แต่งงาน กว่าจะเป็นเจ้าสาวของหนูหน่อย ภาค 1 - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

กว่าจะเป็นเจ้าสาวของหนูหน่อย ภาค 1

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
nu_noiy View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: กว่าจะเป็นเจ้าสาวของหนูหน่อย ภาค 1
    Posted: 15 Jun 2006 at 15:00

และแล้ววันหมั้นวันแต่งงานก็ผ่านไปแล้ว มีบางอย่างดีบ้างไม่ดีบ้าง แต่ทำอย่างก็อยู่ในความทรงจำของหนูหน่อยได้อย่างชัดเจน &a mp;n bsp;ตั้งแต่ตอนหมั้นวันที่ 1 ในกระทู้นี้ http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=29824 &PN=1

แล้วก็ในไดอารี่อันนี้

http://www.diarylove.com/nu_noiy/index.php?datestamp=20060601&thisday=1&dfMonth=6&dfYear=2006

เลยอยากมาเล่าว่าตั้งแต่เตรียมงานว่า เหนื่อยยากขนาดไหน รวมทั้งบอกว่า ถ้าไม่มีคนช่วยอย่าคิดจัดแต่งดอกไม้เองเด็ดขาด เพราะว่ามันเหนื่อยมาก ถึงจะภูมิใจก็เถอะ มันเสียเวลา เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่า add values มากกว่ากันเยอะอย่างเช่น ไปสปาหรือไปนวดตัว

ตอนแรกคุณแม่หนูหน่อยบอกว่า หลังวันหมั้นก็คงเหนื่อยน้อยลง แต่หาเป็นเช่นนั้นไม่ (อิอิ) หนูหน่อยมีฤกษ์รับตัววันที่ 6 เดือน 6 ปี 06 แต่พอหลังจากหมั้นก็คิดว่าจะจัดดอกไม้ที่บ้านเอง เลยได้เรื่อง อิชั้นต้องไปซื้อดอกไม้ที่ปากคลองตลาดกะพี่หนึ่งค่ะมีลืมต้นหลิ วทองไว้ด้วยอ่ะ  (เสียดายมาก)  เพราะซื้อดอกไม้เยอะมั่กมั่ก กุหลาบ 1000 ดอก ไลเซนทัส  กล้วยไม้หลากชนิด หอบหิ้วกันมาแล้วก็เริ่มเตรียมดอกไม้คือการตัดริดใบแล้วแช่น้ำต ั้งแต่คืนวันที่ 3 แล้วกว่าจะเสร็จก็วันที่ 5 ค่ะ ไม่ได้หลับไม่ได้นอน แต่ทางบ้านพี่หนึ่งก็ส่งสาวๆมาช่วยจัดด้วย งานนี้สองสาวกรุ๊งกริ่งกับน้องแคทเลยได้วิชาจัดดอกไม้แบบ on the job training เพราะถูกหนูหน่อยให้ทำโน่นทำนี่หมด ท่ามกลางการเป็นห่วงของเพื่อนๆคุณแม่เพราะกลัวว่าเจ้าสาวไม่สวย ตาโหล มีแต่เจ้าสาวเค้าอยากสบาย แต่ยัยนี่จัดไม่รู้จักจักสิ้น แถมอาจารย์ที่สอนจัดยังส่ายหัวว่า เธอนี่อึดซ๊า มีแต่เจ้าสาวเค้านอนจะได้สวยๆ พี่แดตนี่ไม่รู้อะไรซะแล้ว นอนมากๆก็อ้วนสิพี่ ต้องนอนน้อยๆจะได้ผอมไวไว

อัดดอกไม้ ด้วยหน้าสุดโทรม

พี่สาวและหลานสาวพี่หนึ่งมาช่วย

ของรกเต็มบ้านเลย

ดูรูปดอกไม้ที่หนูหน่อยจัดเองได้ที่นี่ค่ะ http://my.ladysquare.com/Noo_noiy/

ตำดอกไม้กว่าจะเสร็จก็เย็นก่อนวันส่งตัว เจ้าสาวนี่โทรมสุดสุด วิ่งเล่นอยู่ในบ้านนั่นแหละ

ดอกไม้ที่จัดที่บ้านนี่มีแทบทุกจุด แถมตรงบันไดก็เลื้อยซะ แต่ชอบค่ะที่บ้านมีแต่กลิ่นกุหลาบ แบบว่าสดชื่นค่ะ พอตอนเย็นญาติๆก็มากันเต็มบ้านเลยค่ะ หนูหน่อยก็ถูกไล่ให้ไปอาบน้ำมั่งล่ะ ไปนอนมั่งล่ะแต่หนูหน่อยก็กระเด้งไปกระเด้งมาอยู่ในบ้าน จนเกือบเที่ยงคืนก็เริ่มจะผล็อยหลับ แล้วพี่พตก็โทรมาว่าใกล้ถึงแล้ว ได้เรื่องอิชั้นก็ไม่ได้นอน ต้องมาแต่งหน้าซะแล้ว (แหมกำลังจะหลับพอดี) พอเริ่มจะใส่ชุดสีชมพูเป็นชุดของร้าน surface ส่วนเสื้อกั๊กลูกไม้เป็นของค้อสตูมมาได้ทีหลัง เพราะแม่กลัวลูกสาวโป๊มั้ง เวลสีชมพูนี่ฝีมืออาอี๊หนูหน่อยเองค่ะที่เย็บให้ ปรากฏว่า ลูกพี่ลูกน้องหน่อยทำซิปหลุด ร้อนถึงอาอี๊หน่อยต้องมาช่วยแก้ไขสถานการณ์ติดซิปให้ใหม่ รองเท้าของ Roccoco แบบเป็นมุกผูกโบว์ แล้วต้องแต่งแบบเต็มยศเลย คือต้องใส่ถุงน่อง ตอนแรกหนูหน่อยอิดออดไม่ยอมใส่ จนเพื่อนคุณแม่ไปฟ้องแม่หน่อยอ่ะ ว่าหน่อยไม่ยอมใส่ถุงน่อง แม่เลยเดินมาบอกว่าให้ใส่ เลยต้องใส่ถุงน่องเลย แล้วมีการสอนเดินไม่ให้สะดุด เพราะปกติเป็นคนเดินเร็วมาก แต่จะมีเสียงบอกว่าเยื้องให้เป็นหงส์ เลยต้องค่อยเดินค่ะ

before หน้าแป้นแล้นแบบว่าโทรมสุดขีด โผล่ขึ้นมาหยอกด้วย

หลัง Makeup โดยพี่พต ชมพูสุดๆ (จะบอกว่าไม่เคยแต่งหน้าชมพูขนาดนี้เลยอ่ะ) เหมือนไม่ใช่ตัวเราเลย อันนี้ถ่ายตอนหลังจากทานข้าวพร้อมหน้าค่ะ ปากมันเพราะไก่ต้มเปล่าเนี่ย

แล้วจะมาเล่าต่อว่าเวลาพิธีการจะชุนมุนขนาดไหน

ป๋อล๋อ...edit คำผิดจ้า

Edited by nu_noiy
Back to Top
Lyncy View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote Lyncy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 15:09

สุดยอด superwoman แห่ง WSQ

ยกให้เป็นที่หนึ่ง....

รอฟังอยู่นะคะ...รีบลงมาลงไว ไว...

Back to Top
nunut View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nunut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 15:13

555 แล้วน้องพม่าล่ะ ได้ถ่ายรูปป่ะ อยากเห็น อิอิ

ไม่ยอมเรียกไปช่วยจัดดอกไม้ แบบแสนจะว่างรู้ม่ะ  แล้วเอาแรงมาจากไหนเนี่ย จัดซะอลังขนาดนั้น

Edited by nunut
Back to Top
tomwaan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tomwaan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 15:16
 เยี่ยมมากค่ะพี่หน่อย เห็นแล้วอยากแต่งใหม่อ่ะ
Back to Top
quaiquoung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote quaiquoung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 15:21

ยอดเยี่ยม จริง หญิง แกร่งแห่ง wsq จริงค่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 15:22
พี่นัท...ที่ไม่เรียกอ่ะหนูเกรงใจอ่ะพี่ เห็นลูกอ่อน (พี่ชัย) 555  น้องพม่านี่เหนื่อยกว่าหน่อยอีกเพราะต้องตามเก็บกวาดตลอด แถมมาช่วยปักด้วย แต่ถ่ายรูปมาดันเอาหน้าหลบตรงบันไดเลยไม่เห็นน้องพม่าเลย
Back to Top
bridezilla View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bridezilla Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 15:26

แอบปลื้มค่ะ พี่หนูหน่อยเก่งมากๆ แต่อ่านแล้วเหนื่อยแทนเลยอ่ะ 

True Love is Once in a Lifetime
Back to Top
nunut View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nunut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 15:27

Originally posted by nu_noiy

พี่นัท...ที่ไม่เรียกอ่ะหนูเกรงใจอ่ะพี่ เห็นลูกอ่อน (พี่ชัย) 555  น้องพม่านี่เหนื่อยกว่าหน่อยอีกเพราะต้องตามเก็บกวาดตลอด แถมมาช่วยปักด้วย แต่ถ่ายรูปมาดันเอาหน้าหลบตรงบันไดเลยไม่เห็นน้องพม่าเลย

ต๊าย....ลูกอ่อน(พี่ชัย)เลี้ยงแบบทิ้งๆขว้างๆได้ให้ไปหากินเองไ ด้  อิอิ

Back to Top
oaty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oaty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 15:42
อ่านแล้วสนุกจังเลยค่ะพี่ รู้สึกว่าอึดจริง ๆ เลยเจ้าสาวคนนี้ รออ่านภาคต่อไปอยู่นะคะ
Back to Top
PiNkPlanet View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PiNkPlanet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 15:50

พี่หนูหน่อยเจ๋งมากกกก  จัดดอกไม้มืออาชีพสุดๆ เหนื่อยแต่ก็ภูมิใจเวลางานออกมาตามที่หวังเนอะ

จะรออ่านภาคต่อไปนะคะ

Back to Top
Amai^^ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Amai^^ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 15:51

ชี สามารถมาก ๆ อ่ะค่ะ ยอดเยี่ยมไปเลยอ่ะค่ะ นู๋หน่อย นับถือ ๆ

Back to Top
poonoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote poonoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 15:57
สุดยอดเลยค้าบบบบ
Back to Top
liftfy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote liftfy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 16:10
พี่หนูหน่อยเก่งมากๆเลยค่ะ จัดดอกไม้สวยมากฝีมือเหมือนมืออาชีพเลยค่ะ เยี่ยมมั๊กมัก
Back to Top
แฟนเจเล่ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote แฟนเจเล่ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 16:18

รออยู่เลยค่ะว่าเมื่อไหร่พี่หนูหน่อยจะมาโพสท์เล่าเรื่องซะที ...แล้ววันนี้ก็ได้อ่านสมใจ

อ่านแล้วเหนื่อยแทนเลยค่ะ แต่คิดว่าพี่หนูหน่อยก็คงมีความสุข+ภูมิใจในผลงานสวยๆ ....ดอกไม้ที่พี่หนูหน่อยจัดเองสวยมากๆเลย ...ยกนิ้วให้เลยค่ะ

รออ่านภาคต่อไปอย่างใจจดใจจ่อค่ะ ...รีบมาเล่าต่อเร็วๆนะคะ 

Back to Top
catier View Drop Down

Post Options Post Options   Quote catier Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 16:27
ว้าว!!!!! ทั้งสวย ทั้งเก่ง หาได้ที่ไหนอีกเนี่ย
Back to Top
liewnaja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote liewnaja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 16:28

มาซะทีพี่หนูหน่อย เจ้าสาวคนเก่ง  รอชมงานขอพี่หนูหน่อยนานมากค่ะ ตั้งแต่เล่นเว็บนี้ใหม่ๆ  ยินดีด้วยนะค่ะ เจ้าสาวคนสวย งานสมบูรณ์แบบทุกอย่างเลยค่ะ สมกับที่รอคอย

Back to Top
yinglek View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yinglek Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 16:31

สุดยอดเลยคร้าบ

อึ้ง ทึ่ง (แต่ไม่เสียว )

ข้าน้อยขอคารวะในความอึด และความเก่งกาจของพี่หนูหน่อย (พี่หนึ่งโชคดีสุด ๆ เลยค่า)

ยินดีด้วยนะคะ

Back to Top
pukkit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pukkit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 16:41

โห ดอกไม้เยอะจริงไ เลยค่ะ สุดยอด

เจ้าสาวผิวผ่องมากค่ะ

Back to Top
You&Me View Drop Down

Post Options Post Options   Quote You&Me Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 16:49

ปรบมือให้พี่หนูหน่อยคนสวย ดังๆ เลย ค่ะ    เยี่ยมมากๆ

ตอนวันแต่งนู๋กันก็จัดดอกไม้เอง ตั้งแต่ไปซื้อดอกไม้ที่ปากคลองฯ ตื่นมาตี 2 ช่อดอกไม้ ที่เตรียมให้เจ้าบ่าวมารับตัวเจ้าสาวยังจัดไม่เสร็จ

ชุลมุนวุ่นวายมาก กลายเป็นว่าเราตั้องจัดช่อดอกไม้ให้เจ้าบ่าวมาให้ตัวเราเองอีก รู้สึกแปลกๆ มาก แต่ก็ผ่านไปด้วยดี หนุกดีค่ะ

The best time in my life is having you beside me.
Back to Top
pretty_aum View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pretty_aum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 16:56
พี่หนูหน่อยเก่งมากๆค่ะ
Back to Top
tuktapim View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tuktapim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 17:16
สุดยอดค่ะ ขอตรบมือให้ดังๆ ทั้งสวยทั้งเก่ง ชุดเสื้อกั๊กน่ารักมากๆ เลยค่ะ เห็นแล้วปิ้งสุดๆ
TO GET HER tobe TOGETHER

Back to Top
sari_jang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sari_jang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 17:27

ยินดีด้วยนะคะพี่นู๋หน่อย

เจ้าสาวคนเก่งอีกคนนึง  แต่งไปซะแระ  หวังว่าจะยังอยู่คอยให้คำปรึกษา

เจ้าสาวรุ่นน้องต่อไปเรื่อยๆ นะคะ

(ยอมรับจริงๆ เก่งมากๆ จัดดอกไม้เองด้วย  )

Back to Top
greenygummy View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote greenygummy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 17:43
พี่หนูหน่อยสุดยอดค่ะ
Back to Top
pinmd View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pinmd Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 18:51

สุดยอดค่า สงสัยพี่เอ๋ sushi จะมีคู่แข่งที่น่ากลัวซะแล้นนนน...

รอฟังเล่าเรื่องต่ออยู่นะคะ

Back to Top
sweet_mu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweet_mu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 19:09

พี่หน่อยจ๋า.......แบบว่าสุดยอดเลยจ้า....

ชื่มชมๆๆๆๆ

Back to Top
ณีย์ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ณีย์ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 19:13

ขยันมากๆเลยค่ะ

Back to Top
yuy7 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yuy7 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 19:32
เก็บรายละเอียดดีมากค่ะ น่าภูมิใจแทนที่งานออกมาสวยงามอย่างที่ตั้งใจไว้ค่ะ
Back to Top
honey_b View Drop Down

Post Options Post Options   Quote honey_b Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 19:37
ยกนิ้วให้หลาย ๆ นิ้ว เลยค่าาาา พี่นู๋หน่อย       
Back to Top
babykitten View Drop Down

Post Options Post Options   Quote babykitten Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 20:15

เริ่มมั่กๆค่า พี่หนูหน่อย แฟนคลับเช่นหนูนี่ภูมิใจในตัวพี่เหลือเกิน

ป.ล พี่หนูหน่อยน่ารักดีจังค่ะ สดใสในทุกสถานการณ์ทีเดียว

Back to Top
chavida View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chavida Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 20:15

สวยเก่งจริงๆจ้า นับถือจริงๆค่ะ

net & jeab
Back to Top
+nu_maruko+ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote +nu_maruko+ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 20:25

ทั้งสวยทั้งเก่งอย่างนี้เป็นตัวอย่าที่ดีให้กับว่าที่เจ้าสาวรุ ่นน้องมั่กๆเลยค้า ขอแสดงความยินดีกับคุณ หน่อย ด้วยนะค่ะ

Back to Top
note*noey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote note*noey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 21:58
ยกนิ้วให้เลยค่ะ  พี่หนูหน่อย  สุดยอดมาก
Back to Top
bigbird View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bigbird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 21:59
สุดยอดจริงๆค่ะ ขอปรบมือให้ค่ะ 
จัดดอกไม้ได้สวยมากเลยค่ะ
Back to Top
yongyee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yongyee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2006 at 23:00

ดอกไม้พี่หนูหน่อยสวยมากๆ ที่สำคัญทำได้ไงอะพี่ เต็มราวบันไดขนาดนี้ เจ๋งสุดๆๆเลย

ขอคารวะ

...แต่ฉันกับเธอเราเสมอ เราเท่ากัน
ต่างคนต่างใจตรงกันเราสอง.....
Back to Top
binkhiew View Drop Down

Post Options Post Options   Quote binkhiew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2006 at 07:08
พี่หนูหน่อยเก่งที่สุดเลย ดอกไม้สวยดีนะคะ อย่าลืมมาโพสเล่าต่อนะคะ

ตูน
Back to Top
Chimnoo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chimnoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2006 at 07:15
รอภาค 2 ค่ะ พี่หนูหนอย
Back to Top
NaChoS View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NaChoS Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2006 at 09:09
โห๋ จัดดอกไม้เองเลยหรือค่ะคุณหนูหน่อย นับถือเลยจ้า ยังไงก้อรออ่านต่อภาค 2 อยู่นะคะ
Back to Top
groof View Drop Down

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2006 at 09:10

อุแม่เจ้า พี่หน่อย ทำไมจัดดอกไม้ได้สวยอลังการขนาดนี้อ่ะ

โหหหหหห น่าจะแต่งหลังพี่หน่อย จะได้อ้อนมาช่วยจัดดอกไม้ให้ อิอิ เก่งจริงๆๆๆๆๆเลยค่ะ

รอภาค 2 รีบมาไวไวนะคะ

***You are the final piece of my Jigsaw,you make my life complete.***

Back to Top
fancysine View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fancysine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2006 at 09:20
เจ้าสาวคนเก่ง จัดงานเองเลย นับถือๆค่ะ
Back to Top
lamduan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lamduan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2006 at 09:23
 สุดยอดเลยค่ะเจ้าสาวคนสวย
Back to Top
sand_p View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sand_p Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2006 at 09:40

พี่หนูหน่อยสุดยอดมากๆ

ดูน่าจะเหนื่อยนะคะ  แต่เจ้าสาวยิ้มสู้ตายมากเลย  ดอกไม้สวยมากๆ เลยค่ะ 

รอภาค 2 นะคะ

Back to Top
Starlet View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Starlet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2006 at 09:46

สุดยอดเจ้าสาวคนเก่งแห่ง Wedding Square

ขอชื่นชมจากใจจริงเลยค่ะ   

Back to Top
theewara View Drop Down

Post Options Post Options   Quote theewara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2006 at 09:50

พี่หน่อย   สวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Back to Top
แม่มณี View Drop Down

Post Options Post Options   Quote แม่มณี Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2006 at 10:23

แค่เห็นเป็นช่อก็คิดว่าเหนื่อยแทนแย้ว แต่เห็นเจ้าสาวยังยิ้มได้ซะขนาดนี้

ก็เรียกว่าสุดยอดจริงๆจ๊ะ...ยินดีด้วยนะจ๊ะ แล้วรีบมาต่อนะแม่มณีรออยู่จ๊ะ

Back to Top
November View Drop Down

Post Options Post Options   Quote November Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2006 at 10:25
 เจ้าสาวทั้งสวยทั้งเก่งค่ะ
Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2006 at 10:41

เก่งมากเลยค่ะ      ชอบพวงไม้เลื้อยตรงราวบันได...

Back to Top
akameen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote akameen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2006 at 11:24

พี่หน่อยที่สุดยอดจริงๆเลยอ่ะ 

แต่ก็สมกับที่รอคอยใช่ไหมหล่ะ อิอิ

Back to Top
able View Drop Down

Post Options Post Options   Quote able Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2006 at 11:56

เก่งจังค่ะ สุดยอดเลย สวยแล้วยังเก่งอีก  จัดดอกไม้มืออาชีพได้เลยนะเนี่ย ว่าแต่ที่เป็นเถาๆเนี่ยค่ะผูกดอกไม้ต่อกันยังไงอะ รบกวนช่วยอธิบายด้วยนะคะ อยากทำเองบ้าง

Back to Top
tikkik View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tikkik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2006 at 12:30

เก่งจังเยยย....................................

Back to Top
Little Rabbit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Little Rabbit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2006 at 15:18

ข้าผู้น้อยขอนับถือเลยอะ สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดด

LittleRabbit

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2006 at 17:00
Originally posted by able

เก่งจังค่ะ สุดยอดเลย สวยแล้วยังเก่งอีก  จัดดอกไม้มืออาชีพได้เลยนะเนี่ย ว่าแต่ที่เป็นเถาๆเนี่ยค่ะผูกดอกไม้ต่อกันยังไงอะ รบกวนช่วยอธิบายด้วยนะคะ อยากทำเองบ้าง

มีกรรมวิธีค่ะ คือไปเรียนมาอ่ะค่ะ อธิบายไม่ถูกอ่ะค่ะ ต้องทำให้ดูมากกว่า

Back to Top
Bowie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bowie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2006 at 18:16

สุดยอดค่ะ พี่หนูหน่อย เก่งมาก ๆ

I Love You ka, Pasu
Back to Top
nu dee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nu dee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2006 at 19:18

นี่ขนาดพี่หน่อยไม่แต่งหน้ายังสวยหวานมากเลยจ้ะพี่ เห็นรูปแล้วอึ้งมาก ทำได้ไงอ่ะ

ว่าแต่คนไหนน้องพม่าอ่ะคะ

Back to Top
Foonny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Foonny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2006 at 19:54

เก่งมากเลยค่า ต้องยกนิ้วให้คุณนู๋หน่อยคะ

ชอบดอกไม้ที่เลื้อยตามราวบันไดจังคะ ดูสดชื่น มีชีวิตชีวาจังคะ

Back to Top
noija View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noija Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2006 at 21:09
เก่งจังเลย เจ้าสาวคนเก่ง
Back to Top
thanchuda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thanchuda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2006 at 14:56

จัดดอกไม้สวยมาก ๆๆๆๆๆ เลยค่ะ  บอกใครต่อใครได้อย่างภูมิใจว่าเจ้าสาวจัดเองเลยนะ ปลื้มแทนเจ้าบ่าวค่ะ เราเองคืนก่อนวันแต่งก็ทำกล่องใส่ซองเองถึงตีสามค่ะ โทรม ๆ เหมือนกันค่ะ 

Back to Top
tkpk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tkpk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jun 2006 at 21:37
เก่งแต้ๆ จ้ะ
Back to Top
OngYing View Drop Down

Post Options Post Options   Quote OngYing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jun 2006 at 23:04

พี่หน่อย....ขนาดหน้าโทรมๆ ยังสวยเลยค่ะพี่ ชอบรอยยิ้มของพี่จัง...แล้วฝีมือการจัดดอกไม้ก็สุดยอดจริงๆ อลังมากๆ เก่งๆๆๆ

Back to Top
Noo_kae View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Noo_kae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jun 2006 at 13:58

ขอชื่นชมในความสามารถของพี่หนูหน่อยมากๆ ค่ะ เก่งจริงๆ จัดดอกไม้ออกมาเหมือนมืออาชีพมากๆ ถึงจะเหนื่อยแต่พี่ต้องภูมิใจกับผลงานตังเองแน่ๆ

ปล.ชุดสีชมพู่สวยมากๆ ค่ะ หวานจับจิตจับใจ

Back to Top
Memory too View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Memory too Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jun 2006 at 15:20

มาขอชื่นชมคะ เจ้าสาวสวยแถมยังเก่งอีกด้วย จัดดอกไม้สวยมาก ๆ แถมอลังการด้วย

จับมือกันเดินด้วยใจอดทน หากใครล้มลงฉุดมือกันขึ้นไป..
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.141 seconds.