แต่งงาน ถ่ายภาพนิ่งวันงาน ใช้ฟิล์มไวแสงเท่าไหร่ดี - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ภาพนิ่งวันงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ถ่ายภาพนิ่งวันงาน ใช้ฟิล์มไวแสงเท่าไหร่ดี

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
@>ฟ้าใส<@ View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote @>ฟ้าใส<@ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ถ่ายภาพนิ่งวันงาน ใช้ฟิล์มไวแสงเท่าไหร่ดี
    Posted: 18 Jun 2004 at 23:14
ขอคำแนะนำด้วยค่า...กะว่าจะเหมาค่าแรงช่าง แต่จะซื้อฟิล์มกะล้าง-อัดรูปเองจ้า...
Back to Top
nattaramai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nattaramai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jun 2004 at 08:31
ทำเองอาจถูกกว่า แต่ถ้าร้านเขามีlabดีๆ ก็ให้ช่างจัดการให้น่าจะได้คุณภาพที่ดีกว่านะคะ ลองคำนวนแล้วประหยัดกว่ากันแค่ประมาณ 1000 เท่านั้นเอง(ข้อแม้คือคุณภาพของช่างและlabด้วยนะคะ ลองดูงานตัวอย่างก่อนดีกว่า
Back to Top
tAy@tAe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tAy@tAe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jun 2004 at 12:13

จริงครับ เพราะภาพที่ดีขึ้นอยู่กับ Lab อัดรูปถึง 30-40% เลยทีเดียว

ถ้าช่างภาพเค้ามีร้านที่ทำประจำอยู่ และเค้ารับประกันในคุณภาพงานที่ได้

ก็ให้ช่างภาพเค้านำไปอัดให้เถอะครับ เพราะผมเองเวลาถ่ายเสร็จ

ก็มักจะนำภาพไปอัดให้ลูกค้าเองเสมอ เพราะผมมีร้านประจำ และช่างสนิท

ที่เค้าคอยปรับแต่งภาพให้ผมอย่างละเอียด เพื่อที่จะให้ได้คุณภาพผลงานออกมาดีที่สุด

เสียเงินมากกว่าใบละ บาทสองบาท ดีกว่าเสียเงินอัดใหม่ทั้งชุดนะครับ..

แต่ถ้าให้แนะนำ ภาพในงานควรใช้ 200-400 นะครับ 100 ไม่ควรใช้อ่า...

Back to Top
JIB JIB View Drop Down

Post Options Post Options   Quote JIB JIB Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jun 2004 at 21:44

ใช่ค่ะ

ให้ช่างภาพเขาจัดการเถอะคะ

ไหนจะค่ารถไปส่ง ไปรับีป

แล้วก็ Lab ดีหรือเปล่าก็ไม่รู้ Film อะไรยี่ห้อไหนดีเราก็ไม่รู้อีก

Back to Top
prettykoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote prettykoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Sep 2004 at 16:53
เท่าที่รู้มาใช้ 200 ดีกว่าค่ะ เพราะ 100 ความไวแสงต่ำเกินไป ส่วน 400 เกรนภาพจะไม่ละเอียด ถ้าเอาไปขยายใหญ่ภาพจะแตก..ไม่คมชัด     200 กำลังดีค่ะ
Back to Top
PENGUIN View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PENGUIN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2004 at 20:55
Back to Top
Lek Lek View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lek Lek Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Sep 2004 at 13:44
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.086 seconds.