แต่งงาน การเลือกเพชร แบบ 4’Cs - WeddingSquare - Page 2
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > FAQ แหวนหมั้น - แหวนแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

การเลือกเพชร แบบ 4’Cs

Page  <12

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
ไร้เดียวสา View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ไร้เดียวสา Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: การเลือกเพชร แบบ 4’Cs
    Posted: 03 Jan 2011 at 21:33
สวัสดีค่ะ คือน้องเป็นคนชอบเพชรมากค่ะแต่ยังดูไม่ค่อยเป็นรบกวนพี่ช่วยหน่อยนะค่ะ

1  ถ้าเราซื้อเพชรที่ห้างดังอย่างสยามหรือร้านหรู ๆ กับร้านเพชรที่เยาวราช น้องสมมุติว่าเป็นแหวนวงเดียวกันเลยนะค่ะเหมือนกันทุกประการ ราคา      จะต่างกันไหมค่ะ
 2  เรื่องความสะอาด กับน้ำอ่ะค่ะเราจะรู้ได้ยังไงค่ะว่าเท่าไหร่เพราะถ้าเราถามที่ร้านเค้าจะบอกเราตรง ๆ หรอค่ะ
 3  ถ้าเราขอเครื่องจี้เพชรที่ร้านเค้ามาจี้เองจะรู้ได้ไงค่ะว่าเครื่งจี้เพชรเนี้ยจี้เพชรเท่านั้นที่ดังค่ะมีวิธียังไงในการดูเครื่องจี้เพชรค่ะ

รบกวนด้วยนะค่ะ

ขอบคุณเป็นอย่างสูงค่ะ
วิลัยพรรณ ชายทวีป
Back to Top
Nadia908 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Nadia908 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Mar 2011 at 15:24
ใครเคยซื้อร้าน Tang jewelry บ้างค่ะ
Back to Top
ฺฺฺฺฺฺฺิBB View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ฺฺฺฺฺฺฺิBB Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jul 2011 at 22:09
มีแหวนสองวงตัดสินใจไม่ถูกจริงๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
1. แหวน 1.33 karat, I Color, VVS2, 3 excellent, Heart & Arrow >>> 300,000
2. แหวน 1.20 Karat, F color, VVS2, 3 excellent, ไม่ใช่ heart & Arrow >>>380,000

ชอบวงที่1 เพราะ เป็น heart & Arrow แต่น้ำไม่ค่อยสูง
ชอบวงที่ 2 เพราะ น้ำค่อนข้างสูง แต่ไม่เป็น heart & Arrow

ไม่ทราบว่าควรจะตัดสินใจเลือกจากอะไรเป็นหลักดี ขอคำแนะนำด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ
Back to Top
ฺฺฺฺฺฺฺิBB View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ฺฺฺฺฺฺฺิBB Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jul 2011 at 22:10
l
Back to Top
puiaae View Drop Down

Post Options Post Options   Quote puiaae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Mar 2012 at 15:52

พอดีเข้ามาอ่านได้ความรู้มากมายครับ แต่ได้ยินคุณแม่ชอบพูดว่า Star สวยมันคืออะไรครับ และจะดูว่าเพชรน้ำงามดูจากองค์ประกอบใดครับ

ซึ่งในโอกาสนี้ผมรบกวนขอคำแนะนำสำหรับการหาแหวนเพชร ในการแต่งงานที่ดีๆ เพราะเป็นแหวนแทนกันและกัน หากมีงบประมาณ 25000-35000 บาท ทั้งของผู้หญิง และของผู้ชาย อยากทราบแหล่งที่น่าเชื่อถือได้ และราคาไม่แพงมากครับรบกวนด้วยครับ
Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  <12

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.188 seconds.