WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > เสริมความงาม
  New Posts New Posts RSS Feed: ช่วยด้วยจ้า ตอนนี้ผมร่วงทำไงดีคะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ช่วยด้วยจ้า ตอนนี้ผมร่วงทำไงดีคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Richy View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Richy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ช่วยด้วยจ้า ตอนนี้ผมร่วงทำไงดีคะ
    Posted: 21 Nov 2006 at 08:50 Share
ช่วยด้วยจ้า ตอนนี้ผมร่วงทำไงดีคะ อยากจะไปตัดผมแล้ว แต่ก็ใกล้ถึงวันงาน เพื่อนๆมีสูตรไหน ที่ดูแลผม ช้วยแนะนำหน่อยนะคะ
Back to Top
gor_gai View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote gor_gai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Nov 2006 at 16:24 Share

ช่วงนี้เราก็เครียด ผมร่วงเยอะเหมือนกัน แต่เราทนๆเอาอ่ะค่ะ อีกไม่กี่วันเอง แล้วค่อยไปตัด

Back to Top
aomcare View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote aomcare Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Nov 2006 at 16:56 Share

ผมร่วงเหมือนกันค่ะ เพราะอยู่ในสภาวะยังเครียดอยู่ อิอิ แต่ก้อไปหาหมอทีสถาบันโรคผิวหนังราชวิถีมาค่ะ คุณหมอให้ยาสระผม กับยาทาศรีษะมา เสียไป 200 กว่าบาทใช้ไป4-5 ครั้ง ตอนนี้ไม่ร่วงแล้วค่ะ ดีจริงๆ แต่กลิ่นยาสระผมแรงไปหน่อยค่ะ เหมือนกลิ่นยาเลย

Back to Top
ton_hom View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ton_hom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Nov 2006 at 23:39 Share

ใจเย็น ๆ ค่ะ

Back to Top
nongnoona View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nongnoona Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Dec 2006 at 00:02 Share
ถ้าร่วงเกินวันละ 100 เส้นต่อวันเป็นความผิดปกติต้องพบแพทย์ผิวหนังค่ะ
น้อยกว่านี้ถือว่าปกตินะคะ อาจจะเครียดมากไปหน่อย
ใจเย็นๆนะ
Back to Top
nongandy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nongandy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Dec 2006 at 21:16 Share
เราก็ผมร่วงเหมือนกัน ตอนสระผม... ผมร่วงเยอะกว่าปกติล่ะ แบบนี้ผิดปกติไหมอ่ะคะ
Back to Top
lekke View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lekke Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2006 at 11:18 Share

อยากแนะนำ...

ก่อนนี้มีปัญาเหมือนกัน ผมร่วงจนบาง ลองมาแล้วหลายชนิด แต่ไม่ได้ผล  จนมาเจอแชมพูสระผมสมุนไพรของไทยเข้า กลิ่นก็หอม &nbs p;ใช้สระผมเหมือนแชมพูทั่วไป ปรากฎว่าผมหยุดร่วง แล้วใช้ไปเรื่อย ๆ ผมขึ้นอีกต่างหาก  ดีใจจัง  ลองไปซื้อใช้ดูซิคะขวดละ 100 บาท เอง  แนะนำเพื่อน ๆ และ ญาติใช้ไปเยอะแล้ว  ถูกใจกันทุกคนเลย 

อ้อ...ลืมบอก เข้าไปดูและซื้อได้ที่ www.best-otop.com  (อย่าเข้าใจผิด  เราไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับเว็บนี้นะ...เดี๋ยวจะว่าเราขายของ)& nbsp; แค่เคยมีปัญหาแล้วก็เข้าใจคนที่มีปัญหาเดียวกัน 

Back to Top
Sakpada View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sakpada Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2009 at 08:17 Share
พฤษาสกัด ช่วยแก้ปัญหาผมร่วง ลดปัญหาผมแตกปลาย 
ซ่อมแซมส่วนที่เสีย ช่วยฟื้นฟูผมได้เป็นอย่างดี กระตุ้นการ
งอกของเส้นผม โดยการการไหลเวียนของ โลหิตของเส้นผม
และทำให้ผมนุ่มสลวย  ช่วยให้ผมดกดำเป็นเงางาม
ขอตัวอย่างทดลองใช้ ฟรี ที่ 08-1637-3456
www.sakpada@hotmail.com
Back to Top
paenton View Drop Down

Post Options Post Options   Quote paenton Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2009 at 19:58 Share

อนุญาตแนะนำอีกหนึ่งทางเลือกสำหรับ จขกท. หน่อยจ้า

รู้หรือไม่ ........ Minoxidil และ Finasteride ที่เรียกได้ว่าเป็นยาขนานเอกกันเลยทีเดียวสำหรับผู้มีปัญหาเรื่ องเส้นผม ทั้งบางและร่วง ด้วยผลิตภัณฑ์ที่ช่วยบำรุงเส้นผมเดิมและเร่งปลูกเส้นผมใหม่ จึงถือเป็นตัวยาสำคัญ 2 ตัวที่ทั่วโลกยอมรับกันอย่างกว้างขวางแล้ว นั่นก็คือ Finasteride และ Minoxidil

ซึ่งทางเราเป็นผู้รับจ้างผลิตพร้อมจำหน่ายผลิตภัณฑ์ทั้งเครื่อง สำอางและเวชสำอางให้กับลูกค้าตามสเป็กที่ต้องการ โดยทีมงานเภสัชกรผู้เชี่ยวชาญ จึงได้รับการตอบรับเป็นอย่างดีจากลูกค้า ทั้งด้านคุณภาพและราคาสินค้า อีกทั้งทางเรายังขายส่งผลิตภัณฑ์ทั้งเครื่องสำอางและเวชสำอาง นับหน่วยขายเป็นกิโลกรัมโดยเฉพาะ(ร่วม 1,000 รายการ) ราคาจึงถูกกว่าท้องตลาดค่อนข้างมาก อีกทั้งสินค้าของเราจึงได้มาตรฐานและผ่านการรับรองการขึ้นทะเบี ยนยาเรียบร้อยแล้ว

สำหรับโปรโมชั่นใหม่ที่จะมานำเสนอให้กับท่านที่สนใจคือ
Finasteride 1 mg 1 กล่อง 30 เม็ด (กล่องละ 3 แผง & แผงละ 10 เม็ด)
ราคาปกติ  650 ฿ 
ราคาโปรโมชั่น  400 ฿  + ส่ง EMS ฟรี!!! ทั่วราชอาณาจักร(ไทย) จ้า

Minoxidil 5% + vitamin A  ขนาด 60 ml    
ราคาปกติ  750 ฿ 
ราคาโปรโมชั่น  450 ฿  + ส่ง EMS ฟรี!!! ทั่วราชอาณาจักร(ไทย) จ้า

สนใจติดต่อ 086-294-6940 อิสระกรุ๊ป
ปล.ใช้ได้ทั้งหญิงและชายจ้า

Back to Top
karnj View Drop Down

Post Options Post Options   Quote karnj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Feb 2010 at 17:55 Share
ไปรักษาที่ ไทยแฮร์เซ็นเตอร์ สิคะ ประหยัดสตังค์ดีด้วย ผลการรักษาก็ดีมาก
Back to Top
kotop View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kotop Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 May 2010 at 16:12 Share

เข้าใจและเห็นใจมากครับไม่ว่าทั้งชายและหญิง เมื่อเกิดขึ้นกับตัวเอง  .. ผมเกิดขึ้นกับตัวเองมา 2-3 ปี แล้ว ทั้ง เครียดทั้งทรมานมาก

คนเคยดูดีกลับเสียความมั่นใจไป เสียสุขภาพจิต เครียดมาก ยิ่งทำให้ผมร่วงไปไวมากด้วย จนเกิดต้องปรงแล้ว ไม่กล้าเจอใคร พบใครเลย

แต่ความโชคดีหรือความบังเอิญที่ผมมีอาจารย์ที่ผมทำตะกรุดและลง นะ เมตตาให้ผม นั้นท่านเป็นอาจารย์หมอสมุนไพรโบราณด้วย ซึ่งผมรู้ก้อเกือบสายแหนะ แต่ยังดีครับที่ผมได้คุยอธิบายและบอกท่านไปว่าผมเป็นแบบนี่ ท่านเลยให้รีบมาหาท่านเลย

แล้วก้อทำยาให้ เลย  มันก็ไม่น่าเชื่อ จริงๆ   เวลาผ่านไป ผมกลับขึ้น กลับดกดำมากจนแข็งแรงขึ้นมาก  น้อยคนที่จะเจอเรื่องแบบนี่ ครับ

อาจเป็นเรื่องบังเอิญ หรือ ความโชคดี มั้งครับ ที่ผมรู้จักกับอาจารย์ท่านนี่ ครับ.... ท่านบอกว่ามันเป็นเชื่อรา อยู่ใต้ต่อม อะไร..นี่ละ

เป็นภาษที่ท่านพูด ผมก้องง เหมือนกัน หรืออาจเพราะว่าผม ทำบุญไหว้พระ ขอพรบ่อย เลยโชคดีที่เจอแบบนี่ แต่มันก้อไม่น่าเชื่อ ว่ามันคือเรื่องจริงและเห็นผลกับตาและเกิดขึ้นกับตัวผมเอง  ซึ่งก่อนหน้านี่ก้อมีลูกศิษย์อาจารย์พามาให้

ช่วยทำยาให้ รักษาให้ไปหลายคนแล้ว ผมก็เพิ่งรู้ครับ......มันคือ ของสวยงาม คือ ของสูง (คำพูดของอาจารย์ฟังแล้วขึ้นเลย)

ถ้ายังไงใครอยากรู้หรือ ถามไร ก้อเมล์มาละกัน chom_top@hotmail.com    เข้าใจและเห็นใจคนที่เป็นแบบผมครับ

Back to Top
zonzzzz View Drop Down

Post Options Post Options   Quote zonzzzz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2010 at 19:10 Share

Hair up ปัญหาผมร่วง ผมบาง เชิญทางนี้ครับ

รายละเอียดประกาศ

HairUp Corporation

Minoxidil และ Finasteride

เรียกได้ว่าเป็นยาขนานเอกกันเลยทีเดียวสำหรับผู้มีปัญหาเรื่องเส้นผม ทั้งบางและร่วง ด้วยผลิตภัณฑ์ที่ช่วยบำรุงเส้นผมเดิมและเร่งปลูกเส้นผมใหม่ จึงถือเป็นตัวยาสำคัญ 2 ตัวที่ทั่วโลกยอมรับกันอย่างกว้างขวางแล้ว นั่นก็คือ Finasteride และ Minoxidil

จุดเด่น ที่สำคัญที่สุดของผลิตภัณฑ์ตัวนี้คือ: หลังจากที่ Vitamin A ของสูตรตำรับใหม่เข้ามามีบทบาททดแทนการใส่ alcohol ลงในสูตรตำรับเดิมแล้ว เกิดผลที่น่าพึงพอใจในระดับดีเยี่ยมนั่นคือ  ปริมาณความมันบนหนังศีรษะที่ลดน้อยลงมาก

หลังจากใส่ยาลงบนหนังศีรษะในปริมาณที่กำหนดขณะเส้นผมกำลังหมาดเท่านั้นและเป่าให้เส้นผมแห้งด้วยลมเย็นเท่านั้น ซึ่งเป็นสูตรสำเร็จที่ต้องบอกต่อ

สนใจโทรติดต่อ : 084-844-9943 (คุณสน) ยังงัยลองโทร/mail มาคุยกันได้คับ  ราคากันเอง

E-Mail : master.zon23@gmail.com  บริการ  24 ชม. คับ

Back to Top
chuppy.baby View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chuppy.baby Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Oct 2010 at 22:08 Share
แนะนำค่ะ ยาสมุนไพรสำหรับคนผมร่วงหนัก
ได้ผลจริง เพราะใช้มากับตัวเอง !!

ปุ้ยเป็นมา 2 ปีได้แล้วค่ะ อายุพึ่ง 18 เอง
ตอนนั้นกลุ้มใจมากค่ะ และสงสารคนที่เป็นเหมือนกัน

ไปตามคลีนิคต่างๆ ก็ไม่ดีขึ้นเลยขนขึ้นเต็มตัว
แต่ผมไม่ดีขึ้นเลย..

กินยาของหมอก็ต้องกินตลอดชีวิต เลยมาลองใช้สมุนไพรดู!!

อยากให้ลองใช้สมุนไพรที่ปุ้ยใช้ เพราะไม่มีเคมีค่ะ
ไม่ต้องกลัวว่าจะแพ้ เพราะปุ้ยก็แพ้ง่ายมากเหมือนกัน

ตอนนี้ผมดีขึ้นมาก เพื่อนทักหลายคนเลย
ผมไม่มันไม่คัน ไม่มีรังแคเหมือนแต่ก่อน !
นี่ใช้ไป 2 เดือนกว่าเองค่ะ

Chuppy.baby@hotmail.com พร้อมแนะนำ และให้คำปรึกษาที่ดีนะค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.156 seconds.