แต่งงาน รูปการจัดของหมั้นและแต่งแบบจีน - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รูปการจัดของหมั้นและแต่งแบบจีน

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
!!kitty_**!! View Drop Down

Post Options Post Options   Quote !!kitty_**!! Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รูปการจัดของหมั้นและแต่งแบบจีน
    Posted: 10 Nov 2006 at 20:05

เพื่อนๆคนไหนที่มีรูปถ่ายเกี่ยวกับการจัดพานของงานหมั้นและงานแ ต่งแบบจีน(แต่ไม่เคร่งมาก)ช่วยส่งมาให้ดูหน่อยดิ เพราะว่ายังไม่แน่ใจว่าจะต้องใช้อะไรบ้างจะได้ซี้อให้ครบค่ะ

Back to Top
porjung View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote porjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Nov 2006 at 12:15

000013 รูปนี้เป็นของที่ฝ่ายหญิงต้องเตรียม มีกล้วยหอมรับหวี 1 เครือ ต้นชุงเช่า 2 ต้น ส้มเช้ง ขนมจีนชื่อพกท้อ และก็เอี๊ย 2 ตัว

000014 โดยทุกอย่างต้องติดตัวซังฮี้ด้วย

000018 ขันสินสอด ของฝ่ายชายที่ต้องเตรียมเพิ่มก็มีขนมจันอับ และก็ขนมหมั้น(เดี๋ยวนี้ใช้คุ๊กกี้กล่องสีแดงเพราะหาง่ายและอร่ อยกว่าขนมแบบจีน)

000035 ที่ขาดไม่ได้ก็คือ แหวนหมั้นนะ อย่าลืมเอาไปด้วย

นึกไม่ออกแล้วว่าต้องใช้อะไรอีก เดี๋ยวรอเพื่อนๆมาช่วยตอบอีกที่นะ ยังไงลองเข้าไปดูพิธีของปอเป็นตัวอย่างที่ http://my.inlovephoto.com/04/porjung/ นะ หรือถ้ามีคำถามอะไรก็ pm มาถามได้ค่ะ

Edited by porjung
Back to Top
note*noey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote note*noey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Nov 2006 at 18:36
เยี่ยมจริง  เจ้าสาวรุ่นพี่  คุณปอ  ขอบคุณแทนสมาชิกท่านอื่นด้ววยค่ะ  (มาเชียร์เจ้าสาวเดือนตุลา  เดือนเดียวยกันค่ะ)
URL=http://daisyPath.com][/URL]<a href="ht>tp://www.glitteryourway.com][IMG]
Back to Top
nu_noiy View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Nov 2006 at 11:25

ลองดูละกันค่ะ

ของหมั้นฝ่ายหญิง จะมีกล้วยเครือ ตัดแบบยังมีขั้วอยู่นะคะ ส้มเช้งก็ให้ขั้วอยู่ด้วยค่ะ

มีต้นชุงเช้าประกบด้วยน้ำตาลเป็นก้อนกลม งานหนูหน่อยมีน้ำผึ้งด้วยค่ะ

มีคุ้กกี้และขนมเปี๊ยะค่ะ

ฝ่ายชายจะเตรียมส้มเช้งมาเหมือนกันค่ะ แล้วก็มีขนมจันอับ พกท้อ

แล้วก็เป็นเหล้าเตรียมให้แม่เจ้าสาว เพื่อบำรุงที่ได้คลอดเจ้าสาวมา ด้านหลังลิบๆใบเขียวๆนั่นคือ ใบเซียงเช่าค่ะ

Back to Top
IcyRose View Drop Down

Post Options Post Options   Quote IcyRose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Nov 2006 at 01:56

ไม่ได้รีไซส์รูปเอาไว้ ดูในลิ้งค์ละกันนะคะ

http://my.inlovephoto.com/gallery2/IcyRose/

Back to Top
OngYing View Drop Down

Post Options Post Options   Quote OngYing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Nov 2006 at 01:02

แค่งานพี่หน่อยกับงานพี่เก่ง ก็ครบเครื่องแว้ววว

Back to Top
Oscar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Oscar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2006 at 23:50

พี่หนูหน่อยเยี่ยมสุดๆ

Back to Top
pummy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pummy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Dec 2006 at 22:04

อยากได้ script พิธีจีน คะ พอดีเราจะจัดพิธีที่โรงแรมเลยคะ ไม่ทราบว่าขั้นตอนเป็นอย่างไร และต้องเตรียมของร่วมพิธีอย่างไรบ้างคะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.086 seconds.