WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ชุดแต่งงงาน ชุดวิวาห์-ชุดหมั้น -ชุดไทย
  New Posts New Posts RSS Feed: ลูกไม้ฝรั่งเศส กับ ลูกไม้ญี่ปุ่น
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ลูกไม้ฝรั่งเศส กับ ลูกไม้ญี่ปุ่น

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Starlet View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Starlet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ลูกไม้ฝรั่งเศส กับ ลูกไม้ญี่ปุ่น
    Posted: 04 Jul 2006 at 14:05 Share

รบกวนเพื่อนๆ comment เรื่องความแตกต่างของลูกไม้ฝรั่งเศสกับลูกไม้ญี่ปุ่นหน่อยนะคะ นอกจากเรื่องราคาแล้ว ความสวยงามเวลาอยู่ในงาน กับ เวลาถ่ายรูปออกมาเนี่ย ต่างกันมากมั้ยคะ

เรื่องของเรื่องคือดาวเกิดไปติดใจชุดเกาะอก ลูกไม้ทั้งตัวอยู่ชุดนึง...ลองแล้ว ใส่ได้พอดีมากๆ แทบไม่ต้องแก้เลย แถมราคาสบายกระเป๋า แต่ชุดจะเป็นลูกไม้ญี่ปุ่นน่ะค่ะ....พี่ที่ร้านก็บอกว่าถ้าอยาก ได้แบบนี้เป็นลูกไม้ฝรั่งเศสก็จะต้องตัดเช่าใหม่ ซึ่งราคาก็จะแพงขึ้นอีกประมาณ 12,000 บาท

ทีนี้เลยลังเลอ่ะค่ะ...ว่าจะเอาลูกไม้ญี่ปุ่น ราคาสบายกระเป๋า หรือ ยอมทุ่มทุนสร้างตัดใหม่เป็นลูกไม้ฝรั่งเศสดี เพื่อนๆ ช่วยคิดหน่อยนะจ๊ะ

Back to Top
nunut View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote nunut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jul 2006 at 15:09 Share
ไม่ต่างค่ะ จริงๆแล้วถ้าชุด+ลูกไม้ลงตัว ไม่ว่าจะถูกหรือแพงก็ทำให้ชุดสวยได้หมดค่ะ
Back to Top
oaty View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote oaty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jul 2006 at 16:32 Share
ถ้าชุดที่ลองชอบและถูกใจอยู่แล้วไม่ต้องไปตัดใหม่ก็ได้นะคะ ประหยัดตังค์ในกระเป๋าด้วยงัย  ถ้าถามเรา เราก็ไม่ได้สังเกตว่าเจ้าสาวใส่ลูกไม้อะไรอยู่แล้วละจ๊ะ เพราะยังไงวันนั้นเจ้าสาวสวยที่สุดอยู่แล้วค่ะ
Back to Top
pongade View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pongade Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jul 2006 at 16:57 Share

เห็นด้วยกับคุณ Oaty ค่ะ ยิ่งเวลาถ่ายรูปด้วยและ ดูไม่ออกเลยว่าเป็นลูกไม้แบบไหน เหมือนกันหมดทุกคนค่า

Back to Top
OngYing View Drop Down

Post Options Post Options   Quote OngYing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jul 2006 at 18:53 Share

ดูไม่ต่างกันเลยค่ะ ถ้าชุดที่ลองสวยดีอยู่แล้ว ก็เอาชุดนั้นเลยค่ะ

Back to Top
yingmo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yingmo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jul 2006 at 21:16 Share

ถ้าดูสวยอยู่แล้วก้อไม่ต้องตัดใหม่หรอกค่ะ  เก็บเงินไว้ทำอย่างอื่นดีกว่า 555

Back to Top
nu_noiy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jul 2006 at 21:32 Share
แล้วแต่ชอบค่ะ ถ้าไม่เน้นมากก็ใช้ลูกไม้ญี่ปุ่นก็ได้นะคะ ไม่ได้แตกต่างอ่ะค่ะ
Back to Top
nakwan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nakwan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jul 2006 at 09:31 Share

จริงๆเราว่าส่วนสำคัญที่สุด น่าจะอยู่ที่ใส่แล้วดูสวย ดูดี และถูกใจเรานะ  เพราะจริงๆแล้ว แขกเค้าก็คงไม่ได้มาพิจารณาที่เนื้อผ้ามากมาย และเราเองก็คงไม่มีเวลาที่จะอธิบายอะไรด้วย (รึเปล่านะ) ยังไงใส่แล้วสวย..สง่า ถ่ายรูปออกมา รูปก็ต้องสวยอยู่แล้วนะ ก็เลยสรุป เอาแบบสบายกระเป๋าดีกว่า

Back to Top
winnie the pig View Drop Down

Post Options Post Options   Quote winnie the pig Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jul 2006 at 09:57 Share

เอาชุดที่ใส่แล้วโอเคค่ะ ชัวร์สุด

ถ้าต้องตัดใหม่จะกังวลอีกว่าแล้วออกมามันจะเหมือนกันเป๊ะๆ ไหม

เอาชุดลุกไม้ญี่ปุ่นที่ลองแล้วใช่เลยดีกว่าค่ะ

Back to Top
Starlet View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Starlet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jul 2006 at 11:07 Share

ขอบคุณมากๆ สำหรับทุกความเห็นนะคะ  ช่วยให้มั่นใจขึ้นเยอะเลยค่ะ 

Back to Top
tikkik View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tikkik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jul 2006 at 12:25 Share
จริงแล้วเราว่าไม่มีใครสังเกตุหรอกว่าเป็นลูกไม้อะไร ประหยัดตังค์ไว้ดีกว่า เหมือนๆกันแหละ
Back to Top
gor_gai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gor_gai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jul 2006 at 15:22 Share
เห็นด้วยกับทุกคนค่ะ ดูภาพรวมดีกว่า ว่าถ้าใส่ออกมาแล้วสวย เป็นลูกไม้ญี่ปุ่นก็พอ ไม่งั้นจะเป็นการสิ้นเปลืองโดยใช่เหตุ
Back to Top
bigbird View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bigbird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jul 2006 at 22:50 Share
เห็นด้วยค่ะ ว่าส่วนที่สำคัญที่สุดคือ fitting ค่ะ ลูกไม้คงเป็นองค์ประกอบค่ะ แต่เราว่าถ้าใส่พอดี สวย ลูกไม้ 2 ชนิดนี้น่าจะไม่ต่างกันค่ะ
Back to Top
Oscar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Oscar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jul 2006 at 01:04 Share
คงมีคนน้อยมากค่ะที่สังเกตุว่าเจ้าสาวใส่ลูกไม้อะไร ถ้าชอบและมั่นใจก็เลือกเลยค่ะ
Back to Top
ยิหวา View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ยิหวา Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jul 2006 at 23:09 Share
เห็นด้วยกับความคิดเห็นของเพื่อนทุกคนค่ะ   ถ้าจะให้ดีลองใส่แล้วถ่ายมาโพสได้มั้ยคะ  เพื่อนๆเราในนี้ตาถึงทุกคนค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.148 seconds.