WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การจัดดอกไม้ ตกแต่งสถานที่ ดอกไม้ ซุ้ม ลูกโป่ง เวที
  New Posts New Posts RSS Feed: ภาพตกแต่งงานเจ้าสาวล้านนา เชียงราย
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ภาพตกแต่งงานเจ้าสาวล้านนา เชียงราย

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
nuyo View Drop Down
Exclusive member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote nuyo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ภาพตกแต่งงานเจ้าสาวล้านนา เชียงราย
    Posted: 25 Apr 2006 at 00:30 Share

เพิ่งไปงานแต่งเพื่อนสนิทที่เชียงราย บ้านเจ้าสาวเป็นบ้านในหมู่บ้านติดลำน้ำโขง พื้นบ้านเป็นดินอยู่เลย ลงรูปพร้อมบรรยายตั้งแต่ก่อนลงมือตกแต่ง จนถึงวันงานให้เพื่อนๆ ได้ชมและจะได้เป็นกำลังใจว่า บ้านไม่สวย ก็ไม่ใช่อุปสรรค งานนี้ตกแต่งกันเอง ทำกันมั่วๆ แต่ก็ช่วยกันเต็มทีคะ อาศัยแรงงานชาวบ้านสำหรับฉาก โต๊ะ และสะล้อไม้ตอก ใครมีเพื่อนเยอะๆ เตรียมเกณฑ์กันไปช่วยทำ  ทั้งนี้อุปสรรคก็งานนี้คือ ใครจะเชื่อว่าเชียงรายหาดอกไม้ และหาซื้อต้นไม้ยากขนาดนักเลย

อ่านความเป็นไปของการทำงาน 4 วันนี้ได้ที่

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=wedding&month=0 3-2006&date=30&group=2&blog=1

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=wedding&month=0 3-2006&date=31&group=2&blog=1

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=wedding&month=0 4-2006&date=19&group=2&blog=1

และสุดท้ายประมวลภาพพิธี http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=wedding&month=0 4-2006&date=24&group=2&blog=1

ENJOY คะ

http://wedding.bloggang.com
Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Apr 2006 at 08:17 Share

งานสวยแล้วก็เต็มไปด้วยรอยยิ้มจริง ๆ   ..    ยินดีด้วยนะคะ  มีความสุขมาก ๆ ค่ะ  ...
ชอบหัวใจสองดวงตรงพื้น ....ถ่ายรูปออกมาได้เก่ไก๋แน่ ๆ  น่ารักดีค่ะ.

Back to Top
groof View Drop Down

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Apr 2006 at 09:07 Share

ยอดเยี่ยมมากๆๆๆๆๆๆ เลยค่ะ เป็นงานที่น่ารักอบอุ่น และการตกแต่งทำได้สมกับทางเหนือมาก ๆๆๆๆ

ทุกอย่างลงตัวไม่มีที่ติ ขอชื่นชมจริง ๆๆ ค่ะ

***You are the final piece of my Jigsaw,you make my life complete.***

Back to Top
oaty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oaty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Apr 2006 at 10:58 Share
Back to Top
tomwaan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tomwaan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Apr 2006 at 11:45 Share

บอกได้คำเดียวว่าเยี่ยมมากๆๆๆ ค่ะ งานออกมาดูอบอุ่น

และสวยมากๆๆ ค่ะ ขอปรบมือดังๆๆ ให้เลยนะคะ

Back to Top
sari_jang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sari_jang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Apr 2006 at 12:51 Share

เราก็เจ้าสาวเมืองเหนือค่ะ.......เพราะคุณว่าที่เป็นคนแพร่

อยากจัดบรรยากาศเหนือๆ แบบนี้เหมือนกัน 

คิดว่าจะหาตุงมาตบแต่ง บริเวณด้วยค่ะ

อยากให้ออกมาสวยๆ แบบนี้จังเลยค่ะ

Back to Top
sari_jang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sari_jang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Apr 2006 at 12:59 Share

คิดถึงพี่ nuyo มากๆ เลยค่ะ มาทีไรมีบรรยากาศ เหนือๆ มาฝากทุกทีเลย

Back to Top
tinkywinky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tinkywinky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Apr 2006 at 14:44 Share

สวยมากๆเลยค่ะ อ่านปล็อกของคุณ nuyo ตั้งแต่ ตะลอนหาผ้าเมืองสำหรับชุดเจ้าสาวแล้ว ชอบมากๆได้ความรู้เยอะเลย กะว่าจะพยายามจัดงานออกมาให้เป็นล้านนาให้มากที่สุดเหมือนกันค่ ะ เป็นสาวเหนือค้า

แต่อยากจะถามว่าผ้าเมืองบ้านครูโกมลที่คุณ Nuyo และเพื่อนไปดูมา ต้องเขียนจดหมายติดต่อไปก่อนถึงจะได้เข้าชมหรือเปล่า พอดีเห็นรูปผ้าซิ่นสวยมากอยากให้แม่ไปดูให้บ้าง แต่แม่เค้าได้ยินมาว่าที่พิพิธภัณฑ์เค้าไม่ให้เข้าไปชมง่ายๆ ต้องมีจดหมายติดต่อและจะเปิดให้สำหรับหมู่คณะเท่านั้น

www.tink-online.com
www.tink-travel.com
Back to Top
sushi@home View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

Post Options Post Options   Quote sushi@home Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Apr 2006 at 21:55 Share

ขอบคุณครับที่นำบรรยากศแบบเหนือๆ(ที่ผมชอบ)มาฝาก

เห็นความตั้งใจในการจัดเตรียมงาน ที่ต้องการให้งานออกมาสวยอย่างมากเลยนะครับ

และฝากยินดีกับบ่าวสาวด้วยนะครับคุณnuyo

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuyo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Apr 2006 at 00:46 Share

สวัสดีคะ เพื่อนๆ ดีใจที่เพื่อนๆ ชอบนะคะ ที่มีเรื่องมาเล่าฝากของเหนือๆ บ่อยๆ ก็เพราะงานนี้แหละคะ ดีใจที่ทำให้เพื่อนๆ ได้ข้อมูล และความเพลินไม่มากก็น้อย ขอยืนยันว่าเหนื่อยมากคะ เพราะทำกันมั่ว อาศัยจินตนาการ

คุณ chutima คะ หัวใจดวงนั้น ก็ต้องไอเดียน้องแม็ค (ซ้ายสุด) คนนั้นละคะ ไอเดียหลายๆ อย่างของเขาเลย

คุณ groof และคุณ tomwaan เจ้าบ่าวเจ้าสาวอ่านแล้วต้องปลื้มน่าดู เดี๋ยวจะส่งลิงค์ไปให้เขาอ่านคะ

คุณ oaty

คุณ sari_jang ทำให้พี่รู้สึกเหมือนเป็นคนดังมีแฟนคลับเลยนะเนี่ย แต่ว่าอย่ากระนั้น ถือซะว่าพี่อยากมาแชร์ให้ทุกคนอ่าน เป็นนักเขียนมือสมัครเล่น เป็นความสุขหากว่าเจอคนที่เขาต้องการข้อมูลแบบนี้ ยิ่งดีใจ

คุณ tinkywinky คะ หลีรู้จักกับร้านของอาจารย์โกมลครั้งแรกเมื่อหลายปีก่อนโน้น(นา นๆ) อาจารย์เป็นคนใจดีมากคะ ปัจจุบันอาจารย์มีร้านอยู่ในสยามพารากอน ในส่วนของ OTOP ชั้น 6 เขาเรียกว่า Thai House หรือยังไงไม่ทราบจริงๆ นะ แต่เคยไปแล้ว แต่อาจารย์ไม่ได้อยู่ที่นี่เป็นประจำคะ เพราะอาจารย์มีงานด้านอื่นๆ อยู่ แต่โทรคุยกับอาจารย์และแจ้งความจำนงค์ว่าต้องการเช่าชุดของอาจา รย์ได้คะ หลีก็กะว่าถ้าได้สถานที่หมั้นเป็นที่เรียบร้อยแล้ว คงได้ติดต่ออาจารย์ไป หลีมีเบอร์อาจารย์อยู่ ส่งข้อความหาหลีถ้าสะดวกหรือต้องการติดต่ออาจารย์ เดี๋ยวจะค้นเบอร์ให้นะคะ

คุณเอ๋ sushi คะ รู้สึกดีใจมากที่คุณเอ๋ให้เกียรติมาติชมงานนะ เพราะถือว่าเป็นปรมาจารย์งานธีมล้านนาจริงๆ หลีชอบงานของคุณเอ๋มากๆ เลย ติดใจเสน่ห์ของชาวเหนือมากๆ ตอนนี้ถึงกับขนาดว่าเรียนดนตรีไทยยังขอเรียนเพลงเหนือๆ ด้วย ติดตามอ่านคำแนะนำของคุณเอ๋ ที่มีกับเพื่อนๆ สมาชิกทุกคน รู้สึกว่าคุณเอ๋น่ารักมากๆ ไม่หวงวิชาแม้นสักนิด งานที่ทำออกมา ต้องบอกว่าได้แรงบันดาลใจจากคุณเอ๋ไม่น้อย ต้องขอขอบคุณคุณเอ๋ด้วยเช่นกันคะ

คราวหน้าอัพบล็อกที่เป็นประโยคกับเพื่อนๆ สมาชิกอีกเมื่อไรจะมาเล่าให้ฟัง อ่านสนุกๆ นะจ๊ะ

Edited by nuyo
Back to Top
chavida View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chavida Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Apr 2006 at 21:19 Share
น่ารักและอบอุ่นดีค่ะ ชอบจังเป้นกันเองดีค่ะ ปลื้มแทนเจ้าสาวเลยค่ะ
net & jeab
Back to Top
sukzabines View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sukzabines Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Apr 2006 at 21:26 Share

ทุกอย่างสวยมากค่ะ ดูดี ลงตัว อย่างไม่มีที่ติ เราอยากให้งานเราเป็นอย่างนี้บ้าง อยากให้แขกที่มาร่วมงานได้ประทับใจ จะแต่งวันอาทิตย์นี้แล้วค่ะ ยังไม่พร้อมอะไรสักอย่าง เวลาเราอยากจะทำอะไรให้งานดูดีแฟนเราก็ขัดจะหมด

Back to Top
babykitten View Drop Down

Post Options Post Options   Quote babykitten Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Apr 2006 at 22:01 Share
แจ้ เจ๋งสุดจ๊ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote tinkywinky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Apr 2006 at 02:31 Share

คุณหลีขา ติ้งรบกวนคุณหลีเมลย์เบอร์อาจารย์และเบอร์คุณหลีถ้าสะดวกมาให้ห น่อยค่ะ ติ้งกว่าจะมีงานก็คงปีหน้าค่ะ  ยังอยู่ที่ฮอนแลนด์อยู่จนถึงปีหน้า ไกล้ๆวันงานถึงจะได้กลับ แต่ขอเบอร์คุณหลีไว้เผื่อเหลือเผื่อขาดค่ะ เพราะคุณหลีคงเป็นที่ปรึกษาที่ดี และรอบรู้มากที่ดีเลยทีเดียว  ขอบคุณล่วงหน้านะคะ email : supalakpunya@yahoo.com

Back to Top

Post Options Post Options   Quote tinkywinky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Apr 2006 at 02:36 Share

ชอบผ้าถุงชิ้นนี้ค่ะ ภาพจากบล็อกคุณหลี ไม่รู้อาจารย์เค้าให้ช่าหรือเปล่า แล้วถ้าซื้อไม่รู้เท่าไหร่เนอะ พอเอารูปให้แฟนดู ดันถามเราว่าเธอจะใส่แบบนี้ในวันแต่งๆ จริงเหรอ....เหอะ เหอะ บ้า จริงๆตานี่

Back to Top
poonoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote poonoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Apr 2006 at 14:13 Share
ตามมาชื่นชมในนี้ด้วย แอบไปอ่านที่ bloggang มาแว้วว... สุดยอดเจ๋งมากๆ เลยค่ะ
Back to Top
natthakan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote natthakan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Apr 2006 at 14:33 Share
งานจัดได้น่ารักมากๆ เป็นไอเดียได้เลย  เพราะแถวบ้านก็ไม่มีใครลุกขึ้นมาจัดบ้าน  จัดดอกไม้กันเลยเหมือนกัน
[IMG]http://i192.photobucket.com/albums/z200/apple2u/sss.gif">
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuyo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Apr 2006 at 13:14 Share

คุณ Chavida, คุณ Natthakan และทุกท่าน ขอบคุณแทนคำติชมแทนเจ้าสาวด้วยนะคะ

หนูเบ อุ๊ย งานหนูจัดก็ใช่ย่อยนะเจ้า อ๋อ ไปเห็นร้านที่หนูชอบที่พหลโยธินละ ไปกินข้าวที่ร้านพึ่งชม อยู่ตรงข้ามกันพอดีเลย

คุณ Sukzabines เจ้าสาวรายนี้เตรียมงานเดือนเดียวเองคะ แต่เตรียมข้อมูลก่อน 2 เดือน จากการที่ไปตะลุยหาผ้า หาของที่เชียงใหม่ จัดงานทีหนึ่งก็มักจะมีอะไรไม่ลงตัวเสมอ หลีเองก็เจอคะ อะไรยอมได้ก็ยอมๆ ไปนะคะ แต่ส่วนใหญ่หลีจะไม่ยอม 55555555

คุณ tinky ยอเกินไปแล้วคะ ไม่ขนาดรอบรู้อะไรแบบนั้นนะคะ อาศัยปากมากถามเขามากไปหน่อย ยังมีหลายอย่างที่ต้องอาศัยท่านอื่นๆ เหมือนกัน หลีว่าอยู่ที่ตัวเราหมดคะว่าเราอยากได้ ชอบอะไร และเรามีความมั่นใจแค่นั้น เดี๋ยวหลีจะอีเมล์ให้เบอร์ของอาจารย์ไว้ ต้องโทรคุยรายละเอียดคะ เพราะหลีไม่ทราบจริงๆ ว่าผ้าชิ้นนั้น อาจารย์ให้เช่าหรือเปล่า ทราบแต่ราคาขายคะ (รู้สึกว่าเป็นชุดแบบที่ทูลกระหม่อมใส่ในละครเรื่องกษัตริยานะค ะ ซึ่งจำไม่ผิดเรื่องนี้โกมลผ้าโบราณเป็นผู้เตรียมชุดทั้งหมดถวาย )

คุณพู่ ไว้เม้าส์กันในเอ็มนะ ขอบคุณที่แวะบล็อกคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote tinkywinky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Apr 2006 at 14:10 Share

คุณหลีขา ติ้งPMคำถามไปให้คุณหลีช่วยตอบทางอีแมวด้วยนะคะ

Back to Top
Plakampong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Plakampong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Apr 2006 at 17:44 Share

งานสวย น่ารัก อบอุ่น ครบทุกอารมณ์เลยค่ะ

http://my.inlovephoto.com/gallery2/Plakampong
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuyo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 May 2006 at 00:52 Share

คุณติ้งคะ ตอบใน pm ให้แล้วนะคะ ขอบคุณที่ pm มาคะ กำลังจะเข้ามาอีเมล์หาคุณติ้งพอดี แบบว่าช่วงงานเยอะมาก วันหยุดก็ไปดูสถานที่หลายๆ แห่ง (ที่ไม่ใช่โรงแรม) เดี๋ยวว่างเมื่อไรจะอัพบล็อกให้ว่าที่เจ้าสาวอ่านกันเอามันส์ๆ นะคะ  ขอบคุณเพื่อนหลายท่านที่แวะไป comment ที่บล็อกคะ

Back to Top
binkhiew View Drop Down

Post Options Post Options   Quote binkhiew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 May 2006 at 07:59 Share
โอ้โห ได้กลิ่นอายสไตล์เหนือสุด ๆ ค่ะ น่ารักมาก ๆค่ะ

ตูน
Back to Top
nunut View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nunut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 May 2006 at 15:15 Share
งานน่ารักมากๆๆค่ะ แบบนี้น่าภูมิใจจริงๆนะเนี่ย
Back to Top
Meomax View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Meomax Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2006 at 10:27 Share

หวัดดีคับผม แหม ได้อ่าน blog แล้วต้องขอขอบคุณ พี่หลีพี่สาวแสนสวยน่ะคับ งานแต่งงานของเจ้าสาวเชียงรายของเรางานนี้ ก้อต้องอาศัยหลายๆๆฝ่ายในการจัด และช่วยเหลือกันอย่างเต็มที่เหมือนกัน พี่หลีเองก้อเป็นส่วนสำคัญมากๆเหมือนกันคับ เท่าๆกับทั้งเจ้าสาว ต้องยอมรับว่า blog ที่พี่หลีเขียนขึ้นมา สุดยอดเจงๆๆ  อ่านแล้ว น่าติดตาม ประกอบกับ ความน่าสนใจในการใช้ภาษา รูปภาพและข้อมูล ก้อคิดว่าทุกท่านที่เข้ามาอ่านและติดตามผลงาน ของพี่หลีก้อ คงจะคิดเหมือนกันกับที่ผมคิดเช่นกัน ไว้จะให้เจ้าสาวมาเขียนขอบคุณ ทุกท่านที่เข้ามาชมด้วยตัวเองเลยน่ะคับ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuyo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 May 2006 at 23:25 Share

โอ้ น้องแม็ค ผู้ช่วยเจ้าสาวมือหนึ่ง เม้นท์ไว้ซะพี่ตัวลอย โปรดทราบ น้องผู้นี้คือคนที่ไปช่วยจัดงานให้เจ้าสาวเชียงรายนะเจ้า งานพี่ พี่จองตัวแล้วเน้อ

Back to Top
Meomax View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Meomax Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2006 at 16:08 Share

ได้เลยพี่สาวแสนสวย งานพี่เป็นพิธีกรให้อยู่แล้ว อิอิ รับประกันว่า จะทำอย่างเต็มที่เลยคร้าฟฟ ไม่ให้ผิดหวังเลย

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuyo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jun 2006 at 00:30 Share

meomax เด๋วจะไปขออาเจ็กเอาตัวไปนะ อิอิ

Back to Top
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

Post Options Post Options   Quote sushi@home Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jun 2006 at 06:33 Share

คุณnuyoครับ กลับไปอ่านช่วงแรกๆที่คุณnuyoบอกว่าเรียนดนตรีไทยนะ เรียนอะไรหรือครับ และเพลงเหนือๆนะเพลงอะไรบ้างครับ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuyo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jun 2006 at 12:23 Share

มาฝากบอกเพื่อนๆ เผื่อไม่ได้แวะไปดูที่คลับชุดแต่งงาน เก็บตก Fashion Show ในงาน Wedding Fair ที่ผ่านมามากฝากที่กระทู้นี้

http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=29759 &PN=1

หรือเข้าตรงที่บล็อกนี้คะ

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=wedding&month=0 6-2006&group=5&date=02&blog=1

ถึงคุณเอ๋ sushi คะ เรียนขิมคะ จริงๆ ไม่ได้ตั้งใจไปเรียน จะพาหลานไปฝากครูท่าน แต่เล็กเกินไปหน่อย ก็เลยถือโอกาสเรียน แต่ครูก็รู้ว่าไม่ค่อยมีเวลา เพราะทำงานถึงวันเสาร์ เพิ่งเรียนได้ไม่นานคะ แต่ก็จะขอให้ครูสอนเพลงทางเหนือให้ เพิ่งเรียนเพลงทางล้านนาได้ 3 เพลงเองคะก็มีเพลง ล่องแม่ปิง น้อยใจยา สร้อยเวียงพิงค์คะ เล่นไม่เก่งนะคะ มือแข็ง แบบว่าแก่แล้ว 55555555 ตอนนี้หยุดเรียนชั่วคราว บอกครูว่าอีกเดือนสองเดือนจะไปเรียนต่อ เพราะเปิดโรงงานใหม่ต้องไปดูแล อาศัยซ้อมอยู่กับบ้านคะ

มีอีกเรื่องคือเรื่องสะล้อไม้ตอกที่คุณเอ๋เคยลงไว้ในกระทู้ตอนไ ปจัดที่วังจักรพงษ์ กลับไปอ่านไม่เจอว่าคุณเอ๋ตอบว่าอะไร เพราะกระทู้ลบไปแล้ว สรุปว่าหาคนทำสะล้อได้เหรอเปล่าคะ หรือว่าจะรอหลี

Edited by nuyo
Back to Top
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

Post Options Post Options   Quote sushi@home Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jun 2006 at 13:20 Share

คุณหลีครับ ยังรอคุณหลีอยู่นะครับสำหรับสล้อไม้ตอก เพราะยังหาซื้อไม่ได้เลยนะครับ

ดีใจจังที่คุณหลีเรียนขิม เหมือนผมเลย ผมเล่นเพลงเหนือได้สามเพลง มีลาวดวงดอกไม้ ล่องน่าน แล้วก็เพลงม่านประเพณี นะครับ

ตอนนี้คิดจะลองหัดเล่นจะเข้เอง ไม่รู้จะรอดหรือเปล่า วันหลังเอาโน๊ตเพลงมาแลกกันหัดเล่นนะครับ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuyo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jun 2006 at 00:04 Share

คุณเอ๋ ให้หลีแฟ็กซ์โน๊ตไปให้ไหมคะ อิอิอิ คุณเอ๋เล่นเพลงที่หลีเคยฟังแต่วงสล้อ ยังไม่เคยหัดเลยคะ สงสัยป่านนี้ครูลืมลูกศิษฐ์คนนี้ไปแล้ว ไว้เด๋วจะไปเปิดฟังเพลงที่คุณเอ๋เล่นดูอีกที (ปกติฟังเพลงบรรเลงสล้อ ซ้อ ซึง ..... คนแก่ไปไหมเนี่ย)

คุณเอ๋รอหลีอีกหลายเดือนนะ จะรอไหวเหรอเปล่าเนี่ย ถ้ารีบบอกได้นะคะ หลีจะลองถามทางโน้นให้ว่าเขาพอจะรู้ที่ทำในกรุงเทพฯเหรอเปล่า แต่หลีรู้จักแต่คนที่ทำอยู่เชียงราย แต่สงสัยจังว่าคุณเอ๋มีสล้ออันที่ใช้อยู่ทุกวันนี้จากที่ไหนคะ อืมม แอบไปหยิบของใครมา บอกมาซะดีๆๆ

Back to Top
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

Post Options Post Options   Quote sushi@home Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jun 2006 at 06:11 Share

ขอบคุณมากครับคุณหลี ไม่เป็นไรครับรอได้

แต่อ่านแล้วคุณหลีเป็นคนที่รักวัฒนธรรมท้องถิ่นอย่างมากเลยทีเด ียว

สำหรับสล้อไม้ตอก ผมซิ้อมาใช้หลายปีแล้ว จากแถวจตุจักร และร้านน้ก็เลิกไปแล้ว

จำได้ว่า เอาไปวางไว้ตรงไหน ก็มีฝุ่นจากมอดร่วงมาเต็มเลย

ตอนนี้ก็เก่ามากแล้ว เพราะต้องทิ่มดินบ่อยๆ ทำให้ช่วงปลายแหลมมันเยินไปแล้วก็ต้องพยายามถนอมใช้อยู่

เลยยอมรับว่าตกใจที่คุณหลีบอกว่า หลังจากเลิกงานแล้วชาวบ้านเขาเอาไปเผาไฟทิ้งนะครับ เสียดายจัง

Back to Top
quaiquoung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote quaiquoung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jun 2006 at 11:59 Share

ดูดีมากค่ะ สวยงามอย่างมีระดับ ประทับใจมากค่ะทุกรายละเอียดเลย สวยจริงๆค่ะ

Back to Top
PrettyB View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PrettyB Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2006 at 12:16 Share
เก่งจังค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nuyo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2006 at 16:14 Share

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.176 seconds.