แต่งงาน เอางานแต่งแบบมุสลิมมาให้ดูคะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

เอางานแต่งแบบมุสลิมมาให้ดูคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
momotaro View Drop Down

Post Options Post Options   Quote momotaro Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เอางานแต่งแบบมุสลิมมาให้ดูคะ
    Posted: 25 Mar 2007 at 09:59

เห็นเพื่อนๆ เรียกร้อง อยากดูงานแต่งงานแบบมุสลิม เลยจัดมาให้ค่ะ

เริ่มจาก ครอบครัวช่วยกันแต่งตัวเจ้าสาว..

แต่งตัวเสร็จแล้วจ้า   

ถ่ายรูปก่ะ แม่สะหน่อย

มาดูทางเจ้าบ่าวซักซ้อมพิธีการกับทาง ผู้ทำพิธี

ต่อมาก็ถึงพิธีการ  ให้คำรับ เจ้าสาวเป็นภรรยา ซึ่งพิธีการตรงนี้ มีความสำคัญมากค่ะ เพราะถ้า เจ้าบ่าว ท่องไม่ผ่าน ก้อต้องท่อง จนกว่าจะผ่านและให้ สักขีพยาน ทุกท่าน ได้ยิน จนชัดเจน

ต่อมาขึ้นมาบนห้องนอนเพื่อ ทำพิธีอีกครั้งตอน ขอบอกว่า ตอนเจ้าบ่าวจับหัว น้ำตาจะไหลเลยอะค่ะ

เสร็จพิธีแล้ววค่า  โล่งอกชะมัด

ขอโทดด้วยนะคะรูปเล็ก เพราะต้องย่อมะงั้นลงมะได้  พิธีการคร่าวๆ มีแค่นี้ค่ะ

Edited by momotaro
Back to Top
jaewjingjing View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote jaewjingjing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Mar 2007 at 16:05
เป็นอีกหนึ่งเสียงที่เรียกร้องขอดูพิธีแบบอิสลาม  และตามมาชมค่ะ 
Back to Top
nunut View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote nunut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Mar 2007 at 23:13

นึกสภาพตอนกล่าวนิก่ะห์ออกเลยค่ะ ท่าทางตื่นเต้นสุดๆ เพราะถ้ากล่าวผิด 3 ครั้ง ต้องยกเลิกพิธีใช่ป่ะคะ

ยินดีด้วยนะค้า

Back to Top
apple_5 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote apple_5 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2007 at 00:55
ตามมาชมด้วยค่ะ
Back to Top
OngYing View Drop Down

Post Options Post Options   Quote OngYing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2007 at 09:51

ชุดแต่งงานแบบมุสลิมเนี่ยสวยจังเลยค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
zoey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote zoey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2007 at 10:37

ยินดีด้วยนะคะ 

Back to Top
little-duck View Drop Down

Post Options Post Options   Quote little-duck Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2007 at 12:21

เราก็เป็นเจ้าสาวอิสลามค่ะ เลยเข้ามาแสดงความยินดีด้วย  แล้วชุดตอนงานเลี้ยงล่ะค่ะ ต้องเรียบร้อยด้วยรึเปล่า อยากเห็นรูปจัง

Back to Top
momotaro View Drop Down

Post Options Post Options   Quote momotaro Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2007 at 14:04

ชุดงานตอนเย็นเจ้าสาวขอเปรี้ยวค่ะ แห่ะๆ ดูได้ที่เคยโพสไปแร้วนะคะ

Back to Top
PiNkPlanet View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PiNkPlanet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Mar 2007 at 08:30

ยินดีด้วยนะค้า < =>

Back to Top
gi_da01 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote gi_da01 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Mar 2007 at 18:54

ยินดีด้วยค่ะ งานออกมาน่ารัก ชุดสวยอ่ะค่ะ

Back to Top
annoynoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote annoynoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Mar 2007 at 09:30
ยินดีด้วยนะค่ะ
Back to Top
venice View Drop Down

Post Options Post Options   Quote venice Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Apr 2007 at 10:54
ยินดีด้วยคะ
Back to Top
mymind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mymind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2008 at 11:08

< => ยินดีด้วยนะค่ะ เราก้อเป็นวาที่เจ้าสาว จะแต่งแบบอิสลามเหมือนกัน หาชุดอยู่เพราะอยากได้ผ้าคลุมด้วยจะ

Back to Top
mubafati View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mubafati Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Aug 2008 at 17:33

เราไม่มีพิธีที่ห้องอ่ะ ทำพิธีนิกะฮ์ข้างล่างก็เสร็จเลย ถ่ายรูปแล้วก็จบ

http://my.inlovephoto.com/07/mubafati/Wedding/

Edited by mubafati
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.102 seconds.