WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > สถานที่จัดเลี้ยง
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอคำแนะนำร้านอาหารแถวพระราม 5 ราชพฤกษ์ค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอคำแนะนำร้านอาหารแถวพระราม 5 ราชพฤกษ์ค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
chomboon View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote chomboon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอคำแนะนำร้านอาหารแถวพระราม 5 ราชพฤกษ์ค่ะ
    Posted: 01 Aug 2007 at 16:54 Share

กำลังจะจัดงานต้นเดือน ธ.ค. ค่ะ แต่ไม่อยากจัดงานใหญ่มาก เลยเลือกกันว่าจะจัดที่ร้านอาหารใกล้บ้าน โต๊ะจีนประมาณ 10 โต๊ะ เพื่อนๆ ว่าร้านแถวพระราม 5 ราชพฤกษ์ มีร้านไหน work บ้างคะ

แล้วทางร้านควรจะเตรียมอะไรให้เราได้บ้างคะ

ขอบคุณมากค่ะ

Back to Top
ru_nie View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote ru_nie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2007 at 11:48 Share
สวัสดีค่ะ ไม่ทราบว่าถ้ามาทางถนนรัตนาธิเบศร์  จะสะดวกไหมค่ะ เพราะน้องสาวเราเพิ่งจัดงานที่สวนอาหารจวนทองค่ะ เป็นโต๊ะจีนห้องสวยนะคะ อาหารอร่อยด้วย  สวนอาหารจวนทองจะอยู่เยื้องกับคาร์ฟูร์รัตนาธิเบศร์น่ะคะ  ลองไปดูสถานที่ก่อนก้อได้นะคะ
Back to Top
jukajip View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jukajip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2007 at 12:47 Share
ถ้าถนนพระราม 5 ต้องร้านนนท์นที  เลยจ้า บรรยากาศสไตล์รีสอร์ท & สปา
Back to Top
chomboon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chomboon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2007 at 13:12 Share

ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำ จะลองหาข้อมูล+ไปดูสถานที่นะคะ

Back to Top
nunta View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nunta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Aug 2007 at 00:06 Share

ลองแวะไปร้าน maria เส้นรัตนาธิเบศดูนะ แล้วจองชั้น 2 เราว่าบรรยากาศใช้ได้เลย มีอาหารหลายเชื้อชาติ แต่ไม่รู้เค้ารับจัดโต๊ะจีนหรือเปล่านะ แต่มีอาหารจีนขายแน่นอนจ้ะ

Back to Top
manifon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote manifon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Aug 2007 at 16:05 Share

ร้านอุ่นไอดินค่ะ อยู่แถวราชพฤกษ์ เน้นเป็นประเภทอาหารซีฟู๊ดค่ะ อาหารอร่อยมากๆๆๆๆๆ แถมบริการดีด้วย ลองไปทานดูก่อนก็ได้ค่ะ ส่วนบรรยากาศก็ OK ค่ะ ต้องแล้วแต่ความชอบของแต่ละคน ตอนเราหาร้านอาหารเราก็ไปลองทานหลายร้านเหมือนกัน เพราะว่าต้องดูหลายๆ อย่างด้วยไม่ว่าจะเป็นบรรยากาศ, รสชาดอาหาร, การบริการ, ความสะดวกในการเดินทางของแขก, ที่จอดรถ ฯลฯ ขอให้ได้สถานที่เร็วๆ นะคะ

Back to Top
MeMeow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MeMeow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2007 at 05:09 Share
มาเชียร์นนท์นทีด้วยคนค่ะ อาหารอร่อย บรรยากาศดีมาก ๆ เสียอย่างเดียวอย่าเมานะคะ เพราะต้องเดินข้ามแพไม้ ส้นสูงไปก็มีเสียวค่ะ (แพรมันโคลงเคลง ๆ ) แต่บรรยากาศสปา บาหลีค่ะ สวยดี ชอบๆๆ  แต่นนท์นทีจะอยู่ลึกหน่อย ถ้าเข้าทางเส้นพระราม 5 อ่ะ ไม่รู้ว่าคนไม่เคยไปจะเข้าลำบากมั้ยนะ .. ไม่งั้นก็แนะนำอีกที่ค่ะ ร้านอาหาร รังต่อค่ะ .. บรรยากาศดี อาหารอร่อยใช้ได้เหมือนกัน ถูกตังค์กว่าด้วย ถ้าสักร้อยคนนี่น่าจะขึ้นไปจัดกันชั้น 2 ได้เลยนะ (แบบเหมาโซนอ่ะ) แต่จะสวยสู้ชั้นล่างไม่ได้ แต่ใกล้ห้องน้ำกว่า ห้องคาราโอเกะจุได้แค่ประมาณ 50-60 คนมั้งคะ ถ้าคนน้อยเอาห้องนั้นก็พอดีเลย สวยใช้ได้เหมือนกัน
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.172 seconds.