WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การ์ดแต่งงาน ของชำร่วย
  New Posts New Posts RSS Feed: มีร้านขายขนมไทยอร่อยๆ แนะนำมั๊ยคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

มีร้านขายขนมไทยอร่อยๆ แนะนำมั๊ยคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
pink_lady View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote pink_lady Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: มีร้านขายขนมไทยอร่อยๆ แนะนำมั๊ยคะ
    Posted: 19 Jun 2007 at 22:33 Share

อยากสั่งขนมไทยใช้ในงานหมั้นน่ะคะ เพื่อนๆ ที่ชอบของหวานมีร้านประจำ อร่อยๆ แนะนำมั๊ยคะ อยากได้ประเภทเป็นชิ้นๆ แห้งๆ หยิบทานง่ายๆ แบบคุ๊กกี้สิงคโปร์ กลีบลำดวน สำปันนี หรือขนมมงคลทั้งหลายน่ะคะ ยิ่งเป็นพวก Home made ยิ่งชอบเลยคะ

Back to Top
busakorn1981 View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote busakorn1981 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jun 2007 at 23:43 Share
ร้านนี้เลยขนมบ้านอัยการคะที่เซ็นทรัลพระราม 3แต่คงมีสาขาอื่นอีกนะไม่ทราบจริง ๆเอมมี่ชอบทานขนมไทย
ไม่ก้อไปเกาะเกร็ดเลยคะมีแยะ

Edited by busakorn1981
Back to Top
orlove View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote orlove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jun 2007 at 01:10 Share

ขอแนะนำ ร้านที่เคยไปทานที่งานแต่ง  ของรุ่นพี่น่ะค่ะ   ไอเดียเก๋สุดๆ  แถมอร่อยมากยังคงความเป็นขนมไทยไม่เปลี่ยนเลย แต่รสชาติไม่หวานเลี่ยน  ที่ขอรับรองคือ หน้าตาขนมสวยเริ่ดมากค่ะ ขอบอกว่าสวยจิงๆ รับจัดแคทเทอริ่งด้วย  ร้านขนมของคุณเอิร์ท ณัฐนันนท์ ที่เป็นพิธีกรนักแสดงน่ะค่ะ  ร้านขนมอยู่ที่ซอยข้างจุฬาน่ะค่ะ

Back to Top
จ้าจ๋า View Drop Down

Post Options Post Options   Quote จ้าจ๋า Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jun 2007 at 06:31 Share

แอบเก็บข้อมูลมาจากหลายที่ แต่จำไม่ได้ว่าได้มาจากที่ไหนนะค่ะ  ขออนุญาตเจ้าของด้วยค่ะ

พานขนม     เนื่องจากหลายคู่นิยมสั่งขนมแยกกับดอกไม้พราะประทับใจ รสชาติ เป็นส่วนตัว  ร้านชื่อดังที่รับจัดขนม ขันหมากได้แก่  

ร้านขนมไทยเก้าพี่น้อง  ตลาด อตก. ตรงข้ามส่วนจตุจักร  โทร. 02 270-0923 , 02 278-1426  เปิดทุกวัน 0900-1900 น.
นอกจากขนมขันหมากแล้วยังรับจัดพานขันหมากด้วย สนนราคาไม่แพง ขึ้นอยู่กับชนิดของขนมที่สั่ง  ควรสั่งล่วงหน้าอย่างน้อย  10  วัน

ร้านขนมแม่เฉลา  สะพานหัน เป็นแผงเล็ก ๆ อยู่หน้าร้าน พัฒน์ศิริเพื่อนหญิง
โทร. 01-011-7344 , 01-323-2285 ( ติดต่อคุณศรี )  รับจัดขนมขันหมากในราคาพานละ  500 – 600  บาท ซึ่งถือว่าถูกมากสำหรับรสชาติต้นตำรับ
  นอกจากนี้ยังมีขนม (ชื่อ) มงคลอื่น ๆ อีก เช่น ขนมชั้น  ชนมถ้วยฟู  และข้าวเหนียวแดง  ควรสั่งล่วงหน้าอย่างน้อย   2 วัน

ร้านหวานดำรงค์  รามคำแหง 39 ( ซอยเทพลีลา แยก 14 )
โทร. 02-559-0677 เปิดวันจันทร์ – เสาร์  ตั้งแต่ 0700-1800 น. เมนูขนมมงคล ของที่นี่เป็นแบบประยุกต์ มีขนมชั้น ทองหยิบ  ทองหยอด ฝอยทอง  เม็ดขนุน  เผือก  ถั่ว  ข้าวเหนียว  สาลี่  ขนมเปียกปูน  ตะโก้ สามารถสั่งเป็นชุด อย่าง ( ราคาเริ่มต้นที่ 580 บาท ) หรือ 9 อย่าง ( ราคาเริ่มต้นที่ 700 บาท )  ควรสั่งล่วงหน้า 2 – 3 วัน

Back to Top
NuuNote View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NuuNote Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jun 2007 at 08:03 Share
มาเชียร์ ร้านหวานดำรงค์ ด้วยคนค่ะ
โดยเฉพาะขนมเปียกปูน อร่อยมากกกกกกกก

Back to Top
supattranarin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote supattranarin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jun 2007 at 12:14 Share

ร้านนพวรรณขนมไทย คะ อยู่ที่แถว ๆ จตุจักร อร่อย และรูปแบบขนมได้น่ารักมากเลยคะ ที่ร้านเค้ารับจัดทำขนมไทยและอาหารว่างโบราณทุกชนิดคะ นุ่นก็จะสั่งร้านนี้เหมือนกัน เบอร์โทรนะคะ 081-8324448,02-5915173 (พอดีได้ชิมตอนเค้ามาออกบู๊ธขนมไทยที่เซ็นทรัลบางนาคะ) ติดต่อคุณนพวรรณนะคะ

Back to Top
kanumcake View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kanumcake Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jun 2007 at 14:18 Share
ขนมชั้นหวานดำรงค์หร่อยมาก
มีสาขาอยู่ที่ราชเทวีด้วยนะค่ะ
Back to Top
yoyoh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yoyoh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jun 2007 at 17:54 Share
หวานดำรงค์ สาขา ราชเทวี อยู่ตรงไหนค่ะ เคยได้ยินชื่อร้านนี้มานานไม่เคยลองเพราะไกลบ้านอ่ะ
ถ้าแถวราชเทวีก็น่าสนใจค่ะ ขอพิกัดหน่อยค่ะ  ขอบคุณค่ะ
Back to Top
pink_lady View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pink_lady Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jun 2007 at 23:32 Share

ร้านหวานดำรงค์ เคยได้ยินค่ะ แต่เคยเห็นอยู่แถวๆ ในตลาด.......(จำชื่อไม่ได้) ใกล้ๆ กับสนามกีฬาแห่งชาติ เป็นร้านเก่าๆ หน่อย ร้านเดียวกันรึเปล่าคะ

ขอบคุณทุกคำแนะนำค่า..........

Back to Top
kanumcake View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kanumcake Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2007 at 23:24 Share
ร้านหวานดำรงค์อยู่ที่ ใต้สถานที่รถไฟฟ้าราชเทวี ในcocowalk ตรงข้ามโรงแรมเอเชียค่ะ เปิดจัน-เสาร์ โทร 081-550-7467 ถ้าใช้เยอะส่งล่วงหน้าได้นะค่ะ
Back to Top
mooyong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mooyong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2007 at 16:22 Share

มาแนะนำร้านขนมแถวตลาดพลู อยู่ติดกับทางรถไฟ ร้านนี้ขายดีมาก ลูกค้ามารุมอย่างกะแจกฟรี

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.154 seconds.