WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > สตูดิโอถ่ายภาพ
  New Posts New Posts RSS Feed: ช่วยแนะนำสถานที่ถ่ายรูปในกรุงเทพด้วยค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ช่วยแนะนำสถานที่ถ่ายรูปในกรุงเทพด้วยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
yingjoy5555 View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote yingjoy5555 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ช่วยแนะนำสถานที่ถ่ายรูปในกรุงเทพด้วยค่ะ
    Posted: 05 Apr 2006 at 09:15 Share

ช่วยแนะนำสถานที่ถ่ายรูปในกรุงเทพให้หน่อยค่ะ
(ความจริงเราอยากไปถ่ายที่ทะเลแต่ไม่มีเวลาจะไปน่ะ   )

ที่สตู แนะนำ ให้ไป dreamword กับ สวนสยาม และบ้านคึกฤทธิ์
คือเราอยากถ่ายรูปที่มันออกมาแล้วดูสบาย ๆ เป็นธรรมชาติน่ะ (ใส่ชุดเจ้าสาว และชุดธรรมดา)
อยากให้เพื่อนๆ ช่วยแนะนำเรื่องสถานที่
และช่วยบอกเรื่องค่าใช้จ่ายสถานที่ด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

Back to Top
mooyor View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote mooyor Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2006 at 09:27 Share

สวนรถไฟค่ะ น่ารักและดูสบาย ๆ ดี

สามารถถ่ายรูปตอนเราขี้จักรยานไปด้วยก็ได้

Back to Top
kitty cute View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote kitty cute Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2006 at 10:15 Share

ลองดูที่นี่มั้ยค่ะ สถานที่สวยมากๆค่ะ สีสันสดใสดีด้วยค่ะ  เป็นอาร์ตโฮเต็ลและร้านอาหาร ลองไปทานมาอาหารเค้าก็อร่อยใช้ได้เลยค่ะ ลองดูน่ะค่ะ เพราะได้บรรยากาศไปอีกแนวนึง (ตรงข้างๆสระสวยมากๆค่ะ) เคยเห็นคนไปถ่าย Outdoor เหมือนกันค่ะ ลองติดต่อดูน่ะค่ะ

http://www.bkkmenu.com/recommend/reflections.html

Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2006 at 10:58 Share

ตามร้านกาแฟ  หรือเบเกอรี่เล็ก ๆ ก็ได้ค่ะ เดี๋ยวนี้การตกแต่ง และบรรยากาศน่ารักๆ  
และ  น่าทาน  หลายร้านเลย ค่ะ       แต่อาจจะต้องลองโทรไปคุยกับทางร้านดูค่ะ ..

ร้าน  วานิลลา  อินดัสทรี  ที่สยามสแควร์    02-6584720

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2006 at 11:01 Share

ร้าน  ไอเบอรี่  ที่ตั้ง : ซอย สุขุมวิท 24 ถ.สุขุมวิท คลองเตย กรุงเทพฯ
โทร : (02) 262-9473

Back to Top
nu_noiy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2006 at 11:25 Share

ที่ reflection คิดราคาค่าเช่าที่ต่อชัวโมงเลยนะนั่นน้องสุ ได้ข่าวว่าราคาน่ากลัว พอๆกะไป outdoor ชายทะเลเลยอ่ะ

Back to Top
chess View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chess Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2006 at 15:03 Share

ถ้าใจอยากไปถ่ายทะเลอยู่แล้ว แนะนำให้ไปถ่ายสวนสยามค่ะ มีน้ำสีฟ้าๆให้บรรยากาศดีเหมือนกัน ค่าสถานที่ก็ 2,000 บาทค่ะ มีหลายมุมให้เลือกถ่าย ลองดูมุมถ่ายรูปของเราก่อนก็ได้ ถ่ายที่สวนสยามเหมือนกัน แล้วถ้าเลือกไปถ่ายวันธรรมดานี่แอ็คติ้งสบายเลยค่ะ คนน้อยมาก ไม่ต้องอายสายตาใคร อิอิ

http://www.kamaitachidesign.com/gallery/wedding.asp

Back to Top
[N]-[J][O][Y] View Drop Down

Post Options Post Options   Quote [N]-[J][O][Y] Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Apr 2006 at 20:07 Share

แนะนำสวนสยามค่ะ จอยเองก็เพิ่งไปถ่ายมา แต่ว่าช่วงปิดเทอม ถึงเป็นวันธรรมดา ก็คนเยอะพอสมควรเหมือนกันนะคะ ถ้าเป็นวันเสาร์อาทิตย์ ไม่ต้องพูดถึงเลย หุหุ

ถ้าจะไปสวนสยาม ตากล้องต้องเคยไป แล้วรู้มุมถ่ายด้วยนะคะ จะได้ไม่เสียเวลาเดินหากันเอง

ดูรูปเราสองคนคลิ๊กที่นี่เลยค่ะ
Back to Top
[N]-[J][O][Y] View Drop Down

Post Options Post Options   Quote [N]-[J][O][Y] Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Apr 2006 at 21:36 Share
Originally posted by nu_noiy

ที่ reflection คิดราคาค่าเช่าที่ต่อชัวโมงเลยนะนั่นน้องสุ ได้ข่าวว่าราคาน่ากลัว พอๆกะไป outdoor ชายทะเลเลยอ่ะ

เค้าคิดชั่วโมงละ 2,500 บาทค่ะ ถ่ายได้ทุกส่วนยกเว้นบนห้องพักค่ะ

ดูรูปเราสองคนคลิ๊กที่นี่เลยค่ะ
Back to Top
annka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote annka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Apr 2006 at 22:55 Share
เชียร์สวนสยามด้วยคนค่ะ  เพราะไปถ่ายมาแล้ว  ค่าสถานที่  2,000 บาทค่ะ  เปลี่ยนได้หลายชุด  แล้วก็สามารถลงไปถ่ายที่ทะเลจำลองได้ด้วย  จะได้หลายบรรยากาศค่ะ  มีทั้งสนุกสนานและก็สบาย ๆ เหมือนกับไปทะเลค่ะ  แต่ควรไปถ่ายวันธรรมดาเพราะว่าจะไม่ค่อยมีคนมาเป็น  background  ให้เราด้วยค่ะ  แต่ไม่แน่ใจว่าช่วงปิดเทอมวันธรรมดาคนจะเยอะรึเปล่า  เพราะตอนที่ไปถ่ายเป็นช่วงเปิดเทอมค่ะ 
Back to Top
Plakampong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Plakampong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Apr 2006 at 13:59 Share

ร้านที่เปิ้ล post น่ารักมากๆ ชอบๆ สีสดได้ใจค่ะ

http://my.inlovephoto.com/gallery2/Plakampong
Back to Top
binkhiew View Drop Down

Post Options Post Options   Quote binkhiew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Apr 2006 at 08:30 Share
ถ้ามีเวลาเพิ่มอีกนิด ไปถ่ายที่สวนสามพรานก็ดีนะคะ มีวิวให้ถ่ายเยอะมาก ๆ มีทั้งสวน สระน้ำ บ้านทรงไทย เห็นคุณกรุ๊ฟก็ไปถ่ายมาค่ะ ขับออกมาจากกรุงเทพนิดเดียวเอง

ตูน
Back to Top
babykitten View Drop Down

Post Options Post Options   Quote babykitten Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Apr 2006 at 10:37 Share
หนูเบก็ชอบที่ Room Reflection ที่ซอยอารีย์ สีสันได้ใจสุดๆ เมื่อวันก่อนนู้นลองเข้าไปดู ถูกใจมากๆแต่ไม่ถูกราคาค่ะ อย่างที่เพื่อนๆโพสล่ะค่ะ ชั่วโมงละ 2500 บาท ถ้าต้องการถ่ายในห้องสามารถถ่ายได้ในชั่วโมงที่สองค่ะ ตั้ง 5000 โหว ว ว  มันแพงจัง คงต้องพิจารณากันใหม่ล่ะค่า
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.176 seconds.