่งบ้าง

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
catt View Drop Down

Post Options Post Options   Quote catt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ใครเคยใช้ครีมโกล์ดเชพ สลิมมิ่งบ้าง
    Posted: 02 Jul 2004 at 14:15
เพิ่งเข้ามาครั้งแรกค่ะ ดีจังกำลังคิดอยู่ว่าจะถามใครดี คือเราเห็นโฆษณาครีมโกล์ดเชพ สลิมมิ่งหน่ะค่ะ ใครเคยใช้บ้างค่ะ เป็นอย่างไร ได้ผลรึเปล่า  เค้าบอกว่า 1 ชั่วโมงลดไป1-2นิ้วจริงไม๊
Back to Top
nunut View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote nunut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jul 2004 at 14:56

ที่ร้านใช้อยู่ค่ะ

จริงจ้า ลดจริงๆ แต่ว่าการใช้มีข้อห้ามหลายอย่างนะคะ เช่นคนเป็นโรคกระเพาะใช้ไม่ได้ แทนที่จะผอมกลับอ้วนขึ้น และต้องปรับเปลี่ยนวิธีการรับประทานอาหารด้วยเพื่อให้ได้ผลที่ช ัดเจนมากขึ้น แต่ถ้าทานเท่าเดิมก็จะไม่แตกต่าง

แต่เวลานวดจริงๆแล้วจะลดได้ประมาณ 1-2นิ้วจริงๆจ๊ะ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับว่าคนๆนั้นมีไขมันสะสมมากน้อยแค่ไหน คนที่ไขมันสะสมมากจะเห็นผลชัดกว่า แต่ถ้ากล้ามเนื้อจะไม่ลงนะคะ

อีกอย่างนึงน้า ควรรับประทาน ไฮ-โซลด้วย จะเห็นผลมากขึ้น

ของโกลด์เชฟมี 2 แบบนะ คือแบบกระปุกสำหรับการนวด 1 ครั้ง และแบบหลอดสำหรับการทาทุกวัน

ถ้าจะซื้อไม่ได้ก็ติดต่อได้นะฮับ แหะๆๆ

Edited by nunut
Back to Top
wanna View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote wanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jul 2004 at 14:28

ใช้อยู่เหมือนกันค่ะ ใช้ดีแต่ไม่ค่อยได้นวดส่วนใหญ่ใช้ทาก่อนออกกำลังกาย เพื่อนแนะนำหน่ะค่ะ สมัครสมาชิกแล้วด้วย เพื่อนเปิดศูนย์อยู่เพิ่งไม่นาน ที่บ้านเค้ามีปัญหาทางการเงินเลยเอาครีมมาฝากขายไว้(เป็นซุปเปอ ร์หนะค่ะ)  แต่เห็นบอกว่าบริษัทฯไม่รับคืน และบริษัทฯห้ามขายต่ำกว่าราคาสมาชิก และจะขายได้หรือค่ะถ้าขายเท่ากันหมด ใครจะซื้อ แต่เพื่อนบอกเท่าไหร่ก็ขายเพราะเดือดร้อนเรื่องเงินมาก คงจะราคา 600 กว่าบาท(อย่างหลอด)  คุณnunut เป็นสมาชิกแล้วใช่มั๊ยค่ะ ถ้าเราขายแต่ในกลุ่มเล็กๆเป็นส่วนตัวอย่างนี้จะผิดไหมค่ะ สงสารเพื่อนหนะคะ คุณ nunut เปิดร้านนวดหรือค่ะ อยู่แถวไหนจะได้ไปอุดหนุนบ้าง

Back to Top
Sasi View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote Sasi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jul 2004 at 08:28

เคยได้ยินชื่อเหมือนกันค่ะ ขอถามผู้รู้หน่อยนะคะว่าต้องนวดครั้งหนึ่งนานแค่ไหน ถึงจะลด 1-2 นิ้ว แล้วต้องนวดทุกวัน เช้า-เย็น รึว่าบ่อยแค่ไหนคะ แล้วหลอดนึงใช้ได้นานแค่ไหน กี่ ml คะ ถามมากหน่อยนะคะ แต่ว่าอยากรู้จริงๆ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nunut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jul 2004 at 21:25

หนูนัทเปิดร้านนวดค่ะคุณwanna รานอยู่วงแหวนรอบนอกค่ะ มีเพื่อนสมาชิกไปแจมนวดแผนไทย นวดฝ่าเท้าอยู่เรื่อยๆค่ะ ไปนั่งคุยกันสนุกสนานดีค่ะ  แต่จริงๆแฟนหนูนัทเป็นหุ้นนิดหน่อยค่ะ มีหุ้นใหญ่คอยดูแล

หนูนัทยังไม่ได้เป็นสมาชิกหรอกค่ะ เพราะให้พี่ที่ร้านเป็นค่ะ

คุณSasiคะ เรื่องการใช้นั้น การนวดแล้วลด1-2นิ้ว/ครั้งนั้นต้องใช้ครีมครั้งละ1กระปุกค่ะ ในร้านนวดบางที่จะใช้แบบหลอด โดย1หลอดนวดได้ 3 ครั้ง แต่ผลจะช้ากว่าแบบกระปุก

เวลาที่ใช้นวด 30-45 นาที/ครั้งค่ะ  เกินกว่านี้ก็จะทำให้ช้ำได้ค่ะ

Back to Top
oady View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oady Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jul 2004 at 00:14

เคยลองไปนวดที่ต้นแขน แต่ไม่ได้ผลอะคะ วัดดูแล้วไม่เล็กลงเลย สงสัยเพราะเป็นกล้ามเนื้อ ไม่ใช่ไขมันมั้งคะ

Back to Top
Sasi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sasi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jul 2004 at 08:00

ขอบคุณคุณหนูนัทมากค่ะที่ตอบให้อย่างรวดเร็ว น่าสนใจจริงๆ ขอเก็บไว้เป็นข้อมูลพิจารณาก่อนนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nunut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jul 2004 at 10:20

เคยลองไปนวดที่ต้นแขน แต่ไม่ได้ผลอะคะ วัดดูแล้วไม่เล็กลงเลย สงสัยเพราะเป็นกล้ามเนื้อ ไม่ใช่ไขมันมั้งคะ-----ใช่แล้วค่ะกล้ามเนื้อจะไม่ลงนะคะ บางคนผอมอยู่แล้วแต่คิดว่าตัวเองอ้วน เอาไปนวดก็ไม่ลดเหมือนกันนะคะ

การรับข่าวสารข้อมูล ก็จำเป็นที่จะต้องได้ครบถ้วนด้วยค่ะ ของทุกชนิดมีข้อจำกัด เพียงแต่จะมากหรือน้อยเท่านั้นเองค่ะ อย่างโฆษณาที่เราเห็นโดยทั่วไปมักจะนำเสนอจุดเด่นเพียงอย่างเดี ยวโดยไม่บอกข้อจำกัดของผลิตภัณฑ์ ดังนั้นก่อนการเลือกใช้ควรได้ข้อมูลอย่างครบถ้วนก่อนนะคะ จะได้ไม่เสียเงินโดยไม่ได้อะไรเลย

Back to Top
sukontac View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sukontac Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2004 at 07:45

ขอเบอร์ติดต่อหน่อยสิคะ คุณ nunut

Back to Top
MeePooh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MeePooh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2004 at 23:36

อยากทราบว่า นวดครั้งละเท่าไหร่คะ แล้วเราต้องซื้อครีมเองหรือเปล่า หรือว่าที่ร้านมีให้ หมายถึงว่า คิดราคาพร้อมครีมหนะ

Back to Top
หมูน้อย View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote หมูน้อย Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Sep 2004 at 09:56

คุณ nunut ค่ะ พี่สาวเราก็เล่าให้ฟังเหมือนกันว่าเพื่อนที่รู้จักกัน 2 คน นวดแล้วดูผอมลงมาก นน.ก็ลดด้วย (อาจร่วมกับการควบคุมอาหาร) ทำให้เราสนใจอยากลองนวดบ้างอ่ะ อย่างต้นแขนนี้ไขมันมันหย่อนๆแล้ว ไม่ทราบว่าจะนวดให้กระชับได้หรือเปล่าค่ะ แล้วเราเป็นคนไขมันเหลว (ตัวจะนิ่มๆ) อย่างนี้ถ้านวดจะลดลงง่ายหรือยากค่ะ

เคยไปรับคำปรึกษาที่ร้านเสริมความงาม (คล้าย Body shape) แต่ไม่กล้าตัดสินใจทำ เห็นมีอุปกรณ์เยอะมาก พวกผ้าพัน / ใช้กระแสไฟฟ้า คลื่นอัลตร้าอะไรก็ไม่รู้ ส่งเข้าสู่ร่างกายสลายไขมัน ทำให้กระชับ แต่เราไม่กล้า กลัวมีผลไม่ดีกับร่างกายภายหลัง  ใครเคยลองหรือมีความรู้เรื่องพวกนี้ รบกวนเล่าสู่กันฟังบ้างค่ะ

อ้อ ขอทราบที่อยู่และเบอร์ติดต่อที่ร้านนวดของคุณ nunut ด้วยค่ะ แบบว่าอาจจะลองไปใช้บริการบ้าง

Back to Top
Tommy Girl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tommy Girl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Sep 2004 at 10:53

วงแหวนรอบนอกนี่วงไหนอ่ะคะ คุณ nunut

ถ้าเป็นตรงพุทธมณฑล ก็ใกล้บ้านเลยค่ะ

รบกวนขอเบอร์ติดต่อที่ร้านด้วยคนนะคะ เป็นคนชอบนวดค่ะ

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote wanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Sep 2004 at 16:55

ใครอยู่แถวฝั่งธน ลองไปที่ร้านบัวหิมะซิคะ นวดดีมาก ราคาไม่แพง อยู่ตรงวงเวียนใหญ่เลยค่ะชื่อคุณอ็อดถามทางที่เบอร์

เบอร์โทร 01-8233071ได้ค่ะ

Back to Top
usausa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote usausa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2004 at 11:57
ราคากระปุกละเท่าไหร่คะซื้อได้ที่ไหนบ้าง แล้วถ้าทำที่ร้านโดยนวดครั้งเดียว30-45นาทีหมดกระปุกเนี่ยคิดคา บริการยังไงคะ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote wanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Sep 2004 at 13:26

ราคาประมาณ 963 บาท แต่สมัครสมาชิกกระปุกที่3หรือ4 ราคาจะเหลือแค่722.25ค่ะ

Back to Top
lolay View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lolay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Oct 2004 at 12:37
นี่คือ..สิ่งสำคัญที่เรายังอยู่ด้วยกัน..สิ่งอื่นใดนั้นมันยังไ ม่มา....ถึง
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.164 seconds.