แต่งงาน คุณรุ้สึกอย่างไรกับเว็บ Weddingsquare - WeddingSquare - Page 2
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การจัดดอกไม้ ตกแต่งสถานที่ ดอกไม้ ซุ้ม ลูกโป่ง เวที
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

คุณรุ้สึกอย่างไรกับเว็บ Weddingsquare

Page  <123>

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Nose View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote Nose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: คุณรุ้สึกอย่างไรกับเว็บ Weddingsquare
    Posted: 20 Oct 2007 at 21:13

เข้าไปโหวตให้แล้วนะครับบ

Back to Top
vani_cha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote vani_cha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2007 at 08:38

เข้าไปโหวตให้แล้วนะคะ

ชอบเวปนี้มากๆๆเลย และจะติดตามตลอดไป แม้ว่าจะแต่งงานแล้วก็ตาม

Back to Top
naamnaam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote naamnaam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Dec 2007 at 13:18

เข้าเวปนี้รู้สึกอ่านง่าย สบายตาดีค่ะ 

Back to Top
oumyim View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oumyim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Dec 2007 at 12:53

โหวตให้แล้วจ้า.. ต้องขอบคุณทีมงานมากๆ คะ ที่จัดทำเว็บนี้ขึ้นมา มีประโยชน์มากมาย มีสมาชิกที่น่ารัก เป็นกำลังใจให้ทุกคนค่ะ

Back to Top
pha+john View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pha+john Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Dec 2007 at 21:48

จะบอกว่าชอบมากมันก้อคงไม่พอค่ะ สำหรับความรู้สึกดีๆที่มีให้กับเวปนี้ ชอบมากถึงมากที่สุดเลยค่า เพราะเวปนี้เราจึงมีเพื่อนที่น่ารักและมีน้ำใจ รู้สึกดีมากค่ะ

Back to Top
ammammy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ammammy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2008 at 15:30
ดีค่ะ เข้าเวปนี้ก็ได้สักพักนึงนะค่ะ ได้เจอพี่ๆเพื่อนๆ หลายๆคน มีน้ำใจและน่ารักมากค่ะ ได้ความรู้อะไรหลายๆๆอย่างมากมาย ไงแล้วขอบคุณ เจ้าของเวปด้วยนะค่ะ ที่มี เวป ดีๆๆ
Ammy :)
Back to Top
moty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote moty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2008 at 11:02
โหวตให้แล้วนะคะ  ที่สำคัญต้องขอบคุณเวปนี้มาก ๆ ที่ทำให้งานแต่งของเราสำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดี และที่สำคัญคือมิตรภาพของเพื่อน ๆ ที่ได้รับจาก เวปนี้กล้าพูดได้เลยว่าไม่เคยรู้จักกันมาก่อนแต่สิ่งที่ได้รับค ือคำแนะนำและความจริงใจที่คิดจะให้ และช่วยเหลือ ต้องขอบคุณมาก ๆ คะ จนวันนี้เราแต่งเรียบร้อยแล้ว กลายเป็นครอบครัวเล็ก ๆ แล้วเราจะหมั่นเข้ามาช่วยตอบกระทู้ของเจ้าสาวรุ่น น้องนะคะเผื่อเป็นประโยชน์กับเจ้าสาวรุ่นต่อๆ ไปคะ  ขอบคุณมาก ๆ อีกครั้งคะ
Back to Top
theolny_love View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote theolny_love Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Feb 2008 at 08:36

ต้องขอขอบคุณที่มีเว็ปนี้ขั้นมาที่ให้ความรู้ได้มากเลยค่ะ

Back to Top
HONDA View Drop Down

Post Options Post Options   Quote HONDA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Feb 2008 at 14:29

โหวดแล้วจ้า ให้คะแนนเต็มเลยนะ เข้ามาทุกวันเลยชอบมากน่ะ ก่อนแต่งก็มาหาข้อมูล ตอนนี้แต่งแล้วก็เข้ามาคุยให้ idea กันบ้างเป็น web ที่ดีมากนะคะ ขอบคุณค่ะ

Back to Top
สาวบ้านนา View Drop Down

Post Options Post Options   Quote สาวบ้านนา Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Mar 2008 at 17:36
บอกว่าเป็นสื่อกลางให้ผู้หญิงพูดคุยกันค่ะ 
Back to Top
sirilak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirilak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Mar 2008 at 18:02

โหวตให้แล้วจ้า

Back to Top
Nid-2228 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Nid-2228 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Mar 2008 at 18:15

ติดเวปนี้มาก เรียกว่าเปิดทุกวันเลยล่ะ

Back to Top
bunny2teddy View Drop Down
VIP Member
VIP Member
หัวหน้าห้อง LadyInter

Post Options Post Options   Quote bunny2teddy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Mar 2008 at 19:05

โหวตแล้วค่า เข้าเวบนี้มานาน เหนียวแน่นหนึบ

จากคนตั้งคำถาม เป็นคนตอบคำถามไปแล้วค่ะ

My little Kyara...Ordinary Miracle
Back to Top
noum2 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noum2 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Mar 2008 at 09:40

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทีมงานของเว็ปนี้ทุกท่านมากๆนะคะ เพราะ

ถ้าไม่ได้เว็ปอย่างแรกเลยต้องเสียเงินจ้างเอเจนซี่ 35,000บาท

แต่ได้เข้ามาในเว็ปนี้แล้วได้ข้อมูลจากน้องๆทีน่ารักทุกท ่านแนะนำ

ตั้งแต่แรกจนถึงได้วีซ่าและก็กำลังจะเตรียมกระเป๋าเดินทางเพื่อ เดิน

ทางไปแต่งงาน และที่นี่เหมือนบ้านวันไหนถ้าไม่ได้มาแวะที่บ้าน

หลังนี้เป็นไม่ได้ เพราะมีน้องๆที่น่ารักอยู่ที่บ้านหลังนี้ต้องได้คุยกัน

ค่ะ  ยังงัยก็ขอโหวดให้ว่าเป็นเว็ปที่มีประโยชน์ที่สุด ค่ะ และสัญญา

ว่าหลังจากแต่งงานและย้ายไปอยู่ต่างประเทศแล้วก็จะยังเข้ามาที่

บ้านที่อบอุ่นหลังนี้ค่ะ

Back to Top
Nattiexoxo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nattiexoxo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Mar 2008 at 16:03

โหวตแล้วค่ะ

Back to Top
nisanatw View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote nisanatw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Mar 2008 at 12:27
Originally posted by Poo++

แย่ ไม่ชอบ ไปกระทู้ไหนก็เจอแต่หน้าม้า แนะนำแต่สปอนเซอร์

ห่วย ไป pantip ดีกว่าเยอะ

แนะนำสปอนเซอร์นี่เป็นหน้าม้าทุกคนเหรอคะ เวปไหนเค้าก็ห้ามขายของค่ะ อยากขายของก็ไป marketathome หรือ weloveshopping  สิคะ

คนเข้าใช้บริการแล้วประทับใจก็มาบอกต่อกัน คุณน่ะแหละล็อคอินเก่าทำอะไรไว้บ้าง แอบขายของโดยแปะลิงค์ร้านตัวเองในส่วน signature จนคนเค้าพาลคิดไปว่าคุณเป็นสปอนเซอร์เนี่ยมันถูกต้องแล้วเหรอ

พันทิปเค้าก็ห้ามแปะลิงค์ขายของทั้งหน้าไมค์หลังไมค์ไม่ใช่เหรอ คะ หรือว่าคุณอยู่ที่ไหนก็ไม่ได้อ่านกฏกติกามารยาทการใช้เวปนั้นๆเ ลย

Back to Top
Kikii View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kikii Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Mar 2008 at 14:45

ก่อนอื่น ต้อง ขอโทษ ที่เวบ ก่อนเลยค่ะ  ที่ทำให้ ทู้นี้ มีผู้ไม่ประสงค์ดี มาก่อกวน ความสงบ  เพราะ พวกกี้ ไปต่อว่า เค้า ว่าเค้า  มาแอบอ้าง โฆษณา  ร้านค้า ทั้งๆ ที่ ไม่ได้เป็น sponsor  อย่างถูกต้อง  ถ้าเป็นไปได้  กี้ อยากรบกวน พี่เวบ ช่วยเชค ชื่อ log in  "Sweety Card" และ "Poo++"  ว่าเป็น บุคคลคนเดียวกันรึเปล่า

ส่วนคุณ ปู บวกๆ  ถ้าคุณอยากจะแหกกฎ ก็ไปเวบที่คุณ อยากไปเถอะค่ะ  มาทางไหน กลับไปทางนั้นเลยค่ะ    

Back to Top
heynoon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote heynoon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Mar 2008 at 02:56
Originally posted by bunny2teddy

โหวตแล้วค่า เข้าเวบนี้มานาน เหนียวแน่นหนึบ

จากคนตั้งคำถาม เป็นคนตอบคำถามไปแล้วค่ะ

โหวตแล้วค่ะ เหมือนพี่ตุ้ยเลย จากคนตั้งคำถาม ตอนนี้ก็เป็นคนตอบคำถามแล้ว

ชอบเวบนี้ค่ะ ศุนย์กลางทุกเรื่อง เรื่องแต่งงาน ยันเรื่องชีวิตความเป้นอยู่ ชอบค่ะให้สาวๆที่มีครอบครัวได้แบ่งปันประสบการณ์กัน

ปล. คนที่ประสงค์ไม่ดี ออกไปเถอะค่ะ อย่ามารบกวนแถวๆๆนี้เลย ระวังร้านคุณจะไม่มีคนเข้านะ

Back to Top
tototang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tototang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Mar 2008 at 11:52
เข้าไปโหวตให้กับเว็ปและสังคมดีๆของที่นี่แล้วค่ะ
Back to Top
mainee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mainee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Mar 2008 at 12:39

โหวตให้แล้วนะค่ะชอบเว็บนี้มากค่ะ อบอุ่นที่สุด

มีประโยชน์มากๆเลยค่ะ 

Back to Top
nisanatw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nisanatw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Mar 2008 at 13:46

เล่นมาปีนึงแล้วได้เห็นอะไรเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีมากมาย เช่นการโชว์ IP

เวปนี้มีประโยชน์มากๆค่ะ แต่ก็มีบ้างที่รับรู้ถึงการแข่งขันของสปอนเซอร์บางเจ้าที่อาจจะ อิจฉาบางร้านที่ลูกค้านิยม พอลูกค้ามาชมมาเชียร์ก็หาว่าเป็นหน้าม้าบ้างล่ะ เป็นคนของร้านบ้างล่ะ มีบางเจ้าถึงกับโทรไปด่าร้านนั้นๆ หรือล็อคอินใหม่เพื่อมาด่าก็มี

ในสายตาช่างกล้องอาจจะมองว่ารูปร้านนี้เฉยๆ  แต่ลูกค้ามองว่าถ่ายสวยค่ะ  สำคัญที่สุดคือความพอใจของลูกค้าไม่ใช่หรือคะ

และที่สำคัญอัธยาศัยของคนที่ร้านก็มีส่วน ถ้าทุกคนประทับใจแค่ผลงานก็คงไม่มาโพสเท่าไหร่ เพราะจบงานก็จบกัน แต่ถ้าประทับใจทั้งในผลงานทั้งอัธยาศัยใจคอก็มาโพสให้รุ่นน้องท ราบเรื่อยๆ

ที่นี่ทำให้นกเจอร้านที่ได้มากกว่าภาพสวยๆ แต่ได้มิตรภาพที่ไม่ว่าจะนานแค่ไหนก็ลบไม่ได้หรอกค่ะ แถมยังหายากอีกตะหาก เพราะส่วนมากก็ธุรกิจจ๋ากันทั้งนั้น

ถ้าเราไม่แนะนำเจ้าสาวรุ่นน้องแล้วเค้าจะเริ่มต้นที่ตรงไหนกันล ่ะเนอะ

ร้านดีๆมีมากมาย ข้อมูลดีๆมีมากมาย เลือกรับข้อมูลและเลือกร้านที่ถูกใจตัวเองถูกกับงบประมาณดีที่ส ุด ค่ะ  

ป.ล. บังเอิญมาตอบเพราะเห็นคอมเม้นนึงพูดไม่ค่อยเข้าหูเท่าไหร่ค่ะ หรือแต่ก่อนมันดีกว่านี้ก็เพราะมีลูกค้าเชียร์ร้านที่เป็นกลุ่ม เดียวกัน พวกเดียวกันกับคุณเยอะรึเปล่าเนาะ เอ....แบบนี้เค้าก็เรียกหน้าม้าเป่าคะเนี่ย  อิ๊ อิ๊ อิ๊

สุดท้าย.......โหวตให้แล้วนะคะ

Edited by nisanatw
Back to Top
nui_kiku View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nui_kiku Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Mar 2008 at 17:10

โหวดไปแล้ว 1 จิ๊กค่ะ

ได้ความรู้ขึ้นมากจริง ๆ ค่ะ จากเจ้าสาวรุ่นพี่ค่ะ

Mrs. Nui @ Perth
Back to Top
fonandpat View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote fonandpat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2008 at 11:55
โหวตให้แล้วค่ะ  ไม่ได้รู้จักเว็ปนี้ ตอนแต่งงาน แต่งอ่านแล้วก็ให้ความรู้มาก สำหรับคนที่ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไง  ยอดเยี่ยมค่ะ
Back to Top
luckygirl3927 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote luckygirl3927 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Mar 2008 at 22:40
EXCELLENT!
Back to Top
GoodGle View Drop Down

Post Options Post Options   Quote GoodGle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Apr 2008 at 09:26

...ดี มีประโยชน์ ...

(เข้าไปโหวตให้แล้วนะคะ)

------------------------------------------------------------ --------------------------------------------------------

Back to Top
yuy310829 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yuy310829 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2008 at 23:15
เวบนี้ดีมากๆ มีประโยชน์มากๆสำหรับผู้ที่มีปัญหาเรื่องวีซ่า อยากทราบรายละเอียดต่างๆ  เป็นคำตอบและรายละเอียดดีมากๆ ไม่เคยเห็นเวบนี้ มาก่อน ดีใจมากที่หาเจอ
Back to Top
pammejam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pammejam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Apr 2008 at 03:01
รู้สึกดีมากๆเลยคะ ตอนแรกเจอใน google ก้อไม่ได้ติดใจอะไร ดูๆไปเรื่อยจนเจอสะใภ้อินเตอร์ แล้วมีข้อมูลเยอะมากๆ เกี่ยวกับวีซ่า ซึ่งเรากําลังต้องการอยู่พอุดี เลยกะแค่อ่านๆดูแต่ที่ไหนได้ กลับเป้นได้เพื่อนเยอะมาก ทุกคนอัธยาศัยดี ไม่ห่วงความรู้เลย และที่สําคัญทุกคนให้เกียจติซึ่งกันและกันมาก เลยเป้นอะไรที่ประทับใจมากคะ
Back to Top
SweetieMind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SweetieMind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Apr 2008 at 07:49

เป็นเวปแรกที่เข้ามาหลังต่อเน็ททุกครั้ง

Mind (มาย)/ November 1976/Molde, Norway
Back to Top
Bride2008 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bride2008 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Apr 2008 at 17:24

ถ้าไม่ได้ web ที่มีคำแนะนำดีดี อย่างนี้ วทจส และ วทจบ คงแย่เหมือนกันนะคะ เพราะไม่รู้เหมือนกันว่าจะเริ่มต้นตรงไหน

ขอบคุณทีมงานด้วยนะคะ

Back to Top
gigi72 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gigi72 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Apr 2008 at 12:24

ไม่ใช่เป็นแค่เวปที่ให้ความรู้อย่างเดียว แต่สามารถสร้างเพื่อนใหม่ๆเพิ่มอีกด้วย

ขอบคุณเวปดีๆแบบนี้ด้วยนะคะ

Back to Top
iamnok View Drop Down

Post Options Post Options   Quote iamnok Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 May 2008 at 17:35
โหวตคะแนนให้แล้วนะคะ
ขอบคุณสำหรับความรู้ที่แบ่งปันค่ะ
Back to Top
pinkypich View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pinkypich Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 May 2008 at 20:47

โหวตให้ล่ะค่ะ  ชอบเข้ามาหาข้อมูลในเว็บนี้มากๆ  มีทั้งข้อมูลที่ได้จากประสบการณ์ของท่านอื่นๆ ขอบคุณมากนะคะ

Back to Top
intiorn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote intiorn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 May 2008 at 21:48

ชอบเว็บนี้ค่ะ..มีสาระ..ครบเครื่องเรื่องแต่งงาน..แถมได้เพื่อน ดี ๆ อีกเพียบบบบบบบบบเลยค่ะ..ขอบคุณค่ะที่สร้างเว็บนี้ขึ้นมา..

Back to Top
malay girl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote malay girl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2008 at 07:45
 เวปนี้มีประโยชน์มากๆเลยค่ะ ต้องเข้ามาอ่านทู้กกกกกวันเลยอ่ะค่ะ

และขอขอบคุณเพื่อนๆพี่น้องทุกคนที่ช่วยกันแชร์ประสบการ์ณ นะค่ะ

Back to Top
erkanvenisarat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote erkanvenisarat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 May 2008 at 22:07

ต้องขอบคุนWSQจิงๆค่ะ
เพราะที่ได้วีซ่าเมื่อปีที่แล้วก็เพราะได้พี่ๆที่นี่ช่วย
ถ้าไม่ได้รู้จักWSQคงแย่แน่ๆ
ขอบคุนจิงๆนะค่ะ
ทั้งWSQและmemberทุกๆคนด้วยนะค่ะ
อบอุ่นจิงๆ

~ Kalbim Turkiye'de ~
Back to Top
chalam View Drop Down
b

Post Options Post Options   Quote chalam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 May 2008 at 23:27

ชอบค่ะ เพราะตอนแต่งงานก้ออาศัยเว็บนี้หาข้อมูลตลอด

Edited by info
Back to Top
เจ้าสาวตัวอ้วนๆ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote เจ้าสาวตัวอ้วนๆ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 May 2008 at 15:12
ชอบค่ะ คิดเหมือนคนข้างบนเลย ให้ความรู้เยอะดี นี่ก็ได้เครื่องประดับจากที่นี่แระ เป็นตัวช่วยที่ดีมากๆ
Back to Top
niponz View Drop Down

Post Options Post Options   Quote niponz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jun 2008 at 17:06

ถ้าไม่ได้เวบนี้  ผมแย่เหมือนกันครับ   พอได้เข้ามาอ่าน  ถึงได้รู้ว่าข้อมูลของที่นี่ครบถ้วนจริงๆครับ

ขอโหวตให้ครับ 

Back to Top
Prame_08 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Prame_08 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2008 at 22:25

เข้าไปโหวตแล้วเหมือนกันค่ะ ได้ข้อมูลเยอะเลยจากเว็บนี้ กำลังจะแต่งงานวันที่ 1 พ.ย. นี้ค่ะ กำลังหาข้อมูลอยู่เลย...ชอบค่ะ แนะนำน้องที่ออฟฟิสไปเหมือนกันว่าเว็บนี้ดีที่สุดแล้ว

Back to Top
MeMeow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MeMeow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2008 at 11:51

โหวตแล้วนะคะ

Back to Top
jickchao View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jickchao Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2008 at 20:50

ดีมากๆ ค่ะ เป็น web เท่าที่ดูข้อมูล ที่ควรรู้ต่างๆ คำแนะนำ ที่มีส่วนช่วยในการเตรียมงาน การตัดสินใจ ได้ดีมากๆค่ะ

คือเปิดที่ web นี้ แล้วรู้สึกมีข้อมูลดีๆ คำแนะนำของพี่ๆ เพื่อน เอาไปใช้ในงานของเราได้จริงๆ

ทั้งการเตรียมตัว สถานที่ การถ่ายภาพ มีหลากหลายมากๆ (จดกระจายค่ะ) 

เพราะเท่าที่ดูว่า WEB นี้ ดีที่สุดแล้วค่ะ ทั้งเรื่องเนื้อหา คำแนะนำ  เรื่องการเตรียมตัวบางเรื่องที่เราไม่เคยรู้  ก็เพิ่งรู้จากที่นี่อ่ะค่ะ ...  ครบทุกอย่างจริงๆค่ะ

เหมาะสำหรับเจ้าบ่าว - เจ้าสาวมือใหม่ อย่างพวกเรามากๆ ค่ะ (ก็ไม่เคยนี่แต่งนี่นา)

สู้ๆ กันนะคะ ทีมงาน

เป็นกำลังใจให้ค่ะ

น้องนิ้ง  นายกอล์ฟ แต่ง 8/ 8/08 นี้ค่า....

Back to Top
fonzo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fonzo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jun 2008 at 02:08
เข้าไป vote ให้แล้วนะค่ะ เป็นเวปที่ดีมากเลยค่ะ เข้ามาหาข้อมูลที่เป็นประโยชน์กับงานแต่งเราได้มากเลย เหมาะกับคู่แต่งงานที่กำลังจะแต่งจริงๆค่ะ ไม่ผิดหวังเลย 
ซาลาเปาเด็ก
Back to Top
Veejay146 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Veejay146 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jun 2008 at 00:46

ดีมากๆค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

เป็นเวบที่ให้ข้อมูลได้ดีสำหรับเจ้าสาวมือใหม่ค่ะ

Back to Top
ghost View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ghost Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jun 2008 at 13:32

ก็ดีครับ.....แต่ก็เป็นช่องว่างให้
สตูดิโอถ่ายภาพ
มาโกหก...ข้อมูล....ต่างๆๆๆไว้

เพราะไม่สารารถตรวจสอบได้ว่าใครพูดจริงบ้าง....หรือโกหกบ้าง

Back to Top
kae_m View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kae_m Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jun 2008 at 12:52
 โหวตให้แล้วนะคะ
Back to Top
salapaomoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote salapaomoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jun 2008 at 09:11
เว็บนี้ดีมากๆเลยมีปรธโยชน์มากๆ แล้วทุกคนก็ช่วยกันสอนกันดีดีดีดีอะคะ  โหวตให้แล้วนะ
Back to Top
Orawan K. View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Orawan K. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jul 2008 at 17:20

ไปโหวตให้คะแนนความพอใจแล้วค่ะ ข้อดีก็มีเยอะมากมาย ส่วนใหญ่ก็จะเป็นความรู้ที่ได้จากบรรดาเพื่อนๆ สมาชิก ส่วนคำแนะนำนิดนึงนะคะ ในเรื่องของการตั้งกะทู้บางทีมันดูซ้ำๆ หัวข้อเหมือนกันค่ะ (ตัวเองก็ตั้งกะทู้ซ้ำเหมือนกัน ฮี่ฮี่)  ถ้าแบ่งเป็นหมวดๆมันน่าจะหาง่ายขึ้นมั๊ยค่ะ แยกเป็นประเภทวีซ่า หรือแยกกรณีที่เคยลงไว้แล้ว แล้วก็ถ้าแยกประเทศหรือเป็นโซนได้นี่คงจะดีมากเลยค่ะ (พอดีไม่มีทักษะทางด้านการออกแบบ จัดทำเว็บซ์ไซด์ แต่เพื่อนที่ทำอยู่บอกกว่าเป็นงานไม่ง่ายเหมือนกัน ก็เลยแค่แนะนำนะคะ )

ยังงัยก็ขอให้กำลังใจแก่ทีมงานทุกท่านค่ะ เว็บไซด์ของคุณเป็นประโยชน์มากมายจริงๆ ทั้งคนที่มีความรู้เรื่องวีซ่ามาก่อน และคนที่ไม่มีความรู้ทางด้านวีซ่าเลย

ส่วนการใช้งานของเว็บนี้ จะว่าใช้ง่ายก็ไม่ง่ายเท่าไหร่ นะคะ แต่ว่ายากไม๊ มันก็ไม่เชิง พอดีเป็นสมาชิกใหม่ คงจะยังไม่คุ้นกับการใช้งานสักเท่าไหร่น่ะค่ะ

เป็นกำลังใจให้ทำงานดีๆ กันต่อไปค่ะ

ตุ๊กตา...   ว่าที่สะใภ้อังกฤษ (MSN : tukta_orawan@live.com)

เปลี่ยน ID ของเว็บนี้จาก Orawan K. เป็น tukta_orawan แล้วนะคะ ( ^ _ ^ )
Back to Top
mymind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mymind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2008 at 12:19

โหวตให้แล้วค่ะ เป็นเวปที่ดีมากเลย เนิ้อหาสาระดีค่ะ เพราะกำลังเตรียมตัวเป็นเจ้าสาวค่ะ

< =>

Back to Top
Orawan K. View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Orawan K. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jul 2008 at 16:59
อยากถามหน่อยค่ะ จะเอารูปลง ทำยังงัยคะ ปรึกษาหารือกับเพื่อนๆ สมาชิกหลายคน ก็อยากให้บรรดาพี่น้องได้เห็นหน้า น่ะค่ะ คลิกตรงไหน ดูยังงัยก็หาทางเข้าไม่เจอเลยอ่ะ
ตุ๊กตา...   ว่าที่สะใภ้อังกฤษ (MSN : tukta_orawan@live.com)

เปลี่ยน ID ของเว็บนี้จาก Orawan K. เป็น tukta_orawan แล้วนะคะ ( ^ _ ^ )
Back to Top
siriporn1977 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote siriporn1977 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jul 2008 at 11:58

ขอโหวตให้ค่ะ  

Back to Top
tju_ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tju_ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jul 2008 at 12:02

ดีค่ะ ที่มีเว็ปดีดีอย่างนี้ แต่บางทีจะ Login ยากค่ะ

Back to Top
M&K_JA View Drop Down

Post Options Post Options   Quote M&K_JA Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jul 2008 at 17:53

รู้จักเวปนี้ก็เพราะเพื่อน ๆ ที่แต่งงานไปแล้วแนะนำให้เข้ามาดู

ซึ่งก็แนะนำเพื่อนที่กำลังจะแต่ง เข้ามาดูเหมือนกัน สาระครบครันมากเลย

แต่บางทีอ่านแล้วก็มึนจนเลือกไม่ถูก 555

Back to Top
nujulie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nujulie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2008 at 01:13
ชอบเวปนี้ค่ะ มีประโยชน์และสาระดี เพิ่มเติมนิดนึงค่ะ ตรงจัดหมวดหมู่ของกระทู้ เราคิดเหมือนคุณตุ๊กตาเลย
Back to Top
yoyoh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yoyoh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2008 at 13:23
เข้าไปโหวตมาแล้ว งานแต่งงานเราเป็นรูปร่างได้ก็ได้ข้อมูลจากเวปนี้แหละค่ะ 
Back to Top
mai_sasi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mai_sasi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2008 at 23:37

ชอบค่ะ เคยได้รางวัลจากเว็บนี้ด้วย ส่งนิยามความรักไปน่ะคะ เมื่อนานมาแล้ว

ขอให้อยู่ไปตลอดเลยค่ะ

เยี่ยมมาก

Back to Top
pizza100 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pizza100 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jul 2008 at 11:58

ดีใจมากเลยคะ ที่ได้สร้างเว็บไซค์นี้ขึ้นมา ให้เพื่อนได้แชร์ข้อมูลซึ่งกันและกัน  แอบเข้ามานานเป็นปีแล้วค่ะ พึ่งจะได้สมัครสมาชิก 

ขอบคุณมากๆ เลยคะที่สร้างเว็บนี้ขึ้นมา

Back to Top
Kristall View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kristall Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2008 at 16:43

< => โหวตให้เเล้วนะคะ..มาช้าเเต่ก็มา

เป็นเวปที่ดีมั่กกมากเวปหนึ่งค่ะ

Back to Top
United View Drop Down

Post Options Post Options   Quote United Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Aug 2008 at 00:01
โหวตด้วยคนค๊า  ขอขอบคุณทางทีมงานมากๆ ค่ะ  ที่ทำให้เกิดมิตรภาติที่ดีขึ้นมาได้  ถึงแม้จะคุยกันผ่านตัวหนังสือก็ตาม
Back to Top
gor_gai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gor_gai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2008 at 14:55

อ่า ... ตั้งแต่แต่งไปเกือบสองปีไม่ค่อยได้เข้าเว็ปนี้เลย พลาดกระทู้นี้ไปได้เยี่ยงไร???

รู้จักเว็ปนี้ครั้งแรกก็เพราะเพื่อนแนะนำมาค่ะ แอบเข้ามาดูตั้งแต่คนในเว็ปยังไม่เยอะเท่าไหร่ จนบัดนี้กลายเป็นเว็ปที่โด่งดังและมีสมาชิกมากมาย อบอุ่นมากๆ นี่ก็แสดงให้เห็นแล้วว่า เว็ปนี้เปี่ยมด้วยคุณภาพจริงๆ

ข้อมูลทุกอย่าง บอกตามตรงเลยว่า หาได้จากเว็ปนี้เว็ปเดียว ทั้งสถานที่ อาหาร ช่างแต่งหน้า ฯลฯ ... รู้สึกดีที่ถามอะไรไป ก็ได้คำตอบอย่างมิตรภาพและอบอุ่น ไม่มีผลประโยชน์ใดใดแอบแฝง (แต่ตอนนี้ไม่รู้นะคะว่ายังเหมือนเดิมอยู่หรือเปล่า)

โหวตให้เรียบร้อยแล้วค่ะ

Back to Top
jagiya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jagiya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Aug 2008 at 14:50
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณเวบนี้และเพื่อนๆในเวบนะคะที่ได้ให้ข้อมูล ที่ดีแก่เราเป็นอย่างมาก เราได้ประโยชน์และความรู้ดีๆจากเพื่อนๆเยอะแยะมากมาย  นี่คือความรู้สึกของเราจริงๆ

แต่หลังๆนี้เรารู้สึกว่าเวบนี้เริ่มแปลกๆ เช่น มีสปอนเซอร์เยอะแยะมากขึ้น (อันนี้ไม่ผิด เพราะเวบคุณดีและ ดัง ก็ต้องมีสปอนเซอร์เยอะขึ้นเป็นธรรมดา)

ที่เราว่าแปลก เพราะว่าสังเกตดีๆ ส่วนใหญ่กระทู้ไหนที่เข้ามาต่อว่าสปอนเซอร์ โดยเฉพาะที่จะจงระบุชื่อลงไปเลย กระทู้นั้นๆจะถูกปิดหรือถูกลบหายไป ทางเวบมาสเตอร์อาจจะคิดว่าไม่อยากให้มีการโต้เถียงหรือทะเลาะกั นในเวบ แต่เรากลับมองว่าให้เพื่อนๆเค้าตัดสินกันเองดีกว่าว่าใครถูกผิด หรือให้คู่กรณีมาแสดงความคิดเห็นทั้งสองฝ่ายดีกว่า เพื่อให้คนอื่นๆได้ข้อมูลทั้งด้านดี และด้านไม่ดีบ้าง ไม่ใช่อะไรก็ชมกันอย่างเดียว แล้วคนที่เค้าเห็นต่างก็ไม่สามารถแสดงความคิดเห็นได้ หรือแสดงไปแล้วก็ต้องโดนลบ

การปกป้องกันเกินไป ก็มีผลเสียอย่างในกรณีของร้าน อากาเป้ ที่เคยเป็นสปอนเซอร์ในเวบนี้

อยากจะฝากความคิดเห็นไว้ค่ะ เพราะเราชอบเวบนี้จริงๆ เพื่อนๆมีน้ำใจต่อกัน แต่เราก็ไม่อยากให้ความดีของเวบนี้ต้องหม่นหมองลงไปเพียงเพราะก ารเสนอข้อมูลด้านเดียว

ถ้าความคิดเห็นของเราทำให้ใครไม่พอใจ เราก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

Edited by jagiya
Back to Top
Joetan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Joetan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Aug 2008 at 11:44

เข้าไปให้คะแนนมาแล้วค่ะ ชอบเว็บนี้มาก ๆ รู้สึกว่าเข้าเวบเดียวก็ได้ข้อมูลเยอะมากๆๆๆๆ ครบถ้วนค่ะ ไม่ต้องไปเข้าเวบอื่นเลยก็สามารถจัดการได้ทุกเรื่องค่ะ อีกอย่าง เข้าเวบได้รวดเร็ว โหลดไม่นานด้วยค่ะ

Back to Top
nan_saranluck View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nan_saranluck Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Sep 2008 at 18:44

มีประโยชน์มากๆค่ะ เว็บนี้เป็นที่พึ่ง   และหมดความกังวลกับเจ้าสาวมือใหม่ได้เป็นอย่างดีค่ะ

ขอบคุณมากๆนะค่ะ

Back to Top
Mr&Ms Onion View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mr&Ms Onion Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Sep 2008 at 17:49
ขอขอบคุณ WSQ ที่ได้เจอเพืื่อนใหม่ที่น่ารัก จากสะใภ้อินเตอร์ กับสะใภ้จิงโจ้ เป็นเพื่อนที่น่ารักมากๆ จริงๆ มาร่วมสองปีแล้ว รวมทั้งข้อมูลต่างๆ และประสบการณ์จากทุกๆ ท่านที่มาแชร์ เล่าสู่กันฟัง แ่ละได้ใช้บริการแปลเอกสารจากสปอนเซอร์ ที่ลงโฆษณาใน WSQ. ด้วย เป็นกำลังใจให้กับทีมงาน เห็นไหมได้ผลจริงๆ โหวตให้แล้วนะคะ 
Back to Top
Jeeji View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jeeji Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Sep 2008 at 09:12

ดีค่ะช่วยให้คนไทยตาสว่างขึ้นมากคนไทยก็อย่างนี้ค่ะชอบช่วยเหลื อเกื้อกูลกัน  จาใจค่ะจีจี้

Back to Top
Marudech View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Marudech Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2008 at 00:24

เวบนี้สุดยอดครับ เป็นที่พึ่งทั้งทางกายและทางใจ..ดีแบบนี้ต้องขอคาราวะ..ตั้งใจท ำงานแล้วสร้างสรรค์ผลงานดีดีออกมาเยอะๆนะครับ...

Back to Top
ubonrat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ubonrat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2008 at 15:38

เว็บนี้ดีมากๆ เลยค่ะ  จากที่ไม่รู้อะไรเลย พอมาเจอเว็บนี้ทำให้รู้อะไรมากขึ้น  เพื่อน ๆ ในเว็บก็มีน้ำใจช่วยเหลือกันค่ะ 

Back to Top
apichaya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote apichaya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2008 at 17:01
สุดยอดเลยค่ะ ตามพี่เอ๋ไปเลย อิอิ
Back to Top
beegie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote beegie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Oct 2008 at 16:46
ขอบคุณเวบนี้ มากค่ะที่ทำให้ได้ข้อมูลดีๆ แล้วก้ได้เพื่อนอีกเยอะมากเลย ค่ะ
We are Super Couple
Back to Top
www.JackAnn.com View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote www.JackAnn.com Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2008 at 01:42

เยี่ยมมากๆ เลยค่า  ไดข้อมูล ความรู้ และมิตรภาพเพียบๆ เลยค่ะ  จัดงานเรียบร้อยไปเลยค่า  ขอบคุณมากๆ ค่ะ

http://www.JackAnn.com
Just Married
Back to Top
noi14 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote noi14 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2008 at 20:19

ขอบอกว่าสุดยอดดด ได้เรียนรู้อะไรหลาย ๆ อย่างจากเวปนี้คะ

Back to Top
rathisa View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote rathisa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2008 at 15:57

เข้าไปโวตให้แล้วคะ100คะแนนเลยคะ   เพราะเวปแห่งนี้มีแต่คนน่ารัก

Back to Top
noi14 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote noi14 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2008 at 18:13

โหวตตรงไหนหงะ  ช่วยบอกทีค๊า

Back to Top
apple_keng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote apple_keng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Oct 2008 at 15:31

ชอบเว็บนี้มากเลยค่ะ ได้ความรู้เกี่ยวกับเรื่องการแต่งงานมากๆ ค่ะ เข้ามาเยี่ยมชมเว็บทุกวัน ขอบคุณมากค่ะสำหรับความรู้เรื่องการแต่งงานมีประโยชน์จิงๆ ค่ะ  

Back to Top
mulan2008 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mulan2008 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2008 at 09:23

โหวตคะแนนให้แล้วนะคะ ชอบเวบนี้มากค่ะ ได้ข้อมูลช่วยในการตัดสินใจเยอะมาก

Back to Top
lisabunnak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lisabunnak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Nov 2008 at 23:11
เว็บนี้ ได้ให้ความรู้ต่างๆมาหมาย จิงๆ ขอบคุณมากคะ
Back to Top
yanini View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yanini Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Nov 2008 at 14:30

เป็นเวป ที่ให้ข้อมูลได้ดีจริงๆ ค่ะแม้เพิ่งจะเปิดมาเจอ แต่อ่านแล้วมีความรู้มากขึ้น จริงๆ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆนะคะ โหวตให้แล้วค่า

Back to Top
meezia View Drop Down

Post Options Post Options   Quote meezia Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Nov 2008 at 07:15
รู้สึกอุ่นใจ เวลามีปัญหา หรือว่าหาข้อมูลไม่ได้ ถ้าเข้า web นี้ทีไรหายห่วงทุกที เพื่อน ๆ สมาชิกที่นี่น่ารักกันทุกคน ถึงแม้ว่าไม่เคยเจอหน้าหรือว่าพูดคุยกันมาก่อนเลย แต่ทุกคนก้เป็นเพื่อนกันไปเอง โดยปริยาย รักและก้ชอบ web นี้มาก ขอบคุณมากๆค่ะ
Back to Top
chid View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chid Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2008 at 12:51
ไปโหวตให้แล้วค่ะ
แฝงตัวอยู่นานพึ่งจะสมัครเป็นสมาชิก
เป้นกำลังใจให้นะค่ะ
Back to Top
ousa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ousa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Nov 2008 at 00:57
ดีใจค่ะที่มีเว็บนี้เนื่องจากตอนช่วงก่อนแต่ง ก็ได้ข้อมูลต่างๆ จากเว็บนี้ แล้วก็ได้เพื่อนๆ ที่น่ารักในเว็บนี้ช่วยเหลือค่ะ ขอบคุณเว็บนี้ และเพื่อนๆ ในเว็บนี้ทุกคนนะค่ะ
Back to Top
porpie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote porpie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Nov 2008 at 22:05

เว็ปนี้มีประโยชน์สำหรับสมาชิกมากเลยค่ะ ส่วนดีหลายๆอย่างสมาชิกหลายๆ คน ก็ชื่นชมมาเยอะแยะ ก็เห็นด้วยนะคะ แต่ไม่ได้หมายความว่าในส่วนที่ไม่ดีจะไม่มี เพราะเพื่อนดิฉันและคิดว่าอาจมีหลายๆคน ก็อาจจะเคยโดยมาแล้ว คือการปกปิดข้อมูลที่เป็นความจริงเพื่อเอื้อประโยชน์ให้กับ sponsor ของเว็ป เพราะเพื่อนดิฉันจัดงานแต่งแล้วเกิดปัญหากับ sponsor ของเว็ปนี้ จึงได้มาเล่าปัญหาสู่กันฟัง แต่ไม่นานกระทู้ของเพื่อดิฉันก็ถูกลบออก พอตั้งกระทู้ใหม่ก็ถูกล็อคอีก นั้นแสดงถึงความไม่ยุติธรรมกับผู้บริโภคข้อมูลนะคะ เพราะผู้บริโภคควรจะได้รับข้อมูลที่เป็นจริงทุกประกัน ไม่ว่าเรื่องนั้นจะเป็นข้อมูลในด้านใดเพื่อให้ผู้บริโภคใช้วิจา รณญาณในกับรับข้อมูล ทางเว็ปไม่ควรปกปิดข้อมูลที่เป็นจริงเพื่อเอื้อประโยชน์ให้กับใ คร หรือฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง

Back to Top
K.Pedrotta View Drop Down

Post Options Post Options   Quote K.Pedrotta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2008 at 20:35
ขอเป็นกำลังใจให้คนทำเว็บอีกคน หนึ่งในห้องสมุดแห่งโลกไซเบอร์ที่ทุกๆคนเข้าออกกันเป็นประจำเพื ่อมาหาสาระ ข่าวสาร ข้อมูล ความรู้ ความบันเทิง เพื่อน และแลกเปลี่ยนประสบการณ์ เป็นทั้งแหล่งข้อมูลสาวสารที่ดี ครบถ้วนหลากหลาย ขอบคุณมากๆ
Back to Top
2will be1 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote 2will be1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2008 at 06:20

พี่ admin คะ

น่าจะเปิดฟอรั่มขายของอะ ประมาณตลาดนัด

หรือว่าแบบขายของมือสอง หรือว่าขายใบจอง อะไรทำนองนี้อะ

ดีไหมคะ

หรือว่ามีแล้วแต่เราไม่ทราบเอง

ถ้ามีแล้วรบกวนบอกด้วยคะ จะตามไปดูอะ (อยากได้ของมาตบแต่งงงานอะคะ)

Back to Top
ton091 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ton091 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jan 2009 at 20:17
ขอบคุณ web นี้มากๆเลยครับ

จัดงานมีปัญหาเยอะแยะ นึกไม่ออก ก็ได้webนี้ช่วยนี่แหละ

ป.ล. โหวตให้แล้วนะครับ
Back to Top
atomone View Drop Down

Post Options Post Options   Quote atomone Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jan 2009 at 18:02
ให้คะแนนแล้วววว เป็นเวปที่ให้ข้อมูลข่าวสารงานแต่งดี เป็นเวปที่เป็นกลาง เที่ยงตรง ชอบๆๆ
Back to Top
lektabo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lektabo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Feb 2009 at 19:08

เป็นเว็ปที่มีประโยชน์สำหรับคนที่เตรียมตัวแต่งงานมากที่สุดเลย ค่ะ ไม่ว่างานจะเล็กหรือใหญ่ คลิก Weddingsquare ก็โหวตให้แล้วค่ะ เป็นกำลังใจให้กับเว็บนี้เสมอ

Back to Top
nutchbank View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nutchbank Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2009 at 09:51

รู้สึกเฉยๆค่ะเพราะว่าตอนนี้เวปนี้กลายเป็นส่วนนึงของชีวิตประจ ำวันไปแว้ววว ต้องเปิดอ่านเวลาว่างๆๆๆๆๆๆ โหวตค่ะโหวต

Back to Top
PlaAoun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PlaAoun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2009 at 14:55
ไปโหวตมาแล้วจ้าาาาา
นึกถึงเรื่องแต่งงาน นึกถึง weddingsquare.com ค่ะ
ชอบมากมาย พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ น่ารักกันทุกคน
เหมือนเป็นพวกเดียวกัน อบอุ้น อบอุ่น (แบบว่าเป็นคนขี้เหงา พอเข้าสังคมเลยตื่นเต้น)
ขอให้ wsq อยู่คู่กับเจ้าบ่าวเจ้าสาวและพี่น้องพองเรา ตลอดไป โย่ โย่
Back to Top
Yary View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yary Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2009 at 22:10

โหวดให้แล้วค่ะ

ตอนนี้ติดWSQมากเลยค่ะ ต้องเข้าทุกวัน

Back to Top
TobyKId View Drop Down

Post Options Post Options   Quote TobyKId Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2009 at 21:34

บอกตรงนี้ได้มั๊ยคะ ...ช่วงนี้ไม่มีการปรับปรุงกระทู้ปักหมุดเลย

อยากให้กระทู้ดีดีอีกหลายกระทู้ได้กลายเป็นกระทู้ปักหมุด หาง่ายๆอ่ะค่ะ

กระทู้ใหม่ๆดีๆ ที่พี่ๆในนี้รวบรวมทำขั้นใหม่ น่ะค่ะ

Back to Top
Galaxy856 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Galaxy856 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2009 at 12:38

เป็นเว็บที่ดีมากๆ ค่ะ พอมีปัญหาแล้วเข้ามาที่เว็บนี้ เหมือนเจอแสงสว่างเลยจริงๆ ค่ะ

Back to Top
คุโรมิ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote คุโรมิ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Mar 2009 at 22:58

เข้ามาได้ซักพักนึง พึ่งจะสมัครlogin วันก่อน

ผมชอบที่นี่นะครับ ดูมีมิตรภาพและพยายามให้ข้อมูลและความช่วยเหลือดีมาก ถึงบางทีจะมีหน้าม้าปนบ้างเหมือนคห ข้างบน บอก ส่วนตัวผมคิดว่า เมื่อก่อนผู้บริโภคมักถูกเอาเปรียบด้วยความไม่รู้ สมัยนี้ ดีที่อินเตอร์เนตทำให้เข้าถึงข้อมูลได้ง่ายและเยอะ เราถูกเอาเปรียบน้อยลง แต่อีกแงคือมีข้อมูลลวง(ที่เรียกว่าหน้าม้า)ปนเยอะเหมือนกัน เราเลยต้องกรองและใช้เวลาในการเลือกเชื่อ หรือไม่เชื่อ   

สรุปคือลำบากไปอีกแบบ แล้วก็เป็นแบบนี้ทุกๆเวปบอร์ดแหละ  บางทีก็เบื่อนะ ต้องทำใจ ระบบIPก็ดีนะ แต่ถ้าไม่มีก็ยังรู้สึกได้ถึงความหวังดีจากหลายๆคน คนส่วนใหญ่ที่ไม่ใช่หน้าม้า รู้สึกอ่นใจที่มีคนน่ารักๆช่วยให้ข้อมูล ขอบคุณมากนะครับ

Back to Top
kin_ny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kin_ny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Mar 2009 at 14:45

++ โหวต แย้วค๊า ++

มีความคิด เหมือนคุณ คุโรมิ เลยค่ะ ก้อเข้ามานานแล้วค่ะ มาแอบดูข้อมูล พี่ๆ เจ้าสาวที่นี่ น่าร๊ากกกันทุกคนเลยค่ะ ให้คำแนะนำช่วยเหลือดีมากค่ะ เพิ่งสมัครเป็น สมาชิกเหมือนกัน  ยิ่งเวลาเข้ามาดูรูป พี่ๆ ทั้งหลายถ่าย Pre wedding กันแล้วรู้สึกเคลิ้มมากๆ ชอบจังเว็ปนี้

Back to Top
noonan_00 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noonan_00 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Mar 2009 at 13:22

ขอบคุณจากใจที่มีแหล่งข้อมูลดีๆแบบ WSQ แห่งนี้

เข้ามาแอบเก็บข้อมูลจากที่นี่ก็หลายเดือน

แล้วยังได้มิตรภาพดีๆจากเจ้าสาวรุ่นพี่อีกมากมายหลายอย่าง

ขอบคุณค่ะ ขอบคุณจริง

Back to Top
cheerythepooh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cheerythepooh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Apr 2009 at 14:53

โหวตให้แล้วนะคะ ถ้าไม่ได้ข้อมูลจากเวปนี้ เราเองก้อไม่รู้จะไปเริ่มจากตรงไหนเหมือนกัน

จะมีหน้าม้าหรือไม่.. เราไม่สนใจหรอก แหล่งรวบรวมข้อมูลพร้อมผู้ผ่านประสบการณ์จริงๆ ดีๆ อย่างนี้หาได้ที่ไหน ยังไง การตัดสินใจก้อเป็นของเรา ขึ้นอยู่กับวิจารณญาณของแต่ละคนอยู่แล้วนี่คะ

เอาใจช่วยให้เวปนี้อยู่ให้ความรู้แก่ วทจส. รุ่นน้องต่อไป

Back to Top
สุสาวแดนใต้ View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote สุสาวแดนใต้ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Apr 2009 at 08:33
เข้าแว็บนี้ด้วยความบังเอิญเช่นกันค่ะ
มีความรู้มากเลยค่ะได้รู้จักเพื่อนเพิ่มขึ้นและได้รู้จักกับใคร คนหนึ่งไม่ขอบอกชื่อนะค่ะเป็นพี่ที่แนะนำอะไรๆๆได้ดีมากเลยค่ะแ นะนำทุกเรื่องทุกอย่างจนรู้สึกซื้งน้ำใจพี่เค้ามาก
และพี่ๆๆอีกหลายคนในwedนี้ค่ะ
ขอบคุณสำหรับwed.ดีๆๆที่มีให้พวกเราเก็บเกี่ยวความรู้และได้รู้ จักเพื่อนๆ นิสัยคนในสังคมนี้ค่ะ
ขอบคุณมากนะค่ะ ตามไปโหวดให้แล้วค่ะ
Back to Top
leg_2121 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote leg_2121 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Apr 2009 at 18:04

เข้า เว็บนี้มานานค่ะ  แต่ไม่ได้ออกความคิดเห็นแต่อย่างใด

จนวันหนึ่งได้จองช่างแต่งหน้าทำผม ที่เว็บนี้ พี่เขาแนะนำมาให้ลองเข้าไปเล่นดูค่ะ

ติดงอมแงมเลยค่ะ  ถอนตัวไม่ขึ้นแล้วล่ะ ชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

โหวตแล้วนะ

Back to Top
koppy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote koppy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Apr 2009 at 20:51

ชอบมากเลยค่ะ รู้จักเว็บนี้ได้เพราะพี่ที่ อยู่ Australia  เขาแนะนำมา มีเนื้อหาสาระ และ

มีประโยชน์สำหรับทุกเพศ ทุกวัย  โดยเฉพาะได้แลกเปลี่ยนความรู้จากเพื่อนทั่วทุกมุมโลก

เป็นอะไรที่สมบูรณ์แบบมากค่ะ.....  ที่ประทับใจมากที่สุดก็คือ เราได้ข้อมูลในการเปลี่ยน

ภาษาใน Computer จาก English เป็น Thai โดยน้องคนที่ชื่อปอนด์ เขาแนะนำวิธีการ

ทุกอย่าง ละเอียด ชัดเจน จนเราสามารถทำได้ .. บางท่านอาจคิดว่าไม่สำคัญ แต่สำหรับเรา

คิดว่ามันจำเป็น เพราะเราใช้ชีวิตอยู่ต่างแดนเป็นส่วนใหญ่ ดังนั้นการได้พูดคุย โต้ตอบ เป็น

ภาษาเดียวกัน มีความรู้สึกอบอุ่นยังไงไม่รู้  เ ชื่อว่าหลาย ๆ ท่านก็คงจะมีความรู้สึกเช่นเดียว

กันนะค่ะ ทีนี้เราก็ไม่ต้องรอซื้อ Thai Keyboard อีกต่อไปแล้ว เราสามารถเปลี่ยนภาษา

แล้วก็พิมพ์ได้เลยจากเครื่อง Computer ของแฟน....ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุก ๆ ท่าน

ช่วยสร้างสรรค์ สิ่งดีๆ มีประโยชน์สำหรับผู้คนต่อไปนะค่ะ ขอบคุณค่ะ. 

Back to Top
Titatum View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Titatum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 May 2009 at 21:14

เป็นเวปที่ให้ข้อมูลการแต่งงานที่ดีมากๆ ค่ะ

แต่ในเรื่องของการตั้งกระทู้เพื่อเล่าถึงประสบการณ์ (อันเลวร้าย) ของแต่ละบุคคลที่พาดพิงถึงร้านที่เป็นคู่กรณีตรงๆ มักจะโดนลบกระทู้อยู่บ่อยๆ (ไม่ค่อยเข้าใจว่าทำไมเหมือนกัน)  แต่ปัจจุบันก็มีการพัฒนาในเรื่องนี้บ้างแล้ว ไม่ต้องลบกระ ทู้ แค่ปิด Comment ให้ทั้ง 2 ฝ่ายชี้แจง และให้ผู้อ่านเป็นผู้ตัดสินใจเองดีที่สุดแล้วค่ะ

Back to Top
jusminty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jusminty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2009 at 22:26

เป็นเว๊บไซต์ที่มีประโยชน์มากๆคะ ได้ข้อมูลดีๆจากที่นี่เยอะเลย ขอบคุณคะ

Back to Top
sweetrice2009 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweetrice2009 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2009 at 19:27
ทำให้ทราบว่าคนที่เป็นเจ้าสาวคิดกันยังไง และทำให้รู้เกี่ยวกับคนที่เรารู้จักว่าเอาอะไรที่บ้านมาขายบ้าง เช่นแฟนเพื่อนข้าพเจ้าเอง เธอขายทุกอย่างจริงๆเช่น แหวนเพชรที่แฟนซื้อให้ ชุดแต่งงาน น่าทึ่งจริงๆ
Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  <123>

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.207 seconds.