แต่งงาน ถ้าจะไปถ่ายรูปที่สวนรถไฟจะมีข้อห้ามไหมคะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ภาพนิ่งวันงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ถ้าจะไปถ่ายรูปที่สวนรถไฟจะมีข้อห้ามไหมคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
i am kasunori View Drop Down

Post Options Post Options   Quote i am kasunori Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ถ้าจะไปถ่ายรูปที่สวนรถไฟจะมีข้อห้ามไหมคะ
    Posted: 19 May 2004 at 00:29

เราสองคนชอบออกกำลังกายเลยอยากไปเก็บภาพที่นั่นกัน

แต่ไม่มีช่างภาพอาชีพหรอกนะคะ  ให้น้องที่ออฟฟิศช่วยค่ะ

เลยไม่ค่อยแน่ใจว่าถ้าดุ่มๆ  ถือชุด ถืออุปกรณ์  ลุยเข้าไปเลย

......จะโดนรปภ.สกัดดาวรุ่งอ๊ะป่าวน่ะค่ะ

สรุปคือกลัวหน้าแตกนั่นเอง   อิอิ

ใครพอจะทราบ  ช่วยตอบหน่อยนะคะ   ขอบคุณค่า

Back to Top
acom View Drop Down

Post Options Post Options   Quote acom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2004 at 08:07

ถ้ามีขาตั้ง มีรีเฟลกซ์ หรือกล้องตัวใหญ่หน่อย ก็ไม่ได้แล้วครับ....

Some day the dream will come true...
Back to Top
CHISUKA View Drop Down
exsp
exsp

Wedding Pinky

Post Options Post Options   Quote CHISUKA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2004 at 17:00

นู๋เองก็เคยประสบมาแล้วค่ะพี่ข๋า อิอิ

ต้องแอบๆค่ะ แต่ว่าก่อนหน้านี้นะคะ ถ้าไปแล้วยามไม่ทัก ก็ตั้งขากล้อง

ได้ค่ะ  แต่ว่าเวลาถ่ายไปอาจจะมองซ้ายที ขวาที แบบกังวลน่ะค่ะ

ถ้าเลนส์ไม่ใหญ่มากนัก ก็ไม่เป็นจุดสนใจเท่าไรค่ะ คิคิ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote i am kasunori Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2004 at 19:58

ว้า...อดเลยเรา

แบบนี้มีใครแนะนำสถานที่อื่นได้บ้างไหมคะ

สวนหลวงร.9ได้เปล่า

ขอบคุณค่ะ

Back to Top
sweet_mu View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote sweet_mu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2004 at 20:33

สวนหลวงรู้สึกจะเสียค่าสถานที่ นะคะ..รู้สึกจะ 1000 บาทค่ะ..

ลองดูในกระทู้เก่าๆนะคะ

จะแต่งเมื่อไหร่คะ..ดีใจด้วยนะคะ

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote CHISUKA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 May 2004 at 00:43

สวนหลวง ร.9 ถ้าพี่ไปแบบไม่มีพิธีก็ไม่เป็นไรค่ะ

แต่ถ้าไปแบบมีพิธีก็จะเสีย 1000 บาท ค่ะ ค่าสถานที่

แต่น้องพิ้งเคยไปถ่ายแบบว่าไม่เชิงธุรกิจก็ถ่ายฟรีได้ค่ะ

ลองดูค่ะ คิคิ

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote CHISUKA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 May 2004 at 14:19

ถ้าพี่อยากสนุกด้วย อยากได้สถานที่สวยด้วย ขอเสนอที่

ดรีมเวิลด์ ดีไหมคะ

เสียตังค์หน่อยได้ 2 อย่างค่ะ อิอิ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote i am kasunori Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2004 at 00:11

แต่15พ.ย.นี้แล้วค่ะ  คุณsweet_mu  ขอบคุณมากค่ะ

ส่วนสวนสันติชัยปราการก็น่าสนค่ะคุณอ๊อด

แต่ว่าดรีมเวิลด์ของน้องพิ้งเนี่ย  พี่โอ๊ตคงต้องขอยอมแพ้ค่ะ เพราะลุงกับป้าแก่แล้วนะหลาน  เฮ่อๆๆๆๆ

ขอบคุณทุกคนมากนะคะที่มาให้คำแนะนำค่ะ

Back to Top
lekumi View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote lekumi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2004 at 03:11
สวนสันติ เนี่ยสวยดีนะคะ มีวิว เจ้าพระยาด้วย แล้ว ดรีมเวิร์ล นี่ ในเมืองหิมะถ่ายรูปได้รึเปล่าคะ ใครรู้มั่งเอ่ย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote sweet_mu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2004 at 07:57

สวนลุมพินี ละคะ...สวยดีเหมือนกันนะ...

แต่คนอาจจะมากไปหน่อย...

สวนสันติไปเช้าๆนะคะ..

สายแล้วเยอะทั้งรถทั้งคนเลยค่ะ....

เอาใจช่วยให้ได้ที่ถ่ายรูปสวยๆสมใจนะคะ  

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote CHISUKA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 May 2004 at 09:18

ในเมืองหิมะถ่ายรูปได้ค่ะ ตอบพี่ lekumi จ้า

ขอให้พี่ i am kasunori มีความสุขมากๆๆนะคะ

ว่าแต่พี่ได้ช่างภาพวันพิธีหรือยังคะ?

Edited by CHISUKA
Back to Top

Post Options Post Options   Quote i am kasunori Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 May 2004 at 19:18

มีข่าวมาป่าวประกาศอีกแล้วค่า......

วันนี้โทรไปถามที่สวนรถไฟมา ว่าถ้าไปถ่ายรูปแต่งงานแต่เป็นแบบถ่ายเองต้องเสียตังค์ไหม

เจ้าหน้าที่บอกราคาแล้วเราต๊กใจเลยค่ะ ตั้ง3000แน่ะเพราะถือเป็นธุรกิจ ไม่เหมือนกับเวลาครอบครัวไปปิคนิคแล้วถ่ายรูป

แถมบอกอีกว่าทุกสวนในกรุงเทพคิดราคานี้หมด  เว้นสวนหลวงร.9 ที่คิดแค่1000

แต่...ไม่ว่า3000 หรือ1000 ก็ยังแพงสำหรับคู่ที่เงินน้อยอย่างเราอยู่ดี   ตอนนี้เลยต้องมองหาที่อื่นไปก่อนน่ะค่ะ แหง่ว! 

สงสัยต้องเบนเข็มไปสวนสันติซะละมั๊ง จริงๆอยากได้แบบเขียวๆง่ะ  ตอนแรกว่าจะไปถ่ายในนาข้าว ชอบเขียวแบบนั้นค่ะ

เพื่อนๆทราบแล้วเปลี่ยนนะคะ

Edited by i am kasunori
Back to Top

Post Options Post Options   Quote sweet_mu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 May 2004 at 19:31

พี่โอ๊ตคะ..แล้วถ้าทำเป็นแบบเข้าไปปิคนิคล่ะคะพี่โอ๊ต..น่าจะได ้นะคะ...

แบบถ่ายเป็นชุดลำลองอะไรเงี๊ยะค่ะ...

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote CHISUKA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 May 2004 at 23:54

น้องพิ้งว่าไปที่สวนสันติดีกว่าค่ะ จะได้ไปถ่ายแบบสบายใจค่ะ

ส่วนไอเดีย ของพี่ sweet_mu  ก็น่าสนใจนะคะ พี่ i am kasunori

3000 บาท ที่ สวนรถไฟพิ้งว่าแพงมากๆเลยค่ะ ไปดรีมเวิลด์ยังถูกกว่าอีก อิอิ

ว่าแล้วก็นัดกันไปเที่ยวไหมคะพี่ ไปถ่ายรูปด้วย  อิอิ แต่ที่สวนสันติ ก็สวยนะคะ

แถมไม่มีใครมายุ่งกับเราด้วย ถ่ายแบบสบายๆ ไม่มีใครมาเก็บค่าเจ้าที่ อิอิ

เอางี้คะ ผ่านทางไหนเห็นมุมสวยๆลงถ่ายเลยค่ะ งั้นก้ไปเดินแถวราชดำเนิน ก็สวยดีนะคะ

คิคิ พิ้งก็คิดไปเรื่อย อิอิ ได้สถานที่แล้วพี่มาบอกกันมั่งนะคะ เผื่อจะไปแอบดู อิอิ

Back to Top
IcyRose View Drop Down

Post Options Post Options   Quote IcyRose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jul 2004 at 02:45

เคยดุ่มๆเข้าไปถ่ายที่สวนลุมค่ะ ไม่ทราบเค้าห้ามถ่ายกันด้วยเหรอ หมดไปหลายม้วน ฮ่า ฮ่า

Back to Top
PomLek View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PomLek Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Sep 2004 at 20:32

เราก็อยากถ่ายที่สวนหลวง ร.9 กันเหมือนกัน แต่ไม่อยากจ่ายตังค์เพิ่มอ่ะ เลยไปถ่ายที่อื่นแทน ส่วนสวนหลวง ร.9 เราจะเก็บเอาไว้ถ่ายด้วยกล้องธรรมดาในวันแต่งน่ะครับ ถ่ายเสร็จถึงจะเอารูปถ่ายที่ล้างอัดแล้วมาขยายก่อนอัดลงผ้าใบตา มร้าน (ในซีคอนฯก็มีข้างๆร้านของเราเอง)

จริงใจ เข้าใจ เชื่อใจ คือรากฐานแห่งความมั่นคงของสองเรา
Back to Top
tAy@tAe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tAy@tAe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Oct 2004 at 00:13

Abac บางนาไงครับ สวยงามมาก แต่เสียเงิน...ไม่แน่ใจว่าเท่าไหร่

ถ้าจ้างช่างภาพไปถ่าย ก็ต้องยอมลงทุนหน่อย แต่สวยจริงๆนะ

Back to Top
utukkatik View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote utukkatik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Nov 2004 at 22:07
คุณพิงค์ค่ะ ถ้าถ่ายรูปที่ดรีมเวิลด์ไม่ต้องเสียเงินเหรอคะ แล้วถ้าเป็นชุดแต่งงานล่ะคะ จะเป็นไรรึเปล่า
Back to Top
ploypleng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ploypleng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jan 2007 at 12:10

สวนรถไฟแพงมั่กๆเลยค่ะ แต่ชอบส๊วยสวย

Back to Top
lovevilla View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote lovevilla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 May 2010 at 17:47
ถ้าไม่ได้แต่งตัวเต็มที่ มีทีมงานมากมาย คงไม่ว่ากันครับ
Back to Top
lovevilla View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote lovevilla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 May 2010 at 17:50
ได้ผลอย่างไรแวะมาบอกนะครับ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.180 seconds.