แต่งงาน ขอชมบีเลิฟสตูดิโอค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > สตูดิโอถ่ายภาพ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอชมบีเลิฟสตูดิโอค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
katekat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote katekat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอชมบีเลิฟสตูดิโอค่ะ
    Posted: 11 Jun 2007 at 20:13
เมื่อวานไปถ่ายรูปทั้ง Indoor and Outdoor กับ Beloved Studio ขอชมเลยนะคะว่าประทับใจมาก รู้สึกดีมากๆๆกับพี่ๆๆทีมงานทุกคนที่สตูดิโอนี้ เริ่มต้นตั้งแต่ช่างแต่งหน้าที่ชื่อพี่ตองค่ะ แต่งหน้าได้สวยมาก สวยจนว่าที่เจ้าบ่าวชมไม่ขาดปากเลยค่ะ ตัวเรายังคิดเลยค่ะว่าแต่งหน้ายังกับไม่ใช่ตัวเราเลย อย่างนี้มั่นใจได้เลยค่ะว่า พอถึงวันจริงต้องสวยมากแน่ๆๆ เราเองไปถ่าย Outdoor ที่โรงแรม Dusit Thani ค่ะ คนที่นั่นพอเดินผ่านไม่ว่าจะเป็นคนไทยและฝรั่งก็ชมค่ะ รู้สึกปลื้มมากๆๆ ส่วนช่างภาพชื่อ พี่เมา ค่ะ นิสัยดีและน่ารักมากๆๆ รวมทั้งน้องโอ ผู้ช่วยช่างกล้อง ดูเป็นกันเอง และคอยแนะนำให้แอ็คชั่นให้ถ่ายภาพท่านั้น ท่านี้ รู้สึกประทับใจค่ะ คุณแม่ยังชมไม่ขาดปากเลยค่ะ เลยอยากมาเล่าให้เพื่อนๆๆฟังว่า ถ้าใครเลือกสตูดิโอนี้มั่นใจได้ค่ะ แต่ต้อง request เฉพาะช่างแต่งหน้ากับช่างกล้องสองคนนี้เท่านั้นนะ คะ (เพราะว่าคนอื่นเราไม่รู้จักค่ะ) ส่วนทีมงานคนอื่นๆๆก็น่ารักช่วยกันทำงานตลอด โดยไม่เห็ฯแก่เหน็ดเหนื่อย (เพราะว่าเราเริ่มแต่งหน้าตั้งแต่เก้าโมงครึ่ง กว่าจะเดินทางไปถึงและเริ่มถ่ายก็เกือบเที่ยง แต่กว่าจะเสร็จก็เกือบสี่ทุ่มค่ะ) ถึงแม้เราจะไม่รู้จักเขาก็ตามค่ะ ลืมบอกอีกคนค่ะเซลล์ของเราชื่อ ไก่ ค่ะ คุณไก่ก็ดูแลเราดีมากๆๆเช่นกันค่ะ
Back to Top
<Ning> View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote <Ning> Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 20:31

ไว้เอารูปมาโชว์ให้เห็นบ้างนะจ่ะ ยินดีด้วยค่ะที่ได้สตูที่ถูกใจ

Back to Top
joop219 View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote joop219 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 09:12

ยังไงก้อเอารูปมาให้ชมกันด้วยนะคะ

**ตอนนี้หาร้านอยู่ อยากได้หลายๆ ทางเลือกน่ะค่ะ อิอิ**

Back to Top
nisanatw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nisanatw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 10:28
ร้านนี้มีคนชมเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ จริงน้อ. ดีค่ะสตูฯดีๆ อยากให้บอกต่อๆกัน

Edited by nisanatw
Back to Top
Iam_PoO View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Iam_PoO Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 12:35

ดีใจด้วยค่ะ รอดูรูปนะจ๊ะ

Back to Top
katekat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote katekat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 17:12

ได้ค่ะ แต่คงแอ็คชั่นไม่เก่งเท่าคุณนกแน่ๆๆ อายจริงๆๆค่ะ

Back to Top
t_nupin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote t_nupin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 17:44
ตีตั๋ว รอดูรูปเลยค่ะ..
Back to Top
fone View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub
b

Post Options Post Options   Quote fone Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 19:00

รอด้วยคนค๊า

Back to Top
tarntarnjung View Drop Down

b

Post Options Post Options   Quote tarntarnjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Aug 2007 at 08:06

ดีจังเราจองแพ็คแกจของที่นี้ไว้ตอนแรกเค้ามาอ่านแล้วตกใจมากไม่ สบายใจเลยเรื่องชุดเก่ามากแต่เราไม่เชื่อค่ะ เราเลยไปที่ร้านไปดูให้เห็นกับตาสรุปแล้วไม่จริงค่ะเราค่อยสบาย ใจแล้วพอดีมีว่าที่เจ้าสาวมารับรูปเราเลยได้เห็นผลงานและการบริ การของทางร้านดีมากค่ะรู้สึกทำให้มั่นใจขึ้นมากตอนแรกกะจะทิ้งม ัดจำแล้วค่ะแต่ต้องไปพิสูจน์ด้วยตัวเองค่ะ

Back to Top
myyuijaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote myyuijaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Mar 2011 at 08:49
เราไปถ่ายมาแล้วค่ะ รูปไม่ค่อยสวยเลย เราอุตส่าห์จองสถานที่แพงๆ แต่รูปออกมาไม่ค่อยจะดีเลยค่ะ พอวันที่ไปเลือกรูป ๆ ก็แพงโคตรๆ ลดให้สุดๆ ใบละ 1000 บาท กว่าจะได้คอนเฟริมรูปประมาณ 3-4 เดือนค่ะ ช้ามาก ชุดวันถ่ายก็มีให้เลือกไม่เยอะมีแต่ชุดเก่าๆ ทั้งนั้นเลย(เลือกแทบไม่ถูก) แต่ไม่รู้ชุดวันจริงจะเป็นยังไงยังไม่ได้เลือกเลยค่ะ เราเสียดายตังค์มากๆ เลย เรื่องถ่ายรูปนี่ยังกลุ้มอยู่เลย ไม่ประทับใจเลย เฮ้อ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.086 seconds.