WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  New Posts New Posts RSS Feed: รูปรถแต่งงานเจ้าบ่าว-เจ้าสาว
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รูปรถแต่งงานเจ้าบ่าว-เจ้าสาว

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
munuie View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote munuie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รูปรถแต่งงานเจ้าบ่าว-เจ้าสาว
    Posted: 02 Aug 2007 at 09:55 Share

เพื่อนคนไหนพอจะมีรูปรถแต่งงานเจ้าบ่าว-เจ้าสาวกันบ้างค่ะ  ; รบกวนช่วยโพสให้ดูหน่อยน่ะค่ะ  จะได้เอามาใช้เป็นแบบในงานตัวเองน่ะค่ะ  รบกวนด้วยน่ะค่ะ เพราะดิฉันไปติดต่อที่ร้านมา แต่ไม่ชอบแบบของเขาน่ะค่ะ  อยากได้แบบที่สวยๆ ใช้ดอกไม้สดมาประดับน่ะค่ะ  (ถ้าใช้ผ้า จะดูเหมือนศาลเจ้าที่รึเปล่าค่ะ)  ยังไงรบกวนด้วยน่ะค่ะ 

Back to Top
nisanatw View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote nisanatw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2007 at 12:12 Share

พี่หนูหน่อยเคยเอารูปมาลงให้ดูค่ะ ขออนุญาตพี่หนูหน่อยนะคะ

Back to Top
แม่เต่าน้อย View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote แม่เต่าน้อย Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2007 at 12:50 Share

รูปแบบจากต่างประเทศคะ .. สามารถนำมาประยุกต์ได้ตามความเหมาะสม

พอจะถูกใจใช่เลยบ้างไหมคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote munuie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2007 at 13:36 Share

ขอบคุณมากน่ะค่ะสำหรับรูปรถแต่งงานที่สวยๆ ค่ะ  รูปของคุณเต่าน้อยก้อสวยน่ะค่ะ  แต่อยากจะรบกวนคุณ nisanatw  ค่ะ

อยากจะขอรูปที่ใหญ่กว่านี้หน่อยได้มั้ยค่ะ  มันไม่ค่อยชัดค่ะ

จะได้เอาไปให้ร้านแต่งรถเจ้าบ่าวตามแบบนี้เลยค่ะ

ขอบคุณมากน่ะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nisanatw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2007 at 14:08 Share
ลอง pm ไปถามพี่หนูหน่อยดูนะคะ ลอกอินว่า Nu_noiy  ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote munuie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2007 at 14:20 Share

pm  ไปเรียบร้อยแล้วค่ะ  ขอบคุณมากน่ะคะ

Back to Top
E_Ta_GoLF View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote E_Ta_GoLF Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2007 at 14:31 Share

ผมมีรถโฟล์ค อยู่คันนึง ใจอยากใช้ในวันงานเช่นกัน แต่ตอนนี้สภาพภายนอกมันเป็นไปตามกาลเวลาแล้วละครับ(ตั้งแต่ปี 1968)แต่ยังวิ่งได้นะครับ ใจว่าถ้างบเหลือ จะทำสี ทำเบาะใหม่ จะเอาไว้รับเจ้าสาวครับ

อยากติดป้าย Just Married แล้วมีกระป๋องผูกลากท้ายรถเหมือนกันครับ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nisanatw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2007 at 14:32 Share
คุณกอล์ฟรถสวยมากเลย น่าเอาไปถ่ายรูปเอาท์ดอร์ด้วยนะคะ ชอบรถโบราณเหมือนกันค่ะ
Back to Top
Away View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Away Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2007 at 14:40 Share

ขอถามพี่นก หน่อยนะค่ะ คือรถรับตัวเจ้าสาว เค้าจะขับไปรับตอนไหนนะค่ะ

คือไม่รู้จริง ๆ ค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nisanatw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2007 at 15:13 Share

อ่อ ในพิธีจีนน่ะค่ะ รับตัวที่บ้านเจ้าสาวค่ะ ก่อนไปยกน้ำชาที่บ้านเจ้าบ่าว

แต่คนไทยก็เอามาใช้นะคะ อย่างงานนกนี่ก็ใช้เป็นรถส่งตัวเข้าเรือนหอค่า....ผูกโบว์ด้วย แต่ของนกผูกโบว์สีชมพูธรรมดาไม่มีอะไร เลยไม่ได้เอามาลงให้ดูกันค่ะ ^______^

Back to Top
pum&oh View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote pum&oh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2007 at 15:28 Share

ขอเพิ่มเติมภาพจ้า  ได้ข้อมูลจากเพื่อน ๆ พี่ ๆ ที่เคย Post ไว้ ขออนุญาตเพื่อน ๆ พี่ ๆ  ทุกๆ ด้วยนะค่ะ...

บังเอิญเจอรูปรถของคุณ Nu_noiy ใหญ่กว่าหน่อยอะค่ะไม่ทราบว่าใช้ได้อะป่าว

รูปนี้ของคุณ buabua

รูปนี้ของคุณ Catty

รูปนี้ของคุณ Mucki_girl

รูปนี้ของคุณ Moon2919

รูปนี้จากคุณ Nuch_ka

คุณ Noom&dee

Back to Top
Away View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Away Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2007 at 15:50 Share

แต่งานของเราเรือนหอ คือบ้านคุณแม่ค่ะ (บ้านที่อยู่ปัจจุบันค่ะ) คือแอมทำพิธีสงฆ์ตอนเช้าที่บ้าน

พร้อมจะส่งตัวตอนช่วงเช้าเลยค่ะ แล้วจัดงานเลี้ยงตอนเย็นค่ะ แบบนี้จะได้ใช้รถส่งตัวแบบนี้มั้ยนะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nisanatw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2007 at 16:07 Share
ตอบคุณ away =.>งั้นก็ไม่ต้องใช้รถหรอกจ้า
Back to Top
xmakeup View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor
X Makeup

Post Options Post Options   Quote xmakeup Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2007 at 22:40 Share

เอ็กซ์เคยเห็นรถแต่งงานที่ฮ่องกงเค้าประดับด้วยตุ๊กตาหมูสองตัว น่ารักดีค่ะ

รับแต่งหน้าทำผมเจ้าสาว รับปริญญา ออกงาน โดยช่างมืออาชีพและเครื่องสำอางค์แบรนเนม
Back to Top
nongyok View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nongyok Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Aug 2007 at 08:08 Share

ไม่ทราบว่าต้องไปสั่งทำที่ไหนกันเหรอคะ

รบกวนขอข้อมูลหน่อยคะ

Back to Top
Yuniko View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yuniko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Nov 2007 at 21:30 Share
อยากทราบจังว่า ดอกไม้แต่งรถเนี่ยเค้าใช้ดอกไม้จริงหรือป่าวค่ะ
ถ้าใช้ดอกไม้จริงแล้วมันจะอยู่ถึงเย็นเหรอค่ะ เพราะหน้ารถจะร้อนแถมโดนแดนโดนลมอีกเนี่ย มันจะเหี่ยวก่อนเย็นหรือป่าวค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.264 seconds.