แต่งงาน เก็บรายละเอียดต่างๆกับโรงแรมก่อนวันงาน - WeddingSquare - Page 1
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > สถานที่จัดเลี้ยง
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

เก็บรายละเอียดต่างๆกับโรงแรมก่อนวันงาน

Page  12>

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
littlelunar View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote littlelunar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เก็บรายละเอียดต่างๆกับโรงแรมก่อนวันงาน
    Posted: 23 Jan 2004 at 14:30

เป็นข้อมูลที่เคยตอบไว้ในกระทู้เก่าค่ะ ขออนุญาตนำมาตั้งเป็นหัวข้อใหม่ เพื่อให้เป็นข้อมูลสำหรับเจ้าบ่าวเจ้าสาวรุ่นน้องทุกคนค่ะ ... รายละเอียดต่างๆตรงนี้ เราอาศัยประสบการณ์ที่เคยทำงานโรงแรมมาก่อนด้วยค่ะ ก็เลยเก็บรายละเอียดได้เยอะพอสมควร ก็หวังว่าคงจะมีประโยชน์ สำหรับการเตรียมงานนะคะ

ก่อนวันงานสัก 1 เดือน ก็เข้าไปคุยรายละเอียดต่างๆกับเซลล์ที่ดูแลงานของเรานะคะ ก็จะมีเรื่อง ....
- เลือกเมนูอาหาร (ให้เขาทำจดหมายยืนยันกลับมาก็ดี ว่าเราเลือกอะไรไปบ้าง เพื่อทำความเข้าใจให้ตรงกันและกันข้อผิดพลาดค่ะ)
- แบบซุ้มดอกไม้และน้ำแข็ง (อยากได้แบบไหนก็บอกเขาไปเลยค่ะ)
- ป้ายชื่อที่จะติดบนเวที (จะออกแบบไปเองหรือจะขอดูแบบเก่าๆที่ทางโรงแรมมี เพื่อเป็นไอเดียก็ได้ค่ะ)
- รูปแบบเค้กแต่งงาน (แรกสุดเลยคือเลือกว่าอยากได้แบบตั้งตรงหรือแบบวน จำนวนชั้นเค้กที่จะได้และจำนวนชั้นที่เป็นเค้กจริงค่ะ)
- ดอกไม้ตกแต่งห้อง (สามารถเลือกชนิดดอกไม้และโทนสีที่ต้องการได้ค่ะ)
- การตกแต่งห้องจัดเลี้ยงและบริเวณเวที เช่น การโยงผ้า ดอกไม้หรือผ้าตกแต่งบริเวณเวที
- ของแถมอื่นๆ เช่น สมุดประสาทพร(อาจจะขอมาก่อนเพื่อตกแต่งเพิ่มเติมค่ะ) .... พวงมาลัยบ่าว-สาว (บางที่ก็มีแบบให้เลือกค่ะว่าเราอยากได้แบบไหน) ... กล่องรับซอง (ถ้าเกรงว่าจะไม่พอ ก็เตรียมไปเองเพิ่มเติมนะคะ) .... ช่อดอกไม้ติดหน้าอก และอื่นๆ
- ป้ายชื่อตั้งบนโต๊ะ (ถ้ามีค่ะ)  ... ตรงนี้จะให้โรงแรมช่วยทำป้ายให้ก็ได้ หรือจะให้เขาเตรียมแต่ขาตั้ง/ขาเสียบ แล้วเราเตรียมป้ายไปเองก็ได้ค่ะ ... แต่อย่างป้ายชื่อบอกเมนูอาหารของงานแบบค๊อกเทลและบุฟเฟ่ต์ ปกติโรงแรมจะเตรียมให้ค่ะ ส่วนงานแบบโต๊ะจีน อาจจะทำเป็นเมนูไปวางบนแต่ละโต๊ะค่ะ
- เรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์ต่างๆ เช็คให้แน่ใจว่าโรงแรมมีอะไรให้บ้าง เช่น projector, จอสกรีน, ระบบไฟ (งานเราถามแม้กระทั่งระบบไฟ เพราะต้องเอามาเขียนสคริ๊ปค่ะ) ฯลฯ ... รวมถึงเรื่องเตรียมไมค์บนเวที สำหรับพิธีกร บ่าวสาว และของนักดนตรีด้วยค่ะ
- อุปกรณ์เสริมอื่นๆที่เราจะนำเข้าไป ก็ควรบอกทางโรงแรมไว้ล่วงหน้าค่ะ ว่าจะให้นำอะไรไปไว้ตรงไหนบ้าง .. อย่างเรื่องเหล้า ของชำร่วย กรอบรูป และอัลบั๊มรูป จะนำไปฝากไว้ที่โรงแรมล่วงหน้าก็ได้ค่ะ ช่วงที่เขาจัดเตรียมห้อง เขาจะได้เตรียมตรงนี้ไปให้เราพร้อมๆกัน ... ใกล้ๆวันงานก็ค่อยโทรไปนัดเขาว่าจะเอาไปฝากวันไหน 
- เรื่อง floorplan ค่ะ (สำคัญมาก โดยเพาะการจัดงานแบบบุฟเฟ่ต์กับโต๊ะจีน) อย่าลืมคุยเรื่องรูปแบบการจัดวางโต๊ะด้วยนะคะ ซึ่งโดยปกติแล้วทางโรงแรมจะมี floorplan ให้ค่ะ แล้วก็จะชี้แจงว่าจะจัดวางอะไรไว้ตรงไหน โต๊ะจำนวนเท่าไหร่ จะวางยังไง (อย่างเช่น buffet line, projector,  เวที, ตำแหน่งเค้กและน้ำแข็ง) ฯลฯ ... อย่างการจัดงานแบบค๊อกเทล ก็อาจใช้ floorplan ได้ค่ะ ประมาณว่าจะมีโต๊ะวางอาหารอยู่ตรงไหนบ้าง ซุ้มอาหารจะวางมุมไหน .... มี floorplan แล้วก็จะสรุปได้เอง ว่าเราควรจะ minimum guarantee จำนวนแขกที่เท่าไหร่ และจะสำรองโต๊ะเพิ่มเผื่อไว้กี่โต๊ะ ...
- อีกเรื่องที่จำเป็นต้องคุยก็คือเรื่องการจ่ายเงินหลังงานเลิกค่ ะ เพราะบางโรงแรมอาจไม่รับบัตรเครดิต เราต้องทำเป็นแคชเชียร์เช็คไปให้ สอบถามให้ชัดเจนนะคะ
-  เรื่องลำดับงานต่างๆ อาจจะทำเป็น script ไปค่ะ แล้วก็ให้สำเนา 1 ชุด กับเจ้าหน้าที่ที่ดูแลงานเราวันนั้น เขาจะได้ช่วยประสานงานต่างๆได้ค่ะ 
- เรื่องรายละเอียดค่าใช้จ่ายต่างๆ ทั้งส่วนของจัดเลี้ยง (เป็นราคาต่อหัวคูณจำนวนแขกที่เรา min. guarantee ไว้) และค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม เช่น ค่าดอกไม้ ... ปกติโรงแรมจะทำจดหมายสรุปค่าใช้จ่ายทั้งหมดออกมา แล้วให้เราเซ็นต์รับทราบก่อนวันงานจริงไว้ค่ะ และเพื่อเป็นการยืนยันการจัดงานด้วย (ตรงนี้ควรจะมาพร้อมกับจดหมายยืนยันรายละเอียดเมนูอาหารต่างๆที ่เราเลือกไปค่ะ บางโรงแรมถ้าเขาเก็บรายละเอียดดีมาก อาจจะระบุถึงรายละเอียดอื่นๆเพิ่มเติมด้วย เช่น ของแถมต่างๆที่เราจะได้วันงานค่ะ) ... เช็ครายละเอียดทุกอย่างให้ถูกต้อง ก่อนเซ็นต์นะคะ

นึกได้แค่นี้ล่ะค่ะ ใครมีคำแนะนำเพิ่มเติม ก็มาร่วมเสนอแนะได้นะคะ

Back to Top
minmin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote minmin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2004 at 15:02
ขอบคุณค่ะ  มาจด ๆๆๆๆ เก็บข้อมูลค่ะWink
Back to Top
tpavaro View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tpavaro Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2004 at 16:15
ขอขอบคุณด้วยคนค่ะ
apple
Back to Top
panida_k View Drop Down

Post Options Post Options   Quote panida_k Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2004 at 00:36
ขอบคุณคะ
Back to Top
pimmy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pimmy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2004 at 01:40

ขอบคุณนางฟ้าเอ๋มากค่ะ

Back to Top
กุมภาพันธ์ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote กุมภาพันธ์ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2004 at 10:07

ได้ข้อมูลจากคุณเอ๋ ก่อนวันไปคุยได้ประโยชน์จริงๆ ค่ะWink

Back to Top
noonok View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noonok Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jan 2004 at 14:51
ขอบคุณมากค่ะสำหรับข้อมูลที่มีประโยชน์
Back to Top
thipda View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub
Inter - Member

Post Options Post Options   Quote thipda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jan 2004 at 09:30

ขอบคุณมากมากค่ะ กำลังจะเข้ไปคุยกับเซลล์พรุ่งนี้พอดีเลย

Back to Top
vimonlux View Drop Down

Post Options Post Options   Quote vimonlux Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jan 2004 at 14:21
ขอบคุณด้วยคนค่ะ เป็นประโยชน์มากเลยค่ะ
Back to Top
liny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote liny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jan 2004 at 15:08

มีประโยชน์เป็นอย่างยิ่งเลยคะ ขอบคุณมากค่ะ

Back to Top
*eeh* View Drop Down

Post Options Post Options   Quote *eeh* Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jan 2004 at 15:25

พี่เอ๋น่ารักจริงๆเลยคะ

Back to Top
JWwo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote JWwo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jan 2004 at 17:21
ขอบใจจ๊ะเอ๋............. ตอนนี้งง ๆ เบลอ ๆ ไงก็ไม่รู้แหละ
Back to Top
cleo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cleo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jan 2004 at 20:09

ขอบคุณค่ะเป็นประโยชน์มาก

Back to Top
mumu View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote mumu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2004 at 13:20
ขอบคุณมากๆค่ะ ข้อมูลเป็นประโยชน์มากๆเลยค่ะ
Back to Top
Reena View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Reena Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Feb 2004 at 16:10
ต้องรีบจด อิอิ เอ๋ ไม่ทราบว่าเวลาจะจองโรงแรมควรจะบอกรายละเอียดไว้คร่าวๆก่อนที่จ ะลงรายละเอียดจริงไหมคะ? ตอนนี้กำลังจะไปเจรจากับโรงแรม  กะว่าจะทำการวางมัดจำไว้เลย เพราะคงจะมีงานจัดเดือนพฤศจิกายนเยอะ  กลัวจะพลาดจัง ค่ะ เฮ้อ นี่ขนาดต้นปี โรงแรมที่ตั้งใจว่าจะไปจัดก็ไม่ได้เสียแล้ว แง แง
Back to Top
littlelunar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote littlelunar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Feb 2004 at 18:58

คุณ Reena .... ตอนวางมัดจำก็ไม่มีอะไรมากค่ะ บอกจำนวนแขกขั้นต่ำ กับเมนูที่เราจะเลือกก็พอ (หมายถึงราคาเมนูที่เราต้องการน่ะค่ะ ไม่ใช่ชนิดอาหารในเมนู) เขาจะได้คำนวณค่าใช้จ่ายเบื้องต้นมาให้ เพราะเราจะต้องจ่ายมัดจำประมาณ 30% ของค่าจัดเลี้ยงทั้งหมดค่ะ (บางที่อาจจะขอเก็บ 50%ค่ะ)... จากนั้นเขาจะทำจดหมายยืนยันกลับมาให้ โดยควรระบุจำนวนแขกขั้นต่ำ(ตรงนี้อาจจะเปลี่ยนแปลงอีกได้ค่ะ) ราคาต่อหัว วันที่จัดงาน ช่วงเวลาจัดงาน ห้องที่เราจะใช้ และรายละเอียดของแถมทุกอย่างที่เราจะได้ รวมถึงห้องพักวันจริง สำหรับใช้แต่งตัวและค้างคืน ... นอกจากนี้ ถ้ามีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมอื่นๆ เข่น ค่าดอกไม้ ค่าน้ำแข็งแกะสลัก ค่าเปิดขวด(บางโรงแรมคิดด้วยค่ะ) ... ก็ควรให้เขาระบุมาในจดหมายด้วยว่าจะคิดเพิ่มเติมเท่าไหร่ เพราะบางทีจองนานมาก แล้วงานจัดปลายปี ซึ่งเป็นช่วง high อาจมีการปรับเปลี่ยนราคาได้ อย่างน้อยเราจะได้มีจดหมายยืนยัน ต่อรองไม่ให้เขาขึ้นราคากับเราได้ค่ะ

Back to Top
Reena View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Reena Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2004 at 11:25

ว้าว ขอบคุณมากมากค่ะคุณlittlelunar มีประโยชน์มากคะ

Back to Top
++อมันปุรี++ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ++อมันปุรี++ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Feb 2004 at 17:19
 เซฟไว้เลยกระทู้นี้ เพราะเอ้กำลังจะไปติดต่อโรงแรมในอีกไม่กี่วันข้างหน้านี่แล้วล่ ะ
...ยิ่งเก่ายิ่งผูกพัน ยิ่งนานวันยิ่งมั่นคง...
Back to Top
dream View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dream Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Feb 2004 at 11:09

ทำไม น่ารัก อย่างนี้ค่ะ คุณเอ๋  แต่งงาน แต่รู้สึกดีจังค่ะ ที่เห็นคนในเว็บ มีน้ำใจขนาดนี้

Back to Top
Onnchan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Onnchan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2004 at 12:57

ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ มีประโยชน์จริง ๆ ถ้าไม่ได้อ่านคงนึกไม่ออกอีกหลายๆ เรื่องเลย

print เก็บไว้ดูแล้วค่ะ

Back to Top
vivi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote vivi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2004 at 21:18

จดค่ะงานนี้ขอจดไว้ก่อนกันลืมค่ะ   ขอบคุณมากนะคะสำหรับข้อมูลอันเป็นประโยชน์อันนี้ค่ะ

Back to Top
pae&ying View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pae&ying Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2004 at 00:45

สุดยอดไปเลย อย่างนี้เราก็ไม่พลาดหรือผิดพลาดไปแค่นิดหน่อยเนอะ เพื่อน ๆว่าที่เจ้าสาวทั้งหลาย

ยังไง ๆ ก็ขอบคุณมาก ๆ นะก๋า   คุณพี่เอ๋

Back to Top
timmie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote timmie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Mar 2004 at 15:00

ขอบคุณค่ะ

Back to Top
praewa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote praewa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2004 at 10:39

ขอบคุณมากนะคะ  ที่ช่วยแนะนำแพร  แพรจะเก็บไว้เป็นข้อมูลเพื่อใช้ในการจัดงานต่อไปค่ะ

Back to Top
MmuK View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MmuK Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Mar 2004 at 18:11

ขอบคุณค่ะ มีประโยชน์มาก เลยจ๊ะ

Back to Top
rainygirl View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote rainygirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2004 at 19:28
เซฟไว้เรียบร้อยแล้วค่ะ คงได้ใช้ประโยชน์แน่ๆ ขอบคุณนะคะ
Back to Top
Peppermint View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Peppermint Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Apr 2004 at 15:05

ตามมาเก็บข้อมูลเรียบร้อยเอาไว้เตรียมตัวสำหรับงานตัวเองในเดือ นกันยายนนี้ค่ะ

ทุกคนน่ารักมากเลยขอชมจากใจจริง

Back to Top
Ninie View Drop Down
Inter - Member

Post Options Post Options   Quote Ninie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Apr 2004 at 01:51
ข้อมูลทั้งหมดมีประโยชน์มากเลยค่ะ เพราะนี่ก็กำลังรีเสิร์ทหาข้อมูลแพ็คเก็จต่าง ๆ อยู่ค่ะ ขอบคุณคุณเอ๋ และคุณ Numay มากนะคะที่ให้ข้อมูลดี ๆ กับเรา
Back to Top
ammsirilak View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ammsirilak Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Apr 2004 at 13:03

ขอบคุณมากคะ

Back to Top
nongtongjung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nongtongjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Apr 2004 at 18:26
ขอบคุณมากนะคะ ข้อมูลเป็นประโยชน์มาก ๆ ค่ะ
Back to Top
muk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote muk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Apr 2004 at 22:08

ขอบคุณจริงๆค่ะ

Back to Top
p_6600 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote p_6600 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2004 at 13:56
มีประโยชน์มากๆคะ ขอบคุณนะคะ
Back to Top
kan&chet View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kan&chet Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2004 at 08:43
ตามมาเก็บรายละเอียดเลยค่ะ จะไปติดต่อ โรงแรมเดือนหน้าพอดีเลยค่ะ ดีจริงๆเลยนะเนี้ย
Back to Top
mitymeo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mitymeo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jun 2004 at 17:06
ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ ทุกคนน่ารักจริงๆ ขอให้อนิสงค์ครั้งนี้ส่งผลให้งานแต่งของทุกคนลุล่วงดังใจฝันเลย ล่ะค่ะ โอม..ม..เพี้ยง..
Back to Top
K.was View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote K.was Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jul 2004 at 14:56

ขอบคุณค่ะ มีประโยชน์มากจริงๆ

Everyday..I miss you
                                     wasana
Back to Top
Ponch View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ponch Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jul 2004 at 10:48

แจ๋วมากเลย save ว้แล้วค่ะ

Back to Top
picasso View Drop Down

Post Options Post Options   Quote picasso Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jul 2004 at 13:54
ตามมาเก็บข้อมูลด้วยคน
Back to Top
CherBilly View Drop Down

Post Options Post Options   Quote CherBilly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Aug 2004 at 20:36

ขอบคุณมากๆค่ะ

Back to Top
boomm View Drop Down

Post Options Post Options   Quote boomm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2004 at 21:58
เพิ่งไปโรงแรมมาวันนี้เอง ดีนะที่ยังไม่ได้ตัดสินใจ ขอบคุณมากๆค่ะ
Back to Top
Natty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Natty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Aug 2004 at 02:33
Thank you so much it is very use ful
Back to Top
sodazaze View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sodazaze Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Sep 2004 at 15:21
So Gooddddddddd ขอบคุณค่ะสำหรับข้อมูลที่ดีมั่กมากเลยจ้า
Back to Top
tuktoon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tuktoon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Sep 2004 at 11:55

น่ารักจริง ๆๆๆ เลยค่ะ

Back to Top
baitey View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote baitey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2004 at 03:42
ขอบคุณเช่นกันค่ะ ใกล้งานแล้วจะได้ไม่พลาด
Back to Top
คุณนายแนน View Drop Down

Post Options Post Options   Quote คุณนายแนน Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2004 at 11:10

โอ้โห ....เจ๊เอ๋เรายังเป็นคนละเอียดเหมือนเดิมนะ แตงสมากๆ นะเจ๊ เค้าจะได้เก็บไว้ใช้ด้วย ...ฮิฮิฮิ

Back to Top
lora View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lora Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Nov 2004 at 00:39

จดค่ะจด งานนี้

แม้จะอีก 1 ปีข้างหน้า

แต่เรื่องสถานทีเนี่ย ต้องจองกันล่วงหน้า

..หาข้อมุลกันล่วงหน้าชิมิค๊า...

Back to Top
morning View Drop Down

Post Options Post Options   Quote morning Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Nov 2004 at 15:23

โอ้โฮ...(ด้วย) ... ขอบคุณมั๊กมักค่ะ .. สำหรับข้อมูลที่มีประโยชน์ โพสกันมาอีกนะคะ ใกล้มีงานแล้วเหมือนกัน ถ้าได้ข้อมูลอะไรมาก็จะแวะมาบอกเพื่อนๆ เหมือนกันค่ะ

ฟาง

Back to Top
mrs_torres View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mrs_torres Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2004 at 19:46

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคนตั้งกระทู้นี้

น่ารักมากด้วย เป็นข้อมูลที่เป็นประโยชน์มาก ๆ เลย

โอ๋ค่ะ

Back to Top
auem_only View Drop Down

Post Options Post Options   Quote auem_only Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jan 2005 at 01:39
น่ารักมากๆเลยค่ะพี่เอ๋ สมกับเป็นเจ้าสาวรุ่นพี่เลยค่ะ ละเอียดถี่ถ้วนมากๆ ขอบคุณนะคะ
Back to Top
vivian View Drop Down

Post Options Post Options   Quote vivian Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Feb 2005 at 12:32

ขอบคุณมั่ก มั่ก ค่ะ
ขอ print เก็บเลยนะคะ
ช่วยได้เยอะเลยค่ะ

Back to Top
novice View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote novice Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Mar 2005 at 22:26

Many thanks ka    

Back to Top
NOK.ka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NOK.ka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Apr 2005 at 23:02
 ขอบคุณมากค่ะ
Back to Top
pin50shi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pin50shi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 May 2005 at 00:02
เป็นประโยชน์แก่คนหาข้อมูลเป็นอย่างยิ่งเลยค่ะ ขอบคุณมากนะคะ
Back to Top
Amai^^ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Amai^^ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 May 2005 at 13:43

ขอบคุณค่ะ สำหรับข้อมูลที่ดี จะเก็บไว้เป็นฐานข้อมูลตัวเองด้วยอ่ะค่ะ

Back to Top
kaajib View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaajib Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 May 2005 at 23:04

ขอบคุณที่ซู๊ดเลยค่ะ

Back to Top
deva View Drop Down

Post Options Post Options   Quote deva Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jun 2005 at 21:08
ขอบคุณนะคะ  เป็นประโยชน์กับเจ้าสาวรุ่นน้องมากๆ
Back to Top
dino_hansol View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dino_hansol Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2005 at 09:22

แนะนำเลยนะคะก่อนวันงาน

- ทราบฤกษ์ที่แน่นอน แล้วกะปริมาณจำนวนคนคร่าว ๆ เพื่อเป็นข้อมูลไปจองสถานที่ (จำเป็น)

- พอได้ฤกษ์แน่นอนแล้วควรจะหาสถานที่ก่อน ควรจะจองอย่างน้อย 6 เดือนนะคะ ยิ่งถ้าเป็นช่วงปลายปี รับรองเลยฤกษ์ฮิตๆ โรงแรมส่วนใหญ่เต็มแน่นอน! (จากประสบการณ์ตรงเลย) ชอบที่ไหนจองไปก่อน แล้วค่อยดูข้อความเหมาะสมของราคาอาหาร, ความจุ, สถานที่, Package กันที่หลัง

ขอแทนตัวเองว่าพี่แล้วกันนะคะ เคยจัดงานที่โรงแรมเจ้าพระยาปาร์คสถานที่โอเคเลยแหล่ะค่ะ ยังไงลองเข้าไปคุยกะเซลล์ดูซิคะ คุณถิโรดถ์ friedly มากมากเลยค่ะ ได้ยินว่ามี package ใหม่ของแถมเยอะเหมือนกันนะคะ ลองโทรไปที่ 0-2290-0125 ต่อ 7123 นะคะ

Back to Top
yinko View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yinko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jul 2005 at 18:21

กำลังจะหา โรงแรงพอดีเลย ถ้าใครมีคำแนะนำดีๆ ช่วยบอกด้วยนะค่ะ

Back to Top
olives View Drop Down

Post Options Post Options   Quote olives Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2005 at 13:10

ยังไม่ได้เป็นเจ้าสาวหรอกค่ะ แต่ชอบเข้ามาเก็บข้อมูลเพราะต้องวางแผนกันหน่อย พอดีเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ ก็ลองหาเวบไซต์แต่งงานดู ชอบที่นี่มากค่ะข้อมูลเยอะมากและก็ได้เก็บเกี่ยวประสบการณ์ด้วย

Back to Top
chularat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chularat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2005 at 23:46
จะแต่งงานปีหน้าค่ะจัดที่เชียงรายอยากได้ข้อมูลการจัดงานแต่งที ่โรงแรมดุสิตไอแลนด์รีสอร์ท และโรงแรมอนันตรารีสอร์ทแอนสปาค่ะ
Back to Top
Pacifica View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Pacifica Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2005 at 03:38

ขอบคุณพี่เอ๋ผู้น่ารักมากค่ะ จดไว้แล้วค่า

Back to Top
nuoir View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuoir Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2005 at 09:57
ขอบคุณด้วยคนค่ะ
Back to Top
issarawan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote issarawan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Sep 2005 at 21:59
ขอบคุณค่ะ  เป็นประโยชน์กับเจ้าสาวรุ่นน้องมากๆ ช่วยได้เยอะเลยค่ะ
Back to Top
supreeya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote supreeya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2005 at 01:31

Thanks,กำลังจะไปคุยกับทางร.รอยู่พอดี ดีนะที่อ่านซะก่อนไม่งั้นคงจะมึนน่าดู

< =>

Back to Top
a-ru View Drop Down

Post Options Post Options   Quote a-ru Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Oct 2005 at 11:03

ขอบคุณด้วยคนค่ะ  สำหรับข้อมูล  จริงๆ ด้วยค่ะ เรื่องรายละเอียดในจดหมายยืนยันเนี่ยสำคัญมากๆ นะค่ะ ให้ sale  เค้าใส่ไปให้หมดนะค่ะ ว่าทางโรงแรมจะจัดหา และทำอะไรให้เราบ้าง จำนวนเท่าไหร่ สีอะไร ไม่มีค่าใช้จ่าย หรือคิดราคายังไง ยิ่งถ้าโรงแรมไหนมีห้องจัดเลี้ยงเยอะๆ เนี่ย ต้องระบุชื่อห้องด้วยนะค่ะ ไม่ใช่ว่าตอนพาเราไปดูเป็นห้องนึง พอจัดให้เราจริงๆ เป็นอีกห้องนึง เพราะเมื่อถึงเวลาจริงๆ มักมีบางสิ่งออกมาไม่ตรงกับที่ตกลงไว้ในตอนแรก จะได้มีเอกสารมายืนยันกันได้  บางที่ sale อาจจะยุ่งมากๆ จนลืมไปว่า deal อะไรไว้กับเราบ้าง อาจทำให้เสียความรู้สึก หรือผิดใจกันได้ง่ายๆ ค่ะ ทำเป็นเอกสารให้ละเอียดสบายใจไว้ก่อนดีกว่าค่ะ & nbsp;

Back to Top
Honey_Teddy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Honey_Teddy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Nov 2005 at 07:23

ขอบคุณมากๆ นะคะสำหรับข้อมูลดีๆ อีกแล้ว

save ด่วนๆๆๆๆๆ

Back to Top
BEN&GEORGE View Drop Down

Post Options Post Options   Quote BEN&GEORGE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Nov 2005 at 21:55
ขอบคุณมากๆ ได้ประโยชน์เยอะมากพร้อมทั้งได้เตรียมตัวก่อนไปที่โรงแรม.
Back to Top
nattanan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nattanan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Dec 2005 at 11:08
thank you so much for all information ka.
Back to Top
NaChoS View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NaChoS Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2005 at 14:49
ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่เป็นประโยชน์ค่ะ อยากถามเพิ่มเติมอีกนิดว่าส่วนใหญ่โรงแรมเค้าจะนัดคุยกันล่วงหน ้ากี่วัน คือว่าอีก 2 อาทิตย์จะแต่งแล้ว โรงแรมยังไม่โทรมานัดคุยรายละเอียดเลย โทรไปก้อบอกว่าใกล้ๆก่อนค่ะแล้วจะโทรนัดอีกที ตอนนี้เซ็งมากไม่อยากโทรหาเซลล์เลยอ่ะ
Back to Top
binkhiew View Drop Down

Post Options Post Options   Quote binkhiew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2006 at 09:42
เพิ่งได้โรงแรมเหมือนกันค่า แต่กว่าจะหาได้เหนื่อยแทบแย่หน่ะคะ  แนะนำให้จองโรงแรมล่วงหน้าเลยนะคะ  พอได้ฤกษ์มาปั๊บรีบจองด่วนเลยนะคะ ไม่อย่างงั้นอาจเต็มได้  โรงแรมส่วนใหญ่ที่โทรไปจะเป็น waiting list ทั้งนั้นเลยค่ะ  คู่ไหนยังไม่ได้ฤกษ์ แนะนำให้รีบไปขอฤกษ์ไว้ก่อนนะคะ  เพราะไม่อย่างงั้นโรงแรมที่ดูเอาไว้อาจจะมีคู่อื่นจองไปก่อนแล้ วนะคะ  อย่างของตูนเนี่ยได้ฤกษ์มาเมื่ออาทิตย์ก่อน (เดือนตุลาคม)  รีบจองโรงแรมเลยค่ะ ปรากฎว่าส่วนใหญ่ต้องเข้าคิวเป็น waiting list เพราะว่ามีคนอื่นจองไว้ก่อนแล้ว แต่ถ้าคู่ไหนยังไม่ได้โรงแรม  เอาใจช่วยด้วยนะคะ ต้องมีสักที่ที่เป็นของเรา
Back to Top
happyakky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote happyakky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2006 at 13:54

ขอบคุณมากๆ เลยค่ะสำหรับข้อมูลที่เป็นประโยชน์ 

ขอคอนเฟิร์มคุณ binkhiew นะคะ เรื่องให้รีบจองโรงแรม เพราะเพิ่งได้ฤกษ์มาเมื่อสัปดาห์ที่แล้วเหมือนกัน และแต่งเดือนตุลา (เหมือนกันอีก!)  แล้วโรงแรมที่เล็งๆ เอาไว้ 3-5 ที่ ส่วนใหญ่ต้องติดเห็น wait list เหมือนกันค่ะ  แต่โชคดีที่ตอนนี้ได้โรงแรมแล้วค่ะ  เอาใจช่วยด้วยคนค่ะ 

Back to Top
whatever View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote whatever Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Mar 2006 at 19:53
ขอบคุณค่า

"Sweet Like ChocoLate~ "
Back to Top
natsiri View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote natsiri Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 May 2006 at 02:34

ขอขอบคุณคะ คุณเอ๋

Back to Top
poppylove22 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote poppylove22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 May 2006 at 11:59
ขอบคุณมากๆเลยนะคะ
Back to Top
tuktukta View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tuktukta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jun 2006 at 15:29

ขอบคุณสำหรับทุก ๆ คำแนะนำนะคะ ขอบคุณจิงจิงค่ะ

Back to Top
ibis View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ibis Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2006 at 23:43
ได้ประโชน์สำหรับอนาคตเลยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
Back to Top
nang_note View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nang_note Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jul 2006 at 13:15
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำที่ดีมากๆนะค่ะ  แต่อีกตั้งปีนิดๆแนะค่ะ  คงไม่เร็วเกินไปนะค่ะที่จะเริ่มเก็บข้อมูล
Nang&Note
Back to Top
rungtnil View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rungtnil Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Aug 2006 at 19:45

เป็นอีกคนหนึ่งที่จะแต่งงานปีหน้า (07-07-2007) แต่ได้จองโรงแรมไปแล้วเรียบร้อย เพราะกลัวว่าจะต้องไปหาโรงแรมยากถ้าปล่อยเอาไว้ใกล้ๆงาน เห็นด้วยกับท่านอื่นที่บอกว่ามื่อได้วันเวลาแล้วควรหาโรงแรมก่อ นเลย

สำหรับคนที่ยังไม่รีบในการหาโรงแรม แนะนำนิดนึงน่ะค่ะว่าทุกๆโรงแรม แต่ละปีเค้าจะงานเว็ดดิ้งแฟร์ เหมือนเป็นการประชาสัมพันธ์เกี่ยวกับการจัดงานแบบนี้เลย ยังไงก้อลองสอบถามดูว่าแต่ละโรงแรมเค้าจะจัดกันวันไหน เมื่อไหร่ เพราะว่าเค้าจะเปิดห้องให้ชมว่าห้องที่เราจะได้เป็นแบบไหน ตกแต่งยังไงน่ะค่ะ ทั้งห้องของงานเช้าและงานเย็น  ให้เราได้เลือกชมและพิจารณากันน่ะค่ะ ที่สำคัญน่ะค่ะเวลาที่เค้าจัดงานแบบนี้ แล้วถ้าเราจองในวันงานเราจะได้ของแถมมากกว่าปกติน่ะค่ะ  เช่นได้ซุ้มหน้างาน น้ำแข็งแกะสลัก เค็ก หรือ โปรเจ็คเตอร์ อะไรพวกนี้น่ะค่ะ ยังไงถ้าคิดว่าจะดูงานและเก็บไว้เป็นข้อมูลก้อลองไปเดินดูงานแบ บนี้ที่เค้าจะจัดที่โรงแรมดีกว่า เพราะได้เห็นของจริง สถานที่จริงเลยน่ะคะ

ส่วนตัวแล้ว เพิ่งไปจอง โรงแรมเจ้าพราะยาปาร์ค มาค่ะ มีงานเมื่อเดือนที่แล้ว เราจองข้ามปีไปเลย เลือกห้อง เจ้าพระยาบอลรูม เราว่าที่นี่ก้อโอเคเลยนะ วันนี้ก้อเพิ่งไปคุยกะเซลล์มา เค้าก้อเป็นที่ปรึกษาให้เราเป็นอย่างดี เหลือปีนึงเราก้อคุยงานไว้คร่าวๆในส่วนที่เราได้ฟรีมีอะไรบ้าง เราต้องเพิ่มอะไรบ้าง ไม่รู้ว่าเรารีบไปอ่ะเปล่านน่ะคะเนี่ย แต่ไม่อยากรีบๆตอนใกล้ๆงานน่ะค่ะ เอาใจฃ่วยทุกคู่น่ะค่ะ เพราะน่าจะเป็นเหมือนเราที่อยากให้งานออกมาดีที่สุด เพราะว่าเป็นวันที่สำคัญวันนีงในชีวิตน่ะคะ

Back to Top
juapung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote juapung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Aug 2006 at 15:26

เข้ามาหาข้อมูลไว้ล่วงหน้านะคับ

Back to Top
meifang022 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote meifang022 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Aug 2006 at 21:19

มีเพื่อนๆ คนใหนเคยไปงานแต่งงานที่โรงแรม Four Season แถวพระพรหมเอราวัณบ้างมั๋ยค่ะ ไม่ทราบว่าโรงแรมนี้จัดงานเป็นอย่างไร บ้าง อยากจองห้องพิมาเมษ ค่ะ เพราะแขกประมาณ 150 คนเอง แนะนำหน่อยนะค่ะ ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ

Back to Top
k_kiki View Drop Down

Post Options Post Options   Quote k_kiki Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2006 at 22:41

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับสิ่งดีดีที่คนในเวปนี้มอบให้แก่กัน

Back to Top
warnyen0203 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote warnyen0203 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2007 at 00:48

มีประโยชน์มากเลยค่ะ กำลังจะไปคุยกับโรงแรมพอดีเลยค่ะ ได้ความรู้ใหม่ๆเพียบเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Back to Top
Pat_2007 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pat_2007 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2007 at 16:36
< => Big Thanks ka
Back to Top
pinkcrazy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pinkcrazy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 May 2007 at 08:25

เป็นคนหนึงที่กำลังกังวลเรื่องสถานที่ค่ะ และเมื่อวันเสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมาก็ไปReview โรงแรมที่เล็งๆไว้ 2 ที่ ตอนนี้ตัดสินใจได้แล้วค่ะว่าจะเลือกที่ไหน ต้องขอบคุณกระทู้ของคุณเอ๋ด้วย ช่วยจ๋าได้มากทีเดียวเลยค่ะ

Back to Top
pookmainz View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pookmainz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jun 2007 at 08:51
ขอบคุณค่ะ
Back to Top
Thanita View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Thanita Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2007 at 22:27

ขอบคุณมากค่ะ กำลังจะไปจองสถานที่จัดงานเลี้ยงปลายเดือนหน้าเลยค่ะ

Back to Top
heatgirl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote heatgirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jun 2007 at 09:27
มาเก็บข้อมูลเช่านกานค่ะ....อิอิ
Back to Top
bellcanon View Drop Down
b

Post Options Post Options   Quote bellcanon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jun 2007 at 01:23

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล

Back to Top
Aey_Keng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aey_Keng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jun 2007 at 12:06

ขอบคุณพี่เอ๋...จากจ๊ะเอ๋คร้าบบบบ

Back to Top
Wedding Angel View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Wedding Angel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Aug 2007 at 15:22

ไปงานแต่งเพื่อนที่ Jim Thompson House มาค่ะ ไม่น่าเชื่อว่าจะมีบ้านไทยใหญ่โต อยู่กลางใจเมื่อง สวยมากกกกก อยากให้ไปเห็น ขนมก็อร่อย ทุกอย่างเป็นผ้าไหม Jim Thompson ทั้งงานเลยค่ะ............ใครกำลังจะแงไปดูนะ แล้วเชิญเราไปด้วย อิอิอิ

Back to Top
rujisaya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rujisaya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Aug 2007 at 20:52

ข้อมูลดีมากเลยค่ะ

Back to Top
pawitree View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pawitree Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Oct 2007 at 22:57

อีกเดือนครึ่งจะแต่งแล้วตื่นเต้นมากคะ  ว่างานจะออกมาดีดังใจไหม  อ่านแล้วมั่นใจขึ้นมากคะ ขอบคุณคะ

Back to Top
dewey14th View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dewey14th Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Nov 2007 at 11:56

ขอบคุณค่ะ

Back to Top
aig89 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote aig89 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Nov 2007 at 10:05

ขอบคุณข้อมูลดีๆ ค่ะ

Back to Top
jeodogy View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote jeodogy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Nov 2007 at 13:40
ขอให้ผลบุญส่งให้รักกันนานๆนะคะ
Back to Top
Romantic Love View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Romantic Love Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Dec 2007 at 21:11

ขอบคุณกับข้อมูลที่เป็นประโยชน์มากๆเลยค่ะ  ดีใจจัง 

Back to Top
kataaka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kataaka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Dec 2007 at 17:19
ดีมาก มากเลย
Back to Top
malay girl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote malay girl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Mar 2008 at 15:00
very.....good
Back to Top
pampamt View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pampamt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2008 at 18:54

ขอบคุณด้วยคนค่ะ แพม

Back to Top
Nuu_Mee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nuu_Mee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Mar 2008 at 00:34

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ

Back to Top
yaiandyui View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yaiandyui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2008 at 11:21
ขอบคุณนะค่ะมีประโยชน์มากๆเลยค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  12>

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.177 seconds.