แต่งงาน ผอมมากกกๆๆๆ ใส่ชุดเจ้าสาวแบบไหนดีคะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ชุดแต่งงงาน ชุดวิวาห์-ชุดหมั้น -ชุดไทย
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ผอมมากกกๆๆๆ ใส่ชุดเจ้าสาวแบบไหนดีคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
wsangaroon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wsangaroon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ผอมมากกกๆๆๆ ใส่ชุดเจ้าสาวแบบไหนดีคะ
    Posted: 20 Sep 2006 at 11:44

กำลังจะไปเลือกชุดเจ้าสาวค่ะ แต่ว่าเป็นคนตัวผอมมากกกก

ไม่รู้ว่าใส่ชุดเจ้าสาวแบบไหนถึงจะช่วยให้ดูมีเนื้อมีหนังมากขึ ้น

ไม่ค่อยมั่นใจเลย กลัวไปเลือกชุดที่ใส่แล้วดูยิ่งผอมไปกันใหญ่

ใครมีความรู้เรื่องนี้ รบกวนช่วยแสดงความคิดเห็นให้หน่อยนะคะ

Back to Top
rungtnil View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote rungtnil Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2006 at 12:53

เกาะอก กระโปรงสุ่มทรงเจ้าหญิงจะชอบไหมค่ะ โดยส่วนตัวแล้วชอบน่ะค่ะ เราว่าผู้หญิงทรงผอมๆใส่แล้วจะดูเป็นเจ้าหญิงที่น่าถนุถนอมมากๆ เลยอ่ะค่ะ ยังไงก้อลองดูความเห็นเพื่อนๆ คนอื่นล่ะกันน่ะค่ะ

Back to Top
anyamanee View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote anyamanee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2006 at 12:54

เราก็เป็นคนนึงที่ผอมมากๆเหมือนกันค่ะ แขนเล็กมากๆจนไม่คิดว่าจะมีใครเคยแขนเล็กเหมือนเรา

ถ้าเป็นชุดงานเช้าเราแนะนำให้ใส่ชุดไทยบรมพิมานค่ะจะทำให้ดูมีเนื้อมีหนังมากขึ้น (เราไปตัดมาแล้ว แต่ยังตัดไม่เสร็จค่ะ เราจะหมั้นเดือนตุลาคมค่ะ ถ้าเราถ่ายรูปชุดที่เสร็จเรียบร้อยสมบูรณ์เราจะพยายามลงรูปให้ด ูค่ะ)

ส่วนชุดงานเย็นเราแนะนำว่าควรเป็นชุดที่มีแขน หรือ มีแขนเล็กน้อย กระโปรงพองๆแบบเจ้าหญิงค่ะ

Back to Top
audit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote audit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2006 at 13:06
ถ้าตัวเล็กมาก น่าจะใส่สุ่มที่หนาๆนะคะ เพราะจะทำให้เราดูสง่าขึ้น และดูมีน้ำมีนวลขึ้นน่ะค่ะ
B...happy

My_Love_Memory
Back to Top
pimpim99 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pimpim99 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2006 at 14:23

เราเป็นคนสูงแต่ดูผอมมากเหมือนกัน (แบน ๆ นะค่ะแถมไม่มีก้นอักตาหาก)

ก็ว่าต้องใส่ชุดที่มีซุ่มนิด ๆ แต่เน้นมีโบว์ใหญ่ที่เอวจะได้เสริมก้นไง

แต่ความจริงชอบชุดหางปลาแต่เราก็ต้องเลือกชุดที่ใส่ออกมาแล้วดู ดีมากกว่า

Back to Top
greddylove View Drop Down

Post Options Post Options   Quote greddylove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2006 at 15:45

เชียร์สุ่มบานๆค่ะ  นี่ก็รูปเจ้าสาวตัวเล็กมากๆค่ะ     

ขออนุญาติเจ้าของภาพนะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote greddylove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2006 at 15:46
Back to Top

Post Options Post Options   Quote greddylove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2006 at 15:48
Back to Top
lovelymitsu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lovelymitsu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2006 at 16:50

น่าจะเป็นชุดกระโปรงสุ่มแบบพองๆหน่อยนะค่ะ  แนวเจ้าหญิงเลยนะค่ะ จะดูมีน้ำมีนวลขึ้น ของเราที่ตัดมาก็แบบนั้นเหมือนกันค่ะ

Back to Top
arie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote arie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Sep 2006 at 22:04

ต้องดูด้วยว่าสูงแค่ไหนนะคะ เพราะถ้าเป็นคนผอมมากๆ และตัวเล็กด้วย ถ้าใส่สุ่มอาจดูหายไปกะชุดก็ได้ค่ะ ลองๆดูแบบนะคะ

Back to Top
t.suwanna View Drop Down

Post Options Post Options   Quote t.suwanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2006 at 00:46

หากช่วงคอยาวด้วยก็ไม่ควรใส่เกาะอกนะคะ จะดูชะลูดเกินไปคงต้องดูว่าผอมแค่ไหนด้วย และเป็นคนมีเอวมีสะโพกหรือเปล่า หรือหุ่นตรงๆ หากตรงๆเอวเล็กก็อาจจะหากระโปรงที่จับจีบเป็นชั้นๆ ช่วงสะโพกนะคะ จะดูมีสัดส่วนมากขึ้น อย่างในรูปเจ้าสาวใช้สร้อยคอที่ทำให้ช่วงคอดูไม่ยาวเกินไป ผ้าที่ใช้ค่อนข้างหนา ทำให้ดูตัวโตขึ้นได้ค่ะ

Back to Top
natha_cm4 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote natha_cm4 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2006 at 13:25
 เลิศมากคะ
Back to Top
wsangaroon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wsangaroon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2006 at 19:13

ขอบคุณมากนะคะที่ช่วยให้คำแนะนำและส่งแบบชุดมาให้ดู

น่ารักทุกชุดเลยค่ะ

Back to Top
mon_ange View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mon_ange Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2006 at 19:26

ตัวผอมเหมือนกันค่ะ ไปลองชุดหลายแบบแล้ว แบบบานๆนี่เหมาะที่สุดค่ะ ก็เลยตัดแบบบานๆค่ะ

ใช้ความผอมให้เป็นข้อดีของเรานะคะ อย่าเสียความมั่นใจค่ะ สู้ๆ

Back to Top
rabbitmay View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote rabbitmay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Sep 2006 at 00:36
ลองดูรูปนี้ไหมคะ ผอมมาก ๆ เหมือนกัน แต่ติดตรงที่สูงหน่อย แบบหนัก ห้าสิบ สูงร้อยเจ๊ดสิบค่ะ แล้วก้อแบน ๆ ด้วยอ่ะค่ะ แต่ใส่แบบนี้ออกมาก็โอเคนะ

เป็นชุดสองแบบสองสไตล์จ้า เราก็ผอมมาก ๆ แต่เราว่าใส่ออกมาทั้งสองชุดก็โอเคน้า อย่างชุดแรก รัฟเฟิลตรงบริเวณเกาะอก ที่เป็นผ้าเดินริมแล้วฟู ๆ ออกมานิดหน่อย ทำให้หน้าอกดูโตขึ้นนะ แล้วโบว์คาดตรงด้านหน้า ทำใหู้ดูมีเอวมากขึ้นด้วย แล้วเนื่องจากผอม เราก็ควรใช้ประโยชน์จากความผอมโดยเอาชุดเข้ารูปน้า ทำให้เน้นเอวมากขึ้น

แบบชุดที่สองก็พรางความไม่มีก้นกับเอวได้เช่นกัน ด้วยการใส่กระโปรงมีสุ่มบาน ๆ จ้า ของเราใส่สุ่มไว้ข้างใน แล้วตัวผ้าก็มีจับจีบด้วย ก็เลยทำให้ดูมีเอวมากขึ้นนิดนึง

หวังว่าคงช่วยได้นะคะ

Edited by rabbitmay
Back to Top
ple View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ple Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Sep 2006 at 11:49

ค่อนข้างผอมเหมือนกันค่ะแต่ไม่สูงแล้วก็เป็นคนไม่มีเอวเลยค่ะ หนัก 43 สูง 155 ค่ะ ใส่แบบพองๆพอได้มั้ยค่ะถามผู้รู้ช่วยตอบ

Back to Top
yui&a View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yui&a Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Sep 2006 at 14:22

ถ้าตัวไม่สูงมากนักควรหาตัวช่วยค่ะ  รองเท้าต้องสูงแต่อย่าให้สูงเกินวทจบ.นะค่ะ แล้วก็อย่าลืมเอาแบบที่เราใส่แล้วสบายด้วยเพราะวันนั้นคงใส่ยืน หลายชม.ส่วนเรื่องกระโปรงใส่แบบพอง ๆ นิดหน่อยได้ค่ะไม่เป็นไร แต่อย่าพองมากไปนะค่ะอาจทำให้ดูเตี้ยได้

Back to Top
myangel View Drop Down

Post Options Post Options   Quote myangel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2006 at 10:12

ผอมๆ เหมือนกันค่ะ  ใช้ชุดที่เปิดไหล่ อย่างพวกเกาะอก ก็เหมาะค่ะ และก็ชุดที่เน้นเอว เพราะเอวจะเล็กใช่มั๊ยคะ  ส่วนกระโปรงก็บานๆเหมือนเจ้าหญิงค่ะ เป็นพวกสุ่มน่าจะสวยนะคะให้ดูมีสะโพก

Back to Top
tikkik View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tikkik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2006 at 20:20
ใส่เกาะอกเสริมหน่อย แล้สกระโปรงเสริมสุ่มบานหน่อย รับรองสวยคะ
Back to Top
anglepim View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote anglepim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2006 at 13:56

รูปพิมเองค่าที่คุณ greddylove เอามา post น่ะค่ะ ( ว้าย เขินจัง ) เชียร์แบบสุ่มที่เน้นเอวด้วยค่ะ ตอนแรกพิมกลัวว่าใส่สุ่มแล้วจะเตี้ยลงเหมือนกันค่ะ เพราะเคยอ่านมาว่าตัวเล็กมากๆแล้วใส่สุ่มจะยิ่งเล็กเข้าไปใหญ่ แต่ว่าพอไปลองมาหลายๆร้าน ปรากฎว่าที่ใส่สวยเป็นสุ่มหมดเลยค่ะ (  confirm ว่าตัวเล็กมากๆค่ะ สูง  157  หนัก 38 เองค่ะ  แต่ว่ามีแก้มเลยไม่ดูผอมมากค่ะ ) แต่ว่าเลือกสุ่มที่บานเฉพาะด้านหลังก็ได้นะคะ ถ้ากลัวจะบานเกิน จะได้เน้นเฉพาะตรงก้นไม่ให้แบนน่ะค่ะ ส่วนด้านหน้าก็ไม่ต้องฟูมาก ทำได้ค่ะ เพราะว่าสุ่มก็มีหลายทรงค่ะ ส่วนจุดดีก็คือรัดเอวให้เล็กๆเลยนะคะ แล้วใส่รองเท้าสูงหน่อย ( ของพิม 5 นิ้วครึ่งค่ะ ) ออกมาดูหุ่นดีทันตาเลยค่ะ อ้อ อย่างลืมเสริมฟองน้ำที่หน้าอกนะคะ อิ อิ อันนี้ก็สำคัญมากๆค่ะ

ชุดพิมมีดอกไม้ที่ก้นด้วยค่ะ หายตัวแบนเลย

Back to Top
nicebridal View Drop Down
exsp
exsp
Nice Bridal & Studio

Post Options Post Options   Quote nicebridal Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2006 at 18:27

ถ้าตัวผอมอยากให้ใส่แบบพองๆ  จะได้ดูมีเอวเล็กๆ และกระโปรงบานน่ารักดี หรือไม่ก็ไปหาลองก่อนก็ได้ว่าใส่แล้วสวยถูกใจหรือเปล่าค่ะ

ชุดวิวาห์สวยๆ ที่ไนส์ ไบร์ดอล
http://www.nicebridal.com
พหลโยธิน ปากซอยราชครู
02-271-0624 เปิดบริการทุกวัน
Back to Top
chaenisa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chaenisa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2006 at 13:23

ผอมๆหาชุดง่ายคะ ไม่ต้องห่วงคะ

Back to Top
nattal_ll View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nattal_ll Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2006 at 21:56
เราก็ตัวเล็กและผอมมากเช่นเดียวกัน หุ่นประมาณคุณ anglepim ค่ะ พอลองใส่เกาะอกดูผอมไปใหญ่เพราะแบนอยู่แล้ว ที่ร้านเลยแนะนำแขนยาวแต่เป็นลูกไม้นะค่ะออกแนวซีทรู และกระโปรงบานมีสุ่มค่ะ ต้องลองแบบที่เข้ากะเรามากที่สุดนะคะ เอาใจช่วยค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.087 seconds.