แต่งงาน งานเช้าที่โรงแรม แต่งหน้าที่ไหนกันคะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

งานเช้าที่โรงแรม แต่งหน้าที่ไหนกันคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
-jj- View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote -jj- Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: งานเช้าที่โรงแรม แต่งหน้าที่ไหนกันคะ
    Posted: 11 May 2006 at 15:51

งานเช้าเราคงจะเป็นโรงแรมคนละสถานที่กับงานเย็น   ซึ่งใช้ห้องเล็ก แขกสัก70คนน่ะค่ะ

ซึ่งทางโรงแรมก็ไม่ได้ให้ห้องพักหรือห้องแต่งตัวเหมือนการจัดงา นเย็นอยู่แล้ว

ไม่ทราบว่าเค้าแต่งหน้ากันที่ไหนคะ แต่งไปจากบ้านหรือเปล่า ซึ่งต้องตื่นเช้ามืดสักตี3ใช่ไหม

เกรงว่าแต่งเสร็จ ไปถึงโรงแรม หน้าจะมันค่ะ

Edited by -jj-
Back to Top
Lyncy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lyncy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 May 2006 at 17:49

ของเราก็เหมือนกันค่ะ

แต่คุยกับทางโรงแรม เปิดห้องให้หนึ่งห้อง ขอ rate พิเศษสำหรับแต่งหน้าและแต่งตัวเจ้าสาวค่ะ 

Back to Top
bigbird View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bigbird Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 May 2006 at 20:35
ของเราพอดีบ้านใกล้โรงแรมค่ะ เลยนัดช่างมาแต่งหน้าที่บ้านค่ะ 
Back to Top
Amai^^ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Amai^^ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 May 2006 at 21:10
ของเราเองก็เตรียมไว้ว่าจะไปนอนที่โรงแรมก่อนคืนวันงานอ่ะค่ะ จะได้สะดวกด้วยอ่ะค่ะ
Back to Top
nu_noiy View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 May 2006 at 23:11
โรงแรมส่วนใหญ่จะเปิดห้องให้แต่งตัวและพักผ่อนนะคะ แต่ว่าไม่ได้ให้ค้างอ่ะค่ะ ของหนูหน่อยโรงแรมก็ให้ห้องนึงนะคะ ลองต่อรองกับโรงแรมดูนะคะ
Back to Top
A May View Drop Down

Post Options Post Options   Quote A May Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 May 2006 at 23:54
เมย์เปิดไว้1ห้องค่ะ ลองคุยกับเซลส์ขอราคาพิเศษดูสิคะ
Back to Top
nok29 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nok29 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 May 2006 at 00:40
งานเช้าของนกทางโรงแรมก็เปิดห้องให้ แต่ต้อง check out ก่อน บ่าย 1โมงน่ะค่ะ ยังไงลองคุยกะทางโรงแรมดูอย่างที่คุณหนูหน่อยบอกนะคะ
Back to Top
แม่มณี View Drop Down

Post Options Post Options   Quote แม่มณี Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 May 2006 at 07:45

แม่มณีเองก็ได้พิเศษเปิดห้องเหมือนกันค่ะ เพราะอย่างนั้นแล้วถ้าไม่ได้เปิดห้อง

แต่เช้าอาจจะลำบาก มีอีกวิธีหนึ่งค่ะ นั่นก็คือแต่งจากบ้านแล้วก็ค่อยไปโรงแรมน่ะค่ะ

แล้วบอกกับช่างแต่งหน้าทำผมไว้ก่อน เค้าจะได้หาทางป้องกันการหน้ามันจ๊ะ

Back to Top
IcyRose View Drop Down

Post Options Post Options   Quote IcyRose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 May 2006 at 23:31

ขอห้องโรงแรมดีกว่าค่ะ ปรกติเป็นเรื่องที่ต่อรองกันได้ค่ะขอห้องแค่สำหรับแต่งตัว ไม่ต้องห้องใหญ่

Back to Top

Post Options Post Options   Quote -jj- Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 May 2006 at 21:16

ขอบคุณทุกท่านมากๆค่ะ เดี๋ยวจะลองต่อรองดูค่ะ

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 May 2006 at 14:51

ของเราไปแต่งที่ร้าน  ที่เป็นทางผ่านระหว่างบ้านกับโรงแรม ค่ะ ..

Back to Top
OngYing View Drop Down

Post Options Post Options   Quote OngYing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 May 2006 at 15:39

คิดว่าน่าจะลองคุยกับเซลล์เพื่อให้จัดห้องสำหรับแต่งหน้าแต่งตั วได้นะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote -jj- Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2006 at 08:59
ขอบคุณทุกๆท่านค่ะ จะลองไปคุยกับเซลล์ค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.164 seconds.