แต่งงาน สอบถามราคาค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การ์ดแต่งงาน ของชำร่วย
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

สอบถามราคาค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Meyuree View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Meyuree Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สอบถามราคาค่ะ
    Posted: 29 Sep 2006 at 16:55

เพื่อนๆ ค่ะ ระหว่าง JJ กับ พาหุรัด ราคาการ์ด กับ ของชำร่วย ที่ไหนถูกกว่ากันคะ แล้วที่พาหุรัดจันทร์ - ศุกร์ ปิดกี่โมง เสาร์ อาทิตย์ปิดกี่โมง รบกวนเพื่อนๆ ด้วยนะคะ เพราะว่าจะแต่ง 28 ตุลา แล้วยังไม่ได้การ์ดเลยค่ะ

Back to Top
jabavog View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jabavog Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Sep 2006 at 17:53

แนะนำครับ

ถ้ามีรูปถ่าย Out Door สวยๆให้เอามาตกแต่งใน Photo Shop นิดหน่อยแล้วเอาFileไปอัดรูปตามขนาด4*6หรือ5*7แล้วแต่ชอบครับ ไปอัดหน้าเซ็นทรัลลาดพร้าวอะครับใบละ2.5บาทเอง(ขนาด4*6นะถ้าเป็ น5*7จำไม่ได้แล้ว)อัดแบบขอบขาวก็ดูดีแล้ว หาซองสวยๆใส่ก็Ok แล้วนะ(ของผมก็ทำแบบนี้อะ แต่ของผมเอากระดาษไขมาปิดด้านหน้า-หลังแล้วเจาะรูด้านขอบบนรูป แล้วเอาริบบิ้นผูกครับ หรือจะเอาแบบของผมไปดัดแปลงก็ได้ครับไม่ว่ากัน

ถ้าไม่ถูกใจก็ขออภัยด้วยนะครับแล้วถ้ายังไงเสร็จแล้วจะเอารูปมาลงให้ดูนะ

Back to Top
cupidinlove View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote cupidinlove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Sep 2006 at 00:17
ต้องรีบแล้วนะค่ะลองดูที่ไหนสะดวกก็ได้ค่ะราคาไม่ต่างกันเท่าไห ร่แต่ที่ต้องกังวลคือจะเสร็จทันงานคุณรึเปล่าน่ะค่ะเพราช่วงนี้ เป็นช่วงPeakของการแต่งงานด้วยจ้า...แต่ที่เพื่อนที่นี่พูดถึงบ ่อยๆรู้สึกจะเป็นJJนะค่ะ  เอาใจช่วยให้ได้ทันเวลานะค่ะ

Back to Top
phitcha24 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote phitcha24 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Sep 2006 at 00:58
โห.. เครียดแทนเลย ของเรา 9 ธันวา ยังมึนเลยค่ะ
ลืมยังไม่ได้ตอบเลย เราว่าถ้าเน้นถูกก็คง JJ ค่ะ

Edited by phitcha24
Back to Top
cardake2006 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub
B

Post Options Post Options   Quote cardake2006 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Sep 2006 at 14:18
ซื้อการ์ดสำเร็จรูป แล้วเอามาปริ้นเองก็ได้ครับ แต่ถ้าการ์ดปร้นกะเครื่องพิมพ์ไม่ได้ ก็ให้โรงพิมพ์เขาซิลค์สกรีน หรือปั้มททองก็ได้ครับ ซิลค์สกรีนน่าจะตกใบละ ไม่เกิน 5.-ปั้มทอง ก็เช่นเดียวกันครับ แต่มีค่าบล๊อกประมาณ 350.- (ภาษาไทยชิ้นเดียว) ขึ้นอยุ่กับจำนวนด้วยครับ
Back to Top
MyEak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MyEak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2006 at 14:07

มาเก็บข้อมูลด้วยคน

Back to Top
tat_3 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote tat_3 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Oct 2006 at 22:29

jj ถูกกว่าค่ะ แต่จะทันเหรอเนี่ย

Back to Top
n-moonoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote n-moonoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2006 at 22:30
จตุจักรถูกกว่านะคะ จะแต่ง 28 ตุลาแล้วยังไม่ได้พิมพ์การ์ด จะแจกทันเหรอคะ ไปสั่งที่โรงพิมพ์โดยตรงเลยดีกว่าค่ะ ไม่กี่วันก็ได้แล้ว
http://bd.lilypie.com/anusp7/.png[/IMG][/URL]

Back to Top
PIAW+POP View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PIAW+POP Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Oct 2006 at 15:11

ถ้าไปพิมพ์ที่ jj เนี่ยแล้วแต่ร้านด้วยนะคะ

ถ้าร้านพี่นนท์ คอนเฟิร์มว่าไม่ทันค่ะ เพราะร้านพี่นนท์สั่งต้องใช้เวลาพี่เค้าบอก อย่างน้อย

2 เดือนค่ะ(เราก็สั่งร้านพี่นนท์ค่ะ) จะได้การ์ดแล้วค่ะแอบตื่นเต้นเล็กน้อยค่ะ

แต่ถ้าร้านอื่นเช่นนับเงินนับทอง เคยโทรไปคุยพี่เค้าบอกให้ไปสั่งวันเสาร์ ก่อน 4 โมงค่ะเพราะสามารถเช็ค

การ์ดว่ามีรึเปล่าถ้ามี อาทิตย์หน้าก็มารับได้เลย

ส่วนที่พาหุรัดเนี่ยไม่แน่ใจนะคะว่าราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ(รอเพ ื่อนมาตอบละกันค่ะ)

แต่งานกระชั้นชิดขนาดนี้ อาจจะราคาสูงก็ได้ค่ะเพราะเป็นงานเร่งด่วนเห็นเพื่อนๆในเวบบอกว ่า

ถ้างานเร่งทางร้านเค้าจะคิดราคาเพิ่มค่ะ

ถ้ายังไงก็รีบๆไปสั่งก่อนละกันนะคะ

เดี๋ยวไม่ทันค่ะ

เอาใจช่วยนะคะ

Back to Top
BaNkmAn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote BaNkmAn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Oct 2006 at 22:08

การ์ด ร้านหน้าเซ็นทรัลน่าจะทำได้ทันนะครับ...........

Back to Top
วทจบ มือใหม่ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote วทจบ มือใหม่ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Oct 2006 at 17:00
อัดเป็นรูปน่าจะเร็วสุด
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.141 seconds.