WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > เสริมความงาม
  New Posts New Posts RSS Feed: หาชุดชั้นในไม่ได้อยู่ดี
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

หาชุดชั้นในไม่ได้อยู่ดี

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
honeywa View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote honeywa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: หาชุดชั้นในไม่ได้อยู่ดี
    Posted: 26 Jun 2004 at 23:31 Share
หาชุดชั้นใน แบบเกาะอก ยาวถึงเอว  คัพ A หาไม่ได้เลยค่ะ เศร้าจัง มีใครรู้บ้างคะต้องหาซื้อที่ไหน ถ้าแบบเสริมฟองน้ำด้วย จะมีมั้ยคะ
Back to Top
n_anoma View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote n_anoma Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jun 2004 at 07:42 Share

อืม...

ถ้าหาไม่ได้จริงๆ

สั่งตัดจะดีมั้ยค่ะ มีร้านที่เค้ารับตัดด้วยค่ะ

รู้สึกว่าจะอยู่แถวๆสะพานหัวช้างอ่ะค่ะ

ไม่แน่ใจชื่อร้านหน่ะค่ะ

เดี๋ยวขอค้นอีกที

Back to Top
Kitty_cat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kitty_cat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jun 2004 at 13:31 Share

มีของญี่ปุ่นราคาพอควร แต่ใส่แล้วสวยมากสามารถลองได้ด้วย

Back to Top
lorboonsom View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lorboonsom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2004 at 14:03 Share

มีร้านหนึ่งที่เวิลด์เทรด จำชื่อไม่ได้แล้วอยู่ชั้น 1 ค่ะ ซื้อมาตัวหนึ่งดันหน้าอกแล้วอึ๋มจริง ๆ นะ ขอบอก

Back to Top
CherBilly View Drop Down

Post Options Post Options   Quote CherBilly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2004 at 14:21 Share

ชื่อร้าน punnee ค่ะ

ร้านนี้เค๊ารับตัดตามทรงของเราเลย..

ดีนะคะ.. รี่ก็ใช้ของเค๊าอยู่เป็นแบบ คล้ายสเตย์เต็มตัว..

เพื่อนรี่บอกว่า ถ้าใส่ทุกวันแล้วจาแบบบืบหุ่นเราให้คงที่ด้วยล่ะค่ะ

แล้วก็ ตั้งใจว่า งานแต่งตัวเองก็จาไปตัดร้านนี้ค่ะ

Back to Top
lookyee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lookyee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2004 at 15:25 Share
แพงมั้ยคะ ชุดชั้นในร้านเนี้ย อยากทราบราคามั่ก มากค่ะ
Back to Top
ปลาทองแก้มป่อง View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ปลาทองแก้มป่อง Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2004 at 11:21 Share

เชอรี่ค่ะ ร้านอยู่ตรงไหนเอ่ยแล้วราคาแพงมั๊ยค่ะ สนใจ สนใจ

Back to Top
*eeh* View Drop Down

Post Options Post Options   Quote *eeh* Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2004 at 12:54 Share

ปลาทอง เราเคยเข้าไปดูร้านพรรณีอยู่เหมือนกันอะ ถ้าร้านแบบซื้อเลยมีอยู่ที่ worldtrade  แล้วเคยเห็นที่มาบุญครอง แต่ไม่แน่ใจว่ามาบุญครองเค้าปิดไปแล้วรึยัง เพราะไม่เคยเห็นนานแล้ว

แต่ถ้าจะสั่งตัด ก็จะต้องมาตรงแถวสะพานควายนะจ๊ะ ร้านจะอยู่ตรงแถวๆ โรงแรมมิโด้ ตรงประดิพัทธ์นะ พอดีตะก่อนเราทำงานใกล้ๆตรงนั้นเลยนั่งรถผ่านเห็นบ่อยๆนะจ๊ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote CherBilly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jun 2004 at 14:00 Share

ใช่แล้วค่ะ...

ร้านมีอยู่ที่เวิลด์เทรดชั้น 1 ตรงประตูทางเข้าห้างเลย หาไม่ยากค่ะ.. (ประตู ที่ ด้านหน้าขายพวกเครื่องเสียงเลย) ส่วนที่สะพานควายเนี่ย หาที่จอดรถยากมั่กๆ.. แล้วอีกที่ก็ มาบุญครอง ตอนนี้ ปิดไปแล้วค่ะ... ส่วนราคาเนี่ย .. รี่ว่า ไปดูเองดีกว่าค่ะ.. แต่ขอบอก ไม่ได้แพงมากอย่างที่คิดนะคะ.. ก็ พอๆ กะยี่ห้ออื่นๆนะคะ.. แต่รี่ว่าใช้ดีกว่าแยะอ่ะ.. (( โห ได้ค่าโฆษณาไม๊เนี่ย )) เอิ๊ก เอิ๊ก

บางทีนะ.. ร้านนี้ ชอบ Sale อ่ะค่ะ.. ไปที่เวิลด์เทรดเนี่ย Sale ประจำนะคะ..

ลองไปดูกาน

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote honeywa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jul 2004 at 18:18 Share

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ คุณรี่ คุณอี๊

Back to Top
IcyRose View Drop Down

Post Options Post Options   Quote IcyRose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jul 2004 at 00:16 Share

ไปบ่อยๆต้องแว่บไปดูบ้างแล้ว ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ   

Back to Top
amam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote amam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jul 2004 at 19:50 Share

ที่บางลำพูมีขายค่ะ ร้านลูกไม้แนะนำมาค่ะ

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote honeywa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2004 at 08:31 Share

ได้มาแล้วค่ะ คัพ A 70 หาเกือบทั่วเมือง ไปเจอเอากลางเมือง ที่ World trade หน่ะค่ะ ใน Zen เลย แผนกชุดชั้น ใน ยี่ห้อ Triump ค่ะ เป็นแบบยาวถึงเอวเลยค่ะ แต่ไม่มีเสริมนะคะ คนขายบอกว่าต้องไปหาเสริมเอาเอง สวยดีค่ะ

Back to Top
pmauto View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pmauto Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Aug 2004 at 11:17 Share

คุณ honeywaไม่ทราบว่าเป็นรุ่นไหนหรือคะ เพราะดูของTriumpเหมือนกันไม่เห็นมีเลยค่ะ เราซื้อแบบที่เป็นสาย2เส้นที่เปลี่ยนได้หลายๆแบบมาหน่ะค่ะของtr iumpเหมือนกัน  แต่พอกลับมาลองใส่ที่บ้านก็ไม่workค่ะ ไม่ค่อยกระชับ คุณรี่คะ ไม่ทราบว่าที่ร้านPunnee รับตัดแบบตามที่ค้องการด้วยหรือเปล่าคะ

Back to Top
premira73 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote premira73 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Aug 2004 at 22:53 Share
ทำงานอยู่ใกล้ๆ  เวิลเทรดแท้ ๆ  ไม่ได้ไปดู  แบบนี้ต้องไปดูซะหน่อยแล้ว เหอ ๆๆ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote honeywa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Sep 2004 at 18:24 Share
ที่ไปซื้อเนี่ย เป็นแบบถอดสายได้นะคะ ยาวถึงเอวมีระบายตรงเอวด้วย ไม่มีเสริมหน้าอกนะคะ แล้วมีสายตรงช่วงเอว เอาไว้ดึงถุงน่องด้วยนะคะ ถอดออกได้ จำชื่อรุ่นไม่ได้ เดี๋ยวไปดูให้แล้วจะมาบอกนะคะ
Back to Top
chompoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chompoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Sep 2004 at 23:31 Share
เมื่อวานเพิ่งไปที่ร้านพรรณีมา นอกจากเวิล์ดเทรด ชั้น 1 แล้ว ยังมีที่สีลมคอมเพล็กซ์ ชั้น 3 ด้วย พอบอกว่าจะใช้แต่งงาน คนขายก็หยิบให้เลย เป็นคล้าย ๆ กับคอร์เซ็ทของฝรั่งน่ะ ตัวละ 690 ประมาณนั้น จำไม่ได้ แต่คนขายน่ารักมากเลย มาดูและช่วยติดตะขอให้แล้วก็บอกว่าจะเสริมฟองน้ำให้ ค่าฟองน้ำไม่เกิน 90 บาท โดยเย็บติดกับชุดเลย และยังเย็บโครงเหล็กด้านหน้าให้พอดีตัวด้วย ให้มารับวันหลัง ถือว่าบริการดีทีเดียว ใครยังไม่ได้ซื้อลองไปดูนะคะ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote honeywa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Sep 2004 at 22:34 Share

แล้วที่ว่าบริการดีเนี่ย สาขาสีสมคอมเพล็ก หรือเวิล์ดเทรดคะคุณ Chompoo จะได้ตามไปบ้างคะ

Back to Top
*Kay* View Drop Down

Post Options Post Options   Quote *Kay* Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Sep 2004 at 20:19 Share

อืม ราคาไม่แพงเลยนะคะ  มาแนะนำนิดนึงนะคะ สำหรับว่าที่เจ้าสาวเจ้าเนื้อ ถ้าใส่ชั้นในสเตย์ที่ยาวถึงเองระวังเนื้อจะปลิ้นๆ ออกมาตรงเองนะคะ  ให้ดีควรให้ยาวถึงสะโพกบนค่ะ เพราะถ้าปลิ้นนิดหน่อยก็ไม่น่าเกลียดเป็นสะโพกเรา  หรือไม่ก็ใส่แบบเต็มตัวเลยก็ดีนะคะ  วันก่อนไปเซ็นทรัลพระรามสามมาค่ะ มีเซลล์ของ Maidenform สเตย์เต็มตัว ผ้ายืดๆ ท่าทางไม่อึดอัดดีค่ะ ลองแล้วแต่ไม่มีคัพ  เค้าจะมี A B 32-34 ประมาณเนี้ยค่ะ  สายบ่าเป็นแบบใสๆ ถอดได้ แถมยังมีสายดึงถุงน่องด้วยเซ็กซี่ซะไม่มีอ่ะ ใครยังหาอยู่ไปลองๆดูนะคะ

Back to Top
chompoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chompoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Sep 2004 at 08:30 Share

ที่บริการดีคือที่สาขาสีลมคอมเพล็กซ์ คนขายชื่อพี่หน่อยค่ะ ส่วนที่เวิล์ดเทรดยังไม่เคยไปค่ะ

Back to Top
sanrio View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sanrio Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2004 at 13:17 Share

คุณ chompoo คะ แล้วที่ร้านพรรณีที่สีลมคอมเพลกซ์มีชุดชั้นในที่ด้านหลังเปิด หรือ ลึกลงไปเกือบใต้เอวไหมคะ พอดีชุดกลางคืนมันลึกด้านหลัง แล้วเป็นลูกไม้ด้วยค่ะ แนะนำด้วยค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote CherBilly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2004 at 20:04 Share

คุณ pmauto คะ

ที่ร้านไม่มีตัดเย็บตามสั่งค่ะ..

รี่ แต่กะลัง งงๆ อยู่อย่างนึงค่ะ.. พอดีไปถ่ายรูปที่สตูมา.. พี่ๆที่สตูเค๊าบอกว่า.. ถ้าจาให้ดี อย่าใส่เสื้อในเลยดีกว่าค่ะ.. มัยจาทำให้เอวหน้าขึ้นด้วย.. แล้วจาใส่ไม่ใส่ดีคะเนี่ย

Back to Top
Nokia View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Nokia Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Sep 2004 at 07:52 Share
แบบนี้สงสัยว่าถ้าไม่ใส่ คงต้องซื้อสติ๊กเกอร์มาแปะแล้วค่ะมีขายตามร้านชุดว่ายน้ำค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.160 seconds.