แต่งงาน เรียนแต่งหน้า - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > เสริมความงาม
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

เรียนแต่งหน้า

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
oliveoil1975 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oliveoil1975 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เรียนแต่งหน้า
    Posted: 19 May 2004 at 17:25
รบกวนคนที่รู้ข้อมูลสถานที่สอนเรียนแต่งหน้า(แบบชีวิตประจำวัน) แบบคอร์สสั้นๆ  ช่วยกรุณาบอกที่ติดต่อให้ทีนะคะ เนื่องจากไม่เคยแต่งหน้าเลยและจะเตรียมตัวแต่งงานจึงอยากหัดไว้ บ้างค่ะ ขอบคุณค่ะ
Back to Top
หมูน้อย View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote หมูน้อย Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2004 at 19:07

แนะนำให้ไปที่ร้าน Body Shop Central ลาดพร้าวก็ได้ค่ะ รู้สึกว่าเค้าจะมีสอนแต่งหน้าด้วย แต่ราคาไม่แน่ใจ ตอนนั้น (นานมากแล้ว) เคยถามประมาณ 800 - 1000 บาท ตอนนี้ไม่รู้ว่าขึ้นราคาหรือยัง

อีกที่ก็ลองถาม Counter เครื่องสำอางค์ Shu uamura (อาจจะเขียนชื่อเพี้ยนไปบ้างนะ) ตอนนี้เค้าเปิดคอร์สรับสอนแต่งหน้าทั้งเบื้องต้น แต่งหน้าไปงานฯ แต่ที่นี่ราคาค่าสอนแพงนิดนึง แตจำไม่ได้แล้ว ลองถามจาก Counter ดูนะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote oliveoil1975 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2004 at 02:53

ขอบคุณมากๆนะคะสำหรับข้อมูล ถ้าหากท่านอื่นๆพอจะทราบอีก รบกวนช่วยบอกทีนะคะ

Back to Top
Dr.kai View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Dr.kai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2004 at 07:55
red earth ก็มีนะคะ เมื่อวันก่อนไปซื้อของเขา เขาจะนัดสอนแต่งหน้าฟรีด้วยค่ะ แล้วถ้าเป็นสมาชิกเวลาต้องการให้เขาแต่งหน้าให้ก็ไปที่เคาเตอร์ เขาค่ะ แต่ตัวเองก็ยังไม่ได้ลองใช้บริการนะ
Back to Top
Just View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote Just Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2004 at 22:21
Bobbi brown มีนะคะ ลองดูหน้าโฆษณาในนิตยสาร แพรว ค่ะ
Back to Top
noo-pinky View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote noo-pinky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2004 at 20:36

เคยเรียนที่ร้าน MAC  siam discovery ค่ะ ได้บัตรฟรีจากการซื้อเครื่องสำอางค์

เห็นว่าที่ร้านมีสอนฟรีค่ะ  แต่สอนเสร็จก็เหมือนจะแนะนำให้ซื้อสินค้าเค้าต่อ

Back to Top
Fasai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Fasai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jul 2004 at 17:26

ซื้อ วีซีดี เริ่ด ของคุณม้า อรนภา มาดูซิ ถ้าจะแต่งแบบใส ๆ เป็นธรรมชาติ ใช้ได้เลยละ เพราะเราลองซื้อมาดูแล้ว ไม่มีสวยได้สวยเสียกับคุณม้านะ เพียงแต่ว่าดูแล้วชอบ ดูไปก็ทำตามไปด้วย ตรงไหนไม่เข้าใจ ก็ Re ดูใหม่ทำไปเรื่อย จนตอนนี้เริ่มแต่งได้แล้ว เอาแบบไปทำงานตอนเช้า หน้าไม่ซีด ไม่โทรม ก็ดีใจแล้ว ลองเข้า www.mabeauty.com ดูนะ

Back to Top
Sasi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sasi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jul 2004 at 08:12

น่าสนใจทีเดียว ขอบคุณค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote oliveoil1975 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jul 2004 at 17:58
Thank you mak ka for all information.  It would be great if somebody who knows about Make up and post more advice ka.  I hope your information might be useful for the others too.
Back to Top
ืnuunim View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ืnuunim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2009 at 16:12
ชวนเรียนแต่งหน้าเพียง 2ชม.200 บาท ค่ะ เป็นการเรียนแต่งหน้าแบบพื้นฐานค่ะ

สอบถามรายละเอียดได้ที่ K'นิ่ม 081-5447237

Edited by ืnuunim
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.148 seconds.