WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ชุดแต่งงงาน ชุดวิวาห์-ชุดหมั้น -ชุดไทย
  New Posts New Posts RSS Feed: แนะนำการใส่เจ้าสาวให้เหมาะกับรูปรหน่อยค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

แนะนำการใส่เจ้าสาวให้เหมาะกับรูปรหน่อยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Nah_Nah View Drop Down
Exclusive member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Nah_Nah Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: แนะนำการใส่เจ้าสาวให้เหมาะกับรูปรหน่อยค่ะ
    Posted: 15 Jun 2007 at 13:38 Share

พอดีเป็นคนที่อวบค่ะ แล้วเวลาอ้วนจะออกช่วงบนมากโดยเฉพาะหน้า แขน หน้าท้อง หน้าจะกลมมากกลัวถ่ายรูปออกมาจะไม่สวย แล้วปัญหาที่หนักใจอีกอย่างคือแขนใหญ่มาก อยากให้เพื่อนๆช่วยแนะนำว่าควรใส่ชุดไทยตอนเข้าแบบไหนดี และชุดราตรีแบบไหนที่จะเหมาะน่ะค่ะ พร้อมกับทรงผมด้วยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Back to Top
yoyoh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yoyoh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2007 at 14:45 Share
ปัญหาเดียวกันเลยค่ะ หน้ากลม แถมหูกางมั่ก ๆ อีก แขนใหญ่ หุหุ

แต่ตอนนี้ซื้อเฮอร์บาไลฟ์มาทาน  ควบคู่กับเล่นโยคะ ออกกำลังกายบ้าง ดีขึ้นมาหน่อย

Back to Top
prapatsorn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote prapatsorn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2007 at 16:37 Share

เป็นปัญหาเดียวกันค่ะ

เราว่าต้องลองสวมชุดนะ

ช่างเค้าจะแนะนำเราเองจ๊ะ

Back to Top
bootsarin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bootsarin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2007 at 10:06 Share

ปัญหาเดียวกันเลย รอผู้เชี่ยวชาญมาตอบค่ะ

boot
Back to Top
Paengpoon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Paengpoon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2007 at 11:30 Share

ชุดไทยสมัย ร.7 ก็ดีค่ะจะมีคอเปิดหน่อย แล้วจะไปแบบเสื้อมีแขนจะปิดต้นแขนหน่อย แล้วคอที่เปิดจะทำให้คอไม่สั้น เช่น

ส่วนชุดราตรี น่าจะเป็นแบบคอกว้างๆ คอวี แล้วมีแขนมีปิดต้นแขนหน่อย ส่วนกระโปรงน่าจะปล่อยชายลากยาวไปด้านหลังหน่อยจะทำให้ดูสูงๆ โปร่งๆ ส่วนการทำผมก็ยีผมให้ยกสูงหน่อยจะทำให้หน้ายาวขึ้น เช่นรูปนี้ ก็ขออนุญาตเจ้าของรูปด้วยนะคะ

Back to Top
orlove View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote orlove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2007 at 22:40 Share

ถ้าเป็นชุดไทยน่าจะเป็นเสื้อที่มีเเขนสั้น คอปาด หรือเป็นเสื้อลูกไม้มีเเขนจะทำให้ดูสมส่วนไม่อ้วนนะ คะ  ทรงเสื้อควรจะเป็นแบบพริ้วไม่เน้นทรวดทรงมากจะพรางตาความอวบไปไ ด้ค่ะ ถ้าเป็นไทยประยุค หรือ ชุดสากลตามแบบที่ให้มาก้อน่าสนนะคะ  เพราะชุดไทยผ้าที่นำมาทำจะค่อนข้างหนาและแข็งอาจจะทำให้ดูเน้นท รวดทรงให้ยิ่งอ้วนเข้าไปอีกนะค่ะ ผ้าลูกไม้เนื้อบางและผ้าชีฟองน่าจะเป็นทางเลือกอันดับต้นๆได้เล ยนะคะเพราะสามารถนำมาตัดเป็นชุดไทยประยุคได้สวยงาม ไม่ทำให้หุ่นดูตัน  ชุดที่ควรระวังคือ ชุดสไบ,ผ้าไหมเนื้อหนักๆ,ชุดไทยคอจีนแขนกระบอกใส่แล้วดูตันแน่น อนค่ะ

ชุดลูกไม้ผ้าลักษณะนี้ก้อสามารถใส่ได้สวยเลยนะคะ เพราะชุดจะไม่รัดเข้ารูปมาก ส่วนชิ้นล่างก้อน่าจะเป็นกระโปรงผ้าชีฟองหรือผ้าแก้วนำมาตัดเป็ นทรงผ้าถุงมีจับจีบหน้านางหรือจะไม่มีก้อได้ ก้อเป็นชุดไทยที่เก๋ทีเดียวเลยนะคะ สีที่ควรระวังคือสีชมพูอ่อน,สีขาวหรือ งาช้างนะคะเพราะจะทำให้ดูอ้วนมากกว่าเดิม  ลองเลือกเป็นสีเหลืองนวล,ชมพูสด,เขียวตอง,สีโอรสจะสวยและไม่ดูอ ้วนค่ะ

Back to Top
orlove View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote orlove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2007 at 22:42 Share
ภาพที่2 ด้านล่างที่อ้อโพสไว้ขออณุญาตเจ้าของรูปไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.102 seconds.