WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว พฤศจิกายน
  New Posts New Posts RSS Feed: ว่าที่เจ้าสาว พฤศจิกายน 2550 / Nov 2007
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ว่าที่เจ้าสาว พฤศจิกายน 2550 / Nov 2007

Page  <1 2627282930 92>

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
iamkoy View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote iamkoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ว่าที่เจ้าสาว พฤศจิกายน 2550 / Nov 2007
    Posted: 10 Jun 2007 at 20:36 Share

ไประยองกับเพื่อนๆมา เพิ่งกลับมาค่ะ เหนื่อยจัง

กลับมาถึงก็เจอ CD ที่คุณจั๊วส่งมาให้ มาเร็วกว่าที่คิดมากๆ ขอบคุณมากๆนะคะ

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote iamkoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2007 at 20:39 Share

เอ..ถามนิดนึงนะคะ มันต้องใช้โปรแกรมอะไรเปิดน่ะ

หรือว่าต้องค่อยๆเข้าไปแต่ละ folder คะ 

Back to Top
laortip View Drop Down

Post Options Post Options   Quote laortip Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2007 at 20:46 Share

ขอบคุณคุณ nene มากค่ะ ไปถ่ายที่เสม็ดคงจะสวยน่าดู แต่ก้อยคงไม่มีเวลามากขนาดนั้นอ่ะค่ะ เพราะแฟนทำงานอยู่ที่พัทยา ก้อยอยู่กรุงเทพฯ เวลาไม่ค่อยจะตรงกันเท่าไหร่ ก็อยากจะได้แบบใกล้ ๆ สวย ๆ น่ะค่ะ ใครมีที่ไหนแนะนำดี ๆ รบกวนช่วยบอกด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

Back to Top
jingeau View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jingeau Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2007 at 20:52 Share

สอบถามเพื่อนหน่อยว่า มีที่ไหนที่เพื่อนพอจะแนะนำบ้าง แต่งวันที่ 18 พ.ย. เท่าที่ถามเต็มเกือบหมดแล้วค่ะ

ส่งมาบอกก็ได้ค่ะ  jingeau@yahoo.com ขอบคุณค่ะ

Back to Top
cutieyui View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote cutieyui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2007 at 21:48 Share

เมื่อวานไปดูชุดไทยมาค่ะ ชอบอยู่ 2 แบบ อยากให้เพื่อน ๆ ช่วยเลือกให้หน่อยค่ะ ชุดแรก ลองใส่แล้วมันหลวมไปนิดนึงค่ะ แต่จะมีเข็มกลัดติดที่จีบตรงเอวอ่ะค่ะ แต่พอดีว่ายุ้ยไม่ได้เอาเข็มกลัดมาติดค่ะ แต่ถ้าชอบชุดแรก ทางร้านก็จะเอาเข้าให้พอดีตัวน่ะค่ะ

ชุดสองค่ะ ชุดนี้คับไปหน่อยอ่ะค่ะ ใส่แล้วแอบหายใจไม่ออกนิดนึง แต่ถ้าชอบเค้าก็จะทำให้หลวมกว่านี้ อยากให้เพื่อน ๆ ช่วยเลือกแบบให้หน่อยน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

Edited by cutieyui
Back to Top
lanta2005 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lanta2005 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2007 at 21:56 Share

cutieyui... โห้ววววว ชุดสวยจังค่ะ..สวยทั้งคู่เลย  แต่ชุดที่ 2 ดูพอดีตัวนะค่ะ ลองลดน้ำหนักอีกหน่อย  คิดว่าน่าจะพอดีนะค่ะ...

ชอบ ๆๆๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote lanta2005 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2007 at 21:58 Share

เย้ ๆๆๆ  ..

ไปเดินเที่ยวงานไทยเที่ยวไทยมาค่ะ  แบบได้ แพคเกจ สมุย มา 1 แพคเกจค่ะ  เอาไว้ไปฮันนีมูนค่ะ  ถูกสุด ๆๆ ไม่น่าเชือ่ค่ะ  .. ไม่แน่ใจว่าเพื่อน ๆ ได้ไปเดินเที่ยวมาป่าวค่ะ..

Back to Top

Post Options Post Options   Quote cutieyui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2007 at 22:03 Share

พอดีวันนี้ยุ้ยไปรับการ์ด กับของชำร่วยมาแล้วค่ะ เลยเอามาให้เพื่อน ๆ ดูน่ะค่ะ

ของชำร่วยค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote lanta2005 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2007 at 22:24 Share

ของชำร่วยน่ารักจังค่ะคุณยุ้ย...

สงสัย งานจะออกมาในโทนฟ้าเหรอค่ะ...

Back to Top
mixsoda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mixsoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2007 at 22:30 Share

< => ยุ้ย ตาลเชียร์ ชุด 2

ของชำร่วยน่ารักมากๆๆๆๆๆๆ เลย :D

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mixsoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2007 at 22:36 Share
< => อิจฉาๆๆๆๆๆ ยุ้ยหุ่นดีจังอะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cutieyui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2007 at 22:46 Share

พอดีงานยุ้ยจัดที่ทะลเน่ะค่ะ เลยอยากได้ สีฟ้ากับสีขาว ส่วนการ์ดกับของชำร่วย แฟนยุ้ยเป็นคนเลือกน่ะค่ะ เพราะเวลายุ้ยเห็นของเยอะ ๆ แล้วยุ้ยเลือกไม่ถูกน่ะค่ะ เลยบอกให้แฟนเลือก แต่ไปด้วยกันน่ะค่ะ

ส่วนการ์ดตอนที่เลือกเหมือน สีฟ้ามันจะเข้มกว่านี้นิดนึง ถ้าจำไม่ผิด พอทำออกมามันอ่อนไปนิดนึง แต่ก็ไม่เป็นไรอ่ะค่ะ เพราะเค้าทำเสร็จเรียบร้อยแล้วอ่ะ

ส่วนข้อความในการ์ดของยุ้ย จะมี 2 ภาษาน่ะค่ะ ไทย กับ อังกฤษ ก่อนที่จะพิมพ์ทางร้านจะส่งมาให้เราเช็คข้อความก่อน ยุ้ยบอกที่ร้านว่า ชื่อยุ้ย ภาษาอังกฤษ ต้องเป็น ตัวใหญ่ เค้าก็แก้ให้แล้วน่ะค่ะ แล้วส่งกลับมาให้ยุ้ยดูอีกที ยุ้ยก็เฟิร์มเค้ากลับไป ก็เป็นตัวใหญ่และก็ส่ง Fax ไปให้เค้า ปรากฎว่าวันนี้ไปรับ ชื่อเราภาษาอังกฤษ ดันเป็นตัวเล็กซะเนี่ย ในการ์ดเป็นแบบนี้อ่ะค่ะ Ms. dawan แต่ก็ไม่เป็นไรอ่ะค่ะ มันยังเป็นชื่อเราอยู่ ถ้าเปลี่ยนเป็นตัวอื่น ยุ้ยก็คงให้เค้าพิมพ์ให้ใหม่น่ะค่ะ แต่วันนี้ยุ้ยไปสั่งของชำร่วยตอนเช้าเพิ่ม สำหรับงานเช้า เค้าก็เลยลดให้ จากอันละ 10 บาทเหลือ 8 บาทน่ะค่ะ ด้วยเหตุผลที่เค้าพิมพ์ผิดน่ะค่ะ ก็เลยลดให้

Back to Top

Post Options Post Options   Quote cutieyui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2007 at 22:57 Share
ยุ้ยอาจจะผอมไป สำหรับเจ้าสาวก็ได้น่ะค่ะ ยุ้ยหนัก 44 สูง 157 อ่ะค่ะ กินเยอะมาก แต่ไม่เคยหนักเกิน 45 เลยค่ะ ตั้งแต่โตมา มีอย่างเดียวที่ใหญ่มากเวลากินเสร็จ พุงค่ะ อิ อิ อิ  แต่พ่อกับแม่ เล่าให้ฟังว่า ตอนเกิดมามีแก้มเยอะน่ะค่ะ เลยตั้งชื่อว่ายุ้ยน่ะค่ะ แต่ตอนเรียนขอบอกว่า ยุ้ยผอมมากกกกกกก หนักแค่ 39-40 เองอ่ะค่ะ เพิ่งจะมาอ้วนขึ้นประมาณ 4 กิโล ตอนทำงานนี่แหละค่ะ (เสียอย่างเดียวมีพุงใหญ่ไปหน่อย พุงเหมือนคนท้อง 3 เดือนเลยค่ะ เวลากินเสร็จ แฟนยุ้ยกับเพื่อนบอกมาค่ะ )
Back to Top
Jeab ^_^ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jeab ^_^ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2007 at 23:09 Share

คุณยุ้ย --> ชอบชุด 2 มากกว่าเหมือนกันค่ะ

เห็นเพื่อน ๆ คุยถึง meeting แล้วน่าสนุกจังเลย ยังรอดูรูปอยู่น้า

วันนี้ตื่นแต่เช้าไปตรวจสุขภาพมา รอผลเลือดประมาณ 1 ชม. ส่วนเรื่องธาลัสซีเมียจะต้องรอผลอีก 3 วัน คุณหมอจะโทรมาแจ้งเราอีกที แล้วช่วงบ่ายก็ไปเดินหาชุดไทยท ี่บางลำภูค่ะ สอยมาได้ชุดนึงสำหรับงานหมั้นและรดน้ำตอนเช้า ไม่รู้ว่าโอเคมั้ย เพื่อน ๆ ช่วยวิจารณ์ได้นะคะ คือ ตอนแรกรู้สึกว่ามันเรียบไป แต่ที่ร้านบอกว่าเค้าจะเนาว์ลูกไม้เป็นแนวเฉียงขึ้นตามเสื้อให้ เพื่อให้ดูมี detail มากขึ้น แต่ถ้าเราไม่ชอบก็สามารถเอาออกได้ทีหลังเหมือนกัน แต่คุณว่าที่ก็บอกว่าไม่เรียบหรอก เดี๋ยวใส่สร้อยกับตุ้มหูเข้าไปก็ไม่เรียบแล้ว ตอนนี้เลยไม่ค่อยติดเรื่องเรียบแล้ว ที่ติดคือ ใส่แล้วดูตัวตัน ๆ อ้วน ๆ มั้ยคะ ส่วนตรงขอบเสื้อด้านบน เค้าจะทำให้มันต่ำลงมาอีกหน่อย เพราะตอนนี้เกาะอกค่อนข้างสูงอ่ะค่ะ

นี่เป็นรายละเอียดช่วงล่างค่ะ

รู้สึกตัวเองตัน ๆ ยังงัยก็ไม่รู้ เห็นรูปแล้วคงต้องรีบไปรีดไขมันออกอีกเยอะ ๆ เลย แอบอิจฉาคุณยุ้ยอ่ะ หุ่นดีจัง

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mixsoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2007 at 23:33 Share

เจี๊ยบ ชุดสวยแล้วจ้า เอาตรงขอบเสื้อด้านบนลงนิดนึงก็ โอเคแล้ว ไม่ต้องปักเพิ่มด้วยนะ เพราะ ตาลว่าเท่านี้ก็ดูสวยดีแล้วอะค่ะ

แล้วหุ่นก็ไม่ได้ตันอะไรเลยด้วยอะ - -' คิดมากๆๆๆ แต่ถ้าอยากให้ดูเพรียว ก็ใส่รองเท้าสูงๆ ไปเลย อะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote cutieyui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2007 at 23:47 Share
ชุดคุณเจี๊ยบ สวยดีค่ะ และหุ่นก็ไม่เห็นตันอะไรเลยค่ะ กำลังดีค่ะ เพราะยุ้ยคิดว่าหุ่นยุ้ยเนี่ย ผอมไปหน่อยอ่ะค่ะ แต่กินเยอะแล้วอ่ะค่ะ ก็ไม่อ้วนเกินกว่านี้แล้วอ่ะค่ะ
Back to Top
kamo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kamo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 08:29 Share

nene : อยากเห็นรูปเต็มๆ จังเลย

ยุ้ย :  เชียร์ชุด 2 จ๊ะ แอบอิจฉาหุ่นจัง ไม่ต้องลดเลย แต่ถ้าอยากอ้วนอีกนิดลองหาวิตามินมาทานซิจ๊ะ เห็นเพื่อนเคยซื้อจากร้านขายยามาทานน่ะ อ้อ! อย่าลืมลองตรวจสุขภาพนะคะ เพราะคุณว่าที่ก็เป็นคนตัวเล็กเหมือนกัน คุณหมอบอกว่าเม็ดเลือดมีขนาดเล็ก เลยให้ทานยาเสริมธาตุเหล็กน่ะ คุณหมอบอกว่าช่วยได้เหมือนกันนะจ๊ะ  

เจี๊ยบ : สวยทั้งชุดและคนใส่เลยค่ะ

Back to Top
kungchan View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote kungchan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 08:31 Share

cutieyui  - - - ชอบชุด 2 มากกว่าค่ะ   ของชำร่วยถูกจัง...ซื้อที่ไหนคะ  แล้วก็การ์ดกับของชำร่วยเข้ากันดีค่ะ

Jeab ^_^ - - - เราก็ว่าไม่เรียบไปนะ  พอดีๆแล้วล่ะ   แต่เอาด้านบนลงนิดนึงก็น่าจะดีค่ะ  แล้วก็ลองสวมรองเท้าลองดูอีกทีก็ดีนะคะ

อยากไปมีทติ้งด้วยง่ะ

Back to Top
chompunut_541 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chompunut_541 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 08:31 Share

ยุ้ย - - - พูชอบชุด 2 ค่ะ พอดีตัวดีค่ะ

เจี๊ยบ - - - ชุดสวยดีค่ะ คุณเจี๊ยบก็ไม่ดูอ้วนนะคะ กำลังดีค่ะ

พี่โอ๋ - - - น่ารักมากเลยค่ะ ขอบคุณมากนะคะ ที่เอา CD มาให้ เปิดดูแล้วมีประโยชน์มากเลยค่ะ 

Edited by chompunut_541
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote kungchan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 08:58 Share

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote kungchan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 09:00 Share

ทำไมเอารูปลงไม่ได้ล่ะ ???

Back to Top
หัววุ้น View Drop Down

Post Options Post Options   Quote หัววุ้น Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 09:24 Share

ยุ้ยจ๊ะ ชุดสวยอ่ะ ชอบชุด 2 จ๊ะ หุ่นดีด้วยยยยยยยย  ของชำร่วยน่ารักมากๆ เลย กระซิบถามราคากะร้านหน่อยซิๆๆๆ

เจี๊ยบ ชุดเจี๊ยบก็สวยอ่ะ โฮะๆ ชักอยากไปเลือกชุดวันงานแล้วซิ แต่ทางร้านเค้าบอกว่าให้ไปเลือกใกล้ๆ อ่ะ เราล่ะกลัวว่าใกล้ๆ คนอื่นจะโฉบเอาชุดสวยๆ ไปหมดก่อนอะดิ๊

ส่วนรูปมีทติ้งแปะโป้งไว้ก่อนน๊า..ไว้คืนนี้จะรีบมาแปะ

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote kungchan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 09:32 Share

ลงได้แล้ว..   เย้

ไปลองชุดที่เคยลงให้ดูมาแล้วจ้า

Back to Top
wizard View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wizard Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 09:59 Share

ยุ้ย - เชียร์ชุด 2 จ้า

เจี๊ยบ - ชุดสวยแล้วเหมือนที่เพื่อน ๆ บอกเลยล่ะ

กุง - ชุดสวยดีจ้า ราคาเท่าไหร่อ่า แล้วเค้ามีสีอื่นป่าวอ่ะ

Back to Top
juapung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote juapung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 10:27 Share

คณกุง ชุดดูอลังการดีจังอะ แต่ผมว่าข้างหลังมันยาวไปไหมอะกลัวว่าเดินจะสะดุดเปล่าอะคับ

คุณ nene เรื่องการ์ดผมว่าพื้นหลังเป็นสีขาวมันทำให้ตัวการ์ตูนเด่นดีอะค ับ  ผมชอบแบบที่ 2 อะ

คุณก้อย cd ผมใช้วิธีเปิดดูที่ละ folder นะคับ มันเป็นหัวข้อๆๆ อยู่แล้วนะคับ

คุณออย แหวนตอนแรกคิดว่าจะเอาสีเป็นหลักนะคับ แต่คิดๆไปคิดมาอาจจะเลือก cutting แบบคุณออยนะคับ

รอดูรูปมีทติ้งด้วยนะ อยากดูอะ

คุณยุ้ย ให้ช่วยผมชอบแบบที่ 2 นะคับ น่ารักดีอะ

คุณแอน เห็นด้วยกับตาลนะคับ ดุแล้วก็ไม่ได้อ้วนเลยอะ

Back to Top
kuljung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kuljung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 10:32 Share

หวัดดี วท ทุกคนจ้า

ยุ้ย ชุด 2 จ๊ะ ดูแล้วเด่นกว่า ชุดแรก จะเรียบ ๆ ไป

เจี๊ยบ ชุดน่ารักค่ะ เลื่อนเกาะอกลงมานิด ก็ ok ละ คนใส่ก็น่ารัก ต้องเป็นเจ้าสาวที่หวานแน่ ๆ

คุณวทจบ ของกุล เดินเข้ามาดูยังเอ่ยปาก ถามว่า "น่ารักจัง คนนี้มีแฟนหรือยังจ๊ะ"  (เขาแซวเล่น)

ไล่ไปหล่ะ ชอบก่อกวน เวลากุลจะเข้ามาตอบ เช่น จะก่อตั้งสมาคมแม่บ้านไว้ล่วงหน้าเลยนะ

เข้ามาหาก๊วนเหรอ ว่าง ๆ รีบมารายงานตัวเชียว  เล่นเป็นอาชีพแล้วนะ แต่เวลาอยู่กับเพื่อน ๆ กุลนะ

ทำตัวเรียบร้อย ไม่ค่อยพูดจา ทำไปได้ (นินทาแฟนตัวเอง เพราะเขาไม่เห็น 555)

กุง ชุดของกุง เริด ม๊าก ค๊ะ ชอบสีแบบนี้จัง เรียกว่าสีชอกโกแลต ป่าว หรือมันเป็นสีทองอ่ะ

วันหยุดนี้ต้องลากตัว วทจบ ไปลองชุดอีกให้ได้ เพราะไม่ชอบแบบเดิมเลย ต้องฟิตร่างกายไว้

ไปบางลำพู ลองให้เหนื่อยจนขาล้าไปเล้ยยยยย

Back to Top
wantana_c View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wantana_c Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 10:32 Share

ชุดคุณ กุง สวยจัง

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote iamkoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 10:40 Share

มาเชียร์ชุดคุณกุงค่ะ สวยมากๆ  

Back to Top
Blondie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Blondie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 10:48 Share
ขอบคุณ คุณ praepim, คุณ Jeab ^_^ และเพื่อนๆทุกคน ค่ะ ชุด คุณ Jeab สวยมากค่ะ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote kungchan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 11:18 Share

5 5 5    ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ  ชุดนี้ลงหนังสือ Wedding ปกวิกกี้ค่ะ  แต่ปีที่แล้วลง Wedding หรือ We ไม่แน่ใจปกรูปมาช่า  โดยคนละร้านกัน

สีจริงเข้มกว่านี้นิดหน่อย  เป็นสีทองค่ะ  มีสีเดียว  ลองคิดอยู่เหมือนกันว่าตัดแบบนี้สีขาวดีมั้ย  แต่คิดว่าคงจืดนะ...เดี๋ยวว่าจะลองให้ วท ทำ photoshop ดู

ร้านนี้...ที่ไปลอง...ราคาสูง (มาก) ค่ะ  มือ 2 ราคาอยู่ที่ 2x,xxx   ถ้าสนใจ pm มาได้นะคะ 

ตอนนี้ยังไม่ได้ตัดสินใจเรืองชุดค่ะ  เมื่อวานก็ไปดูที่อ้อมน้อยกับกระทุ่มแบนมา  จริงๆขี้เกียจไปเพราะไกล...และคิดว่าคงสวยสู้ กท. ไม่ได้  แต่เกรงใจผู้ใหญ่เลยต้องไป  ขอบอกว่า...คิดผิดค่ะ  ร้านที่กระทุ่มแบนมีอยู่ร้านนึงไม่ขี้เหร่เลย  (แต่อลังขนาดที่โพสไปไม่มีนะคะ   )แถมราคาถูกมากๆ  เลยจะลองคำนวณดูก่อนว่ายังไงคุ้มกว่ากัน

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote kungchan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 11:32 Share
kuljung - - - เตรียมตัวดีๆนะจ๊ะ  เราเคยไปลองบางร้าน  เอาแต่จะให้จองก่อน  ต้องหาทางบ่ายเบี่ยงซะเหนื่อย  ยังไงลองดูนะจ๊ะ  แล้วถ้าได้ไปร้านลูกไม้  ฝากถ่ายรูปชุดที่โชว์หน้าร้าน (ยังโชว์อยู่ป่าวไม่รู้???)  เป็นทรงขยุ้มน่ะจ้ะ     สวยดี...ลองใส่ดูนะ  แต่ไม่รู้จะชอบรึป่าว
Back to Top

Post Options Post Options   Quote mixsoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 11:46 Share

กุงชุดสวยอะ ต้องหารองเท้าสูงๆ ใส่ อะเน้อ ปลายยาวๆ แบบนี้ต้องระวังด้วยนะจ๊ะ

ราคา 20K++ หูวๆๆ มือ 2 ก็สูงแล้วนะเนี่ย

Back to Top
Jeab ^_^ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jeab ^_^ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 12:18 Share

ขอบคุณทุก ๆ ความเห็นนะคะ ตอนนี้รู้สึกมั่นใจขึ้นเยอะเลย เพราะตอนแรกยังลังเลว่าจะไปลองชุดอื่นดีมั้ย55555 ส่วนเรื่องความสูง มันเศร้าจริง ๆ ค่ะเพื่อน ๆ ที่เห็นนี่คือ ใส่รองเท้าของร้านแล้ว ซึ่งสูงมาก คิดว่ามี 4-5 นิ้วได้ วันจริงคงไม่สามารถสูงไปได้มากกว่านี้แล้ว เพราะจริง ๆ สูงแค่ 150 cm เอง    

ชุดคุณกุง สุดยอดแห่งความอลังการณ์ค่ะ ชอบ ๆ ๆ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kamo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 12:36 Share

กุง : โฮ!! ชุดอลังฯจริงๆ เลย ใส่ส้นสูงหัวแหลมๆ ว้าว.. น่ารักๆ ว่าแต่หางยาวไปรึเปล่าเอ่ย ถ้าจัดงานแบบโต๊ะจีนก็ระวังหน่อยนะจ๊ะ แต่ถ้าจัดบุฟเฟ่ต์ก็ OK เลย

เจี๊ยบ : ความสูงไม่จำกัดความสวยนะจ๊ะ มั่นใจเข้าไว้ว่าเราต้องสวยที่สุดในงานจ้าาาา อิอิ

อุ๊ : มาเร่งรูปอีกรอบ อยากเห็นๆๆๆๆๆๆ

ยินดีต้อนรับเพื่อนใหม่ทุกๆคนจ้าาาาา ...ใกล้งานเข้ามาแล้ว เตรียมกันพร้อมยังเอ่ย (แต่เรายังอ่ะ) แล้วรักษาสุขภาพกันด้วยนะจ๊ะ วท ทุกคน

Back to Top
nplaandpo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nplaandpo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 13:06 Share
ว๊าว เพื่อน ๆ ก้าวหน้ากันไปมากมาย ราว ๆ สิ้นเดือนนี้จะไปถ่ายสตูแระค่ะ รบกวนเพื่อน ๆ แนะนำนิดนึงสิคะ ว่าปลาควรจ่ายเงินเค้าเท่าไหร่ถึงจะยังพอมีอำนาจต่อรองหลงเหลือ อีกอ่ะ คือราคาเต็มมัน 37000 จ่ายไปแล้ว 20000 หลังจากถ่ายที่สตูเสร็จควรจ่ายตาม % ที่เค้าแจ้งไว้ไหมคะ
Back to Top
pepee2 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pepee2 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 13:23 Share

วันเสาร์ขึ้นกท.ตอนเย็นวันอาทิตย์หลังรับครุยเสร็จไปตะลุยลองชุ ดมาสามร้านแระก็กลับบ้านค่ะ (กระบี่) เหนื่อยแทบตาย...

มาเล่าให้ฟังค่ะ เมื่อวานไปลองชุดมาค่ะ

ร้านแรกไปญาริสค่ะ ป้าเจ้าของร้านอัธยาศัยดีมากกระตือรือร้นให้เราลอง หยิบชุดแรกมาให้ เราบอก ไม่ชอบค่ะ ปี่ไม่ชอบชุดแนวนี้ (หวานๆปูลูกไม้ทั้งตัว) เค้าบอกลองก่อนถ้าหนูไม่ชอบก็ไม่เป็นไร ลองใส่แล้วสวยน่ารักดีค่ะ และก็ได้ลองอีกหลายๆชุด

ร้านต่อมาไปพริมโรสค่ะ ลองไปสองชุด เพราะพี่ณีบอกว่าไม่ค่อยมีชุดไซส์เรา อยากให้ตัดเช่ามากกว่าค่ะ ตอนแรกพี่ณีบอกว่าเราน่าจะใส่ชุดไทยไม่สวยเพราะตัวเล็กตรงๆ (สูง 158 หนัก 42) แต่ก็ให้เราลอง ลองออกมาก็ดูดี พี่ณีบอกว่าถ้าชอบก็ใส่ได้ (งานเช้ายังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะใส่ชุดไทยหรือจีนประยุกต์)

ลองไปสองร้านเอ๊ะ...ทำไมรู้สึกเหมือนไม่มีความคืบหน้าอารายเลยก ็เลยไปแฟนโนนี่

ไปเจอพี่จิตลองชุดแรกยังเป็นโครงอยู่เลยค่ะ ยังไม่ได้ปักอะไรเลย อืมก็ดูดี ลองชุดที่สองชุดสวยมากๆพี่เค้าบอกเพิ่งทำเสร็จ แต่เราใส่ไม่สวยเลย เราใส่แล้วชุดเค้าราคาตกไมปเลย  สรุปก็คือพี่จิตบอกว่าให้ใส่แบบสุ่มดีกว่าออกแบบตัดใหม่ไ ปเลย และเราใส่ชุดสีขาวไม่สวยต้องสีพีช

ตอนนี้ถ้าให้เลือกสามร้านนี้เราเลือกแฟนโนนี่ค่ะ อืม...เพื่อนๆมีใครไปร้าน  a u n c h a l e e  มาบ้างคะ เล่าให้ฟังบ้างน้า

ปล. ยุ้ย ไซส์เราใกล้ๆกันเนอะ โอ๋ ถ้าได้รับแล้วจาบอกน้า

Back to Top
kay kay View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kay kay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 13:33 Share

คุณยุ้ย - เชียร์ชุดที่ 2 ค่ะ

คุณเจี๊ยบ - ชุดสวย+คนใส่ก็สวยจ้า

กุง - ชุดสวยจ้า แต่ถ้าราคาสูงไปลองเอาแบบไปให้ร้านพริมโรสดูสิ เผื่อพี่นีตัดได้ ราคาเช่าตัดมือหนึ่งอาจจะได้ถูกกว่าด้วย น้า  

Back to Top

Post Options Post Options   Quote cutieyui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 13:42 Share

ชุดคุณกุงสวยมากเลยค่ะ สีสวยดี ยุ้ยชอบ

ส่วนเรื่องที่เพื่อน ๆ ถามเกี่ยวกับของชำร่วย ยุ้ยซื้อที่จตุจักร โครงการ 17 ค่ะ ร้าน นับ- เงิน- นับ- ทอง การ์ดก็ซื้อที่ร้านเดียวกันค่ะ ของชำร่วยอันละ 19 บาทค่ะ การ์ดใบละ 7 บาทค่ะ สงสัยยุ้ยจะได้ของชำร่วยเร็วกว่า เพื่อน ๆ คนอื่นแน่เลย เพราะว่ายุ้ยรีบเตรียมงานน่ะค่ะ เดือนสิงหาไม่อยู่อ่ะค่ะ เพราะต้องไปอังกฤษ เลยรีบเตรียมไว้ก่อนน่ะค่ะ

ส่วนเรื่องชุดไทย ยุ้ยเอง ก็ชอบชุดที่ 2 ค่ะ แต่ชุดแรก เรียบไปนิด แต่ทางร้านเค้ายังไม่ได้เอาเข้าให้พอดีกับตัวยุ้ยน่ะค่ะ มันก็เลยหลวม แต่ชุด 2 นี่ แบบว่า คับมากกกกกกกก ต้องแก้ออก

Edited by cutieyui
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote kungchan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 14:14 Share

ขอบคุณเพื่อนๆอีกทีนะคะเรื่องชุด  แต่ไม่ต้องห่วง...ไม่ยอมเสียตังค์ขนาดนั้นหรอก   ที่จริงมีลองให้ร้านอื่นตีราคาแล้วล่ะ  ตัดเช่า 10,000 ราคานี้เป็นไงบ้างคะ ???  แต่ตอนนี้เกิดลังเล  1. เรื่องสี  2. อย่างที่บอกว่าไปลองที่ ตจว. แล้วมันถูกกว่ามาก  เลยต้องลองคิดดูค่ะ

pepee2 - - - มีเพื่อนตัดที่ aunchalee ค่ะ  รู้สึกจะตัดขายอย่างเดียวนะ  เพื่อนตัดมา 60,000 บาท  ทั้งคู่จ้า

Back to Top
baanjung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote baanjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 14:53 Share

เพื่อนๆที่จัดเจอกันอ่ะ เคยเจอกันมาก่อนรึป่าวค่ะ หรือมารู้จักกันใน web นี้ ดูสนิทสนมกันจังเลยเนอะ ... มีเรื่องอยากถามเหมือนกันค่ะ ว่าเพื่อนๆที่จองแพคเกจ ถ่ายรูปไว้ จ่ายเงินกันยังงัยเหรอ ... เห็นคุณ nplaandpo บอกว่า ราคาเต็ม 37,000 แต่ยังไม่ได้ถ่ายเลย ก็จ่ายไป 20,000 แล้วเหรอค่ะ ส่วนของเรา ราคาเต็ม 30,000 ก็แค่มัดจำไป 3,000 แล้ววันถ่ายเค้าจะเก็บอีก 21,000 เรายังว่าโหดเกินไปเลย เพราะกว่าจะถึงวันงาน แล้วใน pk ก็มีการแต่งหน้าทำผม และชุดด้วย ถ้าเราจ่ายเค้าไปครบแล้ว คงหมดอำนาจต่อรองแน่ๆเลย ... ขอความรู้เพื่อนๆหน่อยนะคะ ว่าเค้าต้องจ่ายกันยังงัย หรือต้องตามที่เขียนในสัญญาเปะๆเลยคะ

Back to Top
wantana_c View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wantana_c Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 15:02 Share

ตาล จะไปตัดชุดเมื่อไหร่จ๊ะ  เสาร์นี้ว่าจะแวะไปที่ amita จ้า

เพื่อน ๆ ซื้อรองเท้าที่ไหนกันคะ แล้วรองเท้าเจ้าสาวต้องเป็นสีขาวแล้วเท่านั้นหรือป่าว สงสัยค่ะ

Back to Top
yakapalm View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote yakapalm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 15:47 Share

ไม่ได้เข้ามานานมากๆ  เพื่อนใหม่ เยอะแยะเลย  เพื่อน ๆ เตรียมงานกันไปเยอะมาก ๆ เลย

ญาเซ็ง ๆ ก็เลยไม่ได้เข้ามาดูสักเท่าไหร่  เรื่องมันก็มีอยู่ว่า  เพื่อนที่ทำงาน  เอาเรื่องที่ญาจะแต่งไปบอกคนอื่น หมดเลย  ขนาดคนที่อยู่ต่างจังหวัดยังรู้เลย  (ที่ทำงานมีศูนย์ฯอยู่ต่างจังหวัดด้วย)  ก็เลยเกิดอาการเซ็ง ๆ ไม่รู้ว่าเขาจะเอาไปบอกทำไม ในเมื่อญาก็บอกแล้วว่าอย่าเพิ่งบอกใคร  ถ้าจะบอกญาจะเป็นคนบอกเอง  มันเป็นงานของเรา ก็ต้องให้เราบอก  ญากะจะบอกตอนการ์ดเสร็จแล้ว  อีกอย่างไม่ได้บอกทุกคนด้วย  เพราะญาจัดงานที่ภูเก็ต  ก็จะบอกเฉพาะคนที่สนิท ๆ เท่านั้น  แล้วเขาก็จะถามโน่น....ถามนี่  ทำไมเอาแค่นี้  ทำไมเลือกแบบนี้ ไม่น้อยไปเหรอ  ถูกไปหรือเปล่า  สินสอด  แหวน  แค่นี้เองเหรอ    แค่นี้คุณว่าที่ก็หาเงินจะตายแล้วพี่  ไม่อยากต้องมานั่งใช้หนี้  เขาก็บอก ก็เรื่องของเขาสิ  เขาหา  ไม่ใช่เราหา  อ้าว..... งง ไปเลย  คิดยังงี้  นู๋จะได้แต่งไหมล่ะ  เฮ้อ......เบื่อเลย  

ขอโทษเพื่อน ๆ ด้วยที่มาระบายในนี้ ไม่รู้จะคุยกับใครดี

ปล.  อยากไปมีทติ้งกับเพื่อน ๆ ด้วยจัง

Back to Top
praepim View Drop Down

Post Options Post Options   Quote praepim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 15:50 Share

ชุดสวยๆ กันทุกคนเลย

แอน >> จะไปถ่ายรูปเมื่อไหร่จ้ะ พิมว่าจะไปช่วง ส.ค.จ้ะ

อิงค์ >> หายเงียบไปเลยนะ ได้วันไปถ่ายรูปยังค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote wizard Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 16:01 Share

คุณ baanjung - ปูว่า คงแล้วแต่ studio นะ เงื่อนไขตรงนี้ แต่ละที่ไม่เหมือนกันจ้า สำหรับ studio ที่ปูใช้บริการ ปูมัดจำวันจองเลย 50% ของเราคา package อ่ะ แล้ววันถ่ายปูจ่ายอีก 50% ที่เหลือ ส่วนวันเลือกรูป ก็จ่ายส่วนที่เราเลือกเพิ่ม 100% แต่ตอนนี้ก็จ่ายไปหมดแล้ว sale ก็ยังบริการดีเหมือนเดิมนะคะ ก็ยังคอยโทรตามงานกะเราตลอดอ่ะค่ะ

ญา - อย่าคิดมาเลยน๊า เป็นปกติอ่ะจ้า ทำใจดีกว่า ไม่ต้องคิดมาก จะได้สบายใจน๊า

Edited by wizard
Back to Top

Post Options Post Options   Quote mixsoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 16:03 Share

กุง ถ้าตัดเช่า แบบนั้นได้ 10000 เอาไปเลย ถูกมาก แต่ลองดู วัสดุ เค้าดีๆ นะ เพราะทุกร้านที่ตาลเคยถาม ตัดเช่าเริ่มต้นที่ 15000 และแบบเรียบมาก นี่จริงๆ นะจ๊ะ

ปี่ ......... คนตัวเล็กทำไมจะใส่ชุดไทยไม่สวยละ ตาลเห็นนางแบบตัวเล็กๆ ใส่ชุดไทยสวยๆ ทั้งนั้น ถ้าตัวเล็ก เพรียว นะ ใส่ ชุดบรมพิมาน ในฝันของตาลได้เลยอะ 

หรือไม่ก็ชุด ที่เป็นเหมือน แขนกุด ตาลละจำชื่อไม่ได้ ปี่ลองไปลองดูนะคะ :D

อ้อ ตาลว่าจะเข้าไปอมิตตา เดือนหน้า อะจ้า ตอนนี้หุ่นยังไม่นิ่งอะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mixsoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 16:12 Share

เพื่อนๆ เมื่อวานตาลไป เจ๊เล้งมา สวรรค์ ของสาวๆ มาก เครื่องสำอางถูก bra ถูก ยาสระผมถูก แล้วเนี่ย เดือนหน้าตาลจะไปอีก ไปทำสีผม เพราะซื้อผลิตภัณฑ์ แล้วเค้าทำให้ฟรีเลยที่นั่นอะ ชอบจริงๆ

แต่แบบว่านะ เดินออกจากร้านตัวปลิว ประมาณว่า เงินหมุนไปแล้วๆ

Back to Top
hallie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hallie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 16:53 Share

เอ๋--เก่งจังลดความอ้วนได้อะเนี้ยฮอลล์จะไปถ่ายรูปเดือนหน้าแล้ วยังลดไม่ลงเลยลดลงมา1กก บอกแฟน  แฟนหัวเราะไหย่เลยบอกเก่งนะลดตั้งนานได้1กก  แอบเซ็งเลย

ยุ้ย--ชุดที่2สวยค่ะชอบ

กุง--ชุดสวยค่ะแบบเก๋ดีค่ะแต่น่าจะเปงสีขาวนะค่ะ

Back to Top
annsilver View Drop Down

Post Options Post Options   Quote annsilver Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 16:53 Share

praepim : คุณพิม แอนยังไม่ได้ไปกำหนดวันถ่ายรูปเลยอ่ะค่ะ แต่คุณแวว บอกว่า เร็ว ๆ หน่อยก็ดีนะคะ เดี๋ยวจะเข้าหน้าฝน แล้ว เพราะแอนจะไป outdoor ที่หาดเจ้าสำราญ คุณพิม ไป outdoor ที่ไหนเหรอคะ แล้วตกลง คุณพิม เลือกใช้บริการ ชุดของที่ร้านรึเปล่าคะ ของแอนยังไม่ได้เลือกอ่ะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote praepim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 17:04 Share
คุณแอน >> พิมไม่ได้ใช้บริการของร้านไหนเลย เพราะว่าป้าจะตัดชุดให้ทั้ง
งานเช้า-งานเย็นเลยค่ะ ส่วน outdoor ว่าจะไปที่หัวหินค่ะ คุณแอนกำหนดวัน
เร็วหน่อยก็ดีนะ ให้ทางร้านเค้ามีเวลาออกแบบอัลบั้ม และเผื่อเวลาเราอยาก
แก้ไขแบบด้วยค่ะ
Back to Top
annsilver View Drop Down

Post Options Post Options   Quote annsilver Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 17:17 Share

praepim : ดีจังเลยค่ะ คุณพิม มีคุณป้าน่ารักจัง พรุ่งนี้แอนก็ว่าจะเข้าไปหาคุณแววค่ะ ไปจองส่วนของวีดีโอเพิ่มหน่อย ตอนนี้ ที่ปวดหัวเพิ่มคือ ไม่รู้จะเลือกชุดแบบไหนไปถ่าย outdoor อ่ะค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ ด้วยค่ะคุณพิม แอนคงต้องรีบแล้วอ่ะค่ะ เพราะช่วงนี้งานยังไม่ค่อยยุ่งเท่าไหร่

Back to Top

Post Options Post Options   Quote cutieyui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 17:18 Share

เอารูปที่ถ่ายในสตูกับ outdoor มาให้เพื่อน ๆ ดูค่ะ

พอดียุ้ยเพิ่งจะ resize รูปน่ะค่ะ เลยเพิ่งเอามาให้เพื่อน ๆ ดู        

Back to Top

Post Options Post Options   Quote juapung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 17:48 Share

คุณญาคับไม่ต้องไปคิดมากนะคับ เราเป้นคนแต่งงานนะคับอยากให้มีความสุขนะคับ อย่าไปใส่ใจกับคำพูดของคนบางคนเลยนะคับ

Back to Top
Monkeyink View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Monkeyink Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 20:11 Share

หวัดดีค่ะเพื่อนๆ

อิงค์เงียบหายไปนานจริงๆ ด้วย คิดถึงเพื่อนๆ จังค่ะ พอดีตอนนี้อิงค์เปลี่ยนงานใหม่น่ะค่ะ แล้วงานยุ่งตลอดวันเลย แอบเล่นเน็ตไม่ได้เลยง่า

คุณพิม ---> ตอนนี้ความคืบหน้าอิงค์ก็ยังอยู่เท่าเดิมเลยค่ะ ยังไม่ได้ไปจอง pk ที่ Vivaris เลย ใจเย็นเกินไปหรือป่าวก็ไม่รู้

คุณแอน ---> ไปถ่ายรูปวันไหนมาเล่าให้ฟังมั่งนะจ๊ะ จะตั้งตารอดูรูปเลยค่ะ คุณพิมก็เหมือนกันนะคะ

คุณกุง ---> ถึงจะช้าไปหน่อยแต่อยากจะบอกว่าชุดเริ่ดไปเลยค่ะ ชอบๆๆๆ

คุณยุ้ย ---> ชอบชุด 2 เหมือนกันค่ะ

คุณเจี๊ยบ ---> หุ่นไม่ตันเลยค่ะ อิงค์ว่าใส่แล้วดูผอมเพรียวออก

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Monkeyink Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 20:17 Share

คุณ jingeau ---> จะจัดงานโซนไหนคะ อิงค์จะได้แนะนำถูก งานของอิงค์จัดที่ Novotel Lotus สุขุมวิท 33 ค่ะ เซลน่ารักมากเลยค่ะ ชื่อคุณอิม ลองติดต่อดูนะคะ ที่เบอร์ 0-2610-0111 ค่ะ แต่ที่นี่จะติดอยู่หน่อยตรงที่ห้องอยู่ชั้นใต้ดิน (ชั้น LL) และก็เพดานเตี้ยอ่ะค่ะ แต่อาหารก็โอเคค่ะ ลองดูนะคะ

Back to Top
nutmei View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nutmei Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 20:46 Share

หวัดดีค่ะ

ชื่อเม่ยนะคะ แอบเข้ามาอ่านนานแล้ว แต่เพิ่งจะ register ค่ะ

งานหมั้นวันที่ 11 พ.ย.ค่ะ ส่วนงานแต่งวันที่ 29 พ.ย.ค่ะ

ตอนนี้เพิ่งจะเตรียมงานไปแค่นิดเดียวเองค่ะ คือ จองโรงแรมสำหรับวันหมั้นและวันแต่งแล้ว

วันหมั้นจัดที่มณเฑียรริเวอร์ไซด์ค่ะ ส่วนวันแต่งจัดงานที่หาดใหญ่ ทางคุณแม่วทจบจองโรงแรมไว้ให้แล้วค่ะ

นอกจากนี้ก็จองแพคเกจถ่ายรูปไว้ที่ร้าน Viva Forever ที่ J Evenue ทองหล่อค่ะ ซึ่งในPK รวมชุดวันจริงสำหรับเจ้าบ่าวเจ้าสาวคนละ 3 ชุดค่ะ

จะไปถ่ายรูปต้นเดือน ก.ค.ค่ะ แต่ยังหาสถานที่ถ่าย Outdoor ไม่ได้เลย อยากไปถ่ายทะเลค่ะ แต่ว่ากลัวว่าค่าใช้จ่ายจะสูงค่ะ ก็เลยอยากได้คำแนะนำจากเพื่อนๆว่า ถ้าจะไปถ่าย Outdoor แถวทะเลหัวหินหรือว่าประจวบ จะมีที่ไหนที่ค่าสถานที่ไม่แพงมากไหมคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mixsoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 20:58 Share
ยุ้ย จะบอกว่าชุดไทยที่ไปถ่าย out door ทั้ง บรมพิมาน และอีกชุดสีส้ม ยุ้ยใส่ออกมาแล้วสวยมาก สีขับผิวแล้วสวยดีอะจ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cutieyui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 21:10 Share

คุณตาล ----> ชุดไทยทั้ง 2 ชุด และชุดราตรี 2 ชุด ยุ้ยถ่ายในสตูค่ะ แต่ยุ้ยว่าชุดสีส้มยุ้ยหน้าบานไปหน่อยอ่ะ  แต่แม่ยุ้ยก็ชอบชุดไทยสีส้มน่ะค่ะ ส่วนที่ถ่าย outdoor ที่ทะเล ถ่ายที่ หาดเจ้าสำราญค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mixsoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 21:17 Share

ยุ้ย งั้นตาลก็ช่วยเชียร์ สีส้ม ไม่ก็ชุดบรมพิมาน ด้วยอะจ้า จ๋วยๆ

ถ้าเลือกชุดส้ม ก็ทำผมอีกแบบได้นี่เน้อ :D

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kay kay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 21:23 Share

กุง- เห็นด้วยกับตาล ถ้าตัดเช่าชุดอลังฯ ขนาดนี้ได้ 10,000 นี่เก๋ว่าถูกมากจ้า ที่เก๋ไปดูมาน๊ะแบบเรียบกว่านี้ตัดเช่าเริ่มประมาณ 15,000 ชุดนี้ถ้าไปตัดเช่าที่ร้านลูก-ไม้ หรือพริมโรสก็ไม่น่าจะต่ำกว่า 18,000 จ้า แต่อย่างที่ตาลบอกขึ้นอยู่กับวัสดุจ้า

คุณยุ้ย- รูปสวยจัง เก๋ชอบรูปที่เป็นชุดไทยแขนกระบอกค่ะ งามเชียวน๊ะ

คุณญา- อย่าคิดมากจ้า ก็ฟังหูซ้าย ทะลุหูขวาไปละกันเนอะ

ยินดีต้อนรับคุณเม่ยค่า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote praepim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 21:25 Share

nutmei >> ยินดีต้อนรับค่ะ คุณเม่ย แต่งวันเดียวกันเลยค่ะ

wizard >> คุณปู มีเพื่อนมาใหม่เพียบเลย ถ้าว่างคุณปูลงตาราง update หน่อยนะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote หัววุ้น Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 21:31 Share

รูปมีตติ้งมาแล้วจ้า

อ๊ะๆ ไหนๆ ก็นัดกันร้านยำแซ่บ มาดูดีกว่าว่าแต่ละคนสั่งอะไรมาหม่ำมั่ง..อิอิ

เริ่มจากหนู สั่งก๋วยเตี๋ยวรัยสักอย่างเนี่ยแหละ แล้วก็สั่งยำผักบุ้งทอดกรอบมากินด้วยกัน

พี่รัตน์(ห้องธ.ค.) สั่งสลัดปลาทอดผลไม้

อุ๊ สั่งข้าวไข่เจียว แกงส้มผักรวม

สักพักโอ๋ก็ตามมาติดๆ สั่งปลาลวกจิ้มกับปอเปี๊ยะทอด

แต่ตอนตาลกับแฟนแล้วก็พี่แม็ค(แฟนโอ๋) มาถึง ต้องแบ่งนั่งเป็น 2 โต๊ะ เลยไม่ได้ถ่ายอาหารมาเลย เผยโฉมหน้า 5 สาวแสนสวยกันเลยดีกว่า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote หัววุ้น Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 21:35 Share

เริ่มจากฝีมือนู๋โอ๋ถ่าย อุ๊ หนู พี่รัตน์ก่อนเลย

ภาพหมู่ ฝีมือโดยพี่แม็ค แฟนเราเอง เย้ย แฟนนู๋โอ๋เค้า..คริๆ

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote iamkoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 21:36 Share

ปี่จ๊ะ เราใช้ของ fanony เหมือนกัน..ราคาสูงหน่อย แต่เทียบกันแล้วของที่ใช้มันก็ตามราคานะ แล้วพอดีได้แบบที่เราต้องการ..

เคยไปลองร้าน aunchalee จ้า..สวยมากๆ แต่ราคามันสูงเกินงบไปมากกกกก อิๆ

มีแต่ตัดซื้อ ราคาอย่างต่ำก็ 50000 สูงสุดที่ลอง 80000 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote หัววุ้น Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 21:37 Share

อยากจะบอกว่ามีตติ้งคราวนี้เม้าท์กันเมามันส์มากเลย ไว้นัดกันอีกนะ คราวนี้ไปกันเยอะๆ เลย (จะคุยทันไหมเนี่ย)

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ด้วยนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mixsoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 22:26 Share
erk erk ตาลตัวใหญ่ งือๆๆๆ ลดอีกๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote cutieyui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 22:33 Share

ถ้าวันหลังนัด meeting กันอีก ถ้ายุ้ยไม่ติดอะไร ขอไปร่วมแจมด้วยนะค่ะ

Back to Top
Myjanaury View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Myjanaury Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 22:43 Share

สวัสดีค่ะ..แอบมาเก็บข้อมูลที่ WSQ พักนึงแล้ว ได้ข้อมูลเยอะเลย..ขอขอบคุณทุกท่านที่มาแบ่งบันประสบการณ์กันนะ คะ..ขออนุญาตแนะนำตัวก่อนนะคะ^O^

ชื่อ..พร..จะแต่งวันอาทิตย์ที่ 18 พ.ย.นี้ ว่าที่เจ้าบ่าวชื่อ "โต้ง" ..พิธีเช้า ตั้งใจจะไปจัดที รพ.สงฆ์ แต่ยังไม่ได้ติดต่อเลยค่ะ..อุอุอุ ..ใจเย็นจริงๆ ^ ^ ส่วนงานเลี้ยงตอนเย็นจะจัดที่ Take a View เชิงสะพานพระราม 8 ค่ะ .. นี่ก็เพิ่งได้คุยคอนเซปต์กับเจ้าของร้าน...

ส่วนแพ็คเกจถ่ายรูป + ชุดแต่งงานเช้า-เย็น ใช้ที่ร้าน บ้านจอมจินดา ก็ยังไม่รู้ว่าตอนถ่ายรูปจะเป็นยังไง .. ตอนนี้ยังไม่ได้ลงมือทำอะไรซะอย่าง มีแต่ไอเดีย พอดีงานยุ่งมาก ... ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆ ทุกคนค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mixsoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 23:09 Share

ได้เลยจ้ายุ้ย

เนี่ย เดือนหน้า ว่าจะนัดไปถ่ายรูปเล่นๆ กัน ถ้ายุ้ยว่างมาjoin ได้เลยนะ เชิญทุกคนด้วยนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote praepim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 23:17 Share

สวัสดีค่ะ คุณพร ยินดีต้อนรับค่ะ ร้าน Take a View บรรยากาศดีใช้ได้เลยค่ะ งานคุณพรต้องออกมาสวยแน่ๆเลย

เพื่อนๆ ที่ไป meeting ท่าทางสนิทสนมกันดีจังเลยค่ะ หน้าใสๆทุกคนเลย มีโอกาสขอไปแจมด้วยคนนะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote cutieyui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 23:32 Share

ถ้าเป็นเดือนหน้า ก่อนวันที่ 22 ได้เลยค่ะ นัดมาเลยน่ะค่ะ ว่าวันไหน จะได้ไปเมาท์ด้วยคน

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mixsoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 23:51 Share

ขออนุญาต post ได้มั้ย มะรู้อะค่ะ พอดี search เน็ตเล่นๆ เจอนี่

http://www.honeyglass.com/main.htm

น่าสนใจดี ลองไปดูกันนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mixsoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 23:55 Share

น่าสนดี อยู่ใกล้ office ตาลไว้ได้เข้าไปดู ราคาเป็นยังไงจะมาบอกกันนะคะ

ตาลชอบที่คนแก้ว ตะเกียบ ไรแบบนั้นอะค่ะ หมายถึงของในเว็บนั้น

Back to Top
ตั้งโอ๋ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ตั้งโอ๋ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 23:56 Share

อุ๊..... รูปมาแว๊ว...ร้านยำแซ่บสีสันสดใสดีเน้อ...โชคดีไม่มีรูปตอนนั่ง คุยกัน 2 โต๊ะ.....จาเห็นโอ๋นั่งท่าน่าเกลียด ไม่มีสมบัติกุลสตรีเล๊ยย

ตาล......ตาลไม่อ้วนมากหรอกน้า...ผอมลงไปตั้งเยอะแร๊วววว (จากรูปเก่าที่ตาลให้ดู) ตัวนิดเดียวเอง เสียดายอยากไปเจ๊เล็งกะตาลจังแต่วันอาทิตย์โอ๋นอนไข้ขึ้นทั้งวั น วันนี้ก็ลาป่วยแหล่ะ เจ็บคออ่ะ

ยุ้ย.......โอ๋ชอบชุด 2 ค่ะ ......ยุ้ยหุ่นดีอยู่แล้วจ้า รูปสตูก็น่ารักอ่ะ คุณแฟนเวลาแต่งชุดไทยแล้วดูเรียบร้อยเหมือนคนไทยเรยยย

เจี๊ยบ......ชุดสวยอ่ะ โดยเฉพาะผ้านุ่งอ่ะจ้า...โอ๋เห็นด้วยกะตาล หุ่นดีอยู่แล้ว แต่ถ้ารู้สึกอึดอัดก็ลดสัก 1-2 โลพอแร๊ววว

กุง.....ชุดอลังมั่กๆ  ราคาชุดก็สูงตามความสวยน๊ออ

ญา......ไม่ต้องคิดมากน้า อาไรที่เราทำแล้วตัวเรา พ่อแม่เราพอใจ มีความสุข โอ๋ว่าก็พอแล้วแหล่ะ โอ๋ยังโดนเพื่อนๆ บ่นอยู่เลยว่า แกจาแต่งแล้วทำไมไม่บอกชั้น....จาให้บอกยังไง ก็การ์ดยังไม่เสร็จอ่า  ที่ทำงานโอ๋ก็ยังไม่ได้บอกใครเล๊ย....รอแจกการ์ดดีกว่า

เม่ย.....ไปถ่าย outdoor แถวพัทยา ระยองก็ได้ค่ามีสถานที่สวยๆ ให้ถ่ายเยอะแยะ ส่วนราคา ต้องให้เพื่อนที่ไปถ่าย outdoor มาแล้วมาช่วยตอบนะคะ

ปี่....โอ๋จาไปส่ง CD ให้พรุ่งนี้น้า....วันนี้โทดทีจ๊ะ เปื่อยอยู่บ้าน เป็นไข้เจ็บคออ่ะ

Back to Top
nenenop View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nenenop Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 00:34 Share

annsilver + เพื่อนๆ  =  nene ขอแนะนำตามที่ช่างภาพแนะตอนให้เลือกชุดไปถ่าย outdoor ดังนี้

1. ชุดสีตัดกัน

2. ชุดแฝด (เหมือนกัน หรือเข้าคู่กัน)

3. ชุดแต่งงาน

4. ชุดราตรี หรือ ชุดสุภาพ จ้า

แต่เนื่องจาก nene มีชุดเยอะ + กับความพยายามแกมบังคับคุณว่าที่ ตอนที่ไปถ่ายรูปที่เกาะเสม็ด แทนทึ่จะขนไป 4 ชุด nene กลัวไม่สวยขนไปเกือบ 20 ชุดแน่ะ ทำไปด้าย

ไว้จะเอาตัวอย่างชุดแฝดมาให้ดูนะ เป็นเสื้อยืด ลายน่ารักมาก ราคาก็ถูก ๆ เลือกโดยคุณว่าที่

Daisypath Ticker

Back to Top
noo_oil View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noo_oil Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 07:49 Share

โห้ๆ เห็นรูปแล้ว ทำไมหน้าเรามันผอมซูบ ขนาดนั้นเนี่ย  สีสันอาหาร สดใส น่ากินมากๆๆ

ตาล - จะไปถ่ายรูปกันเหรอ ให้อุ๊ ถ่ายให้เหรอ ดีๆๆๆ ไปด้วย ๆๆๆ นะ อย่าลืมชวนด้วยแล้วกัน รออยู่จ้า

โอ๋ - ป่วยเหรอ ว่าแล้ว ไม่เห็น ออนเอ็มเลยอ่ะ รอคุยอยู่นะ

รูปแต่งงานได้แล้วค่ะ แต่ยังไม่ได้ไฟล์ภาพเลย ยังไม่ได้เอามาให้ชมกันนะ อดใจรอกันอีกนิดนึง ไม่รู้ว่าแปลกหรือป่าว แบบว่ามันเป็นรูปที่ไม่เหมือนคนอื่นเลยอ่ะ ถ่ายซูมแต่หน้า บ่าว - สาว วิว ไม่เห็น ไปถ่ายตั้งทะเลเลยนะเนี่ย (แล้วเค้าจะรู้กันมั้ยหว่า) แบบว่าเลือกแต่รูปหน้าใหญ่ๆ มาจ้า ไว้ดูเอาเองแล้วกันเนอะ อิอิ

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote kungchan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 07:57 Share

yakapalm - - - อย่าคิดมากไปเลยนะคะ  เรื่องที่เค้าเอาไปพูดกันว่าเราจะแต่งก็คิดซะว่าเค้ายังสนใจเรา   เป็นที่ชื่นชอบของทุกๆคน  ดีกว่าไม่มีใครสนใจไม่มีใครอยากไป  ส่วนเรื่องที่ไม่สะดวกในการเชิญ...พูดไปตรงๆทุกคนก็คงเข้าใจค่ะ   แล้วเรื่องที่เกี่ยวกับเงินๆทองๆ...ทำใจแข็งค่ะ  อนา คตเป็นของคุณ 2 คน  ของกุงโดนเยอะเหมือนกันค่ะ  ถ้าเป็นเพื่อนๆก็เบรคไปตรงๆ  แต่พอเป็นญาติพี่น้องรวมถึงแม่ด้วย  ก็ต้องค่อยๆอธิบ ายให้เค้าเข้าใจ  ไม่ก็ปล่อยผ่านไป

juapung - - - จั๊ว...ขอบคุณมากนะ  ได้รับซีดีแล้วค่ะ

hallie - - - กุงก็ลดได้ประมาณนั้นเหมือนกันแหละ   แต่ช่างอ่ะ...ไม่ลดแล้ว...เรื่อยๆ  แค่เลือกกินมากขึ้น  ส่วน นน. ก็ไม่สน (แต่ชั่งทุกวัน)  พอดี วท เค้าไม่ว่าด้วยแหละ  บอกชอบอ้วนๆน่ะ

cutieyui - - - yui go inter

Monkeyink - - - งานใหม่เป็นไงบ้างคะ  สนุกป่าว    สู้ สู้

ตั้งโอ๋ - - - เป็นไรมากป่าวจ๊า  หายไวๆนะ

อืม...คือว่าเสาร์นี้ว่างอ่ะค่ะ  ไม่มีใครชวนไปไหนเหรอ ???

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kamo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 08:13 Share

ยุ้ย เชียร์ สีส้ม ด้วยอะจ้า

อุ๊ ตาล โอ๋ ฯลฯ รูปสดใสมากๆ เลย ว่าแต่เสื้อฟ้า โอ๋ หรือตาลอ่ะ

โอ๋ หายป่วยเร็วๆ นะจ๊ะ

Back to Top
pumie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pumie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 08:16 Share

จั๊ว     ได้รับ CD แล้วจ้า  ขอบคุณมากนะ  มาเร็วมากๆๆ

ยุ้ย     ขอเชียร์ชุด 2 นะ  ดูหรูมากจ้า  ใส่แล้วดูดีมากๆๆ

เจี๊ยบ    ชุดสวยจ้า   ปุ๋มก็ตัวประมาณนี้อ่ะ  สูง 153   แต่ออกจะอวบๆๆกลมๆๆนะ

กุง     ชุดอลังการมากจ้า  แต่ราคาสูงไปนิดนึงอ่า....ถ้าได้หลัก 1x,xxx  ก็ดีเนอะ  ถ้าไปลองชุดอื่นเอามาให้ดูอีกน้า

ปู   เตรียมงานไปถึงไหนแล้วจ๊ะ   ปุ๋มยังไม่เริ่มทำ presentation เลย  ช่วงนี้เหนื่อยๆๆ

*****ถ้ามีมิตติ้งอีก  คราวนี้ไม่พลาดแน่จ้า******

Back to Top

Post Options Post Options   Quote juapung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 09:46 Share

คุณโอ๋ป่วยเหรอคับ หายไวๆๆนะคับ

ตาลขอบคุณที่มาแนะนำของชำร่วยนะ ชอบตะเกียบเหมือนกันนะ

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่คับ คุณพร จัดนอกสถานที่เหรอคับ ร้านนั้นบรรยากาศดีนะคับ

Back to Top
kuljung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kuljung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 10:39 Share

หวัดดี วท ทุกคนจ้า

เห็นรูปถ่าย meeting แล้ว อยากไปบ้างจัง ทำงานไม่เป็นเวลา ไม่เหมือนคนอื่นเขา ไม่รู้จะได้ไปหรือเปล่า

ยังไง ก็คุยกันในนี้ไปก่อนล่ะกันเน๊อะ

โอ๋ หายป่วยไว ๆ น้า

ญา ไม่เป็นนะ ช้าหรือเร็ว ก็ต้องรู้อยู่ดี ตอบได้ก็ตอบ ตอบไม่ได้ก็ยิ้ม ก็เท่านั้น สนุกกับการเตรียมตัวดีก่านะ

ตาล เวปมันเข้าไม่ได้แล้วอ่ะ

เพื่อน ๆ ช่วงนี้อากาศร้อนมาก เดิน ๆ อยู่จะเป็นลม ใครต้องเข้าออกตามอาคารที่เปิดแอร์ เย็น ๆ

คอยดูแล ตัวเองดี ๆ นะ เพราะภายนอกมันร้อนอ้าว พอเข้าอาคารเย็น ๆ เดี๋ยวจะไม่สบายง่าย ๆ

ความสุขมีได้ทุกวัน ดูแลสุขภาพกันเน้อ

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote kungchan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 10:59 Share

เดี๋ยวต้องออกไป Forum แล้วล่ะ  เอาไว้คุยกันใหม่พรุ่งนี้นะ   บริษัทเลี้ยง Lunch buffet ด้วย  เดี๋ยวจะกินเผื่อนะ

pumie - - - ไม่ต้องห่วงจ้า  ตั้งงบไว้แล้วว่าชุดงานกลางคืนไม่เกิน 10,000 จ้า   

kuljung - - - บริษัทกุงเลย  ต้องมีผ้าคลุม เสื้อแจ็คเก็ต ติดโต๊ะไว้ทุกคน  ตั้งแต่ทำงานที่นี่มาเป็นหวัดบ่อยมากๆๆๆๆ  นี่ก็เป็นมา 2 - 3 เดือนยังไม่หายเลย  กินยาแล้ว  ฉีดยาก็แล้ ว  ช่างมันละ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mixsoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 11:46 Share

มาแล้วๆๆ ประชุมอยู่ แอบมา chat

อ้อ : เสื้อฟ้า อะ โอ๋ น่ารักอะเน้อ :D ตาลดิตัวใหญ่เบิ้ม เมื่อก่อนเพื่อนว่า ปิระมิด เพราะฐานใหญ่ o ho ho แต่เด๋วนี้ใหญ่หมด แขนใหญ่กว่าขาบางคนอีก เหอ เหอ ตอนนีเริ่มเข้าโปรแกรมแล้ว กาแฟดำ รสชาด แบบ เหออออออออ มาก

เพื่อนๆ meeting อะ เดือนหน้านะๆๆๆ ไปถ่ายรูปกัน ชวนทุกคนอีกครั้ง ช่วยว่างกันหน่อยจิจ๊ะ ไม่เสาร์ ก็อาทิตย์ อะนะ :D

Back to Top
ตั้งโอ๋ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ตั้งโอ๋ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 12:10 Share

ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนที่เป็นห่วงนะคะ......ตอนนี้ดีขึ้นแล้ว เจ็บคอนิดหน่อยค่ะ ....เพื่อนๆ ระวังสุขภาพด้วยนะคะ แดดมันแรงจิงๆ วันที่มิตติ้ง  โอ๋ออกจากบ้านสาย ก็เลยจ้ำอ้าว เดินจากบ้านไปปากซอยเรียกแท๊กซี่ แดดแรงมากกกกกกก แดดตอนเที่ยงอ่ะเพื่อนๆ หลังมิตติ้งก็ไปเดินพันทิพย์ต่อ คนเยอะโคตระๆๆ โอ๋กลับบ้าน ปวดหัวเป็นไข้เลยอ่ะ

ปี่.....โอ๋ส่ง CD ให้แล้วนะ....ถ้าได้รับแล้ว บอกด้วยเน้อ

ยัยนู๋ตาล......สามารถสุดๆ...แอบ chat ในห้องประชุมซะด้วย .....โอ๋ก็แอบนายมา chat เนี่ย....อิอิ

Edited by ตั้งโอ๋
Back to Top

Post Options Post Options   Quote pepee2 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 12:42 Share

ญา เจอมาคล้ายๆกันเลย ส่วนใหญ่คนถามเรื่องนี้จาเป็นคนอื่นอะค่ะไม่ใช่คนในครอบครัวเรา เค้ามักจาถามว่า แม่เราเรียกไปเท่าไหร่ (ครอบครัวว่าที่ของปี่ค่อนข้างมีฐานะอะค่ะ แต่เงินที่จะเอามาวางเนี้ยะเป็นเงินของว่าที่เราเอง ปี่ก็เห็นด้วยนะคะเพราะจะแต่งงานจะมีครอบครัวเป็นของตัวเองแล้ว ก็ไม่น่าจะไปขอแม่อีกนะ)ถามว่าให้แล้วให้เลยรึป่าว รึว่าเอามาวางเฉยๆ ไม่ชอบค่ะไม่ชอบให้ถาม ถ้าเราวางมากไปคนเค้าจะว่าเอามาวางเฉยๆมันไม่ได้ให้จริงแค่จะเอ ามาโชว์ ถ้าวางน้อยไปคนก็นินทาอีก เฮ้อออ ..ต้องทำใจค่ะ

ตาล จาบอกว่าตาลชอบชุดไทยเหมือนปี่ชอบเลย ปี่ชอบแบบแขนกุด แต่มีคนทักว่าดูลำลองไปรึป่าว แระพอได้ลองไทยบรมพิมาน ชอบค่ะ ชอบมากกกกก ดูดีที่สุด ชุดดูหรูดี เปิดเวปที่ตาลโพสแล้ว สวยดีอะ ชอบหงส์ มีความหมายดี

ก้อย ชุดที่ปี่ไปลองที่ แฟนโนนี่ไม่ค่อยมีแบบที่อยากได้ กลัวว่าถ้าออกแบบมาใหม่ใส่แล้วจาไม่สวยรึป่าว ปี่เคยลองชุดที่ยูนิไบร์ดตอนหมั้น แล้วเอามาเปลี่ยนแปลงเล็กน้อย พอใส่จริงมันไม่สวยเท่าชุดที่ลองอะ อ๋อ..เหมือนจะเห็นใน we เล่มล่าสุดของแฟนโนนี่เขียนว่าชุดไทยเริ่มต้นที่ 30000-70000 จริงรึป่าวอะ สงสัยว่าทำไมราคาขึ้นเร็วจัง ปีที่แล้วไปถามแค่ 18000 เอง (แบบเรียบๆ)

โอ๋ มะเปงไรจ้า หายเร็วๆน้า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mixsoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 12:53 Share

คนตัวเล็กบรมพิมานอะ อลังการงานสร้างที่สุดละตาลว่า แบบสวย หรูดี

หุ่นใหญ่ๆ แบบตาลเนี่ย ต้องแบบสไบเฉียง ไม่ก็ชุดไทยที่แบบเปิดแขนข้างนึง แล้วมีเฉียงไปด้านนึงแบบที่เพื่อนๆ มา post กันไว้ ถึงจะดูผอมลง

ประมาณว่ายิ่งใหญ่ตรงไหนก็อย่าไปปิดตรงนั้นเช่นแขนใหญ่ ปิดมากไปก็กลายเป็นตันกับเน้นเกินไป

พี่ designer บอก คุณน้องข๋า ดูอย่างคุณแหม่มสุริวิภาสิคะ มั่นเข้าไว้ ยังไงก็สวย ยิ่งเราไปกังวลจุดที่เราคิดว่าใหญ่ๆ ยิ่งทำให้ออกมาดูแย่นะคะ

เหอเหอ ในใจตาลคิด อ๋อค่ะ ถ้าหน้าสวยแบบพี่แหม่ม อิชั้นคงมั่นสุดชีวิตละ :P

erk erk แต่ที่พิมพ์มานี่เห็นด้วยกับพี่เค้านะคะ เพราะจากที่ไปลองชุดมาก็เออจริงอะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kay kay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 13:02 Share

โอ๋ - หายเร็วๆนะจ๊ะ เก๋ก็เป็นแล้วยังไม่หายสนิทดีเลยยังเสียแหบอยู่ แม่บอกว่าเป็นหวัดช่วงนี้แล้วหายยากเพราะอากาศมันแย่มาก ยังไงก็กินน้ำอุ่นเยอะๆนะ

อิงค์ - งานใหม่ โอกาสใหม่ สู้ๆจ้า

ตาล - เก๋ชอบของพวกแก้วๆใสๆอย่างนี้จังเลย ขอบคุณจ้า เก๋ชอบวันที่เป็น stirer รูปช้างๆหลายสีล่ะ พอดีจบมอชอ เชียงใหม่ทั้งคู่ แล้วสัญลักษณ์มหาลัยเป็นรูปช้าง กะลังคิดอยู่ว่าจะหาของชำร่วยรูปช้าง แต่ติดกังวลอยู่อย่างเดียว เดี๋ยวแขกจะนึกว่าเจ้าสาวอ้วนเหมือนช้างง่า

nene - สนใจเสื้อยืดชุดแฝดจังค่ะ ซื้อที่ไหนเท่าไหร่จ๊ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mixsoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 13:07 Share
เก๋ : รูปช้างอะ มงคลดีนะ เพราะเมื่อก่อนไทยก็มีสัญลักษณ์ช้างนี่นา อ่อ นี่สิ ถ้ากลัวแขกคิดไรในแง่ลบ เอาเรื่องนี้ไปพูดบนเวทีด้วย แบบขำๆ ไงว่าที่มาที่ไปของชำร่วย และอย่าคิดว่าเจ้าสาวเป็นช้างนะคะ ได้มีเรื่องสนุกๆ คุยบนเวทีด้วยไงจ๊ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kay kay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 13:09 Share

ตาล - meeting เดือนหน้าเหรอ แถวไหนดีล่ะจ๊ะ  อีกเรื่องจ้า ชุดไทยที่เป็นแขนกระบอกเค้าเรียกว่า บรมพิมานเหรอ อายจังเก๋ดันเรียกเป็น แขนกระบอก ขำๆตัวเองน่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kay kay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 13:13 Share

ตาล - เออ Idea ไม่เคยนึกในแง่นี้เลยจ้า ช่าย ช้างก็เป็นสัญลักษณ์ไทยเหมือยกันเนอะ อืมมมมมมมมม Thanks จ้า 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mixsoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 13:27 Share

เรื่อง meeting นะ สถานที่ ตาลอยากไปถ่ายรูปในสวนสาธารณะ เช่นสวนรถไฟ อะไรแบบนี้อะ และใกล้ jj ด้วย เผื่อที เจอกันเสร็จแล้วไป สำรวจของกันต่อ ฮาๆๆ นี่ความคิดส่วนตัวนะคะ

ไงก็ลองถามเพื่อนๆ อีกทีละกัน

แต่ที่แน่ๆ dreamworld ต้องไปให้ได้

Back to Top

Post Options Post Options   Quote wizard Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 13:56 Share

ว๊าววว อยากไป meeting ด้วยยอ่า แต่ว่าขออย่าเป็น  7 - 8 July นะจ๊ะ มะว่างอ่ะ นอกนั้นตอนนี้ยังว่างอยู่ล่ะ อิอิ แต่ว่าจะไปไหนดีอ่า สวนรถไฟ ก็ดีเนอะ ได้ไปเดิน JJ กันต่อ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mixsoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 14:06 Share
yeah yeah มีคนสนับสนุนแล้ว อือ เป็นช่วง 14-15 กค ได้นะ :D
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote yakapalm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 14:24 Share

ขอบคุณเพื่อน ๆ มากเลย  ที่ให้กำลังใจทั้ง ปู wizard , จั๊ว juapung , เก๋ kay kay , โอ๋  ตั้งโอ๋ , กุง   kungchan ,  กุล  kuljung   จนบัดนี้เขาก็ยังไม่เลิกสนใจเลย  ยังถามอยู่ตลอด  แหวนใหญ่ไหม ต้องเอาใหญ่ ๆ นะ เฮ้อ.....ก็ทำใจแล้วล่ะ  เรื่องของนู๋ค่ะพี่.....

เพื่อน ๆ จะนัดมีทติ้งกันอีกเหรอ  ขอไปด้วยดิ  อยากเจออ่ะ  เมื่อไหร่ บอกด้วยนะ  สงสัยต้องเข้ามาทุกวันแล้ว  เดี๋ยวตกข่าว

ขอบคุณทุกคนอีกครั้งนะคะ

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote yakapalm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 14:26 Share
ลืม  ปี่ pepee2  อ่ะ  ขอบคุณ ปี่ด้วยนะ 
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote yakapalm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 15:00 Share
เพื่อน ๆ ญาหาชุดแต่งงาน (ชุดไทย)  แบบแขนกุดน่ะ  ประมาณ คล้าย ๆ บรมพิมานน่ะ แต่เป็นแขนกุด  หาไม่ได้เลย  ส่วนใหญ่จะเป็นบรมพิมานไปเลย  หรือไม่ก็สไบเฉียง  อยากได้แบบไทยประยุกต์น่ะ ใครมีรูป หรือรู้ร้าน รบกวนด้วยนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Monkeyink Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 16:10 Share

ขอบยคุณคุณกุงกับคุณเก๋นะคะที่ให้กำลังใจ

เห็นเพื่อนๆ นัด meeting แล้วอยากไปด้วยจัง ดูรูปแล้วเสียดายที่ไปไม่ได้จังค่ะ ถ้านัดกันวันอาทิตย์ละก็ อย่าลืมเรียกอิงค์นะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote chompunut_541 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 16:13 Share

พูไปได้หมดเลยค่ะ แล้วแต่มติของเพื่อนๆ แล้วกันนะ เดือนหน้า เสาร์-อาทิตย์ ยังไม่มีโปรแกรมค่ะ

แต่พูว่าเป็นวันอาทิตย์ดีกว่านะ เพราะเพื่อนๆ หลายคนทำงานวันเสาร์อ่ะ

พี่โอ๋ - - -  หายเร็วๆนะคะ  

Edited by chompunut_541
Back to Top

Post Options Post Options   Quote chompunut_541 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 16:19 Share

แถวสวนรถไฟ ก็มีร้านอาหารอร่อยๆ เยอะใช่ไหมคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote pepee2 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 16:49 Share

ญา ........ลองเข้าไปดูตามนี้นะ อีกร้านที่เคยเห็นก็พริมโรสจ๊ะ

http://album.fanony.com/thaidress/thaidress_002/

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mixsoda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2007 at 18:01 Share

ญา อย่างที่ปี่ post ไว้อะ ร้าน fanony ชุดไทยสวยมากๆ เท่าที่รู้มา เริ่มต้น ประมาณ 9000 ถ้าเป็นแบบอลังการงานสร้างจริงๆ

แล้วที่ตาลไปดู your concept ก็สวยนะ

เพื่อนๆ นัดวันอาทิตย์ก็ได้ เน้อๆ ตื่นเต้นๆ

อิงค์ ที่จัดโรงแรม เพดานเตี้ยเหมือนกันเลยอะจ้า ตอนนี้ตาลลองปรึกษาพี่เอ๋ ซูชิ ก็ได้แนวคิดมาบ้างละ ว่าต้องตกแต่งระดับสายตา ห้ามโยงผ้าบนเพดานเด็ดขาด อะไรแบบนี้อะ

ออ

Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  <1 2627282930 92>

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.418 seconds.