WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > สถานที่จัดเลี้ยง
  New Posts New Posts RSS Feed: ไหนดีฮะครับ ระหว่าง แอททินี่กะอินเตอร์คอน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ไหนดีฮะครับ ระหว่าง แอททินี่กะอินเตอร์คอน

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
armsang View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote armsang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ไหนดีฮะครับ ระหว่าง แอททินี่กะอินเตอร์คอน
    Posted: 29 Sep 2006 at 14:00 Share
อยากทราบข้อมูลล่าๆสุดๆว่า ระหว่างแอททินี่กับอินเตอร์คอนที่ไหนมีข้อดีด้อยต่างกันยังไง

เช่น ที่จอดรถ อาหาร บริการ น่ะครับ

คือเคยอ่านที่เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ วิจารณ์บ้างแล้ว  เเต่อยากทราบอีกง่ะฮะ  เอาที่ไหนดี

แขกผมประมาณ 800 ครับ  กังวลเรื่องอาหารและที่จอดรถไม่พอ

พี่สาวเคยขัดที่รามาการ์เดน  อาหารขาดกระจายแขกบ่น

วานบอกนะครับ
Back to Top
Jhean View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote Jhean Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Sep 2006 at 15:55 Share

ได้ข่าวว่าอินเตอร์คอน อาหารอร่อยมาก อย่างอื่นไม่รู้อ่ะ

Back to Top
yodieng View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote yodieng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Sep 2006 at 16:22 Share
พี่ชายโยเดี้ยงจัดที่ Athenee ค่ะ แขกประมาณของคุณ armsang แบบเกือบๆพันเลย ก็ยังโอเคนะคะ ไม่รู้สึกแคบมาก ไปงานที่นั่นมาเมื่อวันก่อนก็ใช้ได้ค่ะ
http://my.inlovephoto.com/2006/yodieng
Back to Top
pretty_aum View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pretty_aum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Sep 2006 at 16:57 Share

ถ้าเป็นที่ intercon ไม่ทราบอ่ะค่ะ แต่ที่ athenee ก็ ok นะคะ ส่วนมาแขกที่ athenee จะเยอะเกือบทุกงาน อย่างน้อยก็ 600 คนแล้วค่ะ สำหรับแขก 800 athenee น่าจะรับได้ค่ะ

ส่วนที่จอดรถก็ ตอนนี้เค้ากำลังปรับปรุงค่ะ คาดว่าสิ้นปีนี้น่าจะเสร็จค่ะ

อาหาร - รสชาติธรรมดาค่ะ ไม่ถึงขนาดอร่อย แต่ก็ไม่ได้แย่

เรื่องการบริการ - ถือว่า ok เลยค่ะ sale เอาใจใส่ดีมาก (หลังจากวางมัดจำแล้ว)

Back to Top
pinmd View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pinmd Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Sep 2006 at 17:56 Share

เป็น วทจส อินเตอร์คอน พย นี้ค่ะ 

ก่อนจะเลือกก็ดูหลายที่ค่ะ สรุปว่า

แอทธินี----สถานที่สวยค่ะ โดยเฉพาะห้องบอลรูม รร ออกแบบ backdrop เก่ง จัดดอกไม้เก่ง ที่จอดรถตอนนี้มีก่อสร้าง แต่ไม่นานคงเสร็จค่ะ อาหารมีคนติว่าไม่อร่อยและช้า เซลต้อนรับดีค่ะ แต่ต่อรองเรื่องค่านำซุ้มเข้ามาไม่ได้เลย

อินเตอร์คอน----ถ้าได้ห้องบอลรูมก็ดีค่ะ แต่ถ้าเป็นห้องคอนคอร์ดเพดานค่อนข้างเตี้ย และมีเสากลางห้อง อาหารรสชาติดี แต่จัดดอกไม้ธรรมดาค่ะ แต่งานเราต่อรองขอนำซุ้ม วงดนตรีและดอกไม้เข้ามาเอง ไม่มีชาร์จเพิ่มค่ะ เซล--คุณหมวย ดูแลดีและยืดหยุ่มมากค่ะ

ลองฟังความเห็นเพื่อนๆ คนอื่นเพิ่มนะคะ

Back to Top
พราวรัตน์ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote พราวรัตน์ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Sep 2006 at 22:07 Share

มาแอบอ่านด้วยคนค่ะ

ได้ราคาพลาซ่ามาค่ะ มินิมัมการันตีอยู่ที่600คนค่ะ

อินเตอร์คอน มินิมัมการันตี 500คนค่ะ เราว่าแอทธินีห้องดูกว้างกว่าค่ะ ความเห็นส่วนตัวค่า

Back to Top
Lyncy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lyncy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2006 at 10:20 Share

เห็นเหมือนคุณหมอ พินค่ะ

แต่เราเลือก Plaza ด้วยเหตุผลบางประการค่ะ....ถ้าเป็นโต๊ะจีน อาหารอาจจะขึ้นช้าค่ะ  แต่ว่าถ้าเป็นคอกเทล ก็ไม่มีปัญหา

Back to Top
Thanya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Thanya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2006 at 11:40 Share

จัดงานที่อินเตอร์คอนค่ะ แขกมาเกือบพันสี่และชมกันโดยถ้วนหน้าเลยค่ะว่าอาหารอร่อยและมีเ ยอะมากๆ คิดว่าแขกประมาณ 800 คนนี่เอาอยู่แน่นอนค่ะ

ตามไปดูภาพวันงานของเราได้ที่นี่ค่ะ http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=33753 &PN=5

Back to Top
armsang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote armsang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2006 at 12:05 Share
ขอบพระคุญมักๆค๊าบ  ดูเหมือนว่าจะดีทั้งคู่เลย

แล้วถ้าผมขอชิมอาหาร สองที่แล้วเลือกที่ใดที่หนึ่งมันจะน่าเกลียดไหมครับ
Back to Top
nu_noiy View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2006 at 12:08 Share

หนับหนุนโอ Thanya จ้า จัดที่ Intercon เหมือนกัน ตอนแรกคุณพ่อ กาหัวมาให้จัดที่ Athenee แต่คุยกะเซลล์ไม่ประทับใจเลยค่ะ ไปงานเพื่อน อาหารช้า บริกรไม่ยอมเอาน้ำมาเสิร์ฟทั้งๆที่ขอไปไม่รู้กี่ครั้ง จนตอนหลังเพื่อนเราไปเอามาเองเลยค่ะ ที่จอดรถยังไม่เสร็จ ตอนนี้จอดได้น้อยมากๆและก็มืดด้วยอ่ะ

ตอนนี้ intercon มีที่จอดรถ 3 ตึก โอเคเลยค่ะ อาหารเยอะแล้วก็อร่อย เอาดอกไม้เข้าได้ พี่หมวยใจดีมาก

งานหนูหน่อยค่ะ แขกประมาณ 800 เหมือนกันค่ะ

http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=32592 &PN=3

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.113 seconds.