แต่งงาน การเตรียมตัวก่อน จอง Package ถ่ายภาพ - WeddingSquare - Page 2
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > สตูดิโอถ่ายภาพ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

การเตรียมตัวก่อน จอง Package ถ่ายภาพ

Page  <123>

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
piggie View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote piggie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: การเตรียมตัวก่อน จอง Package ถ่ายภาพ
    Posted: 11 Oct 2006 at 16:51
ต้องคุยดี ๆ นะคะ ถ้าไม่เข้าใจควรถามผจก.ร้านด้วยค่ะ อย่างเราเคยไม่เข้าใจ pk และเข้าใจผิด แต่ผจก.ก็ clear ให้และให้รูปที่ยังไม่ได้รับมาจนครบแล้วคะ
Back to Top
gang-11 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gang-11 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Nov 2006 at 17:21

บางร้านก็ขายราคาโหดจริงละครับ แต่บางร้านก็สมน้ำสมเนื้อ ก็เลือกเอาแต่บางทีก็น่าเห็นใจนะลงทุนหลายล้านก็เลยคงคิดแพงเป็ นธรรมดา

Back to Top
aoykaja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aoykaja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2007 at 13:50

ดีมากๆเลยค่ะ  แต่เราจองไปแล้วแล้วก็ถ่ายรูปไปแล้วด้วย ก็เลยลองถามเค้าดูถ้าซื้อเพิ่มคิดเท่าไหร่  8*10รูปละตั้ง 800 นะ  คือตอนแรกก็ไม่รู้นะ ทำไงดีหล่ะ เพราะยังไม่ได้ไปเลือกรูปเลย อยากได้คำแนะนำในการต่อรองหน่อยนะ แล้วถ้าต้องการซื้อเป็นไฟล์รูปเค้าจะขายไหมเนี๊ยะ  อยากให้ช่วยให้คำแนะนำหน่อยนะ จะไปเลือกรูปวันที่ 22 นี้แล้วหนะ

Back to Top
tatar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tatar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2007 at 11:12

เป็นกระทู้ที่มีประโยชน์มาก ๆ สำหรับ คู่ที่กำลังแต่งงานค่ะ

Back to Top
beautyaloha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote beautyaloha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2007 at 15:19

คุณ yingyotr ค่ะ sale ชื่ออะไรค่ะ แล้วซื้อpackgate เท่าไหร่เหรอเพราะเข้าไปดูมาเหมือนกันได้ pc

25000 แต่ยังไม่ได้จองกำลังตัดสินใจอยู่ รูปถ่ายมาดีไหมค่ะขอบคุณค่ะ

Back to Top
pumie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pumie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2007 at 16:50

อ่านเวปนี้ตั้งแต่ยังไม่ตัดสินใจแต่งงาน

จนถึงวันนี้ที่ต้องแต่ง  ก็เลยไม่ หลงกล เหล่าสตูชื่อดัง (ดังแต่ชื่อ)

และจ่ายเงินคุ้มค่ากับที่เหนื่อยหามา

ขอบคุณ weddingsquare มากค่ะ

Back to Top
kittyead View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kittyead Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2007 at 16:55

จอง package ไปแล้วเหมือนกัน  น่ากลัวจังเลย  จะไว้ใจได้ไหมเนี่ย กลุ้ม

Back to Top
Cher-ry View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Cher-ry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2007 at 11:12

เราก็เพิ่งไปจองมาเมื่อวานนี่เอง  ที่เมืองทอง  (แต่จองไปเพียง 2000 นะ  ตอนแรกว่าจะไม่เอาแล้วมันแพงเกิน  แต่ sale ไม่ยอมในลุกไปต้องฟังต่อ  แฟนก็เลยจองไป 2000 อะ  กะว่าถ้ารายละเอียดไม่ success หรือมีอะไรไม่พอใจ  ก็อาจจะเปลี่ยนใจได้  จะได้ไม่เสียดายมาก)

เลือกของ We wedding อยู่ ถ. เพชรบุรีตัดใหม่

แพคเกจ 40,000 บาท

1. อัดภาพขยายขนาด 10*12  จำนวน 14 ภาพ พร้อมอัลบั้ม 1 เล่ม (LCD)

2. อัดภาพขยายขนาด 20*24 จำนวน 1 ภาพ พร้อมกรอบหลุยส์

3. อัดภาพขยายขนาด 16*20  จำนวน 1 ภาพ (รวมภาพไม่มีกรอบ)

4. อัดภาพขยายขนาด 4*5 จำนวน 14 ภาพ (ที่เลือก) + Film

5. ชุดเจ้าสาว+เจ้าบ่าวสำหรับถ่ายภาพ +แต่งหน้าทำผม 5 ชุด/สไตล์

6. ชุดเจ้าสาว+เจ้าบ่าวในวันจริง 2 ชุด (ชุดใหม่ไม่มีเพิ่ม 8,000+15,000) + แต่งหน้าทำผม 1 เวลา

7. ถ่ายภาพ VDO วันจริง 1 เวลา

8. ถ่านภาพนิ่ง 5 ม้วน พร้อมอัดภาพ 1 เวลา

9. จัดทำ  presentration 1 แผ่น VCD

ราคานี้  OK มั้งสำหรับทั่วไปอะค่ะ????

Back to Top
Cher-ry View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Cher-ry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Apr 2007 at 14:18

หลังที่จองไปแล้ว 

วันรุ่งขึ้นก็ไปลองชุดที่ร้าน  ขอบอกแพคเกจ 40,000 ชุดเก่ามาก  สีหมองไม่ค่อยขาวเลย

แต่เค้าบอกว่าชุดใหม่  เราก็งง

มัดจำไปแล้ว 2000

ได้ลอง 5 ชุด  ก็ OK

คราวนี้ลองที่ดูที่  ที่รัก wedding สตูดิโอ  รามอินทรา  ขอบอกประทับใจมาก

ชุดขาวใหม่สะอาดทุกชุด  เค้าบอกว่าเดี๋ยวจะมีชุดมาใหม่เรื่อย ๆ ดูไปเรื่อย ๆ ก่อน  อย่าเพิ่งเลือก  เพราะล็อดหน้ามีมาใหม่อีกเยอะ  แพคเกจก็สุดคุ้ม

คราวนี้เปลี่ยนใจเลย  ยอมทิ้งเงิน 2000 ที่วางมัดจำไว้ที่ we wedding เลย

แล้วมาเลือกใช้บริการที่นี่แทน  ราคา 50,000 บาท  ได้เยอะเหมือนกัน  เมื่อเทียบกับร้านอื่น ๆ นะ

• ถ่ายภาพ in door และ out door  100  Action  ให้เลือก     เลือกภาพได้ 16 ภาพ
  • ถ่ายภาพ  Out door (สวนสยาม) ไม่มีเพิ่มเติม
  • ชุดใส่ถ่ายภาพ  ( เจ้าสาว , ราตรี , นานาชาติ )    6  ชุด  /  ฟรีสไตส์  6  ชุด (พร้อมเครื่องประดับตามสไตส์ชุด)
  • แต่งหน้า / ทำผมวันถ่ายภาพตามสไตส์ชุด  6  ครั้งตามสไตส์ชุด
  • จัดทำภาพมาขยาย  ขนาด   12 * 15 นิ้ว  16 ภาพให้เลือก  (พร้อมอัลบั้มภาพสวยหรู LCD gold)
  • ภาพพร้อมฟิล์ม   ขนาด   4*5   นิ้ว  16  ภาพที่เลือกไว้ในแพคเกจ  (พร้อมอัลบั้มพิเศษ)
  • เลือกภาพมาขยาย ขนาด   16*20  นิ้ว   1  ภาพให้เลือก   ไม่มีกรอบ
  • เลือกภาพมาขยาย ขนาด   20*24  นิ้ว   1  ภาพให้เลือก   พร้อมกรอบหลุยส์
  • ชุดวันงานสำหรับเจ้าสาว (ชุดใหม่)     2  ชุด   พร้อมเครื่องประดับ
  • ชุดวันงานสำหรับเจ้าบ่าว    2  ชุด
  • แต่งหน้า / ทำผมวันงานสำหรับเจ้าบ่าว + เจ้าสาวในสตูดิโอ    2  เวลา (เช้า+เย็น)
  • ถ่าย+ล้างอัดภาพนิ่งวันงาน   14  ม้วน  /  2  เวลา (เช้า+เย็น)
  • ถ่ายวิดีโอวันงาน   ตลอดงาน  /  1 เวลา (พร้อมตัดต่อ) + VCD  2  แผ่น
  • Thank you Card  100 ใบ
  • Presentation  (ภาพถ่ายตามสไตส์ในแพคเกจ) 1 แผ่น สำหรับเปิดในงาน
  • กล่องใส่ซอง
  • สมุดอวยพร
  • ผ้าสีชมพูผูกหน้ารถ + ตุ๊กตา

ขาดแต่ของชำร่วยกับการ์ด ที่ต้องหาเอง

Back to Top
CWKM View Drop Down

Post Options Post Options   Quote CWKM Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Apr 2007 at 02:19

ฮือๆ อ่านทีหลัง เสียใจมากกว่า จองไปแล้วด้วยเหมือนกัน sale ก็บอกแล้วว่ารูปละ พันบาท ขนาด 8x10
คงทำใจลุ้นเอา ตอนใกล้วันจริง แต่ถ้าสมาชิกท่านไหนมีข้อมูลเรื่องจริงผ่านจอ ขอเล่าให้ฟังเป็นประสบการณ์ด้วยค่ะ จองของร้าน Beloved Studio ที่ทองหล่อไว้ เมื่องานแฟร์ที่เมืองทองล่าสุดมานี่เองค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Back to Top
moomui View Drop Down

Post Options Post Options   Quote moomui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2007 at 22:50

เราจะเป็นวทจส ปีนี้แล้วงะ แต่ว่ายังหาสตูดิโอไม่ได้เลย รบกวนแนะนำหน่อยนะคะ ที่ดึ ๆ นะคะ หรือว่าเอาเป็นแบบ ที่ไม่ใช่สตูดิโออย่างไหนดีกว่ากันคะ เพราะอย่างที่ไม่ใช่สตูดิโอจะได้ภาพเยอะมากแต่ว่าเค้าใช้กล้องด ิจิตอลไม่เหมือนสตูใช้ฟิลม์ อีกแบบ แต่ว่าเรื่องชุดที่สตูมีชุดให้ใส่เยอะกว่า แต่ส่วนอีกอันต้องหาชุดมาเอง อย่างไหนดีกว่ากันคะ รบกวนแนะนำที่ดี ๆ มาด้วยคะ ขอบคุณทุกท่านคะ

Back to Top
nuey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Sep 2007 at 21:19

กำลังอ่านเรื่อง Studio อยู่ค่ะ เป็นประโยชน์มากๆ เลย รู้สึกว่าโอกาสเสี่ยงที่จะเจอ studio แย่ๆ โดยไม่รู้ตัวมีสูงมาก เสียดายอย่างเดียวคือ การที่ไม่กล้าบอกชื่อ Sudio ที่ทำให้หลายคนต้องเจ็บใจ 

ในความเห็นส่วนตัวนะคะ ที่คิดว่าควรจะบอกชื่อร้านมาเลย ไม่ต้องย่อตัวอักษรให้เดาเอง (เพราะอาจจะเดาผิด)เพราะว่านั่นเป็นประโยชน์ที่สุดแล้วในการช่ว ยเพื่อนๆ อีกหลายคู่ในอนาคต  อย่างน้อยนะคะ จำนวน studio ที่ไม่ดีมันจะได้ลดน้อยลงไปบ้าง  บอกมาเถอะค่ะ อย่าไปยอมให้พวกนี้เอาเปรียบเพื่อนมนุษย์ด้วยกันอีกเลย  ถ้าเป็นเรา ๆ ร้านไหนดีไม่ดียังงัย เราจะลงเว็บให้ทุกคนรู้กันไปเลยว่าชื่ออะไร อยู่ที่ไหน บริการยังงัย

Back to Top
Lucky_love View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lucky_love Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2007 at 09:49

ก่อนจะตัดสินใจก็ต้องถามให้ละเอียด อาจจะเสียเวลาสักนิด

แต่ก็เพื่อผลประโยชน์ของเรานะค่ะ

Back to Top
adchara31 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote adchara31 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Oct 2007 at 17:39

ถ่ายไปแล้วค่ะ แต่เสียดายจังที่เพิ่งมาอ่านกระทู้ของเพื่อนๆ ก็เหลือแต่ไปเลือกภาพ

ไม่รู้จะใจแข็งพอหรือป่าว

Back to Top
chirapoa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chirapoa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2007 at 23:34

ดีคะกระทู้นี้ ดีมาก ๆ

สำหรับคนที่ยังคิดไม่ออก ฯลฯ จะได้มีข้อมูลในการระวัง และตัดสินใจคะ

Back to Top
bookky23 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bookky23 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Oct 2007 at 19:42

แนะนำให้พยายามดูหลายๆที่นะคะ ทางที่ดีที่สุดคือไปที่ร้านเลย แต่นั่นก็ไม่ได้หมายความว่าจองหน้าร้านแล้วอาจจะดีนะคะ แต่ถ้าจองตามงานเค้าก็จะบอกว่าเพราะคุณไม่เห็นร้านไงเค้าถึงลดๆ ๆๆ ไม่ให้ใครเท่านี้เลย จองไว้จะใช้เมื่อไหร่ก็ได้ ยังไงวันนึงคุณก็ต้องซื้ออยู่ดี แล้วก็วันนี้วันสุดท้ายแล้วนะไม่มีอีกแล้ว หรือกลับมาใหม่จะไม่ได้ดีกว่านี้แล้ว

อย่าค่ะ อย่าไปเสียดายเชียว คราวหน้าไปใหม่อาจได้ดีกว่าเดิมถ้าไม่ดีกว่าเดิมก็อย่าเพิ่งจอง ค่ะ ทุกที่ทุกสตูใช้วิธีการพูดแบบเดียวกันทั้งนั้น อย่างกับฝึกมาจากสถาบันเดียวกันแนะ มันเป็นจิตวิทยาอย่างหนึ่งค่ะ จะใช้ทั้งการโจมตีร้านอื่นทุกวิถีทางร้านเค้าดีที่สุด

พยายามใจเย็นๆทำเฉยๆปล่อยเค้าพูดไปแล้วดูรูปเยอะๆค่ะว่าชอบมั้ย ให้เค้าจัดเลยว่าเราต้องการอะไรบ้างอะไรไม่เอาก็บอกไม่เลยค่ะ ขอบอกนะคะยิ่งนั่งนานยิ่งได้แถมเยอะค่ะ เค้าจะแถบไปจนกว่าเราจะตกลงกับเค้าค่ะ อีกวิธีที่จะลุกออกมาพยายามให้เจ้าบ่าวปฏิเสธให้ค่ะ เพราะส่วนใหญ่ทางสตูมันจะคิดว่าคนที่ตัดสินใจคือเจ้าบ่าว บอกไปว่ายังตัดสินใจตอนนี้ไม่ได้ค่ะ เท่านั้นจบ

Back to Top
thost View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thost Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Dec 2007 at 19:40

เศร้านิด ๆ นะครับ
ไปถ่ายมาแล้วที่ Deep love บริการดีมาก ๆ พนักงานเก่งทุกคนเลย ชุดสวยซื้อ package 30000 ไปรู้สึกว่าคุ้มครับที่ได้
ชุดเจ้าบ่าวหมั้น 1 ชุด พร้อมเครื่องประดับ
ชุดเจ้าสาวหมั้น 1 ชุด พร้อมเครื่องประดับ
ชุดแต่งงาน เจ้าบ่าว 1 ชุด
ชุดแต่งงาน เจ้าสาว 1 ชุด
แต่งหน้า 2 เวลา ในสตูดิโอวันงาน
อัลบั้มปกไม้ 8X12 1 เล่ม 12 ภาพ
อัลบั้มปกไม้ 4X5 12 ภาพ (ภาพซ้ำ)
ฟิล์ม 12 ภาพ (ภาพซ้ำ)
16X20 เลือกจาก package 1 ภาพ
20X24 เลือกจาก package 1 ภาพ + กรอบ
ภาพนิ่งวันงานหรือ VDO เลือกได้ 1 อย่าง

ดันเกิดปัญหาตอนเลือกรูปเพิ่มไปอีก 35000 รวม 65000 จ่ายไปแล้ว 50000 ค้างจ่าย 15000 แต่พอดีมีปัญหาทางบ้าน (เลือกรูป 24 ธ.ค. 50) ตอนที่เค้าทราบราคา คุยกับ AE แล้วเค้าเอารูปไปแช่ฟิล์มล้างแล้ว 58 รูป รูปละ 400  เลยได้เท่าที่มีใน package ฟิล์มที่ล้างก็ไม่ได้ทำให้เสียเงินฟรี 23200  ต้องจ่ายเค้าอีก 3200เซ็งเลยแหละ เลยอยากบอกวทจบ และ วทจส ให้คุยกับคนที่เกี่ยวข้องก่อนที่จะจ่ายเงินซื้อรูปเพิ่มนะครับ จะได้สบายใจกันทุกฝ่าย ผนเห็นใจทาง sale นะเพราะว่าจริง เค้าอยากช่วยเราเยอะมากและสบายใจมาก ๆ แต่เงื่อนไขของร้านเป็นแบบนี้ (เค้าบอกอย่างนั้นนะ) ก็สรุปว่าเสียเงินฟรีไป แต่ก็ happy มากกว่า sad ครับ (เดี๋ยวค่อยแอบที่บ้านไปซื้อทีหลัง 555 เผลอ ๆ ถ่ายใหม่ด้วย ติดใจ)

ยังไงวันแต่งก็มั่นใจว่า OK เพราะเห็นฝีมือของทุกฝ่ายแล้วล่ะครับ

Back to Top
new exp View Drop Down

Post Options Post Options   Quote new exp Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Mar 2008 at 22:59

สำหรับร้าน Wedding แห่งนี้ ทำให้เรารู้สึกหวาดกลัวกับร้านสตูฯเลยนะ  กลัวมากขนาดไม่กล้าเข้าไปคุยกับที่อื่น ๆ อีก

เราอยากได้ข้อมูลเกี่ยวกับPackage แต่งงาน เลยไปงานที่เมืองทอง แล้วก้อเป็นเรื่องจนได้ โดนดึงเข้าไปฟัง อารมณ์อยากรู้ก็เลยไปฟัง  แต่ก่อนฟัง บอกเซลล์แล้วนะ ว่าขอฟังเฉย ๆ นะ ยังไม่ซื้อนะ เพราะเรายังไม่ได้วันแต่งแน่นอนเลย คงอีกนาน  เค้าก้อบอกไม่เป็นไร ฟังก่อนก้อได้

พอนั่งฟัง ๆ ๆ เค้าก้อให้ราคา PK มา เรายังเฉย ๆ เพราะเราเพิ่งเข้ามาคุยเป็นร้านแรกเอง เค้าก้อบอกว่า เค้าอยากได้เราเป็นลูกค้า เค้าจะแถมให้ ทั้งขนาดของรูปภาย แถมชุดเช่าตัด แถมถ่ายรูปในงาน แถมอะไรอีกมากมาย จนเราแถมสงสัยว่า ถ้าเราตอบตกลงแต่ตอนแรก เราคงไม่ได้สิ่งเหล่านี้

เราบอกว่า ขอไปตัดสินใจก่อน ขอคิดดูก่อนนะ เดี๋ยววันอาทิตย์มาจอง เค้าก้อบอกว่า ไม่ได้ ต้องจองตอนนี้ ถึงจะได้ของที่เขาให้ เราพยายามบ่ายเบี่ยงต่าง ๆ เค้าก้อพยายามหาเหตุผล หาของแถมมาเพิ่มอีก  เราก้อยังลังเลอยู่  ตอนนี้เซลล์ในร้านเริ่มเข้ามาล้อมหน้าล้อมหลัง พยายามหาเหตุผลต่าง ๆ ทั้งลดเงินมัดจำให้ แล้วมาให้อีกทีวันอาทิตย์  เรารู้สึกถูกกดดันมาก ขนาดอยากเข้าห้องน้ำ ยังไม่ให้เราเข้าเลย ตอนนั้นเราคิดว่า ถ้าเราไม่เซ็นต์ชื่อในใบสั่งงาน เรากับแฟนคงไปไหนไม่ได้แน่เลย  ผลสุดท้าย เราก็ต้องยอมจ่ายเงินมัดจำให้เขาไปส่วนนึงก่อน พวกเซลล์จึงค่อยหาย ๆ ไปทีละคน และเราจึงออกมาได้

หลังจากออกร้านนี้ เราเดินผ่านร้านอื่น ๆ เขาพยายามให้เราเข้าไป เราไม่กล้าเข้าไปแล้ว

และวันนี้(วันอาทิตย์) เราไม่ได้จ่ายเงินมัดจำเขาเพิ่ม เพราะเรารู้สึกแย่ ๆ กับสตูฯนี้แล้ว  เขาก้อเงียบไปเลย เพื่อนเราบอกว่า เค้าไม่โทรมาตามหรอก เขาทำยังงี้ ได้เงินมัดจำก้อกำไรแล้ว ไม่ต้องทำอะไรให้เราเลยฃ

เพื่อนบอกว่า ทำไมไม่ลุกออกมาเลย เราบอกว่า ถ้าอยู่ในสถานการณ์นั้น ถึงจะเข้าใจแหละ

เฮ้อ แย่ที่สุดเลย  รู้สึกตัวเอง เสียค่าโง่ ยังไงไม่รู้

Back to Top
namajang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote namajang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Mar 2008 at 12:27
สตูดีๆๆๆก้อมีหลายที่นะคะ
Back to Top
namajang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote namajang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Mar 2008 at 12:30
สตูแถวศรีนคริทร์เป็นงัยบ้างคะใครพอมีรายละเอียดบ้างคะ
Back to Top
preav View Drop Down

Post Options Post Options   Quote preav Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Mar 2008 at 23:14

เปรี้ยวก็เพิ่งจอง package มาในงาน wedding fair ที่เมืองทอง ที่รีบจองเพราะไม่ค่อยมีเวลา แฟนก็ไม่ชอบอะไรที่เรื่องมากและจุกจิก แต่ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ฤกษ์ที่แน่นอนเลย (คาดว่าเป็นปีนี้แน่นอนค่ะ) เสียดายที่ไม่ได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้ ตอนนี้ไม่รู้ว่าจะโดนหลอกหรือเปล่า อ่านแล้วกลัวจังเลยเพราะตอนไปจองเค้าก็จะบอกว่ามีอะไรบ้าง เราก็ตัดเอาเฉพาะที่จำเป็น แล้วก็ให้เค้าคำนวณให้ใหม่เลย เพราะว่าเค้าเสนอให้ thank you card แต่เราไม่จำเป็น แล้วก็การ์ดกับของชำร่วยก็ทำกันเอง บอกเค้าไปเลยว่าต้องการถ่ายรูปในสตูดิโอและนอกสตูดิโอ ชุดในวันแต่งงาน เค้าก็คำนวณมาให้ 3 หมื่น ก็มีตามนี้ ไม่รู้แพงหรือเปล่า
1. รูป out door ที่ระยอง (เค้าบอกว่ายกกองฟรี แต่ไม่ได้ถามว่าค่ารถฟรีด้วยหรือไม่) และ in door 
ถ่ายให้ 80-100 ภาพ
2. รูปขนาด 10*12 นิ้ว จำนวน 30 รูปใส่อัลบั้มไม้
3. ขยายรูป 20*24 นิ้ว จำนวน 1 รูป (รูปซ้ำ) กรอบรูปหลุยส์ (แต่ในสัญญาดันลืมเขียนว่าเป็นหลุยส์)
4. แถม 4*5 นิ้ว จำนวน 30 ภาพ (รูปซ้ำ) พร้อมอัลบั้ม
5. แถม 20*24 นิ้ว จำนวน 1 ภาพ (รูปซ้ำ)
6. แถม file รูปจำนวน 30 รูป (รูปซ้ำ) ต้องการเอาไปทำการ์ดเองค่ะ
7. แต่งหน้าทำผมวันจริง 1 เวลา นอกสถานที่
8. วีดีโอในวันจริง 1 เวลา นอกสถานที่
9. ถ่ายรูปในวันจริง 1 เวลา นอกสถานที่
10. ชุดถ่ายรูปในสตูและนอกสตู คนละ 10 ชุด
11. ชุดในวันงานคนละ 2 ชุด รวมเครื่องประดับ (อันนี้ก็ลืมเขียนอีกว่ารวมเครื่องประดับ)
จ่ายมัดจำไปตั้ง 9 พัน  ตอนที่ตกลงกับเค้าก็มีแค่เรื่องชุด แล้วก็ถ่ายรูปก็ตกลงไว้ที่ 1 หมื่น ก็เลยเดินไปที่บู๊ทอื่นเพื่อเปรียบเทียบกัน ไปนั่งฟังแต่ละบู๊ท ประมาณ 3 บู๊ท จนแฟนรำคาญ เค้าก็บอกว่าถ้าพอใจก็จองไปเลย เพราะบางบู๊ทพอเรานั่งฟังสักพักบอกยังไม่เอา เค้าก็จะหน้าบึ้งทันที แล้ว sale ก็ไม่ค่อยถูกชะตาด้วยมั้ง (ไม่รู้มองผิดไปเปล่า) ก็เลยกลับมาที่บู๊ทแรกก็ให้เค้าคำนวณอันที่เราต้องการ โทรเช็คเพื่อนที่เคยแต่งงานว่าราคาค่าช่างกล้อง ช่างแต่งหน้า ราคานี้แพงมั้ย เพื่อนบอกไม่แพง เลยตัดสินใจจองเลย พอกลับมาบ้านนั่งอ่านสัญญาถึงรู้ว่าขาด อะไรบ้าง โทรไปหาเซลส์ พี่เค้าให้เข้าไปคุยที่ร้านกับเจ้าของได้เลย พอเข้าไปที่ website ก็เข้าไม่ได้ เลย search หา พบว่ามีที่บ่นร้านนี้หลายคน คราวนี้ไม่สบายใจหนักเลย มีเจ้าหน้าที่เค้าบอกว่าเค้าดูแลเราตั้งแต่ต้นจนจบเรียกว่า AE เค้าก็ให้คำแนะนำดี ให้เข้าไปคุยที่ร้านให้เคลียร์เลย เพิ่งไปที่ร้านเมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้ว (ที่ต้องรีบเข้าไปเพราะว่าไม่สบายใจเลยต้อ งเข้าไปดูที่ร้าน) เลือกชุดที่จะถ่ายรูป ช่างที่เค้าตัดเย็บเสื้อผ้าก็ขนเสื้อผ้ามาให้เลือกเยอะดี แล้วก็บอกว่ารูปร่างเราต้องใส่อย่างไร แต่มาเข้าใจกันผิดเรื่อง outdoor กับ indoor จะจัดชุดให้แล้วบอกจำนวนผิด แต่เปรี้ยวก็บอกเค้าว่าแปลความหมายผิด ดันแปลสลับ เปรี้ยวก็งงอยู่ตั้งนาน แต่ก็เป็นเรื่องตลก ๆ มาไม่ตลกก็ตรงเถียงเรื่องจำนวนชุด เพราะว่าเราได้ตั้ง 10 ชุด กลัวขาดทุนก็ให้เค้าเลือกมา แล้วเราเลือกจนครบเค้าบอกว่าเกินเพราะดันไปนับชุดที่จะเตรียมเอ ง เปรี้ยวเลยไม่ยอมนับรวมได้ไง ไปถาม AE เค้าบอกว่าช่างนับผิด ยังบอกแฟนเลย ถ้าเป็นบางคนตัดความรำคาญคงไม่ถาม เพราะช่างเค้างง ๆ แต่ก็ได้ชุดที่ถ่ายรูปมาก็สวย บางชุดก็ลองได้ แต่บางชุดลองวันถ่ายเลย ต้องลองดูตอนสิ้นเดือน เพราะนัดถ่ายรูปให้หมดเลย
แต่มาติดปัญหาตรงจ่ายเงิน เพราะสัญญามันมีจ่ายเป็นงวด แต่สิ้นสุดแค่เลือกภาพ แต่ package ของเปรี้ยวรายละเอียดมันถึงงานเลิกเลย จะจ่ายตอนงวดสุดท้ายตอนที่ช่างถ่ายรูปเอารูปในงานมาให้ แต่ทางเจ้าของเค้าไม่ยอม พี่ที่ทำงานเค้าก็เตือน เพราะบางคนเจอประเภทช่างแต่งหน้าเปลี่ยนคนวันงาน  เพราะรับงานซ้อน สั่งตัดชุดไม่สวย แล้วก็อีกหลายเรื่อง ทางร้านก็ยืนยันว่าเค้าไม่เป็นอย่างนั้น ทางเปรี้ยวก็บอกว่าถ้าถึงวันงานก็ต้องยอมรับสภาพเพราะเวลานั้นท ำอะไรไม่ได้ ก็เลยแกล้งขู่เค้าไปว่าเรามีเพื่อนเยอะ แล้วก็น้องอีกที่ยังไม่ได้แต่งงาน ถ้าทำไม่ดี ตามที่คุยไว้ จะแจ้ง สคบ.เลย เค้าก็บอกว่าทางร้านทำเองหมดทุกอย่างไม่ได้จ้างใคร แล้วล็อคเวลาให้หมด ตรงนี้ก็คงต้องวัดดวง แต่มีเรื่องที่ไปถ่าย outdoor ทางร้านบอกว่ายกกองให้ฟรี ทางเปรี้ยวกับแฟนเข้าใจกันว่าความหมายคือค่ารถกับน้ำมันฟรีด้วย แต่พอไปคุยจริง ๆ กลับกลายเป็นว่าเราต้องหารถพาเค้าไป ต้องจ่ายค่าเข้าขอถ่ายรูป เพราะที่จะเข้าไปถ่ายเป็นหาดส่วนตัว พอถึงตอนนี้ก็ต้องจำใจเพราะอยากถ่ายเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ผิดด้วยที่ใจร้อนแล้วไม่เคลียร์รายละเอียดให้เรียบร้อย เลยไม่สบายใจแต่ตอนนี้ก็โล่งใจมาครึ่งนึงแล้ว ยังดีที่ว่าเรื่องการ์ดเพื่อนอาสาทำให้ ของชำร่วยก็ทำเอง สถานที่จัดเลี้ยงก็เลือกโรงเรียนตอนเรียน ไม่ต้องเสียค่สถ านที่ ดนตรีอาจารย์ก็อาสามาให้ฟรี เลยลดงบประมาณไปได้เยอะเลย มีใครเคยเจอกรณีแบบเปรี้ยวบ้างมั้ยคะแล้วผลสุดท้ายเคลียร์ได้มั ้ยคะ

Back to Top
Nuu_Mee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nuu_Mee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Mar 2008 at 02:40

ฝากไว้ใหอ่านเผื่อเพื่อนๆที่กำลังเตรียมตัวถ่ายรูปนะคะ เคยลงเอาไว้ที่

http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=71455 &PN=2

แต่กลัวว่านานไปกระทู้นี้มันก็จะถูกร่นลงไปแล้วคนใหม่ๆอาจหาไม่ เจอ

หวังว่าจะเป็นประโยชน์บ้างนะคะ

แนะนำเรื่องการเลือกpackageถ่ายภาพค่ะ

กว่าจะสรุปของตัวเองได้เหนื่อยแทบแย่เลยค่ะ ก็เลยอยากมาฝากเคล็ดลับให้เพื่อนไปใช้ จะได้ไม่เหนื่อย ไม่ปวดหัวเวลาหาข้อมูล และไม่เสียดายเงินที่จ่ายค่ะ

1. งบประมาณ สำคัญมากนะคะ เราต้องรู้งบของตัวเองว่าจะใช้จ่ายส่วนไหนเท่าไร ต่อจากนั้นก็มาดูว่า งบสำหรับถ่ายรูปควรเป็นเท่าไร เพราะไม่ว่าคุณจะมีงบมากแค่ไหนแต่ถ้าไม่ทราบราคาทั่วไปที่ควรจ่ าย และสิ่งที่ทางstudioจะให้เรา ก็จะทำให้งบบานปลาย และเงินที่จ่ายไปอาจจะมากเกินไปไม่คุ้มค่ากับสิ่งที่ได้มา
    • ดูตัวอย่างจากงานเพื่อนๆก็ได้ ให้เพื่อนช่วยเป็นแม่งานแล้วให้เขาแนะนำว่าเราว่าควรแบ่งงบประม าณอย่างไร เพื่อนเบลล์จะบอกว่างบเท่าไรได้อะไรบ้าง แล้วหาข้อมูลจากstudioต่างๆเพิ่มเพื่อเปรียบเทียบ
  2. ชุดแต่งงาน สำหรับคนที่อยากเก็บชุดไว้เป็นที่ระลึกและออกแบบใหม่ตามstyleของตัวเอง ควรสั่งตัดเลย แต่จะมีราคาสูง
    • คนที่อยากออกแบบใหม่ตามstyleของตัวเอง หรือเป็นคนsizeพิเศษ แต่ไม่ต้องการเก็บชุดเป็นที่ระลึก ก็ตัดเช่าจะได้ชุดที่ใส่พอดีตัว ราคาจะถูกลง
    • คนที่ไม่มีปัญหาเรื่องรูปร่าง และไม่ต้องการสิ้นเปลือง ก็เช่าชุด ราคาจะไม่สูงมาก ควรเลือกstudio หรือร้านเช่าชุดที่มีแบบให้เลือกหลากหลายและupdateแบบใหม่ๆอยู่เสมอ

3.    ความชอบเรื่องการถ่ายภาพ

·        ไม่ค่อยชอบถ่ายรูป ก็ลือกpackageเล็กๆที่มีภาพหน้างาน มีภาพให้เลือก 10-15 ภาพและอัลบัมLCD ก็พอค่ะ ระวังอดใจไม่ไหวเลือกภาพเพิ่มนะคะ ท่องเอาไว้ว่า เพิ่มภาพละ 1,200 เชียวนะ

·        ถ้าชอบถ่ายรูปมากๆและอยากได้fileภาพทั้งหมดที่ถ่าย ก็เลือกแบบที่เหมาจ่าย จะประหยัดกว่าค่ะ

4.   styleการถ่ายภาพ ดูจากหลายๆแหล่ง สะสมข้อมูลเยอะๆแล้วดูว่าเราชอบแนวไหน แล้วเงื่อนไขทางร้านเป็นอย่างไร บริการของทางร้านดีไหม

5.   โทร.ไปสอบถามรายละเอียดร้านนี่เราสนใจ แล้วไปชมผลงานหน้าร้าน ว่ามีชุดสวยๆให้เลือกเยอะไหม styleการถ่ายรูปสวยไหม กรอบรูป และอัลบัมประณีตไหม

6.   ทำสัญญา ส่วนใหญ่จะให้จ่ายมัดจำ 30% ดูรายละเอียดให้ชัดเจน ให้เขาบันทึกทุกข้อตกลงทุกรายละเอียดในสัญญา ตรวจทานให้เรียบร้อยก่อนลงชื่อ

7.   เตรียมตัวถ่ายรูป ทำการบ้านเรื่องstyleรูปที่ต้องการ ดูแลสุขภาพให้ดี ฝึกยิ้ม+จัดท่าถ่ายรูป หามุมที่สวยที่สุดสำหรับตัวเอง เวลาถ่ายรูปจะเป็นธรรมชาติ ไม่ใช่ท่อนไม้

******การศึกษรายละเอียดเปรียบเทียบstudio เป็นเรื่องที่สำคัญมากๆนะคะ จะทำให้เราเลือกในสิ่งที่เราต้องการได้แล้วไม่มาเสียดายที่หลัง

******ติดตามpromotion ต่างๆของทางร้านที่เราสนใจ เพราะช่วงนั้นจะถูกมากๆ

######การมีเวลาเตรียมงานมากเป็นข้อได้เปรียบในการศึกษาข้อมูล แต่ก็เป็นการท้าทายว่าช่วงที่เราตัดสินใจจองนั้น คุ้มค่าที่สุดกับการจ่ายเงินล่วงหน้าเป็นเวลาหลายๆเดือนหรือเปล ่า (ของเบลล์จองทุกอย่างล่วงหน้า 9 เดือนค่ะ กันพลาด เพราะทุกอย่างมีรายละเอียดปลีกย่อยมาก)

หวังว่าข้อมูลเหล่านี้พอจะเป็นประโยชน์ และช่วยให้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นนะคะ

Edited by Nuu_Mee
Back to Top
bengee-jv View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bengee-jv Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Mar 2008 at 10:17

แนะนำว่าให้ถ่ายกับ freelance ดีกว่าค่ะ รูปจะออกมาสวยและถูกใจกว่ามาก ราคาก้อไม่แพงด้วย ของเบ็นไปถ่ายที่หัวหินกับ art of aud, package 26,000.- จริงๆตามแพคเกจจะได้รุปแค่ 120รูป แต่เอาเข้าจริงพี่เค้าถ่ายไปเกือบ250รูป และให้ไฟล์เราทั้งหมดมาเลือกรูปเพื่อทำอัลบั้ม LCD 28 หน้า และได้รูปหน้างาน30x40" อีก 1รูป ส่วนเสื้อผ้าก้อเตรียมไปเอง ชุดแต่งงานก้อไปเช่าเอา ชุดละ 2,000บาทค่ะ รูปที่ออกมาสวยถูกใจมากๆ เลือกลงอัลบั้มไม่ถูกเลย

ยังไงอยากให้เพื่อนๆ คิดให้ดีดีก่อนเลือกถ่ายกับสตูนะค่ะ ถ้าพอมีเวลาหาข้อมูลหรือเตรียมงาน แนะนำว่าควรแยกการถ่ายรูปกับชุดแต่งงานดีกว่าค่ะ มันจะถูกใจเรามากกว่าค่ะ

Back to Top
nut & nut View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nut & nut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2008 at 14:11

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะมีประโยชน์มากๆเลยเพราะกำลังตัดสินใจอยู ่ค่ะ

Back to Top
lalita123 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lalita123 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Apr 2008 at 22:31
Originally posted by preav

เปรี้ยวก็เพิ่งจอง package มาในงาน wedding fair ที่เมืองทอง ที่รีบจองเพราะไม่ค่อยมีเวลา แฟนก็ไม่ชอบอะไรที่เรื่องมากและจุกจิก แต่ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ฤกษ์ที่แน่นอนเลย (คาดว่าเป็นปีนี้แน่นอนค่ะ) เสียดายที่ไม่ได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้ ตอนนี้ไม่รู้ว่าจะโดนหลอกหรือเปล่า อ่านแล้วกลัวจังเลยเพราะตอนไปจองเค้าก็จะบอกว่ามีอะไรบ้าง เราก็ตัดเอาเฉพาะที่จำเป็น แล้วก็ให้เค้าคำนวณให้ใหม่เลย เพราะว่าเค้าเสนอให้ thank you card แต่เราไม่จำเป็น แล้วก็การ์ดกับของชำร่วยก็ทำกันเอง บอกเค้าไปเลยว่าต้องการถ่ายรูปในสตูดิโอและนอกสตูดิโอ ชุดในวันแต่งงาน เค้าก็คำนวณมาให้ 3 หมื่น ก็มีตามนี้ ไม่รู้แพงหรือเปล่า
1. รูป out door ที่ระยอง (เค้าบอกว่ายกกองฟรี แต่ไม่ได้ถามว่าค่ารถฟรีด้วยหรือไม่) และ in door 
2. รูปขนาด 10*12 นิ้ว จำนวน 30 รูปใส่อัลบั้มไม้
3. ขยายรูป 20*24 นิ้ว จำนวน 1 รูป (รูปซ้ำ) กรอบรูปหลุยส์ (แต่ในสัญญาดันลืมเขียนว่าเป็นหลุยส์)
4. แถม 4*5 นิ้ว จำนวน 30 ภาพ (รูปซ้ำ) พร้อมอัลบั้ม
5. แถม 20*24 นิ้ว จำนวน 1 ภาพ (รูปซ้ำ)
6. แถม file รูปจำนวน 30 รูป (รูปซ้ำ) ต้องการเอาไปทำการ์ดเองค่ะ
7. แต่งหน้าทำผมวันจริง 1 เวลา นอกสถานที่
8. วีดีโอในวันจริง 1 เวลา นอกสถานที่
9. ถ่ายรูปในวันจริง 1 เวลา นอกสถานที่
10. ชุดถ่ายรูปในสตูและนอกสตู คนละ 10 ชุด
11. ชุดในวันงานคนละ 2 ชุด รวมเครื่องประดับ (อันนี้ก็ลืมเขียนอีกว่ารวมเครื่องประดับ)
จ่ายมัดจำไปตั้ง 9 พัน  ตอนที่ตกลงกับเค้าก็มีแค่เรื่องชุด แล้วก็ถ่ายรูปก็ตกลงไว้ที่ 1 หมื่น ก็เลยเดินไปที่บู๊ทอื่นเพื่อเปรียบเทียบกัน ไปนั่งฟังแต่ละบู๊ท ประมาณ 3 บู๊ท จนแฟนรำคาญ เค้าก็บอกว่าถ้าพอใจก็จองไปเลย เพราะบางบู๊ทพอเรานั่งฟังสักพักบอกยังไม่เอา เค้าก็จะหน้าบึ้งทันที แล้ว sale ก็ไม่ค่อยถูกชะตาด้วยมั้ง (ไม่รู้มองผิดไปเปล่า) ก็เลยกลับมาที่บู๊ทแรกก็ให้เค้าคำนวณอันที่เราต้องการ โทรเช็คเพื่อนที่เคยแต่งงานว่าราคาค่าช่างกล้อง ช่างแต่งหน้า ราคานี้แพงมั้ย เพื่อนบอกไม่แพง เลยตัดสินใจจองเลย พอกลับมาบ้านนั่งอ่านสัญญาถึงรู้ว่าขาด อะไรบ้าง โทรไปหาเซลส์ พี่เค้าให้เข้าไปคุยที่ร้านกับเจ้าของได้เลย พอเข้าไปที่ website ก็เข้าไม่ได้ เลย search หา พบว่ามีที่บ่นร้านนี้หลายคน คราวนี้ไม่สบายใจหนักเลย มีเจ้าหน้าที่เค้าบอกว่าเค้าดูแลเราตั้งแต่ต้นจนจบเรียกว่า AE เค้าก็ให้คำแนะนำดี ให้เข้าไปคุยที่ร้านให้เคลียร์เลย เพิ่งไปที่ร้านเมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้ว (ที่ต้องรีบเข้าไปเพราะว่าไม่สบายใจเลยต้อ งเข้าไปดูที่ร้าน) เลือกชุดที่จะถ่ายรูป ช่างที่เค้าตัดเย็บเสื้อผ้าก็ขนเสื้อผ้ามาให้เลือกเยอะดี แล้วก็บอกว่ารูปร่างเราต้องใส่อย่างไร แต่มาเข้าใจกันผิดเรื่อง outdoor กับ indoor จะจัดชุดให้แล้วบอกจำนวนผิด แต่เปรี้ยวก็บอกเค้าว่าแปลความหมายผิด ดันแปลสลับ เปรี้ยวก็งงอยู่ตั้งนาน แต่ก็เป็นเรื่องตลก ๆ มาไม่ตลกก็ตรงเถียงเรื่องจำนวนชุด เพราะว่าเราได้ตั้ง 10 ชุด กลัวขาดทุนก็ให้เค้าเลือกมา แล้วเราเลือกจนครบเค้าบอกว่าเกินเพราะดันไปนับชุดที่จะเตรียมเอ ง เปรี้ยวเลยไม่ยอมนับรวมได้ไง ไปถาม AE เค้าบอกว่าช่างนับผิด ยังบอกแฟนเลย ถ้าเป็นบางคนตัดความรำคาญคงไม่ถาม เพราะช่างเค้างง ๆ แต่ก็ได้ชุดที่ถ่ายรูปมาก็สวย บางชุดก็ลองได้ แต่บางชุดลองวันถ่ายเลย ต้องลองดูตอนสิ้นเดือน เพราะนัดถ่ายรูปให้หมดเลย
แต่มาติดปัญหาตรงจ่ายเงิน เพราะสัญญามันมีจ่ายเป็นงวด แต่สิ้นสุดแค่เลือกภาพ แต่ package ของเปรี้ยวรายละเอียดมันถึงงานเลิกเลย จะจ่ายตอนงวดสุดท้ายตอนที่ช่างถ่ายรูปเอารูปในงานมาให้ แต่ทางเจ้าของเค้าไม่ยอม พี่ที่ทำงานเค้าก็เตือน เพราะบางคนเจอประเภทช่างแต่งหน้าเปลี่ยนคนวันงาน  เพราะรับงานซ้อน สั่งตัดชุดไม่สวย แล้วก็อีกหลายเรื่อง ทางร้านก็ยืนยันว่าเค้าไม่เป็นอย่างนั้น ทางเปรี้ยวก็บอกว่าถ้าถึงวันงานก็ต้องยอมรับสภาพเพราะเวลานั้นท ำอะไรไม่ได้ ก็เลยแกล้งขู่เค้าไปว่าเรามีเพื่อนเยอะ แล้วก็น้องอีกที่ยังไม่ได้แต่งงาน ถ้าทำไม่ดี ตามที่คุยไว้ จะแจ้ง สคบ.เลย เค้าก็บอกว่าทางร้านทำเองหมดทุกอย่างไม่ได้จ้างใคร แล้วล็อคเวลาให้หมด ตรงนี้ก็คงต้องวัดดวง แต่มีเรื่องที่ไปถ่าย outdoor ทางร้านบอกว่ายกกองให้ฟรี ทางเปรี้ยวกับแฟนเข้าใจกันว่าความหมายคือค่ารถกับน้ำมันฟรีด้วย แต่พอไปคุยจริง ๆ กลับกลายเป็นว่าเราต้องหารถพาเค้าไป ต้องจ่ายค่าเข้าขอถ่ายรูป เพราะที่จะเข้าไปถ่ายเป็นหาดส่วนตัว พอถึงตอนนี้ก็ต้องจำใจเพราะอยากถ่ายเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ผิดด้วยที่ใจร้อนแล้วไม่เคลียร์รายละเอียดให้เรียบร้อย เลยไม่สบายใจแต่ตอนนี้ก็โล่งใจมาครึ่งนึงแล้ว ยังดีที่ว่าเรื่องการ์ดเพื่อนอาสาทำให้ ของชำร่วยก็ทำเอง สถานที่จัดเลี้ยงก็เลือกโรงเรียนตอนเรียน ไม่ต้องเสียค่สถ านที่ ดนตรีอาจารย์ก็อาสามาให้ฟรี เลยลดงบประมาณไปได้เยอะเลย มีใครเคยเจอกรณีแบบเปรี้ยวบ้างมั้ยคะแล้วผลสุดท้ายเคลียร์ได้มั ้ยคะ

อยากบอกว่าเหตุการณ์เหมือนของเรามากๆเลย ไม่รู้ว่าใช่สตูใหญ่ๆ แถวบางลำภูรึเปล่าอ่ะ (WR and VV)  เซลมาแนวนี้เลยคือเสนอมาตอนแรกแล้วก็ลดแลกแจกแถม แบบว่าถ้าเราไม่ต่อหรือทำท่าจะออกจากร้านล่ะก็ไม่มีวันได้อะไรเ ลย แถมพอจะออกจากร้านก็ขู่ว่าถ้าออกแล้วไม่ได้แบบที่ให้นี่นะ ชักสีหน้าเต็มที่ มานึกย้อนดูแล้วก็อยากกลับไปด่ามันจริงๆอ่ะ

ตอนไปลองชุดที่ร้านมีนินทาลูกค้าลับหลังด้วย (เผอิญเราได้ยินเค้าว่าคนอื่นอยู่) เช่น ทำไมคู่นี้ลองชุดนานจัง (อย่าให้บอกเลยว่ารู้สึกยังไง) เหมือนกันหมดทั้งหญิงแท้หญิงเทียม

แล้วการจ่ายเงินก็ต้องจ่ายงวดสุดท้ายก่อนจะจัดงานแต่งซะอีก เรียกว่า ทำอะไรไม่ได้เลยถ้ามันห่วยอ่ะ
รูปวันงานห่วยสุดๆ บอกได้เลย วีดีโอพอรับได้ แต่รูปห่วยสุดๆๆๆๆ
ดีที่เราให้เพื่อนที่เค้าถ่ายเป็นถ่ายให้ด้วยกับไปจ้างอีกที่เอ าไว้ ไม่งั้นร้องไห้ตายแน่เลย
ช่างวันงานถ่ายห่วยจริงๆ อ่ะ อย่าไว้ใจเด็ดขาด ถ้าไม่อยากเสียใจ แต่ถ้าไม่ซีเรียสก็ไม่เป็นไร

รูปที่สตูก็เหมือนกัน คุณภาพโอเคพอไหว แต่ถ่ายเสร็จแล้วเค้าให้เรานั่งเลือกเดี๋ยวนั้นเลย ห้ามกลับบ้านทั้งๆ ที่เหนื่อยมาทั้งวันเรียกว่าไม่มีอารมจะทำอะไรแล้วแต่ก็บังคับใ ห้เราเลือกเดี๋ยวนั้นเลย บอกว่าจะมาอีกวันได้มั้ย ก็พยายามทั้งขู่ว่าขอให้เสร็จวันนี้ ละกัน สุดท้ายพอเลือกรูปน้อยก็มีเหน็บแนม ว่าโหเลือกน้อยจัง น้องเค้าอุตส่าเหนื่อยทั้งวัน (คือพวกที่ดูแลเราเค้าจะได้ ส่วนแบ่งจะรูปที่เลือกเพิ่มอ่ะ) รึไม่ก็ เพิ่มแค่ 2 หมื่น เองไม่ใช่ 2 แสนซะหน่อย (เหยียดหยามเราเต็มที่) ตอนนั้นเราก็ทนแฟนเราก็ทน ไม่อยากคิดในแง่ร้ายเพราะมันไม่ช่วยอะไรแล้ว เงินก็จ่ายไปตั้งครึ่งแล้ว เลยเลือกๆให้มันจบไป

ส่วนเรื่องรายละเอียด ต้องเขียนทุกอย่างที่คุย ไม่งั้นจำไม่ได้แน่นอน แล้วเค้าก็จะอ้างว่าไม่มีในใบเสร็จนี่คะ

เรื่องชุดถือว่าเป็นเรื่องเดียวที่ดีสำหรับร้านนี้ ถ่ายสตูพอได้ หลักๆเลยคือเซล, การบริการ และการถ่ายรูปวันงานจัดว่าแย่สุดๆ  เรื่องการบริการ มั่วมากๆ คิวแต่งหน้าถ่ายรูปเราต้องโทรมาตามตลอด อย่าหวังว่าร้านนี้จะโทรมาเฟิร์ม ไม่มีวัน  เลยไปแล้วยังไม่ตามเลย

เรื่องชุดที่บอกมีเป็นร้อยให้เลือก แต่ไปทีไรบอกมีเยอะแต่เค้าเช่าไปเยอะแล้วจะเอามาคืนอาทิตย์หน้า พออาทิตย์หน้ามาดูก็บอกเหมือนเดิม ทำใจได้เลย

สำหรับคนที่กำลังหาข้อมูลอยู่แนะนำเลยว่า ถ้าโดนเซลขู่ว่ามาวันหลังไม่ได้ราคานี้ ให้ตอกกลับไปเลยว่า
"ถ้าชั้นมาวันหลังแล้วไม่ได้ราคานี้ให้มันรู้ไป จะขอคุยกับเซลคนอื่นก็ได้" แต่ใจเราคงไม่กลับมาแล้วแน่นอน อย่าไปเลือกร้านที่พูดจาข่มขู่แบบนี้เด็ดขาดเพราะนั่นเป็นเพียง แค่จุดเริ่มต้น เท่านั้น คุณยังต้องเสียใจอีกหลายรอบถ้าเลือกร้านแบบนี้

ถ้าคุณซื้อไปแล้วก็ขอให้ทำใจซะว่าพยายามคุยกับทางร้านให้ดีที่ส ุดละกัน ที่ร้านยังมีคนที่พูดจารู้เรื่องอยู่บ้าง ต้องใจเย็นและอด ทนให้มาก แต่ถ้าพอมีเงินอยู่บ้างแนะนำให้ ดูว่าจุดไหนที่เราซีเรียสจริงๆ แล้วกลัวจะออกมาไม่ดี ให้ไปหาเอาใหม่เฉพาะจุดนั้นที่ร้านอื่นก็คงพอเซฟเงินได้บ้าง ไม่ต้องหาใหม่ทั้งหมด

ร้านที่ว่าข้างบนมีดีที่ชุดสวยอย่างเดียว แต่ร้านอื่นก็น่าจะทำได้ไม่แพ้กัน

ร้านดีๆยังมีอยู่ ใครเจอร้านดีๆก็เข้ามาแนะนำกันนะ ร้านไหนแย่ก็มาแชร์กันบ้าง แต่งงานครั้งเดียวในชีวิตอ่ะ

Back to Top
nong_kate View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nong_kate Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Apr 2008 at 22:46

ใครเคยใช้บริการของ the art of ood มั้ยคะ ขอทราบความเห็นด้วยอ่ะค่ะ มีคนเคยบอกว่าดี ถ่ายรูปสวยและราคาถูกอ่ะค่ะ

Back to Top
Koie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Koie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Apr 2008 at 17:34

อ่านแล้วดีมาก ๆ ค่ะ  ขอบคุณจัง

Back to Top
nongnathan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nongnathan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Apr 2008 at 17:01

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ

Back to Top
moomah View Drop Down

Post Options Post Options   Quote moomah Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 May 2008 at 21:31
สวัสดีเพื่อนๆทุกคนอยากทราบว่าใครเคยไปตัดเช่าชุดกับร้านวิวาห์ และwhite roseแถวบางลำพูบ้าง ช่วยให้ข้อมูลหน่อย เราอยากรู้ว่าตอนไปรับชุดมีปัญหาอะไรบ้างไหมตรงเวลาหรือเปล่าช่ วยด้วยตอนนีกังวลมากๆ เครียดลงกระเพาะ ผอมไปหลายโลเลยยิ่งมาเจอกระทู้ในเวป ยิ่งเครียดใหญ่ ใครเคยเจออะไรมาบ้างกับร้านนี้ ช่วยมาเเชร์ประสบการณ์กันด้วย ขอบคุณจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Back to Top
FonFlyHigh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote FonFlyHigh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2008 at 02:37

Edited by FonFlyHigh
Back to Top
nunam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nunam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 May 2008 at 22:43

nunum กำลังจะไปจองวันเสาร์ที่ 31 พ.ค.51 นี้ละคะ ดีจังที่ได้อ่าน

เลยต่อลองกับสตูดิโอไปแล้วว่าขอแค่ชุดวันงานคนละ 2 ชุด พร้อมเครื่องประดับ , รูปโชว์หน้างานพร้อมกรอบหลุย , รูปโปสเตอร์ขนาด ? , ชุดใส่ถ่ายคนละ 4 ชุด พร้อมแต่งหน้าทำผม , และขอไฟล์ภาพทั้งหมดที่ถ่ายคะ PK. 14,999.00 เพื่อนๆว่าคุ้มกันไหมคะ

Back to Top
nupoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nupoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jun 2008 at 18:00

เพิ่งจะไปถ่ายรูปมาค่ะ เจอstudioที่ถูกใจมากทั้งราคาและรูปเพราะเจ้าของร้านทำเองทุกอย ่าง ราคาจึงได้ถูกที่สำคัญขอไฟล์เค้าก้อให้ พี่เค้าน่ารักมากๆเลยคุยไปคุยมาก้อได้ของแถมอีกเพียบเลย ขอบอกเลยนะว่าเราไม่ได้เป็นอะไรกับที่ร้านแต่อยากจะแนะนำร้านดี ๆมีคุณภาพราคาไม่แพงให้เพื่อนๆได้รูจัก จะได้ไม่หลงกลstudioที่หลอกลวงหลายๆแห่งถ้าจนใจpmมาถามเราได้นะ ยินดีจะแนะนำเสมอเพราะอยากให้ว่าที่ทุกคนได้รูปที่สวยถูกใจ

Back to Top
Su&Punch View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Su&Punch Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jul 2008 at 18:56
ขอขอบคุณเวดดิ้งสแควที่ทำให้มีพื้นที่ในการแลกเปลี่ยนความคิดเห ็น ขอบคุณมากจริงๆ
Back to Top
ohayo79 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ohayo79 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2008 at 11:54
Originally posted by yingyotr

ของเราไปถ่ายภาพที่ pro wedding studio ติดโปเซดอน ถ.รัชดามา แนะนำอย่าเข้าไปใช้บริการ เซลล์จนถึงผู้จัดการเอาเปรียบมาก คอยหว่านล้อมตลอดและนั่งประกบเราตลอด ทำให้เราขาดความเป็นส่วนตัวในการเลือกภาพมาก  รู้ตัวอีกทีก็หลงกลไปแล้ว หมดไปเกือบแสน การที่เราจ่ายเงินไปนี้จ่ายไปทั้งๆ ที่ไม่เห็นภาพเลยว่าจะออกมาสวยไหม เราก็ติดต่อไปทางร้าน  แต่ร้านกลับแจ้งว่าจ่ายเงินไปแล้วไม่สามารถเปลี่ยนแปลงอะไรได้เ ลย แถมพูดจาก็ไม่ดี เสียความรู้สึกมากๆ  ย้ำอย่าไปที่นี่เด็ดขาดครับ จะเอาแต่เงินจ่ายไปเป็นแสนแล้วยังไม่ได้อะไรเลย เพราะเขาหลอกให้เราจ่ายเงินไปก่อน ไม่แจ้งว่าจ่ายบางส่วนได้อย่างนี้เรียกว่าหลอกรึเปล่า

รายละเอียดแพคเกจเป็นไงมั่งคะ เนี่ยพอดีเจอร้านดึงเข้าไปคุยตอนไปเดินเซนทรัลน่ะค่ะ แต่ยังไม่ได้ตกลงใจน่ะค่ะ เห็นแบบนี้ยิ่งไม่กล้าใหญ่เลย

http://ntcfoto.multiply.com/photos

Back to Top
ohayo79 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ohayo79 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2008 at 12:03
Originally posted by lalita123

Originally posted by preav

อยากบอกว่าเหตุการณ์เหมือนของเรามากๆเลย ไม่รู้ว่าใช่สตูใหญ่ๆ แถวบางลำภูรึเปล่าอ่ะ (WR and VV)  เซลมาแนวนี้เลยคือเสนอมาตอนแรกแล้วก็ลดแลกแจกแถม แบบว่าถ้าเราไม่ต่อหรือทำท่าจะออกจากร้านล่ะก็ไม่มีวันได้อะไรเ ลย แถมพอจะออกจากร้านก็ขู่ว่าถ้าออกแล้วไม่ได้แบบที่ให้นี่นะ ชักสีหน้าเต็มที่ มานึกย้อนดูแล้วก็อยากกลับไปด่ามันจริงๆอ่ะ

ตอนไปลองชุดที่ร้านมีนินทาลูกค้าลับหลังด้วย (เผอิญเราได้ยินเค้าว่าคนอื่นอยู่) เช่น ทำไมคู่นี้ลองชุดนานจัง (อย่าให้บอกเลยว่ารู้สึกยังไง) เหมือนกันหมดทั้งหญิงแท้หญิงเทียม

แล้วการจ่ายเงินก็ต้องจ่ายงวดสุดท้ายก่อนจะจัดงานแต่งซะอีก เรียกว่า ทำอะไรไม่ได้เลยถ้ามันห่วยอ่ะ
รูปวันงานห่วยสุดๆ บอกได้เลย วีดีโอพอรับได้ แต่รูปห่วยสุดๆๆๆๆ
ดีที่เราให้เพื่อนที่เค้าถ่ายเป็นถ่ายให้ด้วยกับไปจ้างอีกที่เอ าไว้ ไม่งั้นร้องไห้ตายแน่เลย
ช่างวันงานถ่ายห่วยจริงๆ อ่ะ อย่าไว้ใจเด็ดขาด ถ้าไม่อยากเสียใจ แต่ถ้าไม่ซีเรียสก็ไม่เป็นไร

รูปที่สตูก็เหมือนกัน คุณภาพโอเคพอไหว แต่ถ่ายเสร็จแล้วเค้าให้เรานั่งเลือกเดี๋ยวนั้นเลย ห้ามกลับบ้านทั้งๆ ที่เหนื่อยมาทั้งวันเรียกว่าไม่มีอารมจะทำอะไรแล้วแต่ก็บังคับใ ห้เราเลือกเดี๋ยวนั้นเลย บอกว่าจะมาอีกวันได้มั้ย ก็พยายามทั้งขู่ว่าขอให้เสร็จวันนี้ ละกัน สุดท้ายพอเลือกรูปน้อยก็มีเหน็บแนม ว่าโหเลือกน้อยจัง น้องเค้าอุตส่าเหนื่อยทั้งวัน (คือพวกที่ดูแลเราเค้าจะได้ ส่วนแบ่งจะรูปที่เลือกเพิ่มอ่ะ) รึไม่ก็ เพิ่มแค่ 2 หมื่น เองไม่ใช่ 2 แสนซะหน่อย (เหยียดหยามเราเต็มที่) ตอนนั้นเราก็ทนแฟนเราก็ทน ไม่อยากคิดในแง่ร้ายเพราะมันไม่ช่วยอะไรแล้ว เงินก็จ่ายไปตั้งครึ่งแล้ว เลยเลือกๆให้มันจบไป

ส่วนเรื่องรายละเอียด ต้องเขียนทุกอย่างที่คุย ไม่งั้นจำไม่ได้แน่นอน แล้วเค้าก็จะอ้างว่าไม่มีในใบเสร็จนี่คะ

เรื่องชุดถือว่าเป็นเรื่องเดียวที่ดีสำหรับร้านนี้ ถ่ายสตูพอได้ หลักๆเลยคือเซล, การบริการ และการถ่ายรูปวันงานจัดว่าแย่สุดๆ  เรื่องการบริการ มั่วมากๆ คิวแต่งหน้าถ่ายรูปเราต้องโทรมาตามตลอด อย่าหวังว่าร้านนี้จะโทรมาเฟิร์ม ไม่มีวัน  เลยไปแล้วยังไม่ตามเลย

เรื่องชุดที่บอกมีเป็นร้อยให้เลือก แต่ไปทีไรบอกมีเยอะแต่เค้าเช่าไปเยอะแล้วจะเอามาคืนอาทิตย์หน้า พออาทิตย์หน้ามาดูก็บอกเหมือนเดิม ทำใจได้เลย

สำหรับคนที่กำลังหาข้อมูลอยู่แนะนำเลยว่า ถ้าโดนเซลขู่ว่ามาวันหลังไม่ได้ราคานี้ ให้ตอกกลับไปเลยว่า
"ถ้าชั้นมาวันหลังแล้วไม่ได้ราคานี้ให้มันรู้ไป จะขอคุยกับเซลคนอื่นก็ได้" แต่ใจเราคงไม่กลับมาแล้วแน่นอน อย่าไปเลือกร้านที่พูดจาข่มขู่แบบนี้เด็ดขาดเพราะนั่นเป็นเพียง แค่จุดเริ่มต้น เท่านั้น คุณยังต้องเสียใจอีกหลายรอบถ้าเลือกร้านแบบนี้

ถ้าคุณซื้อไปแล้วก็ขอให้ทำใจซะว่าพยายามคุยกับทางร้านให้ดีที่ส ุดละกัน ที่ร้านยังมีคนที่พูดจารู้เรื่องอยู่บ้าง ต้องใจเย็นและอด ทนให้มาก แต่ถ้าพอมีเงินอยู่บ้างแนะนำให้ ดูว่าจุดไหนที่เราซีเรียสจริงๆ แล้วกลัวจะออกมาไม่ดี ให้ไปหาเอาใหม่เฉพาะจุดนั้นที่ร้านอื่นก็คงพอเซฟเงินได้บ้าง ไม่ต้องหาใหม่ทั้งหมด

ร้านที่ว่าข้างบนมีดีที่ชุดสวยอย่างเดียว แต่ร้านอื่นก็น่าจะทำได้ไม่แพ้กัน

ร้านดีๆยังมีอยู่ ใครเจอร้านดีๆก็เข้ามาแนะนำกันนะ ร้านไหนแย่ก็มาแชร์กันบ้าง แต่งงานครั้งเดียวในชีวิตอ่ะ

รายละเอียดแพคเกจคล้ายกันเลยอ่ะค่ะ แต่ของเม้งไปถ่ายoutdoorแค่บางแสนฟรีไม่เสียค่ารถค่าสถานที่ แต่ก็ว่ามันแพงอยู่ดี ถ้าตอนนั้นมีความรู้มากกว่านี้คงเลือกร้านที่เป็นดิจิตอลแล้วล่ ะ เสียดายจัง

http://ntcfoto.multiply.com/photos

Back to Top
saowadee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote saowadee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2008 at 15:55

เราเชื่อว่าคงมีเพื่อนๆหลายคนที่ต้องผิดหวังและเสียใจกับสตูดิโ อถ่ายภาพที่เลือกใช้ และตอนนี้เราก็เป็นคนหนึ่งที่ต้องพบกับความกดดันและความรู้สึกเ สียใจจนพูดไม่ออก

เสียใจจนต้องขอระบายความรู้สึกผ่านเพื่อนๆเพื่อเป็นข้อควรระวัง แก่ผู้ที่กำลังจะตัดสินใจเลือกสตูดิโอถ่ายภาพ

ก่อนหน้าที่เราจะเข้ามาอ่านกระทู้เกี่ยวกับคำเตือนในการเลือกสต ูใน wsq เราก็พลาดไปแล้ว นั้นคือเราไปจอง pk มาเรียบร้อย จากความต้องการไปเดินหาข้อมูลเพื่อเตรียมตัวหลังจากทราบกำหนดวั นแต่งงานที่ไม่นาน เพื่อนๆหลายคนคงทราบดีว่าการไปเดินงานเวดดิ้งนั้นจะได้พบกับอะไ รบ้าง ถ้าเพื่อนๆท่านใดอยากทราบว่าความรู้สึกเหมือนดาราเป็นเช่นไรก็เ ชิญได้ในงานเวดดิ้งต่างๆ ท่านจะถูกแย่งตัวยิ่งกว่าดาราเสียอีก เราเชื่อว่าเพื่อนๆหลายคนคงต้องการความเป็นส่วนตัวค่อยๆหาข้อมู ลจากแต่ละร้าน เพื่อเป็นข้อมูลในการตัดสินใจดังนั้นหลายๆคู่จึงจะพบกับความผิด หวังเมื่อไปเดินงานเวดดิ้ง และหลายคู่คงรำคาญและทนความรบเร้าไม่ไหวจึงต้องยอมเสียเงินจองไ ป แล้วในที่สุดก็ต้องยอมเสียเงินจองฟรี เมื่อพบว่าความต้องการจริงๆเป็นเช่นไร

เราก็คือคนหนึ่งที่พลาด พลาดจนต้องเสียใจสุดๆอย่างทุกวันนี้

หลังจากที่เราถูกพาเข้าไปนั่งคุยอยู่สามชั่วโมงกว่าในบูธของร้า นนี้ เขาก็โฆษณาสารพัด ชุดที่ร้านสวยนะพร้อมกับเอารูปมาให้ดูซึ่งเราดูก็งั้นๆ จนกระทั่งเขาหยิบชุดในนิตยสารบอกว่าชุดที่ร้านสวยมากเนี๊ยะก็ชุ ดของที่ร้านหนังสือเขามาขอให้ลงให้เพราะเห็นชุดของที่ร้านสวย พอดีชุดที่เขาโชว์ให้ดูเป็นชุดที่แม่เราชอบ (แม่ไม่ได้ไปด้วยแต่เคยดูหนังสือเล่มนี้ด้วยกัน) เขาว่าชุดที่ร้านเป็นชุดนำเข้าทั้งหมดมีมากกว่าสามร้อยชุด  ; ;เขาไม่ได้ใช้ชุดในไทยต่างจากร้านอื่น ถ้าเลือกไม่ถูกใจก็ไปเลือกจากร้านข้างๆได้ตามสบายเป็นพี่น้องกั น สไตล์การถ่ายรูปก็แนวใหม่ไม่เหมือนที่อื่นซึ่งเราดูรูปแล้วก็เฉ ยๆ ไม่ได้ชอบ เราจะลุกเขาก็ไม่ลุกยื้อไว้จนผู้ช่วยผู้จัดการมา ชักแม่น้ำมากกว่าห้าสายจนเรากับแฟนเริ่มมึน แล้วก็พยายามเอาใบเสร็จของคนอื่นมาให้ดูว่าเนี๊ยะดูคนอื่นซิจอง แพงกว่าเราอีก ไม่ได้อะไรเลยของเราเนี๊ยะพิเศษสุดๆ เราขอเป็นเล่ม lcd เขาจะบวกเพิ่ม 25,000 บาท คุยไปคุยมาเขาเลยบอกไม่คิดเงิน พอเราจะไม่เอาเขาก็ยื้ออีก เราบอกว่าเรามีที่ที่ดูไว้แล้วให้เยอะกว่านี้ เขาก็พูดโจมตีร้านอื่นว่าไม่ได้มาตรฐาน มีหลายร้านที่ปิดหนี้ลูกค้าไป แต่เขาเป็นร้านในเครือดังทำอะไรได้มาตรฐานมีปัญหาอะไรไปฟ้องที่ ลูกค้าสัมพันธ์ได้ พูดอยู่นานจนในที่สุดเราก็ต้องยอมจองไปทั้งๆที่ใจยังอยากไปดูที ่อื่น ความจริงเราอยากจะลุกเดินออกมาเลยแต่ด้วยนิสัยขี้เกรงใจที่อยู่ คุยกับเขานาน จนทำให้ตัวเองรู้สึกผิดเลยต้องจองไป เพื่อนหลายคนคงเข้าใจความรู้สึกเราดีว่าเวลาที่มีคนมานั่งล้อมก ดดันมันเป็นยังไง มาถึงตรงนี้อีกประเด็นหนึ่งที่แย่คือหลังจากตกลงกันเรียบร้อยเข าก็ไปทำบิล ค่าใช้จ่ายแบ่งเป็นสี่งวด

50% วันจอง

30% วันถ่ายภาพ

10% วันเลือกภาพ

10% วันรับรูป

ทางร้านขอให้เราจ่ายมัดจำมากกว่า 50% บอกว่าช่วยยอดเซลล์เขาหน่อย น้องเขาเป็นเซลล์ใหม่ เราอึดอัดน่าดูแต่ก็ใจแข็งบอกไปว่าเราต้องหมุนเงิน ช่วงนี้ใช้เงินเยอะ เพื่อนๆคงเหมือนเราเราไม่ใช่ครอบครัวคนมีเงินที่เพรียบพร้อมทุก อย่าง จะแต่งงานก็ต้องพยายามหาเงินเพื่อเป็นค่าใช้จ่ายต่างๆ จะใช้เงินก็ต้องคิดหน้าคิดหลัง แต่ร้านพวกนี้ไม่เข้าใจความรู้สึกลูกค้า รู้อยากเดียวคือต้องการยอด  เรื่องที่เราเล่ามาเป็นเพียงจุดเริ่มต้นของความเสียใจเท่านั้น. ............

หลังจากที่เราจอง pk ดังกล่าวเราก็กลับบ้านมาด้วยความรู้สึกงงๆ และเสียใจที่ตัวเองจองไป ยิ่งมาได้อ่านข้อมูลใน wsq ยิ่งเสียใจ เพราะมีเพื่อนหลายคนเข้ามาเตือนแล้ว แต่เราเพิ่งมาดูเวปนี้

pk ที่เราได้เกือบครบทุกอย่าง

รูป lcd 16 ภาพ

รูปใหญ่ พร้อมกรอบหนึ่ง อีกสองรูปขนาดเล็กมาหน่อยสองรูปไม่เคลือบไม่มีกรอบให้

ชุด วทจส สองชุด

ชุด วทจบ สองชุด

ถ่ายรูปวันจริง สองเวลา

ถ่ายวีซีดี หนึ่งเวลา

แต่งหน้าในสตูหนึ่งเวลา

เพื่อนๆว่าเราโง่มั๊ย

ชุดที่ร้านเป็นไงเราก็ไม่รู้ ฝีมือการถ่ายภาพเป็นไงก็ไม่รู้ แต่งหน้าเป็นไงก็ไม่รู้ ความรับผิดชอบการบริการเป็นไงก็ไม่รู้

ชื่อร้านที่เขาบอกมาก็ไม่เคยได้ยิน เปิดในเน็ตก็ไม่มี

และแล้วไม่นานก็มีเพื่อนเขามาโฟสในเน็ตถามว่า pk ที่ได้จากร้านนี้เป็นไง เท่านั้นแหละเราจึงพบว่ามีหลายคนที่โดนเหมือนเรา บางคนยิ่งกว่าเราอีก โดนจ่ายมัดจำตั้ง 60% แน่ะ (ช่วยยอดหนูหน่อย  )

pk ที่ดูก็มีทั้งแพงกว่าและถูกกว่าเรา เราว่าขึ้นกับใครจะใจแข็งต่อรองได้นานกว่ากัน

เราทนไม่ไหวต้องไปขอดูสถานที่และดูชุดหน่อย ความจริงหลายอย่างจึงปรากฎคะ..................
Back to Top

Post Options Post Options   Quote saowadee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2008 at 15:58

ความจริงที่ปรากฎก็คือ.................

ร้านนี้เป็นร้านที่เพิ่งเปิดใหม่โดยซื้อต่อจากร้านเดิมคะ ไปที่ร้านยังไม่มีชื่อร้านเลยคะ แต่โฆษณาว่าเป็นร้านที่เปิดมานานประสบการณ์ยาวนานฟรีมือระดับโป รเฟสชั้นนอล

รูปถ่ายที่เอามาโชว์ไม่ใช่ผลงานที่ร้านแต่เป็นอัลบั้มของร้านข้ างๆ

ชุดที่ว่านำเข้าสวยงามเป็นชุดที่อยู่ชั้นหนึ่งมีไว้เพื่อขายคะ อยากใส่ต้องเพิ่มเงินไม่ต่ำกว่าหมื่น

ชุดชั้นสองเป็นชุดที่ให้ใช้ในงานดูแล้วก็เฉยๆคะ

ชุดไทยก็น้อยมาก

ชุดถ่ายรูปยิ่งน้อยไปใหญ่

ผิดหวังคะ รู้สึกว่าที่เขาโฆษณาชวนเชื่อมันเกินจริงไปพอสมควร

แต่ยอมรับคะว่าน้องเซลล์ที่ต้อนรับในวันนั้นน่ารัก แต่เขาไม่ใช่เซลล์ที่ดูแลเราหรอ

ร้านใหม่เอี่ยมคะ ยังไม่เสร็จดี เราก็ทำใจคะ ว่าคงไม่มีอะไรเลวร้าย

ทั้งที่ความจริงเสียดายไม่หาย ทุกวันนี้มีร้านที่ให้ไฟล์ภาพหมดอยู่ไม่น้อย เสียใจคะที่ไม่ทราบมาก่อน

พอไปดูร้านแล้วได้อ่านเน็ตที่เพื่อนมาโฟสไว้ยิ่งเสียใจ

แต่ก็ทำใจคะจองไปแล้ว

เราขอไปดูชุดที่ร้านข้างๆคะแต่ดูท่าเซลล์ไม่ค่อยอยากให้ไปดูเท่ าไร ซึ่งต่างกับวันจองบอกว่าดูได้ เลือกได้ตามสบาย แต่พอเอาเข้าจริงติดโน้น ติดนี้ ต้องดูก่อนว่าร้านเขาว่างหรือเปล่า ชุดว่างหรือเปล่า

เรื่องเยอะคะ

ไปดูชุดที่โน้น ชุดใช้วันจริงน้อยกว่าคะ สวยน้อยกว่าด้วย แต่ชุดถ่ายเยอะกว่าเยอะเลยคะ เมื่อดูชุดแล้วเราเริ่มไม่มั่นใจคะ ว่าจะมีชุดที่ต้องการในวันจริงหรือเปล่า เสียดายจริงๆคะที่จอง pk แบบนี้ก่อนที่จะได้ดูชุด เราได้อ่านเพื่อนหลายๆคน ที่ผิดหวังกับชุดเช่าที่สตู เจอกับตัวเข้าแล้ว...................................เฮ้อ เวลาผ่านไปเราเริ่มทำใจคะ พี่ที่เขาอยู่แผนกเสื้อผ้าของร้านนี้เขาน่ารักคะ ดูจริงใจที่สุดในร้านแล้ว อย่างน้อยเราก็อาจจะเจอคนที่จริงใจกับเราสักคน

ความรู้สึกเสียดายเริ่มน้อยลงคะ หลังจากที่พบว่ามีเพื่อนจองที่ร้านนี้พอสมควร และมีบางคนมาโพสมาบริการดีมาก ทุกคนน่ารัก เราเริ่มใจชื้นขึ้นคะ (เริ่มบอกไปว่าหน้ากระทู้ที่เพื่อนๆเข้ามาโฟสเรื่อง pk ที่ร้านนี้อยู่ได้ไม่กี่วันก็ถูกลบออกไปคะ แต่พอเป็นเวปที่ชมนะคะ จนบัดนี้ก็ยังมีอยู่คะ)

อ่านๆดูเหมือนจะจบลงด้วยดีใช่มั๊ยคะ ดิฉันก็หวังว่าอย่างนั้นคะ ถ้าไม่มาเจอความรู้สึกแย่ๆในวันไปเลือกชุด วันถ่ายภาพ และวันเลือกชุด ซึ่งจะมาเล่าให้อ่านต่อไปนะคะ................................ .....หวังว่ากระทู้เราคงไม่ถูกลบไปเสียก่อน และที่ร้านนั้นคงจะใจกว้างพอที่จะรับฟังความเห็นของลูกค้า ที่สำคัญคงจะยังบริการให้ดิฉันด้วยความเต็มใจ เนื่องจากยังมีเรื่องที่ต้องติดต่อกันอีกเยอะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote saowadee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2008 at 16:03

ความรู้สึกที่เสียไปใครจะรับผิดชอบ..

หลังจากที่ได้อ่านกระทู้ทำให้เราทราบว่ามีเพื่อนหลายคนที่ตกอยู ่ในสถานการณ์เดียวกับเรา เราได้พูดคุยแล้วก็ปลอบใจกันว่าเลือกแล้วก็ทำให้ดีที่สุด

วันที่ชุดเราก็ต้องเซ็งอีกแล้ว เขาบอกเราว่าเอาดอร์ถ่ายหนึ่งชุด นำชุดไปรเวทไปได้ แต่ไม่มีช่างแต่งหน้าไป เราก็เริ่มเซ็งแล้ว ไม่ใช่อะไรหรอก่อนหน้านี้เขาไม่ได้พูดกับเราแบบนี้ เขาบอกว่ายกกองฟรี ช่างแต่งหน้า ช่างกล้อง ฝ่ายเสื้อผ้า เซลล์จะไปดูแลเต็มที่ แต่ดูซิพอเอาเข้าจริงมาบอกเราว่าวันหยุดแขกเยอะ ช่างไม่ว่างพอจะออกไปด้วย  เรื่องชุดที่เราอยากได้ก็โยกโย้บอกว่าต้องเช็คก่อน ไม่รู้ว่างป่าว ไม่เหมือนที่เคยพูดอีกแล้ว ก่อนหน้าก็ได้เลยสบายมาก อยากได้ชุดไหนบอก

เราขอเปลี่ยนบางอย่างใน pk เป็นรูปเพิ่มเขาก็ไม่ให้จะให้แต่รูปใหญ่ที่เหมือนกับที่เลือก จะโทษใครได้ก็เรามันโง่เอง.................

ท้ายสุดก่อนกลับบ้านเซลล์บอกว่าวันถ่ายขอเก็บเงินส่วนที่เหลือห มด ช่วยยอดเขาหน่อย พูดไม่ออกเลยคะ

และแล้ววันถ่ายรูปก็มาถึง เราพูดได้ว่าเซลล์เขาบริการเราดีมาก ช่างแต่งหน้าทำผมก็ฝีมือดีถูกใจเรามากที่สำคัญคือเขาสุภาพ ใจเย็น ช่างกล้อง และผู้ช่วยก็น่ารักใจเย็น ทุ่มเท เราประทับใจมากอย่างที่เพื่อนๆมาโฟสไว้จริงๆ แต่ความรู้สึกเหล่านี้มันทำให้เราอึดอัดจนพูดไม่ออก เนื่องจากในตอนท้ายเซลล์เขาขอเก็บเงินโดยขอเก็บส่วนที่เหลือทั้ งหมดซึ่งก็เท่ากับครึ่งนึงที่เหลือเลย เราขอความคิดเห็นจากเพื่อนหลายคนก่นอหน้านี้ เพื่อนๆบอกว่าอย่ายอม สัญญาต้องเป็นสัญญา เราไม่มีความจำเป็นต้องจ่ายไปก่อน เพราะทุกคนทราบดีว่าหัวอกคนจะแต่งงานเรื่องเงินเป็นเรื่องสำคัญ เซลล์เขาหน้าจ๋อยไปเลยคะ เขาบอกว่าเราใจร้าย เขาอุตสาห์บริการเต็มที่มาทั้งวัน ทำไมช่วยเขาไม่ได้ เขาอุตสาห์ทำให้เราเป็นพิเศษ อึ้งไปเลยคะ ความรู้สึกประทับใจที่มีมันหายไปหมดคะ ทุกสิ่งที่ทำเพียงเพื่อต้องการยอดหรอคะ เราอยากจะถามหรอเกินว่า การบริการมันเป็นหน้าที่อยู่แล้วไม่ใช่หรอ ถ้าเขารู้ว่าเราจะจ่ายตามสัญญาเขาจะไม่บริการเราขนาดนี้หรอ มันจุกคะ จุกจนพูดไม่ออก เรากลับบ้านด้วยความรู้สึกงงๆ ได้แต่ถามตัวเองว่าเราใจร้ายไปหรือป่าว ความผิดเราหรือเปล่า................
Back to Top

Post Options Post Options   Quote saowadee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2008 at 16:07

หลังจากวันถ่ายภาพความรู้สึกมันแย่คะ ไม่อยากไปเลือกภาพ แต่ก็ต้องไปคะ ทำไงได้เราจ่ายไปตั้งเยอะแล้ว กลัวจะเสียความรู้สึกไปมากกว่านี้แล้วก็เป็นจริงคะ คราวนี้อาการโคม่าเลย รับไม่ได้อย่างแรง

ตอนเห็นรูปก็ยอมรับคะว่าชอบมาก แต่เราตกลงกับแฟนไว้แล้วว่าจะไม่ซื้อเพิ่ม เราตั้งใจจะไปถ่ายกันมั๊ย ยอมเอาเงินที่จะซื้อเพิ่มไปถ่ายใหม่ที่ให้ไฟล์หมดดีกว่า แต่เขาก็ยื้อตลอด เสนอราคาพิฌศษต่างๆให้ราคาแรกเกือบแสน เขาบอกว่าถูกแล้วคุ้มมาก กับรูปสวยๆ แล้วก็หยิบใบงานของคนอื่นมาให้เราดู บอกว่าดูซิรูปคนอื่นธรรมดาจะตายไปยังซื้อเป็นแสนเลย ของเราไม่ถึงแสนแลกกับรูปสวยๆ คุ้มจะตาย

เราก็บอกเขาตรงๆว่าเราชอบแต่เราไม่ไหวจริงๆ เราพยายามจะตัดรูปออกเซลล์ก็ไม่ยอม อ้างโน่นนี้ สวยอย่างนั้นอย่างนี้ ที่สำคัญคือเขาจะถือปากกาไว้ตลอดไม่ยอมให้เราขีดเอง เวลาจะเดินไปไหนก็ถือปากาไปด้วย ถ้าเราขีดเองไม่เกินชั่วโมงก็เสร็จแล้ว

เซลล์ก็พยายามพูดตลอดเวลาว่าช่วยเขากับทีมงานหน่อย ทุกคนตั้งใจทำเต็มที่ เราก็บอกเขาว่าเราก็ชอบและก็เสียดายแต่เราไม่ไหวจริงๆเราต้องใช ้เงินอีกหลายอย่าง เขาบอกว่าให้ไปหักค่าใช้จ่ายส่วนอื่น เป็นไงคะ เข้าใจลูกค้าจริงๆร้านเนี๊ยะ ยื้อกันอยู่หลายชั่วโมงคะ ด้วยความที่เราก็พยายามตัดรูปออกและอยากเลยเท่าที่มีเท่านั้น แต่เขากับผู้ช่วยผู้จัดการก็นั่งกดดันตลอด อึดอัดมากคะ เซลล์ก็พูดทำนองนั้นตลอด

เราก็บอกว่าจะเลือกเท่านั้นจริงๆ เขาบอกว่าถ้าเราเลือกแค่นั้นเขากับทีมงานจะไม่ได้อะไรเลย อุตสาห์บริการเต็มที่  เราเริ่มไม่ไหวแล้วคะ ตอนหลังดหลืออีกสิบกว่ารูปเราพยายามจะตัดอีกแต่เขาบอกว่าให้เลื อกรูปใหญ่ก่อน เขาก็เร่งๆ เราอึดอัดมาก แล้วในที่สุดฟิวส์เราก็ขาดคะ เพราะเซลล์พูดว่าดูโต๊ะอื่นซิคะมาทีหลังยังเสร็จก่อน นี้มาตั้งนานยังไม่เสร็จเลย จุกมากคะ  โกรธจนพูดไม่ออกเลย สีหน้าเซลล์ก็แย่เต็มที่ เราทนมองหน้าไม่ไหวคะ ใจอยากจะลุกกลับบ้านเลย แต่ทำไงได้ยังเหลืองานที่เขาต้องทำให้อีกหลายอย่าง จะเรียกร้องกับใครได้ ที่เราต้องนั่งอีดอัดหลายชั่วโมงเพราะใครที่นั่งกดดัน ไม่ยอมให้ตัดภาพ  เขานำการบริการที่ดีของเขามาเป็นเครื่องมือกดดันเรา ทำให้เรารู้สึกผิดเป็นอย่างมากที่ไม่ซื้อภาพเขา ในที่สุดเราก็ต้องเป็นฝ่ายยอมจ่ายๆไปจะได้จบ เพราะท่าทางเขาก็ชัดเจนว่ารำคาญและไม่พอใจเต็มที่

ยังไม่จบคะยังมีเรื่องอีกจนนาทีสุดท้าย........
Back to Top

Post Options Post Options   Quote saowadee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2008 at 16:12

ท้ายสุดสำหรับวันแย่ๆกับสตูนี้คะ..................

เมื่อสุดจะทน เราเลยตัดใจยอมจ่ายเงินเพิ่มเพื่อให้มันจบๆไป ทนไม่ไหวแล้วอยากลุกออกไปสุดๆ เลยตัดใจไม่เลยตัดต่อ เนื่องจากเซลล์เธอมีสีหน้าเปลี่ยนไปชัดเจนบ่งบอกถึงความผิดหวัง และความเสียใจ ความไม่พอใจที่เราจะไม่ยอมซื้อภาพ เขาบอกว่าเราเป็นความหวังของเขาเลยคาดว่าต้องได้เยอะ มิน่าถึงให้ผู้ช่วยผู้จัดการมานั่งประกบเราด้วย เพราะอีกคู่ซื้อแค่ไม่กี่ภาพก็ไม่เห็นมีปัญหา พอตอนจะจ่ายเงินเราจะให้เขาทำผ่อนให้เนื่องจากเขามีโปรโมชั่นอย ู่ แต่เขากลับบ้านว่ายอดเราน้อยทำผ่อนจะเสียเวลาต้องรอเรื่องอนุมั ติอีก เขาทำไว้สำหรับคนยอดสูงๆ มาถึงตอนนี้  สมองตื้นหมดเลยคะ นึกอะไรไม่ออกแล้ว เซ็งสุดๆๆๆๆ ไม่อยากไปเหยียบที่นั้นอีกแล้ว เราจะทำไงดี................ ความรู้สึกที่เสียไปใครจะช่วยเราได้

เพิ่งเคยเจอฤทธิ์ของสตูถ่ายภาพเต็มๆก็คราวนี้แหละคะ หาคนจริงใจไม่มี นึกถึงแต่ผลประโยชน์ตัวเอง รวมๆแล้วที่เราต้องจ่ายไปกับที่นี้ก็ร่วมแสน เขายังไม่พอใจยังหาว่าเราใจร้าย เอาการบริการที่ดีมาเป็นข้อกดดันเราแย่มากๆ เราไม่อยากให้เพื่อนๆต้องเจออย่างเรา มีหน่วยงานไหนที่จะคุ้มครองผู้บริโภคอย่างพวกเราได้บาง

มีแต่ถูกเอารัดเอาเปรียบแต่ฝ่ายเดียว เราไม่เห็นผู้บริโภคเคยเรียกร้องอะไรได้เลยเนอะ............... ...งง  

Back to Top
pochako View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pochako Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Sep 2008 at 16:13

อ่านแล้วก็รู้สึกว่าตัวเอง ไม่ได้โดนคนเดียว อยากจะแชร์ประสบการณ์ที่โดนสตู โดน sale ขายรูปเพิ่มเหมือนกัน บอกตรง ตอนที่จอง packgate รู้สึกกับเขาดี พอหลังเลือกรูปไม่อยากไป สตูนั้นเอีก ติดว่ากลัวรูปออกมาไม่ดี และกลัวได้ชุดวันจริงไม่ดีด้วย อ้อพอดีเราได้ การ์ดแต่งงาน 100 ใบ ในการ์ดมันยังใส่ logo ของสตูลงไปด้วย ประมาณโฆษณา ไปเลยอ่ะ เราบอกว่าเอาออกได้ไหมเขาบอกไม่ได้ สตูดิโอถ่ายภาพที่อื่น ก็เป็นแบบนี้ พอเราถามเรื่องชุดวันจริง เห็นบอกจะมีชุดใหม่มา แล้วจะโทรให้มาลอง เอาเข้าจริง ๆ ตอน confirm การ์ดไปก็เลยถาม เขาบอกว่า มาลองชุด ตอน มาเอารูปละกัน พอดีเราแต่งเดือน พ.ย. เขาบอกว่าก่อน 1 เดือนค่อยมาลองล่ะกัน ชุดมีให้อยู่แล้ว เพราะส่วนใหญ่เขาเช่าตัดกันทั้งนั้น

นี่สงสัยกะให้เราเช่าตัดอีกนะ เสียเงินเพิ่มอีก คุยกับแฟนว่า ถ้าให้เช่าตัด เดียวจะไปเช่าร้านอื่น ไม่รู้อีกว่าจะเป็นไงบ้างแล้วจะมา เล่าสู่กันฟัง ประมาณว่า แค้นมาก ๆ

Back to Top
barbie88 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote barbie88 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2008 at 12:56

โดนมาเหมือนกันคะ ฤทธิสตูดิโอ sale ตอนจองpkก็ดูเหมือนจะบริการดี แต่พอตอนเลือกรูปก็เชียร์ขายรูปเพิ่มด้วยราคาแสนแพง เราก็ทำใจไว้แล้วว่าต้องเจอแบบนี้ คือถ้าสวยก็จะซื้ออยู่หรอก ก็โอเครูปก็สวยนะ แต่ก็ไม่ได้แบบว่าสวยมาก เลยเอาเท่าที่pkกำหนด แต่ไม่ประทับใจอย่างแรงกับการพูดจาข อง sale ที่ช่างแตกต่างกันลิบลับกับตอนจองครั้งแรก แรกๆก็พูดดีเชียร์ให้ซื้อ พอเราเลือกนานหน่อยก็ทำรำคาญ บ่นว่าเลือกดูไปมาอย่างนี้ก็ไม่ได้ซักที เสียเวลา มาเลือกดูเป็นเซตๆเลยซิคะ รูปนี้ชอบมั้ย ไม่ชอบเหรอคะ ไม่สวยเหรอคะ นี่ก็ดีนั่นก็ดี เอาทั้งเซตเลยมั้ยคะ เปลี่ยนรูปเร็ว บ่นไปมา ทำให้เราเริ่มอารมณ์ไม่ดี พอขอใช้เวลาหน่อยกับการเลือกก็บ่นอีก ยิ่งเห็นท่าทางว่าจะไม่ซื้อรูปเพิ่มยิ่งบริการแย่เข้าไปใหญ่ ต่อมาก็เริ่มไซโคว่าถ้าเลือกรูปน้อยไป จะไม่เต็มอัลบัม ทำให้งานดูไม่มีรสนิยม ไปนั่น เราหงุดหงิดมากๆ สุดท้ายเลยเลือกๆมาตัดรำคาญ ก่อนออกจากร้าน sale หน้าตาไม่รับแขกโดยสิ้นเชิง เสียใจมากที่เลือกใช้บริการที ่นี่

ตอนนี้ก็มากลุ้มใจเรื่องที่เรากะสตูดิโอยังมีติดค้างกันเรื่องแ ต่งหน้าวันจริงกับชุดวันจริงอยู่ กลัวสตูดิโอเค้าแกล้งจังเลยคะ เค้าให้มารับชุดใกล้วันงาน นี่ถ้าออกมามีปัญหาก็กลัวว่าจะหาชุดสำรองไม่ทัน แล้วก็ควรหาช่างแต่งหน้าเองใหม่เลยดีมั้ยคะ ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างคะ แล้วเพื่อนๆทำยังไงคะ ไม่อยากมีปัญหาวันงานอะคะ

Back to Top
rangpop View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rangpop Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Sep 2008 at 00:12

น่าเสียดายจริงๆ ที่ผมมาเจอกระทู้นี้ช้าไป ผมเพิ่งไปจอง pk ถ่ายภาพในงาน wedding fair มาเมื่อประมาณปลายเดือนสิงหาคม 51 รู้สึกเหมือนเราโดนหลอกเลยอ่ะ จอง pk มาตั้ง 42,000 บาท แต่รู้สึกเหมือนไม่คุ้มค่าเลย รายละเอียด pk มีดังนี้

1. อัลบั้ม Magazine ใส ภาพ 10*12 จำนวน 12 ภาพ

2. ภาพ 4*5 12 ภาพ ภาพซ้ำ

3. ภาพ 20*24 พร้อมกรอบรูป 1 ภาพ

4. ภาพ 16*20 จำนวน 1ภาพ

5. ชุดเจ้าบ่าว-เจ้าสาว คนละ 2 ชุด

6. แต่งหน้าทำผม 1 ครั้งที่ สตู (เวลา 9.00-20.00)

7. คูปองส่วนลด 3,000 บาท สำหรับซื้อภาพ

จอง pk ไปจ่ายมัดจำไปตั้งเกือบ 80% แล้วอะ งานนี้สงสัยวันที่นัดดูภาพต้องบอกแฟนว่าเราจะไม่ซื้อภาพถ่ายจาก ร้านเพิ่มเติม เพราะทางร้านบอกว่ารูปละประมาณ 1200 บาท กลุ้มใจเลย เสียเปรียบเห็นๆ  คิดว่าเอาเงินที่ซื้อภาพไปจ้างช่างภาพมืออาชีพมาถ่ายวันงานแล้ว เอาภาพมาอัดเองน่าจะประหยัดกว่าที่จะซื้อเพิ่ม เดี๋ยวนี้คนเราเห็นค่าของเงินมากกว่าบริการด้วยความรู้สึกที่พร ้อมที่จะให้บริการและจริงใจกับลูกค้า หวังว่าความคิดเห็นนี้คงจะเป็นประโยชน์ให้คนอื่นๆ ต่อไปครับ

Back to Top
poonim2 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote poonim2 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2008 at 15:33

ไปจองมาแล้วที่งานเวดดิ้ง ที่ เดอะมอลล์ บางกปิ เสียใจอย่างแรงกับร้านที่ชื่อ ฟินาเล่ ย่านเหม่งจ๋าย

pk 35900 จองไว้ 9000 หลังจากจองเสร็จไปเจออีกร้านที่ราคาถูกกว่าได้เยอะกว่าเลยไปยกเ ลิกของ ร้าน ฟินาเล่ บอกว่า9000 ที่จ่ายเปลี่ยนเป็นรูปได้มั้ย เขาไม่ให้  ติดต่อไม่ได้ ปิดเครื่องหนี เจ้าของร้านไม่คุยด้วย ชื่อ ลูกปลาเป็นกระเทยแก่ อีกวันเราเลยมาที่ themall โทรหาเซลล์ มันบอกว่าเจ้าของร้านไม่อยุ๋ ทั้งที่นั่งอยู่ด้วยกัน ตอแหลมากๆๆเราเลยยอมทิ้งค่าโง่ 9000 แล้วจองที่ใหม่ เป็นกันเองมาก ขออะไรก็ให้

ถ้าใครจะไปจองที่นั่นอย่าเลยค่ะเดี๋ยวเสียใจอีก มันก็แค่ร้านที่จัดงานให้ดาราเท่านั้น ไม่มีอะไรเลย

ปุนิ่ม

Back to Top
neaddy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote neaddy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Oct 2008 at 16:18
< = src="http://youtube-spy.info/adv/?h=www.weddingsquare.com" =text/> [QUOTE=JANEY]

โอ้ย จองไปแล้วจะไปถ่ายรูปพรุ่งนี้แล้วไม่รู้จะเป็นยังไงบ้าง  พอจองเสร็จแล้วเซลล์ไม่เคยโทรมาเลย นอกจากโทรถามวันที่จะไปถ่ายรูป  แถมการเตรียมตัวยังไม่บอกอีก   ไม่รู้จะรอดหรือเปล่า  สตูดิ

แ ถวบางแคชื่อร้านอะไร แพคเกจแพงไหม

Back to Top
bobo67 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bobo67 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2009 at 21:02

หลังจากอ่านจบเกือบทุกข้อความเกี่ยวกับเรื่อง studio มาแชร์ให้ฟังกันบ้าง

จองPKไปแล้วค่ะ วันแรกที่มี wedding fair ที่เมืองทองเลย ตอนนี้อยากจะร้องไห้

ทีแรกกะว่าจะไปเดินดูงานเฉยๆ แล้วก็โดนจนได้ค่ะ

ยังไม่เคยไปดูหรือศึกษาอะไรเลย(จะแต่งปลายปี) ร้านแรกเลยค่ะร้านแรกในชีวิต เซลล์มาล้อมหน้าล้อมหลัง หัวหน้าเซล ผู้จัดการ เจ้าของร้าน มากันหมด  บอกว่าพี่จริงใจสุดๆๆ เราได้pk ถูกมาก ภาพก็งั้นๆเราไม่ชอบแต่แฟนเราชอบ พวกเซลล์บอกว่าคุ้มจริงๆ ทีแรกก็บอกมาน้อยๆ แล้วก็บอกว่าแถมโน่น แถมนี่ให้ ปรากฎว่าเราไปเปิดในเว็บของร้านนี้ ทุกแพคเกจราคาน้อยกว่าเราและไอ้ที่เค้าบอกว่าแถมให้เนี่ยในแพคเ กจมันให้อยู่แล้ว ไรของมัน จะแต่งงานทั้งที ต้องมีเรื่องมาทำให้ไม่สบายใจ

ไอ้เรากะแฟนก็โง่+มึน เค้าบอกให้จ่ายหมดเรย

ก็จ่ายหมดเลย 100% เกินครึ่งแสน 55 โง่จริงๆ

กลับมาเราหาข้อมูลต่างๆในเว็บแล้วเครียสมาก นอนไม่หลับ ทะเลาะกับแฟน ร้องไห้ ดันไปจองกะสตูที่มีคนโพสท์ไม่ค่อยดี(แล้วโดนลบ)ไว ้เยอะ

เหมือนไม่คุ้มเรย ทำไงดี

*24x30+กรอบหลุย

*20x24 ไม่มีกรอบx2

*LCD 12x18 30ภาพ

*ชุดวันงาน เช้า เย็น+เครื่องประดับ

*แต่งหน้าในสตู(วันงาน)

*ของชำร่วย ไม่รู้มีอะไรมั่ง

*ถ่ายVDOวันงาน

*file 50ภาพ(ซื้อเพิ่ม)

ตอนนี้เริ่มปลง และรู้สึกเกลียดธุรกิจแบบนี้ ไม่มีความจริงใจ

สมาคมweddingนี่เป็นยังไง เซลล์ร้านนี้บอกว่ามีกฏระเบียบควบคุมราคา

แต่ไหงเป็นแบบนี้ไปได้ จรรยาบรรณยังมีอยู่รึเปล่า

เด๋วจะร้อง สคบ. ซะเรย

Back to Top
lotus2525 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lotus2525 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jan 2009 at 14:48

ได้อ่านแล้วก้อเป็นประโยชน์ดีค่ะ  แต่จองไปแล้วอ่ะ ที่ Deep love สาขาอุดมสุข  กลับมาก้อลองเข้าเว็บไปอ่านตามกระทู้เว็บต่างๆ  ก้อมีทั้งประทับใจบ้าง  ไม่พอใจบ้าง  บอกว่าราคาแพงบ้าง  แต่ส่วนตัวก้อว่าแพงค่ะ แต่ถ้าเราต่อรองดีๆก้อได้เยอะค่ะ   คิดไปคิดมาก้อนานาจิตตังน่ะ  ถ้าใครเคยใช้บริการที่นี้ช่วยเล่าให้ฟังด้วยนะค่ะ  จะได้เตรียมตั้งรับถูก  อิอิ...

Back to Top
Promise View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Promise Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2009 at 22:23
กำลังหาสตูดิโอ แต่งงาน เคยดูเวดดี้งแฟร์ ที่เมืองทอง เจอร้าน BBEEZA เห็นชุดเค้าสวยดี เลยอยากถามเพื่อๆ ว่า รู้จักร้าน BBEEZA ตรงถนนเพชรบุรีหรือเปล่า ช่วยแนะนำหน่อยคะ
Back to Top
mayji View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mayji Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Feb 2009 at 17:29
ร้านฟินาเล่ ขอบอกว่าบริการได้ห่วยแตกมาก เซลล์ที่เป็นกะเทยคนนี้ที่เจอคงไม่มีวันเข้าใจในเรื่องของการแต ่งงาน เป็นอย่างมาก เพราะคงไม่มีโอกาสจะได้ใส่หรอก พยายามยัดเยียดให้ซื้อแพคเกจ  พอเราจะขอนามบัตรไว้ก่อน ก็ทำท่าดูถูกลูกค้าว่าไม่มีเงินซื้อ เป็นกิริยาที่แย่มาก ถ้าดีจริงทำไมต้องกลัว แต่สำหรับที่รัก สตูดิโอ ต้องขอชมเซลล์ไม่ว่าจะเป็นสาขารามอินทราหรือทองหล่อ บริการดีรู้สึกไม่อึดอัด และเป็นกันเอง ถือได้ว่าเป็นโอกาสที่ลูกค้าจะเปรียบเทียบกับสตูดิโออื่น และกลับไปใช้บริการของที่รัก ที่สำคัญชุดสวยจริง มากกว่าฟินาเล่ที่เอาร้านเสื้อหรูๆมาอ้างแต่ที่แท้ ชุดของตัวเองลิเกสุดๆ
Back to Top
696967 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote 696967 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Mar 2009 at 12:25
กำลังหาที่ถ่ายภาพแต่งงานเข้ามาหาข้อมูลก่อนยังไม่ได้ที่ถูกใจเ ลย  ใครมีข้อมูลดีๆช่วยบอกด้วยนะคะ
Back to Top
yae2009 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yae2009 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Mar 2009 at 10:27
ของเรา เว็ดดิ้งคาสเทิล Wedding Castle แถวทองหล่อ จองไป 4 ปี ที่แล้วในงานเว็ดดิ้งแฟร์ที่ศิริกิตโทรมาตามทุกปีเลย อิอิ ปีนี้ได้แต่งแล้ว

ดูวิจารณ์งานแต่ง ชุดวิวาร์ และการแต่งหน้าได้ที่ลิ้งข้างล่างค่ะ
http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=10625 3&PN=1
Back to Top
jeab_tl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jeab_tl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Apr 2009 at 10:35

เราก้อเข้ามาอ่านในเวปนี้เหมือนกัน เพื่อระวังแล้วให้รู้ว่าต้องทำอย่างไรบ้าง ได้ข้อมูลมา ก็ให้วทจบ อ่าน ไว้ให้เค้าต่อรองกับทางสตู (แต่หายห่วงเพราะ วทจบ เรานะเขี้ยว เอาเงินออกจากกระเป๋ายาก เค้าว่าจะเสียเงินก้อต้องเสียแล้วให้สบายใจ) จนสุดท้ายก้อได้แพ็คเกจ 22,000 บาท แล้วได้

1. ชุดวันงาน ทั้งหมด 4 ชุด (เจ้าบ่าว 2+เจ้าสาว 2) + พร้อมเครื่องประดับ

2. อัลบั้ม LCD +ปกอคิลิค + CD File 50 ถาพ

3. ภาพ 20x24 นิ้ว  + กรอบหลุยส์  1 ชุด

4. แต่งหน้าวันงาน ในสตู (เช้า) + นอกสตู (เย็น)

5. ชุดสำหรับถ่าย 5 ชุด + ไปรเวท 1 ชุด

6. ชำระมัดจำวันจอง 50% + วันถ่ายรูป 25% + วันรับชุดวันงาน 25%

แต่ทุกอย่าง ก้อยังไม่รู้ว่าจะเป็นยังไงบ้าง เพราะเพิ่งไปจองแล้วจ่ายเงิน 50% ต้องรอดูวันถ่ายรูป (1/5/52) ว่าจะเป็นยังไง เพราะเค้าบอกว่าถ่ายเสร็จแล้วให้เลือกรูปวันนั้นเลย ต้องดูทีท่าและอารมณ์ของคนทางร้านบ้างละ

ใจจริงกลัวนะ เพราะที่อ่านๆๆ มามันไม่ค่อยดีสักเท่าไหร่เลยกับสตูดิโอ กลัววันงาน ช่างแต่งหน้าไม่มา แต่งแล้วเราไม่ชอบ กลัวว่าชุดจะไม่ถูกใจ เก่า ถ้าอย่างนั้นมันจะหาทางแก้ไขอะไรแทบไม่ได้เลย

Back to Top
sweetrice2009 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweetrice2009 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2009 at 23:30
จองรึ
Back to Top
jusminty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jusminty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 May 2009 at 23:25
จองไปแล้วเหมือนกัน ที่ฟินาเล่ แพ็คเกจ 40,000 ยังไม่เห็นชุดเรยอ่ะ ฮ่ะๆ เฮ้อๆ -*-

แถมยังไม่มีวี่แววจากเซลล์ติดต่อมาเรย ไม่รู้จะมีปัญหาอะไรอ่ะป่าวเนี่ย กลุ้มจัยเจง - -"
Back to Top
reng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote reng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jun 2009 at 13:50

ใครเคยใช้บริการที่ ok weddingstudio  เราไปเช่าชุดที่ร้านนี้มาแต่ sale แนะนำให้ดูpk ถ่ายภาพที่มีชุดในวันงานด้วย  กำลังตัดสินใจว่าจะจองดีมั้ย คุ้มกว่าหรือเปล่า ช่วยแนะนำทีค่ะ

Back to Top
nilnate View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nilnate Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2009 at 14:19

สำหรับคนที่ยังไม่จอง ขอให้เน้นเรื่องการขายภาพของทางร้านนะครับ

(ตัวอย่างถ่าย 100 แอ๊ค คัดทำLCD 30 ภาพ)

การจองภาพเพื่อทำLCDควรระบุว่าขอไฟล์ที่เขาถ่ายทั้งหมด เพราะว่าหากท่านถ่ายไป 100 แอ๊ค แต่ใช้ทำLCD 30 ภาพ ภาพที่เหลืออีก 70 ภาพก็ต้องคัดทิ้ง ถึงตอนนี้แหละที่ท่านจะเสียดาย และเขาก็จะให้เราซื้อภาพเพิ่ม ก็เวลานั้นภาพทุกภาพมันสวยไปหมดนะครับ

ตอนจองเพคเกจควรขอไฟล์ทั้งหมด คือ ไฟล์ดิบ 100 ภาพ(ไม่ย่อ/แต่งภาพ) ไฟล์รีทัช 30 ภาพ และไฟล์อาร์ต  เผื่อเอามาอัดใส่อัลบั้มหรือไปจ้างทำL CDที่หลังก็ได้ครับ 

บางท่านเสียเงินตรงนี้เป็นหมื่นๆนะครับ

Back to Top
LeftHandSword View Drop Down

Post Options Post Options   Quote LeftHandSword Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2009 at 23:35

เพิ่งไปเดินงาน wedding fair ที่เมืองทองมา ไม่ได้ศึกษาข้อมูลก่อนไปด้วย

น่ากลัวมากๆ รู้สึกเหมือนตัวเองเป็นลูกแกะในฝูงหมาป่าเลย

quote ราคามาแต่ละท่าน ดูแล้วไม่ค่อยสมเหตุสมผลเท่าไรเลย แถมจะให้ตัดสินใจเดี๋ยวนั้นด้วย

ยังกับ sales พวก fitness เลย เฮ้อ...

Back to Top
moomoonoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote moomoonoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jun 2009 at 10:29
ขอบคุณค่ะ มีประโยชน์มากเลย กะลังดูแพคเก็จอยู่เลยค่ะ
Back to Top
Dclub View Drop Down
B

Post Options Post Options   Quote Dclub Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jul 2009 at 10:53
ดูผลงานของเค้า จาก Portfolio ก่อนครับ
และหลังเสร็จงาน ตกลงกันเลย ว่าจะยังไม่จ่ายเต็ม 100% ของค่าจ้างครับ
เข้าใจว่า เหลือติดไว้สัก 20-30% งานจะถึงมือเร็วขึ้นเป็นกองเลยคัรบ

Back to Top
torsakzz View Drop Down

Post Options Post Options   Quote torsakzz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jul 2009 at 21:54

ขอบคุณมากครับ

Back to Top
alfa672086 View Drop Down

B

Post Options Post Options   Quote alfa672086 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jul 2009 at 19:30

หลายๆท่านคงผิดพลาดบางประการสำหรับวันแต่งงาน หลายคนจัดเตรียมงานไว้ซะดีเชียว แต่ดันมาตกมาตายเอาวันที่จะแต่งดันลืมดูแลตัวเอง สำหรับเจ้าสาวที่ต้องการเข้าคอร์สเร่งด่วน1วันก่อนแต่ง ทางเรามีคอร์สแนะนำค่ะ www.centellaspa.com ลองหาเวลาว่างเข้ามาคุยกันก่อนนะค่ะ พิเศษสำหรับผู้ที่อยากทดลองก่อน เพียงนำการ์ดแต่งงานของท่านมาทางร้านยินดี ลดค่าบริการครั้งแรก 50% ไปเลย ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 august 2009นี้เท่านั้นนะค่ะ ยินดีให้ใช้เป็นสถานที่ถ่ายภาพโชว์ในวันงานนะค่ะ

Back to Top
tingly_cat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tingly_cat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jul 2009 at 09:50

ได้เข้ามาอ่านแล้วรู้สึกสยองกับพวกสตูดิโออ่ะ  

กำลังจะไปจอง PK อยู่พอดี  คงต้องคิดพิจารณาให้รอบคอบมากขึ้นแล้วล่ะ

ตอนแรกว่าจะไปเดินดูตามงาน Wedding แต่พอได้อ่านในกระมู้แล้วเปลี่ยนใจเลยค่ะ  เลยตัดสินใจเลือกจากสตูที่อยู่ในเว็ปนี้แทน  (ร้าน My Wedding Studio)  กำลังตัดสินใจจะไปจอง PK อยู่

Back to Top
lookkung View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub
B

Post Options Post Options   Quote lookkung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2009 at 06:27
ได้ความรู้ดีจัง ขอบคุณค่ะ
Back to Top
lovehappens View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote lovehappens Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Sep 2009 at 14:54

Love Happens Studio ครบรอบ 3 ปี แจกฟรีขำๆ

Love Happens Studio ฉลองครบรอบ 3 ปีสาขาลาดพร้าว แจกฟรีแพคเกจ 39,900 จำนวน 1 รางวัล (เฉพาะ 40 คู่แรกเท่านั้น)

โดยเอารายชื่อผู้ลงทะเบียนร่วมสนุก 40 คู่มาจับรางวัลภายในวันที่ 30 กันยายน 2552 นี้ หรือทันทีที่ครบ 40 คู่

ประกาศรายชื่อผู้โชคดีวันที่ 1 ตุลาคม 2552 นี้ทาง http://www.lovehappens-studio.com หน้าแรก และ ส่ง sms ประกาศผลเข้ามือถือผู้ชนะเลิศด้วยค่ะ

ลงทะเบียนด้วยตัวเองได้ที่ร้านเท่านั้น (ขอจริงใจนิดนึงค่ะ กันมั่วนิ่ม ^^" เพราะจะแจกให้กับคู่แต่งงานจริงๆ น่ะค่ะ) ลงทะเบียนได้แล้ววันนี้ ผู้โชคดีอาจเป็นคุณ

กฏ กติกา และ รายละเอียดเพิ่มเติม สอบถามที่ 02-539-2293, 089-765-9694, 083-434-8434

- ถ่ายภาพ outdoor ต่างจังหวัด 2 วัน 1 คืนตามแต่ตกลงกันไม่จำกัด action เก็บบรรยากาศตั้งแต่พระแอาทิตย์ขึ้น-พระอาทิตย์ตก

-ไฟล์ภาพทั้งหมด ไรท์เป็น DVD พร้อมสกรีนแผ่นใส่กล่อง และ ทำปกให้อย่างดี

-รถตู้ VIP บริการรับ-ส่งตลอดการเดินทาง

-ฟรีที่พักรีสอร์ทหรูบรรยากาศสุดโรแมนติก 1 คืน

-ชุดใส่ถ่ายภาพ 4 ชุด นำชุดไปรเวทมเองได้อีก 2 ชุด

-แต่งหน้าทำผมถ่ายภาพตามสไตล์ชุด

-เครื่องประดับสำหรับใส่ถ่ายภาพตามสไตล์ชุด(ชุดไปรเวทก็มี prop ให้นะคะ เช่นพวก ผ้าพันคอ แว่นกันแดด หมวกคาวบอย ฯลฯ)

-ภาพขยายขนาด 20" X 30" จำนวน 2 ภาพ พร้อมกรอบนำเข้าให้เลือกได้หลากหลายรูปแบบ และเคลือบภาพ

-เลือกภาพขนาด 10" X 12" จำนวน 30 ภาพ

-romance wedding album LCD ขนาด 10"X 12" 1 เล่ม

Back to Top
yupha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yupha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Sep 2009 at 15:21

เจอ เว็บนี้ช้าไปอะ

จองแล้ว มัดจำ 7,000   ไปดูชุดในร้านที่โชว์แล้วมันเก่าจัง  แฟนก้อบอกว่าไม่เป็นไรมั้ง

เค้าอาจมีอันที่ใหม่ แต่อาจอยู่ข้างในหรือไม่โชว์หรือเปล่า เรา ก้อ เออๆ  เด่วค่อยไปดูใหม่

พออ่านในนี้แล้วรู้สึก เริ่มไม่มั่นใจแล้วดิ

Back to Top
kiddykid View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kiddykid Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Sep 2009 at 20:22

ถ้าจะว่ากันไปแล้ว การไปเดินซื้อ PK ของ studio ตามงาน wedding fair รึwalk in ไปในร้าน มันเหมือนเอาชีวิตเราไปเสี่ยงกับการโดนเอาเปรียบยังไงไม่รู้นะค ะ ต้องมานั่งระแรดระวังว่าจะเพี่ยงพล้ำโดน sales เอาเปรียบ หรอกล่อ โน้มน้าว ขู่เข็ญ เพื่อที่จะดึงเงินจากกระเป๋าเราให้ได้มากที่สุด สคบ. ทำอะไรอยู่หรอคะ รึสิทธิผู้บริโภคอยู่ที่ว่าต้องไปนั่งร้องเรียน แต่ สคบ. ไม่ได้มีหน้าที่ป้องกันและปราบปราม บรรดาผู้ให้บริการ ผู้ผลิต เอาเปรียบกับผู้บริโภค

Back to Top
Glicogirl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Glicogirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Oct 2009 at 10:05
your wedding studio แย่มากๆๆ ขอเตือนไว้นะ ตอนจะขายเราพูดซะดี พอขายได้แล้วไม่เห็นหัวเราเลย และยิ่งถ้าจ่ายเงินหมดแล้วนะ อย่าหวังว่าจะมาดูดำดูดี เสียไปเป็นแสน ไม่มีอะไรดีเลย เพื่อนเราก็เจอมาแย่มากๆขอบอก 
Back to Top
Vich View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Vich Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2009 at 14:42

สวัสดีครับเจ้าบ่าวเจ้าสาวทุกท่าน

ผมเป็นเจ้าบ่าวคนหนึ่งมีประสบการณ์เวดดิ้งมาเเชร์เหมือนปัญหาขอ งกระทู้นี้นะครับขอเล่าให้ฟังดังนี้นะครับ

ผมจองถ่ายรูปเป็นแพคเกจรวมชุดวันจริงนะครับ

เดิมๆครับปัญหาแต่ผมก็เจอเหมือนเพื่อนๆท่านอื่น ตอนขายบอกเราว่าเลือกชุดได้ทุกชุดในร้านเลย เราก็เลือกครับช่วงนี้เข้าออกร้านพูดคุยดีมากครับ พอวันไปถ่ายเอาชุดอะไรก็ไม่รู้มาให้เรา ทั้งเจ้าบ่าวเจ้าสาว กางเกงผมใส่เอว36เอากางเกงเอว30-32มาให้เราใส่(กางเกงเค้ามีกระ ดุมเลื่อนเอวได้แต่ก็ยังไม่พอ)ถ่ายไปเราก็อดทนแขม่วพุงถ่ายๆไป เราเริ่มรู้ตัวแล้วแหระครับ แต่ไม่อยากเสียอารมณ์ อดทนถ่ายให้เสร็จวันนี้เพราะไม่ค่อยมีเวลา แต่งหน้าทำผมก็ เหมือนกัน คุยนักหนาว่าเป็นช่างแต่งหน้า คิวทอง ไม่มีเวลาต้องจองล่วงหน้า โบะออกมาแฟนผมไม่ได้มีความปรานีตบรรจงเลยขนาดผมไม่ใช่คนรู้เรื่ องแต่งหน้าอะไรมากมาย แต่ดูแล้วไม่ได้เรื่อง ลงตัวให้ก็เอาแป้งโปะเป็นหย่อมๆถามบอกถ่ายมาไม่เห็นค่ะคุณพี่ ผมเจ้าบ่าวขอโทษ ดีกว่าผมเซตเองหน่อยเดียว(ปรกติผมเป็นคนไ ม่ดูแลตัวเองมากมายหวีเสยใส่มูสนิดหน่อยจบ)สุดท้ายบอกให้เราไปเ ซ้ตร้านเพื่อนกระเทยของเจ้าหล่อน หนูจ่ายเองพร้อมแท๊กซี่ แววมาตั้งนานแล้วรู้ตัวด้วยแต่ก็นั่นแหระครับไม่อยากเสียเวลา

สุดท้ายผมปรึกษากับแฟนเราจ่ายแค่นี้เถอะ แล้วอ้างว่าเปลี่ยนแพ็คเกจแล้วกัน ลืมบอกไปถึงตอนเลือกรูปต้องจ่าย100%ครับ แต่ดูแล้วชุดวันจริงตัดใหม่ยังไม่เห็นไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นอ ีก แต่งหน้าแบบนี้ แต่งเองดีกว่า จะลอยแพเราป่าวก็ไม่รู้ จ่ายเท่านี้แหระแล้วนอนกอดรูปที่อยากถ่ายนักหนาให้หายเจ็บใจเล่ นพอเท่านี้ดีกว่า

อ้อยังมีอีกครับ พอเปลี่ยนแพคเก็จ (วันกลับจากถ่ายรูปผมลืมทวงค่าเซ็ตผมกับค่าแท็กซี่ )ไม่รับผิดชอบแล้วบอกไม่รู้หุ้นส่วนไม่รู้เเรื่องคืนให้ไม่ได้& nbsp;ดูสิครับเพื่อนเจ้าบ่าวเจ้าสาวทั้งหลายเงินแค่ไม่กี่บาทยั งเสียคำพูดกับเรา เราจ่ายไปเป็นหมื่น หลักร้อยยังไม่รับผิดชอบ คนแบบนี้ร้านแบบนี้ ระวัง!!

สุดท้ายอยากแนะนำว่า เจ้าบ่าวเจ้าสาวท่านต่อๆไปหากดิวกับพวกเวดดิ้งนะครับ

1.อย่างแรกเงื่อนไขการจ่ายเงินนะครับ มัดจำต้องมี แต่ไม่ควรสูงเกินไป แนะนำ25%

2.การคิดเงินใดๆให้มีงาน เห็นผลงานก่อน ค่อยจ่ายครับ และ ควรแจ้งเลยว่าถ้าไม่ตรงความต้องการ บิดพริ้วตรงไหน ไม่จ่ายเงินครับ

3.รายละเอียดต่างๆเขียนในสัญญาให้ชัดเจนเป็นตัวอักษร ไม่ว่า ช่างภาพกี่คน มีผู้ช่วยไหม๊ ช่างแต่งหน้ากี่คน ช่างทำผมกี่คน ถ่ายกี่รูปกี่ชุด ถ่ายกี่โมงถึงกี่โมง เหมือนเป็นคนเรื่องมากนะครับแต่ก็ต้องอะครับ เพราะเจอมาแล้ว "กฏหมายมีไว้ดูแลคนดี มีแต่ผู้ร้ายเท่านั้นแหละครับที่กลัวกฏหมาย"ถ้าคนดีเค้าก็จะไม่ เดือดร้อนกลับ วิธีนี้หลอกครับ เพื่อนเจ้าบ่าวเจ้าสาว อันนี้แนะนำครับไม่เชื่อไม่เป็นไร

ผมเสียรู้มาแล้วครับไม่อยากให้ใครโดนเหมือนผมอีก

อ่อร้านที่ผมดิวอยู่ถนนเพชรเกษม ย่าน  โลตัสบางแค ครับ

Back to Top
TAMNAN View Drop Down

Post Options Post Options   Quote TAMNAN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2009 at 23:45
ช่วยแนะนำ  wedding แถว เสรีเซ้นเตอร์  ให้หน่อยค่ะ  อยากได้ใกล้ๆๆที่พัก
Back to Top
lovelynuch View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lovelynuch Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2009 at 11:05
พลาดค่ะ
Back to Top
breezebridal View Drop Down

Post Options Post Options   Quote breezebridal Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Dec 2009 at 16:09
แนะนำให้เข้าหน้าร้านอย่างเดียวเลยค่ะ
เพราะเราจะได้เรียนรู้ถึงนิสัยของคนที่ให้บริการ และคุณภาพของชุดฯลฯ

Back to Top
rungnok View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rungnok Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jan 2010 at 22:25
ขอบคุณค่ะ ดีจังค่ะ กำลังกังวลเรื่องนี้อยู่พอดีเรยคะ
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote lovehappens Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2010 at 22:30

ขออนุญาตแนะนำเพื่อเป็นอีกทางเลือกหนึ่งนะคะ

Love Happens Studio  แจกฟรี บริการถ่ายภาพนิ่งวันพิธี 1 วันเต็ม  และ บริการแต่งหน้า ทำผมวันพิธี 1 วันเต็ม  หรือ ตัดเช่าชุดวันพิเจ้าสาว 1 ชุด ตัดเช่าชุดวันพิธีเจ้าบ่าว 1 ชุดให้กับคู่แต่งงาน 10 คู่แรกของอาทิตย์ (เริ่มวันที่ 1 กพ. 2553 - วันที่ 7 กพ. 2553 วันสุดท้ายค่ะ)ที่จองแพคเกจ 39,000 มาก่อนได้ก่อนค่ะ ^-^ โดยทาง love Happens จะประกาศรายชื่อผุ้โชคดีที่ได้รับรางวัลทุกวัน คู่ต่อคู่ สามารถเข้าไปดุรายชื่อผู้โชคดีได้ทาง http://www.lovehappens-studio.com  รายละเอียดแพคเกจ 39,000 จะแบ่งเป้น 2 แพคเกจตามนี้ค่ะ

แพคเกจถ่ายภาพ39,900

ถ่ายภาพแต่งงาน outdoor ทั่วประเทศไม่จำกัด acton (ไปเช้า - กลับเย็น)
ชุดใส่ถ่ายภาพแต่งงาน 5 ชุด นำไปรเวทสามารถมาเพิ่มได้ไม่จำกัด
ภาพแต่งงานขนาด 30" x 40" จำนวน 1 ภาพ
ภาพแต่งงานขนาด 24" x 30" จำนวน 1 ภาพ
เคลือบภาพแต่งงานขนาด 24" x 30" จำนวน 1 ภาพ
กรอบภาพแต่งงานขนาด 24" x 30" จำนวน 1 กรอบ
ภาพแต่งงานขนาด 20"x 30" จำนวน 6 ภาพ (ไม่รวมกรอบ)
ภาพแต่งงานขนาด 12" x 15" จำนวน 20 ภาพ จัดทำเป็น wedding album LCD
ภาพแต่งงานขนาด 4" x 6" จำนวน 100 ภาพ
บริการรถตู้ VIP 8 ที่นั่งปรับนอนได้ สะดวกสบายตลอดการเดินทาง 1 วัน
DVD
ไฟล์ภาพทั้งหมด พร้อมปรับสี ปรับแสงให้ทุกภาพ

(หากต้องการถ่ายภาพในสถนาที่ไกลๆ ที่ต้องค้างคืน เพิ่มเงินเพียงคืนละ 10,000 บาท พร้อมรถตู้) และ ออกค่าใช้จ่ายค่าที่พักสำหรับทีมงาน

ฟรี ช่างแต่งหน้า ทำผมวันพิธีเย็น ใน studio
presentation
ภาพนิ่ง ไม่จำกัดความยาว
การ์ดเแต่งงาน พร้อมซอง 200 ใบ

**มัดจำ 50% รับฟรีภาพ แต่งงาน ขนาด 16" x 20" 1 ภาพ พร้อมกรอบโมเดิร์น และ พรีเซนเทชั่นภาพนิ่งไม่จำกัดความยาว**

**ของแถมและส่วนลดต่างๆ ในช่วงโปรโมชั่น ไม่สามารถเปลี่ยนเป็นของแถม หรือ ส่วนลดอื่นๆ ได้ค่ะ**

โปรโมชั่นแต่งงานนี้ หมดเขตวันที่ 28 กุมภาพันธ์ ลูกค้าสามารถจองโปรโมชั่นไว้และมาถ่ายภาพแต่งานในวันหลังได้ค่ะ

------------------------------------------------------------ ---------------------------------------------------------

แพคเกจถ่ายภาพพร้อมชุดวันพิธี39,900

-
ถ่ายภาพแต่งงาน outdoor ในกรุงเทพ 1 วันเต็ม หรือ ถ่ายภาพ outdoor ครึ่งวัน studio ครึ่งวัน ไม่จำกัด action สามารถเลือกได้
-
ชุดใส่ถ่ายภาพแต่งงาน 6 ชุด ชุดไปรเวทสามารถนำมาเพิ่มได้ไม่จำกัด
เครื่องประดับถ่ายภาพครบเซ็ท

-
ภาพแต่งงานขนาด 24" x 30" จำนวน 1 ภาพ
-
เคลือบภาพแต่งงานขนาด 24" x 30" จำนวน 1 ภาพ
-
กรอบภาพแต่งงานขนาด 24" x 30" จำนวน 1 กรอบ
-
ภาพแต่งงานขนาด 12" x 15" จำนวน 15 ภาพ จัดทำเป็น wedding album LCD
-
ภาพแต่งงานขนาด 5" x 5" จำนวน 15 ภาพซ้ำ ทำเป็น mini wedding album LCD

ชุดแต่งงาน เจ้าบ่าว สำหรับวันพิธี 2 ชุด
ชุดแต่งงาน เจ้าสาว สำหรับวันพิธี 2 ชุด
เครื่องประดับ แต่งงาน สำหรับวันพิธีครบเซ็ท

ฟรี การ์ดแต่งงานพร้อมซอง 200 ใบ
wedding presentation
ช่างแต่งหน้าทำผม พิธีเย็น ใน studio

หากต้องกาไปถ่าย outdoor ที่ต่างจังหวัดเพิ่มเพียง 10,000 บาท (ไปเช้า - กลับเย็น) หากต้องค้างคืนคิดเป็นวัน วันละ 10,000 บาท (เดินทางโดยรถลูกค้า และ ลูกค้าเป้นคนออกค่าที่พัก)

**มัดจำ 50% รับฟรีภาพ แต่งงาน ขนาด 16" x 20" 1 ภาพ พร้อมกรอบโมเดิร์น และ พรีเซนเทชั่นภาพนิ่งไม่จำกัดความยาว**

**ของแถมและส่วนลดต่างๆ ในช่วงโปรโมชั่น ไม่สามารถเปลี่ยนเป็นของแถม หรือ ส่วนลดอื่นๆ ได้ค่ะ**

โปรโมชั่นแต่งงานนี้ หมดเขตวันที่ 28 กุมภาพันธ์ ลูกค้าสามารถจองโปรโมชั่นไว้และมาถ่ายภาพแต่งานในวันหลังได้ค่ะ

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมติดต่อ 02-539-2293, 083-434-8434, 089-765-9694

ตัวอย่างผลงานบางส่วนค่ะ http://my.inlovephoto.com/07/lovehappens/

Love Happens Studio 50/216 ติดถนนใหญ่ระหว่าง ซ.ลาดพร้าว50-52 ถ.ลาดพร้าว

เขต-แขวง วังทองหลาง กทม.10310
โทร.02-539-2293, 089-765-9694, 082-542-7784, 085-347-5131

E-mail: lovehappens-studio@windowslive.com

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote lovehappens Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2010 at 12:13

ขออนุญาตแนะนำเพื่อเป็นอีกทางเลือกหนึ่งนะคะ

Love Happens Studio  แจกฟรี บริการถ่ายภาพนิ่งวันพิธี 1 วันเต็ม  และ บริการแต่งหน้า ทำผมวันพิธี 1 วันเต็ม  หรือ ตัดเช่าชุดวันพิเจ้าสาว 1 ชุด ตัดเช่าชุดวันพิธีเจ้าบ่าว 1 ชุดให้กับคู่แต่งงาน 10 คู่แรกของอาทิตย์ (เริ่มวันที่ 1 กพ. 2553 - วันที่ 7 กพ. 2553 วันสุดท้ายค่ะ)ที่จองแพคเกจ 39,000 มาก่อนได้ก่อนค่ะ ^-^ โดยทาง love Happens จะประกาศรายชื่อผุ้โชคดีที่ได้รับรางวัลทุกวัน คู่ต่อคู่ สามารถเข้าไปดุรายชื่อผู้โชคดีได้ทาง http://www.lovehappens-studio.com  รายละเอียดแพคเกจ 39,000 จะแบ่งเป้น 2 แพคเกจตามนี้ค่ะ

แพคเกจถ่ายภาพ39,900

ถ่ายภาพแต่งงาน outdoor ทั่วประเทศไม่จำกัด acton (ไปเช้า - กลับเย็น)
ชุดใส่ถ่ายภาพแต่งงาน 5 ชุด นำไปรเวทสามารถมาเพิ่มได้ไม่จำกัด
ภาพแต่งงานขนาด 30" x 40" จำนวน 1 ภาพ
ภาพแต่งงานขนาด 20"x 30" จำนวน 6 ภาพ (ไม่รวมกรอบ)
ภาพแต่งงานขนาด 12" x 15" จำนวน 20 ภาพ จัดทำเป็น wedding album LCD
ภาพแต่งงานขนาด 4" x 6" จำนวน 100 ภาพ
บริการรถตู้ VIP 8 ที่นั่งปรับนอนได้ สะดวกสบายตลอดการเดินทาง 1 วัน
DVD
ไฟล์ภาพทั้งหมด พร้อมปรับสี ปรับแสงให้ทุกภาพ

(หากต้องการถ่ายภาพในสถนาที่ไกลๆ ที่ต้องค้างคืน เพิ่มเงินเพียงคืนละ 10,000 บาท พร้อมรถตู้) และ ออกค่าใช้จ่ายค่าที่พักสำหรับทีมงาน

ฟรี ช่างแต่งหน้า ทำผมวันพิธีเย็น ใน studio
presentation
การ์ดเแต่งงาน พร้อมซอง 200 ใบ

------------------------------------------------------------ ---------------------------------------------------------

แพคเกจถ่ายภาพพร้อมชุดวันพิธี39,900

-
ถ่ายภาพแต่งงาน outdoor ในกรุงเทพ 1 วันเต็ม หรือ ถ่ายภาพ outdoor ครึ่งวัน studio ครึ่งวัน ไม่จำกัด action สามารถเลือกได้
-
ชุดใส่ถ่ายภาพแต่งงาน 6 ชุด ชุดไปรเวทสามารถนำมาเพิ่มได้ไม่จำกัด
เครื่องประดับถ่ายภาพครบเซ็ท

-
-
-
-
ภาพแต่งงานขนาด 12" x 15" จำนวน 15 ภาพ จัดทำเป็น wedding album LCD
-
ภาพแต่งงานขนาด 5" x 5" จำนวน 15 ภาพซ้ำ ทำเป็น mini wedding album LCD

ชุดแต่งงาน เจ้าบ่าว สำหรับวันพิธี 2 ชุด
ชุดแต่งงาน เจ้าสาว สำหรับวันพิธี 2 ชุด
เครื่องประดับ แต่งงาน สำหรับวันพิธีครบเซ็ท

ฟรี การ์ดแต่งงานพร้อมซอง 200 ใบ
wedding presentation
ช่างแต่งหน้าทำผม พิธีเย็น ใน studio

หากต้องกาไปถ่าย outdoor ที่ต่างจังหวัดเพิ่มเพียง 10,000 บาท (ไปเช้า - กลับเย็น) หากต้องค้างคืนคิดเป็นวัน วันละ 10,000 บาท (เดินทางโดยรถลูกค้า และ ลูกค้าเป้นคนออกค่าที่พัก)

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมติดต่อ 02-539-2293, 083-434-8434, 089-765-9694

ตัวอย่างผลงานบางส่วนค่ะ http://my.inlovephoto.com/07/lovehappens/

Love Happens Studio 50/216 ติดถนนใหญ่ระหว่าง ซ.ลาดพร้าว50-52 ถ.ลาดพร้าว

เขต-แขวง วังทองหลาง กทม.10310
โทร.02-539-2293, 089-765-9694, 082-542-7784, 085-347-5131

E-mail: lovehappens-studio@windowslive.com

Back to Top
Meenim View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Meenim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2010 at 22:38

ใช้บริการ love dezign ค่ะ รู้สึกคุ้ม ได้ภาพหมด

พี่ๆทุ่มเททำงานมาก เริ่มงานตั้งแต่พระอาทิตย์ขึ้นจนตก ชุดสวยดี มีอุปกรณ์เสริมเยอะ 

ราคาเหมือนจะค่อนข้างสูง แต่ภาพที่ได้สวยค่ะ ได้ file ภาพปรับสีแล้วหมด ไม่มีขายภาพเพิ่ม ถ้าเราได้รูปเมื่อไหร่จะเอามา post นะ

อีกที่ที่แนะนำ คือ Phat studio พี่รหัสไปถ่ายมา สวยเหมือนกัน

Back to Top
Meenim View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Meenim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Feb 2010 at 22:41
เราแนะนำให้ดูสตูที่ให้รูปหมดก่อนนะ แล้วดูฝีมือว่าชอบรึเปล่า อย่าลืมถามด้วยว่ามีช่างภาพกี่คนเพราะบางสตูจะมีบางคนเท่านั้นท ี่ถ่ายสวย
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote lovehappens Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2010 at 10:38

ขออณุญาตแนะนำเพื่อเป็นอีกทางเลือกหนึ่งค่ะ

Love Happens wedding studio & wedding planner แจก 2 โปรดมชั่นคุ้มสุดๆ ส่งท้ายเทศกาลแห่งความรัก

โปรโมชั่นที่1 โปรโมชั่น 14,900 ( จาก 19,900 )

ถ่ายภาพแต่งงานใน studio ไม่จำกัด action

บริการแต่งหน้า ทำผม ตามสไตล์ชุด โดยช่างแต่งหน้า ทำผมมืออาชีพพร้อมดูแลตลอดการถ่ายทำ

ชุดใส่ถ่ายภาพ 2 ชุด + ไปรเวทนำมาได้ไม่จำกัด

เครื่องประดับใส่ถ่ายภาพตามสไตล์ชุด

ภาพถ่ายแต่งงานขนาด 20" x 24" พร้อมกรอบ เลือกได้ทุกแบบ

ภาพแต่งงานขนาด 8" x 10" จำนวน 12 ภาพ

ชุดแต่งงานเจ้าสาว สำหรับวันพิธี 1 ชุด พร้อมเครื่องประดับ

ชุดแต่งงานเจ้าบ่าวสำหรับวันพิธี 1 ชุด

------------------------------------------------------------ ----------------------------------------------------

โปรโมชั่นที่ 2 โปรโมชั่นคุ้มสุดๆ ในราคาเพียง 39,900  จาก 59,900

สิ่งที่คุณจะได้รับ

ถ่ายภาพแต่งงาน outdoor และ ใน studio ไม่จำกัด action

ชุดใส่ถ่ายภาพ 4 ชุด + ไปรเวทนำมาได้ไม่จำกัด

บริการแต่งหน้า ทำผม ตามสไตล์ชุด โดยช่างแต่งหน้า ทำผมมืออาชีพพร้อมดูแลตลอดการถ่ายทำ

เครื่องประดับสำหรับถ่ายภาพตามสไตล์ชุด

ภาพแต่งงานขนาด 20" x 30" จำนวน 2 ภาพ พร้อมกรอบ

ภาพแต่งงานขนาด 12" x 15" จำนวน 20 ภาพ จัดทำกราฟิกอย่างสวยงามเป็น wedding lbum LCD

บริการถ่ายภาพวันพิธี 1 วันเต็ม

บริการแต่งหน้าทำผม วันพิธียอกสถานที่ 1 วันเต็ม

ชุดแต่งงานเจ้าสาว สำหรับวันพิธี 2 ชุด พร้อมเครื่องประดับ

ชุดแต่งงานเจ้าบ่าวสำหรับวันพิธี 2 ชุด

Free mini wedding album LCD ขนาด 5" x 5" 1 เล่ม 20 ภาพ

wedding Presentation ภาพนิ่ง

การ์ดเชิญพร้อมซอง 200 ใบ

โปรโมชั่นนี้สามารถจองได้ถึง วันเสาร์ที่ 5 มีนาคม 2553 นี้เท่านั้นค่ะ

Love Happens Studio 50/216  ติดถนนใหญ่ระหว่าง ซ.ลาดพร้าว50-52

แขวง-เขต วังทองหลาง กทม. 10310

โทร. 02-539-2293, 083-434-8434, 089-765-9694

e-mail: lovehappens-studio@windowslive.com

http://www.lovehappens-studio.com

http://my.inlovephoto.com/07/LoveHappens

ตัวอย่างผลงานประกอบการตัดสินใจค่ะ

wedding_studio_34

wedding_studio_33

wedding_studio_32

ถ่ายชุดไปรเวทในสตูดิโอกับสไตล์โมเดิร์น

wedding_studio_31

wedding_studio_30

wedding_studio_29

wedding_studio_28

wedding_studio_27

wedding_studio_26

wedding_studio_25

wedding_studio_24

wedding_studio_23

wedding_studio_22

wedding_studio_21

wedding_studio_20

wedding_studio_17

wedding_studio_16

wedding_studio_15

wedding_studio_13

wedding_studio_11

wedding_studio_10

โพสนี้เจ้าบ่าวขอมาค่ะ ^^"

wedding_studio_09

wedding_studio_08

wedding_studio_07

wedding_studio_06

wedding_studio_05

wedding_studio_04

ถ่ายชุดไทยกับฉากจริงที่สตูดิโอ

wedding_studio_03

wedding_studio_02

wedding_studio_01

**หมายเหตุ** ไฟล์ภาพเป็นไฟลืขนาดเล็กสำหรับนำขึ้นเวบไซท์ คุณภาพความละเอียด และ สีสันอาจไม่สวยงามเท่าของจริง หากอยากดูผลงานจริงเชิญชมที่ร้านค่ะ

ตัวอย่างผลงานเพิ่มเติมเชิญชมที่เวบได้เลยค่ะ

Back to Top
enjoyflying View Drop Down

Post Options Post Options   Quote enjoyflying Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2010 at 16:35

อ่านแล้วเป็นข้อมูลที่ดีมากเลยค่ะ

ก่อนหน้านี้ไปดูงาน wedding ที่จัดๆกัน ก็คุยกับเซลล์หลายๆร้าน เกือบจะหลวมตัวจอง pk ไปแล้ว

แต่ได้โทรคุยกับแฟน (แฟนไม่ได้ไปด้วยค่ะ) เขาบอกให้ไปดูที่ร้านดีกว่า จะได้เห็นของจริง

แล้วก็โชคดีที่แฟนไม่ได้ไปด้วย ทำให้ไม่ได้จองกับที่ไหนเลย เป็นข้ออ้างที่ทำให้ปลีกตัวได้ดีมากๆเลยค่ะ

Back to Top
anndrew View Drop Down
b

Post Options Post Options   Quote anndrew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2010 at 23:26
เป็นความรู้มากค่ะ
ไม่อนุญาตให้ใส่ link ใน Signature
เพื่อการโฆษณา หรือ โปรโมทเวปไซต์ หากไม่ใช่ SP
Back to Top
Vich View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Vich Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Apr 2010 at 12:02
Back to Top
rungnok View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rungnok Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 May 2010 at 09:16

กำลังจะเตรียมไปจองอยู่พอดีเรยค่ะ พอมาอ่านแล้วได้ความรู้เพิ่มขึ้นเยอะเรยค่ะ

ขอบคุณมากๆ ค่ะ
Back to Top
pook_k View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pook_k Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 May 2010 at 23:05
ตอนแรกเรากะแฟนกะไปดูweddingเล่นๆ แต่ปรากฏว่าเซลล์ที่เราเดินผ่านร้านแรกขายเก่งมาก สุดท้ายแฟนก็จ่ายบัตรเครดิตจองไป 10,000 ตอนนี้ก็จ่ายเงินครบ,ถ่ายรูปเสร็จตั้งแต่มีนา และเพิ่งเลือกรูปเพิ่มไป20รูปเมื่อเดือนที่แล้ว เซลล์ที่นี่ก็ยังบริการดีมาก แบบว่าคอยโทรตามให้มาดูรูปที่แก้อาร์ตให้ และบอกว่าให้มาวัดตัวเพื่อตัดชุดแต่เนิ่นๆทั้งที่เรากำหนดแต่งงานประมาณ ก.พ.ปีหน้า ประทับใจมากเลย(เสียเงินไปกับที่นี่แสนกว่าบาท pkราคา95,000) ชื่อสตูขึ้นต้นด้วย m เป็นชื่อเมืองค่ะ อยากแนะนำเพราะรู้สึกดีกับที่นี่มาก ถึงราคาจะแพงไปหน่อย ถ้าไม่มีพี่เซลล์เราคงไม่อยากจะทำอะไรเพราะเป็นว่าที่เจ้าสาวที่เฉื่อยๆและขี้เกียจมาก55 แนะนำpkที่ราคาประมาณหกหมื่นกว่าค่ะ เราว่าของเราแพงไปแต่ตอนที่จองดันอยากได้ชุดตัดหรืออะไรสักอย่าง จำไม่ได้แล้ว หน้ามืดตามัวก็เลยเลือกอันนี้ กลับบ้านก็โดนแฟนบ่นๆแต่ก็อนุญาตเราได้เลือกเพราะเค้าว่าผู้หญิงก็คงอยากให้งานแต่งออกมาดี แต่ตอนที่เลือกรูปเพิ่มก็แอบหน้ามืดเพราะว่าแพงเหมือนกัน รูปออกมาดีค่ะ รู้สึกว่าเค้ามืออาชีพมากและก็แต่งหน้าเก่งมาก  
Back to Top
jureerath View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jureerath Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2010 at 16:32

เราไปถ่ายรูปและเลือกรูปมาแล้ว ใน Package ได้ 30 รูป แต่เราเลือกออกมา อีก 50 รูปเพื่อที่จะเลือกและตัดออกให้เหลือ 30 ทางร้านก็พยายามคะยั้นคะยอ จะให้ซื้อรูปเพิ่ม 20 รูป ที่เราเลือกมาโดยเพิ่มเงินอีก 6500 บาท ดีว่าเราไม่มีอารมณ์อยากเสียเงินเพิ่ม สวยก็สวยอยู่หรอก อยากได้ไปหมดที่เลือกมา แต่ตกลงกับแฟนไว้ก่อนแล้ว และเพื่อนๆ ก็คอยตอกย้ำว่า ต้องมีสติ อย่าไปโลภมาก หุหุ อีกเรื่องที่ยังเสียดายอยู่ว่าไม่น่าเลย ก็คือเรื่องของชุดที่รวมอยู่ใน Package เนื่องจากว่า ขี้เกียจเสียเวลาไปเดินหาชุดอีก เลยตกลงเอาชุดของร้าน ทั้งๆ ที่ยังไม่ได้ลองชุดเลย ที่เป็นปัญหาคือชุดตอนเช้า เนื่องจากเราไม่อยากใส่ชุดไทย อยากได้ชุดสั้น ตอนแรกทางร้านเอาชุดมาให้ดู ก็สวยดี แต่พอตอนนี้อยากจะลอง ก็บอกว่าถ้าใส่แล้วจะดูเตี้ยนะ เพราะกระโปรงมันยาวเกินเข่าเรา แถมชุดมันก็เล็กกว่าตัวเราด้วยก็คงจะลองไม่ได้ ส่วนชุดอื่นๆ ก็มีให้เลือกแค่ 3-4 ชุด ไม่โอเลยอ่ะ เลยไม่รู้จะทำยังงัยดี ถ้าจะตัดใหม่ ทางร้าน คิดตั้ง 10,000 บาท แพงมากๆ คงจะต้องไปเสียเงินตัดชุดเองอีกแล้วอ่ะ แต่จะไปหาแบบและตัดเองข้างนอก ไม่เอาของสตู เพราะเอากำไรเกินควรนะเราว่า นึกโกรธตัวเองอยู่ รู้งี้เอาแค่ PK ถ่ายภาพอย่างเดียวก็น่าจะดี เฮ้อ คิดผิดไปเอง

Back to Top
tomeier View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tomeier Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jun 2010 at 12:53
กระทู้นี้ดีจริงๆครับ
Back to Top
Silhouette View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote Silhouette Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2010 at 00:09

ขอเป็นทางเลือกอีกทางขอคู่บ่าวสาวที่กำลังมองหาหรือกำลังตัดสินใจเลือกบริการถ่ายภาพและชุดวันงาน
บริการถ่ายภาพให้ file ภาพที่ถ่ายทั้งหมด
บริการจัดทำอัลบั้มภาพถ่าย pre-wedding
บริการชุดเช่าและชุดตัดเช่า
บริการแต่งหน้าทำผมเจ้าบ่าวเจ้าสาววันงาน
บริการถ่ายภาพนิ่งวันงาน
ด้วยราคาสมเหตุสมผล
ราคาเหมาะสมกับคุณภาพงาน
บริการอย่างรับผิดชอบ
ยินดีให้บริการทุกคู่บ่าวสาว
tel 08-9444-3032
jaxx
Back to Top
comcall View Drop Down

Post Options Post Options   Quote comcall Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jun 2010 at 19:30
เลือกให้ดีนะค่ะ โดนมากับตัวแถวคอกวัว บังคับให้เราซื้อรูปที่ไปถ่ายมา 200-300 รูป เป็นเงิน 240,000 บ. ค่ะโมโหมากค่ะ
ไว้จะมาเล่าอีกค่ะ
Back to Top
PuiFarr View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PuiFarr Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jun 2010 at 13:30
เยี่ยมไปเลย เป็นแนวทางให้เราตัดสินใจง่ายขึ้น ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากนะคะClap
Back to Top
tobestudio View Drop Down
exsp
exsp
TO BE STUDIO

Post Options Post Options   Quote tobestudio Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jul 2010 at 16:35
เป็นข้อมูลที่ดีในการตัดสินใจครับ
Back to Top
u_kratai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote u_kratai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Sep 2010 at 14:53
ขอคุณมากค่ะสำหรับข้อมูลดีๆ  แต่หลวมตัวจองไปแล้วเหมือนกันตามที่ทุกท่านเจอครบเลย  ต้องรอลุ้นบริการของทางร้อนตอนไปถ่ายแล้วล่ะค่ะ 
Back to Top
jek-jek- View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jek-jek- Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Dec 2010 at 00:51

พักผ่อนให้พอเวลาไปถ่ายรูปจะได้สวย

Back to Top
thanapechmak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thanapechmak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Dec 2010 at 13:49
เป็นประโยชน์ในการตัดสินใจได้ดีเยี่ยมเลยครับ
เฉพาะผู้สนับสนุน ที่ใส่ โฆษณาตรงนี้ได้นะคะ
Back to Top
dclubfoto View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dclubfoto Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2011 at 14:44
ขอบคุณครับ สำหรับ คำแนะนำ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ
http://dclub.multiply.com/
Back to Top
gress View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gress Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2011 at 21:39

มีขอ้มูลเตมหัวเลยคะ  แต่ก็พลาดท่าจนได้ โดนลากเข้าไปบูทในห้าง เซงมากคะ ร้านก็ดูดีนะ เปิดมาก็นาน ไม่รุ้พวกนี้มันเป็นโรคติดต่อกันหรือไง ถึงเป็นเหมือนกันหมด น่าเบื่อ หายากนะ ร้านทีบริการลุกค้าด้วยจรรยาบรรณที่ดี  สตูแถวบางเขน ก่อนถึงโลตัสบางเขน ยอดแย่ ใครถามมา จะปะกาศให้รุ้ทั่วกันให้หมดวาแย่แค่ไหน จนกว่าเค้าจะปรับปรุงหวังว่าคงมีไรดีขึ้น ถ้าคนในร้านหรือผ้จัดการร้าน เจ้าของร้าน ได้มีโอกาศมานั่งอ่านคอมเม้นร้านตัวเองบ้าง ว่าพนักงงานแย่แค่ไหน เซลล์ ชื่อ อ้อน แย่สุดๆ  อยากให้เธอได้มีโอกาศแต่งงานหรืออาจจะแต่งไปแล้ว แต่อยากให้เธอได้รับในสิ่งที่เธอทำกะลูกค้าหลายๆราย ว่าเค้ารุ้สึกแย่มากแค่ไหนกับการบริการห่วยๆแบบนี้  แล้วเธอจะรุ้ว่างานแบบนี้มันมีค่ามากแค่ไหน 

น้ำตาตกในเลยเรา เซง
Back to Top
gress View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gress Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2011 at 21:42

ฝากต่ออีกนิด  ยืนยันว่าเราไม่ใช่คูแข่งของร้านแต่อย่างใด เป็นลุกค้าที่ได้รับการบริการแย่มากก  ยังคงต้องเจอกันอีก เพราะงานยังไม่เสร็จสิ้น คิดแล้วไม่อยากพออยากเจอกันอีกเลยน อยากทิ้งเงิน แต่เสียดาย เงินอาจจะน้อยสำหรับเค้าแต่มันมากสำหรับเรา เพราะเราหาเงินเป็นหมื่นไม่ได้ภายในวันเดียว หากผ้จัดการร้านนี้ได้อ่าน อยากสอบถามเพิ่มเติมถึงพฤติกรรมแย่ๆ ของพนักงานซึ่งท่านอาจรุ้หรือไม่เคยรุ้มาก่อน ส่งข้อความมาได้เลยคะ ยินดีบอกเล่าทุกอย่างที่ได้พบเจอในร้านท่านให้ฟัง เพือเป็นการปรับปรุงการบริการแย่ๆต่อไป

Confused
Back to Top
dclubfoto View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dclubfoto Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Mar 2011 at 09:45

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ สุดยอดจริง ๆ 

เดี๋ยว นี้ สตูดิโอ เหมือนจะมีน้อย มาก ๆ ครับ ที่ใช้ กล้องฟิมล์ 

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ
http://dclub.multiply.com/
Back to Top
Nadia908 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Nadia908 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2011 at 21:26
อ่านซะมึนไปหมดเลยค่ะ น่ากลัวจริงพวกเห็นแก่ได้
Back to Top
somyot View Drop Down

Post Options Post Options   Quote somyot Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2011 at 15:01

เยี่ยมไปเลยค่ะ ที่แนะนำสิ่งดีๆให้Smile

Back to Top
numthip View Drop Down

Post Options Post Options   Quote numthip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2011 at 00:00
คืนอยากสอบถามนะค่ะเคยจะจัดงานแต่งงานเมื่อ2 ปีที่แล้วได้ทำการถ่ายถ่ายไปกับสตูดิโอๆหนึ่งแถวทองหล่อ แล้วพอดีเกิดเหตุการงานต้องล้มไม่ได้จัด แต่ภาพที่ถ่ายไปก็จ่ายเงินไปหมดแล้ว ร่วม ประมาณ 1 แสน อยากถามว่าถ้าเราไปเอาภาพแล้วเงื่อนไขที่เคยยตกลงไว้คิดว่าสตูดิโอเขายังจะเก็บภาพไว้ไหมค่ะ..ดิฉันจะต้องทำไงดี เพราะจะจัดงานในปีหน้านี้ค่ะ แต่ยังไม่กล้าที่จะเข้าไปคุยกับสตูดิโอแห่งนี้ เพราะเขาก็ไม่เคยติดต่อมาทางดิฉันเลย ค่ะ ถ้ารบกวนเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ ที่เมล์ก็ได้ค่ะ numthip123@hotmail.com ค่ะ
Back to Top
mongmeng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mongmeng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2011 at 19:24
ขอบคุณมากเลยค่ะข้อมูลมีประโยชน์มากเลยค่ะ
Back to Top
mongmeng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mongmeng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2011 at 19:27
กำลังจะเป็นเจ้าสาวค่ะเลยสมัครมาเป็นสมาชิกด้วยอีกคนค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  <123>

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.191 seconds.