แต่งงาน ขอแบบแหวนแต่งงานผู้ชาย ผู้หญิงที่คู่กัน - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอแบบแหวนแต่งงานผู้ชาย ผู้หญิงที่คู่กัน

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
ตัวอ้วน View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote ตัวอ้วน Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอแบบแหวนแต่งงานผู้ชาย ผู้หญิงที่คู่กัน
    Posted: 24 Sep 2006 at 07:52

กำลังหาแบบแหวนแต่งงานผู้ชาย ผู้หญิงที่เป็นset เดียวกันอยู่ค่ะ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆพอจะมีมั้ยค่ะ ช่วย post ให้ดูด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Back to Top
Nopparat View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote Nopparat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2006 at 12:57
Back to Top
Nopparat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nopparat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2006 at 13:00

เอาไปแค่นี้ก่อนนะคะ  แต่แหวนที่เรามี จะเป็นลักษณะนี้ เพราะอยากใส่ไปทำงานได้ทุกวันอ่ะคะ 

Back to Top
ake_pond View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ake_pond Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2006 at 18:03
เก๋มากๆเลยค่ะ แนะนำให้แกะสลักด้านในของแหวนด้วยค่ะ ที่ร้านเพชรเค้ารับทำ จะเป็นแบบยิงlaserค่ะ แหวนปอนด์จะสลักอักษร A&P 24.11.06 ค่ะ เป็นอักษรย่อของชื่อเล่นทั้ง2คน และวันที่แต่งงานค่ะ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote ตัวอ้วน Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2006 at 08:31

ขอเพิ่มข้อมูลให้อีกนิดค่ะ คือว่าแหวนผู้หญิงเพชร 1.58 c และแหวนผู้ชายเพชร 0.40 c  พอจะมีแบบแหวนที่ทำเป็นคู่กันได้มั้ยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Back to Top
วทจบ มือใหม่ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote วทจบ มือใหม่ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2006 at 10:09

เอ่อ ไม่ทราบจะใส่ทุกวันหรือเปล่าครับ หรือว่าจะทำเป็นคู่ไว้ใส่ออกงาน

ถ้า ใส่ทุกวัน แนะนำ ตามแบบข้างบนน่ะครับ เพราะจะไม่อันตรายต่อตัวผู้ใส่...

ถ้า ใส่ออกงาน ก็ทำเป็นคู่ได้ แต่อาจจะไม่เหมือนกันทีเดียว เนื่องจากเพชรของคุณผู้หญิง ใหญ่น่ะครับ คงต้องทำเป็น ทรงเดี่ยวๆ ซึ่งจะทำให้เพชรเด่น......ไซส์เพชรมันต่างกันเยอะไปนิดนึงนะครั บ อาจไม่เหมือนกันเป๊ะๆ (แบบที่มีคนโพสให้ดู)

ทำเป็นสองคู่สิครับ คู่นึง ไว้ใส่ออกงาน อีกคู่นึงใส่ติดนิ้ว แบบเรียบๆ ไม่หวือหวา...ปลอดภัย ไม่อันตราย

Back to Top
noom&dee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noom&dee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2006 at 19:02

Edited by noom&dee
D - e - e
Back to Top

Post Options Post Options   Quote noom&dee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2006 at 19:04

D - e - e
Back to Top

Post Options Post Options   Quote noom&dee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2006 at 19:06

save เก็บไว้เยอะพอสมควร ลองดูนะคะ เผื่อถูกใจ

D - e - e
Back to Top
noo_neng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noo_neng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2006 at 00:43
ของเราทำแบบคุณ วทจบ มือใหม่บอกค่ะ เป็นแหวนผู้หญิงเม็ดเดี่ยวโชว์ขึ้นมา (0.52 กะรัต) + บ่าข้างอีกข้างละ 3 เม็ดก็รวมประมาณ 1 กะรัตค่ะ ขนาดยังเล็กกว่าที่คุณตัวอ้วนบอก แต่ว่าไม่เหมาะที่จะใส่ทุกวัน เพราะดูแล้ว อันตรายค่ะ ส่วนของสามีก็เป็นแบบที่คุณ noom&dee เอามาให้ดูเป็นเม้ดเดี่ยวฝังลงไป ประมาณ 0.3 กะรัต ก็ดูดี ใส่ได้ทุกวัน (แต่คุณสามีก็ไม่ใส่อยู่ดี กลัวล้างมือแล้วลืมหรือทำหายน่ะค่ะ) สุดท้ายก็เก็บไว้ในเซฟ ไม่ได้ใส่เลย
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote ตัวอ้วน Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2006 at 10:13

แหวน 1.58 c ของผู้หญิงคงจะไว้ใส่ออกงานค่ะ ส่วน 0.48 c ของผู้ชายคงจะใส่ติดตัวค่ะ กะว่าจะทำแหวนมีเพชรเม็ดเดียวทั้ง 2 วงค่ะ แต่ก็อยากได้แบบที่คู่กัน โดยเล่น design ที่ตรงส่วนของทองคำขาว กำลังหาอยู่ค่ะ เพื่อนๆช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Back to Top
creammy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote creammy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Mar 2009 at 11:16
ขอบคุณค่ะ แบบสวยมาก
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.155 seconds.