แต่งงาน ไปถ่ายรูปล่วงหน้าก่อนวันงานกี่เดือนดีคะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ไปถ่ายรูปล่วงหน้าก่อนวันงานกี่เดือนดีคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Jady View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote Jady Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ไปถ่ายรูปล่วงหน้าก่อนวันงานกี่เดือนดีคะ
    Posted: 19 Jan 2006 at 04:30
เพื่อนๆคิดว่า ควรจะไปถ่ายรูป outdoor ล่วงหน้าก่อนวันงานกี่เดือนดีคะ ถึงจะเหมาะสม
ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
Back to Top
ณีย์ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ณีย์ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2006 at 04:50

ก็แล้วแต่ว่าเราสะดวกตอนไหนนะคะ แต่ถ้าไกล้วันมากก็อาจจะไม่ทัน ถ่ายก่อนวันงานซักเดือนครึ่งหรือ 2 เดือนก็น่าจะโอเคคะ ไว้คอยเพื่อนท่านอื่นมาแนะนำอีกที่นะค่ะ

Back to Top
โอกะปุ๋ม View Drop Down

Post Options Post Options   Quote โอกะปุ๋ม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2006 at 06:47
ของผม 3 เดือนครับ
Back to Top
akameen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote akameen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2006 at 09:08

ต้องถามทางสตูแล้วหล่ะคะ ว่าเค้าใช้เวลานานไหม สำหรับการล้างรูป  - อัดและเราต้องมาเลือกรูปต่างๆอีก  อาจจะต้องใช้เวลานาน  ของมีน 2เดือนค่ะ  

Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2006 at 10:17

ประมาณ  2-3 เดือน ชัวร์ที่สุดค่ะ เพราะถ้าเป็นช่วงฮิต ๆ กว่าจะเลือก  แล้วเอาเข้ากรอป
แต่ละร้านใช้เวลานานเหมือนกันค่ะ 

Back to Top
pupuu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pupuu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2006 at 10:37

ของเราถ่ายก่อนประมาณสองเดือนกว่าๆ ค่ะ

Back to Top
OngYing View Drop Down

Post Options Post Options   Quote OngYing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2006 at 10:48

ถ้ามีข้อมูลเกี่ยวกับสตู หรือร้านที่จะไปถ่ายพร้อมแล้ว และคิดว่าเลือกได้แล้ว ไม่เปลี่ยนใจ .. หญิงว่าพร้อมแล้วไปถ่ายเลยก็ดีค่ะ จะได้จบไปอีกเรื่อง ไปเตรียมเรื่องอื่นๆต่อไป (เพราะหญิงเองมาไฟลนก้นตอนใกล้ๆงาน2-3 เดือนทุกอย่างเลย) ... และตัดปัญหาเรื่องจะได้รูปไม่ทันด้วยค่ะ

Back to Top
jiccady View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jiccady Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2006 at 12:38
ส่วนใหญ่ ประมาณ 2-3 เดือนคะ เพราะ ต้องใช้เวลาแต่งรูปอีก
Back to Top
koi_mai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote koi_mai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2006 at 12:57

แบบไม่ต้องเร่งรีบตอนหลัง ก็หน้าจะประมาณ 3 เดือน นะคะ

Back to Top
thanchuda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thanchuda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2006 at 12:59

ถ้าเป็น สตูก็ต้องล่วงหน้าประมาณ 2-3 เดือนค่ะ

แต่ถ้าเป็นช่างภาพอิสระ ก็ไม่น่านานเท่าสตูมั้งคะ

Back to Top
nu_noiy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2006 at 13:09
ก่อนซัก 3-4 เดือนอ่ะค่ะ เราจะได้เอารูปมาใช้ทำงานอย่างอื่นต่อ อย่างการ์ด หรือว่า presentation อ่ะค่ะ  อย่าลืมเรื่องหน้าฝนด้วยนะคะ ท้องฟ้าจะไม่สวยถ้าต้องถ่าย outdoor
Back to Top
chavida View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chavida Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2006 at 13:31
ถ้าไปถ่ายที่ studio ก็น่าจะถ่ายล่วงน้านานหน่อยนะค่ะ กลัวได้รูปไม่ทันค่ะ
Back to Top
Foonny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Foonny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2006 at 16:14

ขอบคุณ คุณ Jady มากเลยนะคะที่ตั้งคำถามนี้

ฟุ้นก้ออยากทราบเหมือนกันคะ

Back to Top
แม่มณี View Drop Down

Post Options Post Options   Quote แม่มณี Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2006 at 17:52

ต้องลองคุยกับทางสตูดูนะจ๊ะ แต่แม่มณีเองถ่ายนานเป็นครึ่งปี แล้วก็บวมๆ

Back to Top
Jady View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Jady Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2006 at 20:18

ขอบคุณทุกๆคนมากนะคะ

Back to Top
Thanya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Thanya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2006 at 01:07
ของเรายังไม่ได้กำหนดวันแต่งที่แน่นอนก็ไปถ่ายมาแล้วค่ะ ยังไม่รู้จะออกหัวรึออกก้อยเลย
Back to Top
white sand View Drop Down

Post Options Post Options   Quote white sand Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2006 at 10:53

ของเราล่วงหน้า2เดือนค่ะ สตูใช้เวลา2อาทิตย์ ก็ไปรับภาพได้แล้วค่ะ แต่ทางสตูให้ภาพมาไม่ครบ ก็เลยต้องไปทำอัลบั้มเพิ่มอีก ใช้เวลาอีก1 อาทิตย์ค่ะ

Back to Top
MOGI 15 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MOGI 15 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2006 at 21:05
 คุณ jady เราก็คิดๆเรื่องนี้อยู่เหมือนกันอะจ๊ะ แต่สงสัยเราจะถ่ายล่วงหน้าหลายเดือนแน่ๆเลยคะ
Back to Top
IcyRose View Drop Down

Post Options Post Options   Quote IcyRose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2006 at 00:50

ถ่ายล่วงหน้านานเท่าไหร่เราก็มีเวลาเอารูปมาใช้ประโยชน์อื่นๆมา กเท่านั้น อย่างIcyถ่ายล่วงหน้า 3 เดือน ได้รูป เลือกรูป เอาไปร้านใส่กรอบ  ใส่ในพรีเซนเทชั่นบางส่วน ออกแบบนสารพัดที่จะเอามาใช้วันงาน ออกมาคุ้มค่าเพราะไหนๆจ่ายแล้วเอามาใช้หลายๆโอกาส 

Back to Top
netnapa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote netnapa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2006 at 08:27
ประมาณ 4 เดือนค่ะ ..เพราะใช้รูปทำการ์ดด้วย
Back to Top
KidCake View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KidCake Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2006 at 10:00

ไม่ควรต่ำกว่า 3 เดือนค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.445 seconds.