WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การ์ดแต่งงาน ของชำร่วย
  New Posts New Posts RSS Feed: ของชำร่วยจากร้านนับเงินนับทอง
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ของชำร่วยจากร้านนับเงินนับทอง

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
runpoo View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote runpoo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ของชำร่วยจากร้านนับเงินนับทอง
    Posted: 02 May 2006 at 07:59 Share
ไปเอาของชำร่วย + การ์ด ที่ร้านนับเงินนับทองมาแล้วค่ะ เมื่อวันอาทิตย์   การ์ดโอเคค่ะ    แต่ของชำร่วยนี่สิ ตอนสั่งพี่เค้าจะทำให้แค่ 2 สี เพราะสั่งของน้อย เป็นหัวใจอยู่ในแก้วนะค่ะ  ในกล่องที่เปิดดูชั้นบนเป็นสีแดงกับสีชมพูจริงค่ะ แต่พอหยิบของตอนอยู่ที่บ้าน ชั้นที่2 เริ่มมีสีฟ้า สีเขียว สีส้ม ปนกันมาเยอะแยะไปหมด แม่บอกว่าไปเอาของเหลือจากใครมา  ดีนะค่ะ ที่งานแต่งไม่ได้มีคอนเซ็ปต์เป็นสีชมพู กับสีแดง ไม่งั้นเสียใจแย่ แต่ไม่เป็นไรค่ะ เพราะเลือก ๆ เก็บไว้เอง  ต้องระวังหน่อยนะค่ะ คนสั่งซื้อเยอะคงจะลำบากกับการมานั่งรื้อของดูทุกชิ้น  แต่พี่เค้าก็ใจดีเพราะปูสั่งสติ๊กเกอร์เพิ่ม พี่เค้าเลยแถมให้นะ
Back to Top
OA&OAK View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote OA&OAK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 May 2006 at 12:43 Share
ตั้งใจเหมือนกันค่ะว่าจะสั่งของร้านนี้เพราะจากการเดินสำรวจทั้ งจากสำเพ็ง,พาหุรัด,jj ร้านพี่เขาถูกที่สุดแล้วค่ะ แต่ถ้าคุณrunpoo ยอมรับได้กับของชำร่วยก็โอเคค่ะไม่ทราบเหมือนกันว่าในการสั่งซื ้อ การ์ดและของชำร่วยจะต้องระวังอะไรเป็นพิเศษค่ะ,จะต้องคอยโทรเช็ คไม่ค่ะก่อนจะไปรับของแล้วโทรเช็คบ่อยขนาดไหนค่ะเพราะอยู่ต่างจ ังหวัดค่ะจะได้ไปไม่เสียเที่ยวค่ะ  อ้อ! เกือบลืมไปอย่าลืม port มาให้ดูบ้างน่ะค่ะว่าการ์ดและของชำร่วยน่ารักขนาดไหนแล้วขอรบกว นบอกราคาด้วยก็จะขอขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งค่ะ เพื่อจะได้ขอลอกเลียนแบบค่ะหุหุหุหุหุ...
Back to Top
ยิหวา View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ยิหวา Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 May 2006 at 21:32 Share
ของหน่อยก็สั่งไว้จะเข้าไปเอาวันที่  13  นี้แล้วค่ะ  เฮ้อ....จะเป็นยังไงบ้างก็ไม่รู้  ยิ่งเป็นของที่ตกแตกได้ด้วย
Back to Top
kitty cute View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kitty cute Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 May 2006 at 15:23 Share

ถ้าเป็นพวกเซรามิคหรือแก้ว แนะนำว่าให้เปิดเช็คดูเลยค่ะว่ามีแตกหรือเปล่า เพราะของเราแตกไป 10 ชิ้นแน่ะ แต่มาเปิดเช็คดูที่บ้านค่ะ ก็โทรไปบอกพี่เค้าว่ามีแตกพี่เค้าก็จะเอาอันใหม่มาเปลี่ยนให้แต ่ต้องเข้าไปเอาอีกหน่ะค่ะ ก็เลยต้องเสียเวลาเข้าไปเอาอีก

ส่วนเรื่องรับของชำร่วยแนะนำว่าให้โทรไปคอนเฟิร์มอีกครั้งก่อนเ ข้าไปเอาค่ะเพราะป้องกันพี่เค้าลืมค่ะ ของเปิ้ลเนี่ยสั่งเพิ่มกะจะเข้าไปเอาของพร้อมของที่เอาไปเปลี่ย น แต่พี่เค้าลืมเอามาเสียเวลาไปเอาอีก 1 รอบกว่าจะได้ แต่พี่เค้าก็บริการดีค่ะ

Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 May 2006 at 16:41 Share

จริง   ๆ ของหลายร้อย  คงไม่มีใครนั่งเช็คหมด  แต่ยังไงถ้ามีเวลาแล้วเราเห็นว่าแตก
เอาไปเปลี่ยนได้  ก็ยังถือว่าโอ เค อยู่นะคะ 

Back to Top
ยิหวา View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ยิหวา Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 May 2006 at 11:08 Share

ร้านเค้าเปิดกี่โมงคะ  คงต้องรีบไปดูตอนร้านเปิด  จะได้นั่งดูเลย  กลุ้มใจจัง

Back to Top
OA&OAK View Drop Down

Post Options Post Options   Quote OA&OAK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 May 2006 at 14:54 Share
เปิดวันเสาร์,อาทิตย์ เวลา 09.00 - 19.00 น. ถ้าจำไม่ผิดน่ะค่ะ ถ้าไปเสาร์อาจจะได้เจอกันน่ะค่ะคุณยิหวา
Back to Top
prapapan_m View Drop Down

Post Options Post Options   Quote prapapan_m Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2006 at 22:23 Share

ร้านที่ว่าเนี่ยอยู่ที่ไหนค่ะ เพราะจะแต่ง พ.ย. แล้ว  แต่ยังไม่มีของชำร่วยเลยค่ะ

Back to Top
qru73 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote qru73 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Aug 2006 at 07:35 Share
จตุจักร โครงการ17 ครับผม & Congratulations ครับ
Back to Top
ploffy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ploffy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Sep 2006 at 20:03 Share

เช็คดีๆนะค่ะ

ไม่ทราบว่าตัวเองโชคไม่ดีหรือเปล่า สั่งแก้วไป เลื่อนนัดรับของไป 4 รอบ

แถมรับของแล้วก็ยังมีตำหนิเกิน 50% ต้องทนเอาบางส่วนไว้เพราะกลัวแก้ทั้งหมดไม่ทัน

นี่ส่งแก้ไป 25 % ยังไม่รู้เลยว่าผลจะเป็นไง

ก่อนน่านี้มาบอกว่าทำเต็มที่ได้แค่นี้ รู้สึกแย่มาก ตอนหลังก็บอกว่าจะแก้ให้บางส่วน ตอนนี้รอดูผลงานส่งของแก้อยู่ค่ะ

ขอให้โชคดีนะค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.141 seconds.