WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > สถานที่จัดเลี้ยง
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอสาถานที่จัดเลี้ยงแถวพระราม2-สุขสวัสดิ์
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอสาถานที่จัดเลี้ยงแถวพระราม2-สุขสวัสดิ์

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
sukittsgbkk View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote sukittsgbkk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอสาถานที่จัดเลี้ยงแถวพระราม2-สุขสวัสดิ์
    Posted: 25 Jul 2007 at 10:48 Share

รายละเอียดครับช่วยแนะนำด้วยจะโดนเจ้าสาวข่วนตายอยู่แล้ว  ถ่ายรูปเรียบร้อยเหลือสถานที่

- แต่งเดือนพย. วันไหนก็ได้ที่ฤกษ์ดี

- แขกประมาณ300-400 คน โต๊ะจีน

-ขอเป็นแบบสโมสร/หอประชุมที่ดูดีนิดนึงครับ  งบน้อยแต่รักจริง ไม่อยากให้แฟนเสียหน้า

- แขกส่วนใหญ่สะดวกช่วงพระราม2เพราะทำงานที่สมุทรสาคร  และ เส้นสุขสวัสดิ์

- สโมสรโรงบาลทหารเรือเต็มเดือน พ.ย.ครับ

-ช่วยด้วยครับ  พี่น้อง

Back to Top
Away View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote Away Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jul 2007 at 11:04 Share

แถวนั้นเราไม่รู้จักค่ะ แต่เราจัดที่หอประชุมกานตรัตน์ค่ะ สถานที่ดูดีนะค่ะ ราคาไม่แพงค่ะ

เราสามารถหาร้านรับจัดโต๊ะจีนไปจัดเองได้ค่ะ ที่หอประชุมเค้าไม่บังคับค่ะ ราคาโต๊ะจีนที่เราจองไว้เริ่มต้นโต๊ะล่ะ 1200 บาท เองค่ะ พร้อมตกแต่งฟรี คิดตามจำนวนโต๊ะที่คุณจองไปค่ะ

ถ้าสนใจหอประชุมต่างๆ แถวเขตกองทัพอากาศ เรารู้จักหลายที่นะค่ะ ยินดีช่วยเหลือค่ะ

ส่วนเรื่องฤกษ์ดีเดือนพ.ย.50 นี้ ที่เราเคยได้มาคือวันที่ 11, 18 ,  25 , 26 ค่ะ  เราจัดวันที่ 26 พ.ย. 50 นี้ค่ะ

ขอให้หาสถานที่ที่ถูกใจ+ราคาไม่แพงให้ได้นะค่ะ

Back to Top
before View Drop Down
exsp
exsp
ร้านถุงทองบริการ

Post Options Post Options   Quote before Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jul 2007 at 12:47 Share
Back to Top
Aey_Keng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aey_Keng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jul 2007 at 14:26 Share

ส่วนตัวไม่รู้สจักแถวนั้นเลยค่ะ แต่ชอบคุณ sukittsgbkk มากเลย น่ารักดีค่ะ "งบน้อย แต่รักจริง" ชอบค่ะชอบ

Back to Top
wirakan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wirakan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jul 2007 at 15:15 Share
เราก็อยู่แถวพระราม 2 แต่ง พ.ย. เหมือนกัน ( 11 พ.ย.) ) ส่วนตัวขอแนะนำ ร้านอาหารทะเล ครัวลุงแถม (สาขา 2) เพราะเราก็จัดที่นี่เหมือนกัน ราคาไม่แพง  แต่ถ้าเป็นสโมสรแถวพระราม 2 เราไม่คุ้นนะ ส่วนใหญ่เค้าจะจัดกันที่หอประชุมโรงเรียนมากกว่าค่ะ ยังงั ยก็เอาใจช่วยให้หาสถานที่ได้เร็วๆเนอะ จะได้ไม่โดนข่วน 555 
Back to Top
Jhean View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jhean Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jul 2007 at 19:05 Share

จ๋าเคยไปดูที่ร้านอาหาร The parkอยู่ในบริเวณสวนสาธารณะหลังห้างเซ็นทรัลพระราม 2 ค่ะ สถานที่สวย บรรยากาศดี อาหารก็พอใช้ได้นะ ลองแวะเข้าไปดูก่อนน๊า

อ้อ...อีกที่ถ้าเส้นพระราม 2 เลยอีก ก็เห็นจะเป็น "สมาคมชาวปักษ์ใต้" อ่ะจ๊ะ เคยไปงานแต่งเพื่อนคนนึง สถานที่เค้ากว้างดีนะ (แต่ตอนที่เพื่อนแต่งประมาณ ปลายปี 49 ตอนนั้นยังไม่ติดแอร์ ปัจจุบันไม่แน่ใจจ๊ะ)

Back to Top
ตั้งโอ๋ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ตั้งโอ๋ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jul 2007 at 23:17 Share

ในป้อมพระจุลฯ จะมีสถานที่จัดงานได้ค่ะ อยู่ติดๆ กับร้านอาหาร "สโมสรท้ายเรือ" เป็นห้องโล่งๆ กว้างๆ น่าจะจุโต๊ะจีนได้ 20-30 โต๊ะค่ะ อากาศดี เพราะได้ลมเย็นๆจากแม่น้ำค่ะ

Back to Top
hin&aey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hin&aey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2007 at 11:55 Share
รู้จักที่นึงอะครับ อยู่บนเส้นพระราม 2 สมาคม ฮินแหน่น ลองเข้าไปติดต่อดูนะครับ
Back to Top
jigkok View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jigkok Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Aug 2007 at 08:20 Share

เราจองไว้ที่ ร้าน The Park ที่อยู่ในสวนสาธารณะตรงห้างเซ็นทรัลพระราม 2 ไม่รู้ว่าเคยเห็นรึเปล่า ไปชิมอาหารมาแล้วอร่อย สถานที่ก็พอใช้ได้ถ้าจัดงานแต่งเค้าจะให้จัดชั้น 2  จะจัดงานวันที่ 18 พ.ย. 50 ค่ะ ลองไปดูสถานที่ก่อนก็ได้ ถามว่าราคา เราว่าไม่แพงเท่าไรนัก แต่ต้องหาคนจัดสถานที่และดอกไม้ กะดนตรีต่างหากค่ะ  เราอยู่ฝั่งธน จะบอกว่าเดือนพ.ย. 50 หาสถานที่ยากมาก  ถ้ายังไม่ได้รีบหาหน่อยนะค่ะ จะเอาใจช่วย

ลองดูนะค่ะ เบอร์โทร 02-4531701-4 ลองโทรไปถามรายละเอียดดูก่อนก็ได้

Back to Top
jollysuites View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

Post Options Post Options   Quote jollysuites Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Sep 2008 at 10:21 Share

จอลลี่ สวีท แอนด์ สปา(ตรงข้ามเดอะมอลล์ท่าพระ)

http://www.weddingsquare.com/jollysuites/

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.139 seconds.