WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > สถานที่จัดเลี้ยง
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอแผนที่โรงพยาบาลสงฆ์
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอแผนที่โรงพยาบาลสงฆ์

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
umaphorntt View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote umaphorntt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอแผนที่โรงพยาบาลสงฆ์
    Posted: 02 Jun 2006 at 08:54 Share

ใครมีแผนที่ของโรงพยาบาลสงฆ์บ้างช่วยส่งมาให้หน่อยนะคะ

พอดีต้องเตรียมทำการ์ด แล้วค่ะ

Back to Top
mamui View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote mamui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jun 2006 at 09:41 Share

น่าจะลองขอที่รพ. โดยตรงนะคะ เค้าน่าจะมีให้นะคะ ของเราก็จัดที่รพ.สงฆ์ เหมือนกันค่ะ แต่ว่าไม่ใช้แผนที่เพราะว่าเราจะเชิญแต่ญาติที่สนิท ๆ กันจริง ๆ เท่านั้น และใช้วิธีอธิบายให้เค้าฟังกันเอง แต่ส่วนใหญ่ ญาติเราเค้าก็ไปกันถูกค่ะ เลยไม่ต้องใช้แผนที่ ไม่ทราบว่าบ้านคุณ umaphorntt อยู่แถวไหนคะ เดี๋ยวเราจะลองวาดเป็นแผนที่แล้วส่งไปให้ดีมั๊ยคะ

ยินดีช่วยเหลือนะคะไม่ตรงเกรงใจเลยค่ะ

Back to Top
poppylove22 View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote poppylove22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jun 2006 at 14:06 Share

เราก้อจัดที่รพ.สงฆ์เหมือนกัน ยังไปไม่ถูกเลย  จำได้แต่ว่าอยู่ตรงข้ามกับรร.อำนวยศิลป์ตรงแถวๆพระราม 6 นะถ้าจำไม่ผิด

Back to Top

Post Options Post Options   Quote umaphorntt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jun 2006 at 16:13 Share

ขอบคุณ คุณmamui มากค่ะเราอยู่แถวบางนาค่ะ แต่ถ้าจะช่วยวาดแผนที่ให้ ก็ออกแบบกลางๆก็ได้ เพราะญาติจะมาจากหลายส่วนในกรุงเทพฯค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

Back to Top
Little Rabbit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Little Rabbit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jun 2006 at 17:02 Share

คุณ umaphorntt
ลองเข้าไปตาม Link ข้างล่างนี้ได้เลยค่ะ เป็นแผนที่ ร.พ.สงฆ์ ค่ะ เผื่อว่าจะนำไปใช้ได้ค่ะ

http://www.dms.moph.go.th/priest/map.html

LittleRabbit

Back to Top

Post Options Post Options   Quote umaphorntt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jun 2006 at 12:03 Share

ขอบคุณนะคะ คุณ Little Rabbit

Back to Top
Bowie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bowie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jun 2006 at 16:49 Share
ขอบคุณ คุณใหม่ ด้วยนะจ๊ะที่ตั้งกระทู้นี้อ่ะ โบว์เลยขอมาเอาแผนที่ด้วยคนค่ะ ขอบคุณคุณ Little Rabbit  ด้วยค่ะ
I Love You ka, Pasu
Back to Top

Post Options Post Options   Quote umaphorntt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2006 at 09:12 Share

อันนี้เพื่อนที่ office crop ภาพมาให้ค่ะ

Back to Top
Manusjung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Manusjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Oct 2011 at 21:59 Share
อันข้างบนเป็นแผนที่ที่ผิดนะจ๊ะ ไม่ใช่แยกประตูน้ำนะ ต้องเป็นแยกราชเทวีจ้ะ Smile

ลองดูอันนี้ทำเลียนแบบจากอันข้างบนนี่แหล่ะ

และถ้าบอกเขาว่าโรงพยาบาลสงฆ์นี่ประตูทางเข้าอยู่ตรงข้ามโรงเรียนอำนวยศิลป์ คิดว่าผู้ร่วมงานไม่น่าจะหลง

Edited by Manusjung - 08 Oct 2011 at 22:07
Back to Top
Pukpicha View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pukpicha Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Dec 2011 at 21:20 Share
แต่งที่นี้วันที่25ตื่นเต้นจังเลยค่ะ
กำลังจะแต่งงานตื่นเต้นจังค่ะ
Back to Top
Manusjung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Manusjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Dec 2011 at 08:16 Share
เราจะแต่งวันที่ 19 ธันวาคม 54 เลี้ยงเพล แล้วก็ไปศึกษาดูงานคนอื่นมาแล้ว

พบว่าถ้าห้องที่ใช้จัดเลี้ยงนั้นมีแขกตอนเช้าทำพิธีหลั่งน้ำสังข์ก่อนหน้า
พิธีเรา ถ้าคู่ก่อนหน้าเราช้า เจ้าบ่าวเจ้าสาวญาติพี่น้องที่เกี่ยวข้องควร
ใจเย็น ๆ  วันดี ๆ อย่าให้อารมณ์เสีย อาจไปบอกให้ทางคู่ก่อนหน้าเรา
เร่งหน่อยแล้วก็ดอกไม้ไหว้พระนี่ ถ้าเราต้องรอคู่แรกนิดนึงก็ให้ผู้ร่วมงานจบ
ดอกไม้ไหว้พระกันไปก่อนก็ได้ ถ่ายรูปกันเองไปก่อนก็ได้ จะได้ลดอารมณ์
แรง ๆ 

คุยกับพิธีกรมา เขาบอกว่าบางทีเจ้าบ่าวเจ้าสาวแจ้งรายการของที่นำมาไม่หมด จบงาน
แล้วมาถามว่าถั่วงาข้าวเปลือกดอกไม้โปรยตอนไหน เพราะฉนั้นมาถึงควรคุยกับพิธีกร
ก่อนว่าเอาอะไรมาบ้างกล่าวมาให้หมดเลยทางพิธีกรจะจัดให้ไม่ตกไม่หล่น  

คนที่มาแต่งงานที่นี่ก็อย่าทำอะไรมากเพราะมาเลือกที่นี่ก็คงมีจุดประสงค์คล้ายๆ กันคือ
เรียบง่าย พอเพียง มีความสุข และได้บุญ : ) 
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.152 seconds.