แต่งงาน ว่าจะไม่เล่าแต่อดไม่ได้ค่ะ - WeddingSquare - Page 1
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > สตูดิโอถ่ายภาพ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ว่าจะไม่เล่าแต่อดไม่ได้ค่ะ

Page  12>

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
window View Drop Down

Post Options Post Options   Quote window Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ว่าจะไม่เล่าแต่อดไม่ได้ค่ะ
    Posted: 19 Jan 2004 at 20:57

งานแต่งเราผ่านไปแล้วค่ะ ตอนปลายเดือนพฤศจิกายน นี้เอง หลายๆอย่างก็ราบรื่นดีค่ะ แต่ยกเว้น....................................เราเริ่มคุยกับแ ฟนแล้วก็วางแผนแต่งงาน หาฤกษ์ จองโรงแรม แล้วก็หาสตูดิโอถ่ายรูป วันนั้นเราตั้งใจไปลุยทองหล่อเลยล่ะ แต่ไปร้านดังร้านแรกแล้วชุดค่อนข้างเก่า เราเลยไปร้านใกล้ๆกัน ตั้งแต่ปลายเดือนมิถุนายน จนแฟนเราตัดสินใจเลือกร้านนี้ เพราะหลายๆอย่าง เริ่มไปถ่ายรูปกันตอนเดือนสิงหาคม แล้วก็ไปรับรูปตอนเดือนกันยายน เราเลือก package 48000 `บาท แต่หลังจากเลือกรูปเราก็คัดทิ้งไป 13รูป สรุปแล้วจ่ายเงินไป แสนกว่าบาท วันนั้นเราเริ่มเลือกชุดแต่งงาน แล้วก็ชุดหมั้น เราเจอชุดแต่งงานถูกใจและคนที่ร้านบอกว่าจะแก้ให้ค่ะ เพราะชุดใหญ่กว่าตัวเรามาก แต่เค้ารับปากว่าทำได้ ไว้ใกล้ๆวันงานแล้วค่อยวัดตัวเพราะอาจจะผอมลงอีกก็ได้ หลังจากนั้นก็ดูชุดหมั้นแต่ไม่ถูกใจเลยเค้าเลยถามอยากได้แบบไหน เราก็อธิบายแล้วเค้าก็ตัดให้ใหม่ แต่วันไปดูชุดไม่ถูกใจเลยค่ะ เราเลยเลือกใหม่อีกครั้งจนเจอชุดหนึ่งใส่ได้ เราเลยเลือก แล้วเค้ารับปากว่าจะเก็บไว้ให้อย่างดี พร้อมทั้งวัดตัวแล้วบอกว่าจะแก้ให้ นัดเรามาลองอีกครั้งประมาณกลางเดือนตุลา แต่ว่านะคะ พอเราไปติดต่อชุดแต่งงานเค้ายังไม่ได้แก้เลยพร้อมทั้งบอกว่าแก้ ไม่ได้ ให้เราเลือกชุดใหม่ เราก็เลือกทั้งร้านเลยแต่ไม่ชอบ พร้อมทั้งหาชุดหนึ่งซึ่งคล้ายๆกันมาให้ดูว่าชุดนี้น่าจะเหมาะกั บเราแต่ให้ลองไม่ได้เพราะว่าจะใช้วันที่5 พย..นี้ เราก็แอบมองแล้วก็จำไว้แล้วก็บอกว่างั้นขอให้เค้าแก้ชุดเดิมที่ เราเลือกไว้ เค้ารับปากอีกครั้งพร้อมนัดเรามารับชุดได้เลยวันที่23พย. แต่พอวันที่ 21เค้าโทรมาบอกว่า ชุดหมั้นที่เราเลือกไว้ไม่สวยเลยขอตัดให้เราใหม่แต่ว่าถ้ามารับ 23คงไม่ทันเราเลยบอกงั้นขอลองโครงแบบปักไม่เสร็จก่อนก็ได้ เค้าตกลง 23 พยเราเลยไปแต่ว่าต้องคอยนานมาก เหมือนทุกๆครั้งที่ไปลองชุด พร้อมกับได้ข่าวใหม่อีกว่าชุดแต่งงานเราแก้ไม่ได้จริงๆ แต่มีชุดใหม่ซึ่งตัดเสร็จ มาให้เราแทนซึ่งพอดีตัวเรามากกว่าไม่ต้องแก้เยอะ (โดยเราจำได้ว่าคือชุดของคนที่แต่งวันที่ 5พย.นั่นแหละ แต่เราจำได้) เราเห็นว่าใกล้งานแล้ว เราแต่ง 27 พย.กลัวไม่ทันก็เลยตกลงพรอมกับวาดรอยแก้ไว้ที่หัวไหล่ เราย้ำอีกครั้งว่าขอให้ทันวันงานนะ เค้ารับรอง เราบอกเวลาเรามีไม่มาก เค้ารับปากและแจ้งว่าชุดหมั้นจะได้ตอนเย็นวันที่25พย.แน่นอน และชุดแต่งงานเรามาแต่งตัวที่สตูดิโออยู่แล้วคอยมารับตอนเย็นแล ะแต่งตัวไปเลยได้ แต่วันที่ 25เราขี้เกียจออกจากบ้านและมีเรื่องต้องทำเยอะแยะ เลยบอกว่าจะมารับ 26พย.ตอนบ่ายโมงตรงเลยนะ เค้ารับปากอีกครั้ง แต่เพื่อนๆรู้มั้ยคะ วันที่26 เราต้องไปรอตั้งแต่ บ่ายโมงจนถึง เกือบหกโมงเย็น ชุดถึงเสร็จและที่แย่กว่มานั้นระหว่างรอชุดหมั้น เราไปเจอชุดแต่งงานแขวนอยู่โดยยังไม่มีการแก้ไข เราเลยบอกเค้าว่าชุดเรายังไม่ได้แก้เลยเหรอ เค้าบอกว่าแก้แล้ว เราเลยพาเค้าไปดู เค้าบอกจริงด้วยรอยวาดชอล์คยังมีอยู่เลย พร้อมทั้งบอกช่วงนี้เค้างานเยอะ ทำไม่ทัน เรานึกในใจทำไมแก้ตัวง่ายจังแต่เค้าบอกไม่เป้นไรแก้นิดเดียว จะส่วซักตอนนี้ แล้วได้พรุ่งนี้เที่ยง คิดดูนะคะเพื่อนๆ เราจะแต่งงานพรุ่งนี้แต่ว่าวันนี้ชุดยังไม่เสร็จ ไม่รู้เพราะเราใจดีเกินไปหรือเปล่าอะไรก็ยอมเค้าไปหมด แต่ชุดแฟนงานเช้างานเย็นเค้าเตรียมให้หมดไม่มีปัญหา แต่ตอนนั้นเรากลัวเค้าแกล้งก็เลยบอกว่าพรุ่งนี้ยังไงต้องเสร็จก ่อนพี่มา เค้ารับปากและบอกว่าจะช่วยกันทำ เราก็ออกจากร้านมา วันรุ่งขึ้นงานหมั้นเราตอนเช้าผ่านไปด้วยดี พร้อมชุดหมั้นซึ่งเราคิดว่าโอเค และที่ไม่โกรธเค้ามากเพราะชุดหมั้นสวยถูกใจจริงๆ และพี่ช่างแต่งหน้า แต่งได้ดีมาก และตรงเวลาด้วย นัดตี 5 มาตรงเวลาเลยค่ะ เรานัดพี่เค้าไปสตูดิโอตอนบ่าย 2 เพราะพี่เค้าไม่อยากให้เราหน้ามันเร็วถ้าไปแต่งตัวแต่บ่ายเราก็ ตกลง เราไปถึงร้านตอนประมาณบ่ายสอง แล้วตอนออกไปรถฝั่งตรงข้ามเริ่มติด เรายังพูดกับแฟนเลยว่าขากลับอย่ารถติดนะ เรายังนั่งหัวเราะกัน พอไปถึงร้าน เราก้นั่งทำผม แต่งหน้าแล้วก็ให้แฟนวิ่งไปบอกเค้าว่าเรามาแล้วนะเพราะกลัวชุดจ ะมีปัญหาอีก เค้าบอกแฟนเราว่ารับรองค่ะ พอแต่งหน้าเสร็จ เรียบร้อยแน่นอน เราก็เบาใจ ช่วงที่เราแต่งหน้าเสร็จเดินขึ้นไปเปลี่ยนชุดรู้มั้ยค่ะชุดยังไ ม่เสร็จ เราโกรธมากพร้อมทั้งบอกว่า เราแต่งงานวันนี้นะ แล้วชุดยังไม่เสร็จได้ไง เค้าบอกแก้อีกนิดเดียวให้เราลงมาทำผมต่อก่อน ตอนนั้นเราเริ่มร้อนใจแล้วเพราะเราอยากไปถึงงานประมาณ 5 โมง เพื่อถ่ายภาพกับญาติๆ แล้วก้ถ่ายรูปตามมุมต่างๆของโรงแรม แล้วก็เตรียมของชำร่วย แล้วก็ที่สำคัญเรายังไม่ได้เปลี่ยนรองเท้าเลยล่ะ ใส่เป็นรองเท้าแตะไป หลังจากทำผมเสร็จประมาณเกือบห้าโมงได้ ตอนนี้เราโกรธจนจะร้องไห้ เจ้าของร้านมาช่วยลงแป้งแล้วก็แต่งเครื่องประดับให้ แล้วก็รอแฟนเราแต่งหน้าจนห้าโมงกว่าก็ยังไม่เสร็จ ทุกๆคนในงานโทรมาตาม เหล้าก็ยังอยู่หลังรถเรา สรุปเราออกจากร้านมาตอนเกือบหกโมง เราแต่งแถวสุขุมวิท ใกล้ทองหล่อมาก แต่ถ้ารถติดเพื่อนๆก็รู้ใช่เปล่าคะ ว่าเป็นไง แต่โชคยังดี เราไปถึงงานตอน หกโมงสิบห้าได้ แต่คนที่มางานเราบอกว่ารถติดมาก พอไปถึงงานคนที่ร้านซึ่งรู้ว่าเราโกรธพยายามโทรหาตลอด เราเลยให้คนอื่นคุยแทน แล้วก็ให้น้องไปเอารองเท้าเจ้าสาวมาให้ แต่เราอยากให้เค้ารู้ว่า ทำไมถึงเป็นอย่างนี้ อยากให้เค้ารู้ว่าอะไรที่เค้าทำให้เราเสียไป โอกาสดีๆที่ไม่อาจหาคืนมาได้อีก แล้วก็ช่วงแรกเราคุมอารมณ์ไม่ได้เลย ลนมาก เพราะตื่นเต้นกับทุกๆสิ่ง แต่หลังจากงานเราคุยกับเค้าว่าเราไม่โกรธ แต่ขอร้องว่าอย่าให้เกิดเหตุการณ์นี้ขึ้นอีก แต่ที่เราเขียนมาอยากให้เพื่อนๆได้เป็นอุทธาหรณ์เตือนใจ ให้ระวังจะได้ไม่เป็นเหมือนเรา ดังนั้นเราคงไม่บอกนะคะว่าสตูดิโอนี้อยู่ที่ไหน เพราะอย่างน้อยตอนนี้คนใกล้ชิดเราหลายๆคนที่ว่าจะใช้บริการเค้า ก็เปลี่ยนใจแล้วล่ะค่ะ กลัวประวัติศาสตร์ซ้ำรอย

Back to Top
oo_luck View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote oo_luck Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2004 at 06:28

ร้านไหนเหรอ เราก็เจอนะ แก้อยู่นั่นแหละ แก้ไม่ได้สักที เราต้องใส่ทั้งที่แขนติด รัดจนแขนเขียวไปหมดแฟนเราโมโหเลย ไปเอาชุดก็รอเป็นชั่วโมงเลย ทั้งที่ก่อนไปเราก็โทรไปย้ำไม่อยากรอมีธุระ เบื่ออะ ทั้งที่ในร้านไม่มีลูกค้าเลยนะ ยังดีที่ช่างแต่งหน้าถูกใจเท่านั้น ภาพถ่ายก็สักแต่ถ่ายไม่สวยเลยอะ ช้ำใจ แถวทองหล่อเหมือนกัน ชื่อขึ้นด้วย  S ค่ะ

Back to Top
กุมภาพันธ์ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote กุมภาพันธ์ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2004 at 07:43

ร้านนี้แย่จังค่ะ...Thumbs Down  เค้าทำแบบนี้ไม่คิดจะให้ลูกค้ามาใช้บริการต่อมั๊งค๊ะ...แ ต่ของอย่างนี้ต้องบอกต่อค่ะ จะได้รู้กันไป...

ขอให้คุณ window มีความสุขมากๆ นะค๊ะ อยากดูรูปงานแต่งจังค่ะ...(เพราะเราแต่งที่เดียวกัน Wink) อยากให้มาเล่าบรรยากาศวันงานด้วยค่าSleepy

Back to Top
psong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote psong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2004 at 10:03

ผมว่า นะ ร้านไหนไม่ดี ทำไมต้องปกป้องด้วยครับ 

บอกชื่ออกมาเลย ดีกว่า ครับ จะชื่อ ย่อ หรือชื่ออะไรก็ได้นะครับ

จะได้ไม่ต้องมี เจ้าสาวที่ร้องไห้ วันงาน คนต่อไป ...

เมืองไทย เมื่อไร จะมีกฏหมายฟ้องร้อง พวก ร้าน เลวๆ แบบนี้ นะ จะได้ เข็ดหลาบ ซะที 

Edited by psong
Back to Top
good View Drop Down

Post Options Post Options   Quote good Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2004 at 11:44

เห็นด้วยกับคุณ psong ค่ะ

พวกนี้นิสัยไม่ดีสักแต่รับปากลูกค้า บอกมาเลยค่ะ จะได้ให้ตักเตือนพนักงานคนนั้น หรือไม่ไปใช้บริการเลยค่ะ

Back to Top
แม่มณี View Drop Down

Post Options Post Options   Quote แม่มณี Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2004 at 12:40
อย่างนี้ต้องประนามร้านนะคะ แม่มณีว่า
Back to Top
Tiky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tiky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jan 2004 at 23:01
เห็นด้วยกับคุณ psong & good เอาแค่ชื่อขึ้นต้นก็ได้ค่ะ จะได้ไม่มีใครต้องเสียใจอีก หรืออย่างน้อยเค้าจะได้รู้ว่าการกระทำของเค้า มีผลกับคนอื่นยังไงแล้วมันมีผลย้อนกลับไปถึงตัวเค้ายังไง เค้าจะได้ปรับปรุงตัว ไม่ทำกับคนอื่นอีก
Back to Top
amam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote amam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2004 at 08:46

อยากรู้เหมือนกันอ่ะ จะได้เป็นอุทาหรณ์ให้เพื่อนๆได้ระวังเอาไว้ไงคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote window Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2004 at 12:50

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนค่ะ โชคดีที่วันงานเราไปไม่สายมาก ไม่งั้นเราคงโกรธมากกว่านี้แน่นอน แล้วทุกอย่างคงไม่ลงเอยแบบนี้ แต่ยังไงเพื่อนๆดูดีๆแล้วกันค่ะ เพราะจะว่าไปเค้าดูแลเราดีพอควร ไม่น่ามาตายตอนจบเลยล่ะ

Back to Top
noonok View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noonok Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2004 at 13:14

อย่างนี้น่าจะเอาชื่อร้านมาประจานให้ได้รู้กันนะ

Back to Top
pooky View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote pooky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2004 at 17:09
เราก็เคยเจอเหตุการณ์คล้ายๆแบบนี้คะ แต่ของเราเป็นว่าเขาโทร.มาตอนบ่ายโมงกว่า เพื่อให้เราหาดอกไม้ไปติดผมเจ้าสาวเอง แล้วเราบอกว่าเราขึ้นทางด่วนเพื่อไปแต่งหน้าทำผมที่ร้านคุณแล้ว ทำไมตั้งแต่วันที่เราไปลองชุดครั้งสุดท้ายถึงไม่บอกเรา ณ ตอนนั้น เขาแจ้งเราว่าเขาโทร.หาเราตั้งแต่เช้าแล้ว แต่ติดต่อไม่ได้ เราเลยบอกกับเขาว่าถึงคุณจะบอกเราวันนี้ตั้งแต่เช้า เราก็ไม่สามารถวิ่งออกไปหาดอกไม้ให้คุณได้เพราะว่าเราก็ยุ่งกับ งานแต่งตั้งแต่เช้ามืด ส่วนคนอื่นๆ เขาก็มีหน้าที่ของเขา เขาก็เลยแจ้งเราว่างั้นก็ไม่ต้องตกแต่งทำผมไปเฉยๆ เราก็เลยสอบถามเขาว่าแล้วของประดับที่ร้านไม่มีให้เรายืมก่อนเห รอ เพราะว่าวันที่เราเอาชุดมาคืน เราก็เอามาคืนให้ เขาบอกเราว่าไม่มีนโยบายตรงนี้ เจ้าสาวทุกคนต้องนำเครื่องประดับผมมาเอง เราฉุนใหญ่เลย และเราก็เลยวางหูจากคนที่ดูแลเรา แล้วเราก็โทร.หาเจ้าของร้าน เราก็แจ้งเขาไปอย่างที่คนของเขาบอกเรา เขาก็เลยจัดแจงหาให้เรา เป็นมุกนะคะ นี่แหละคะสตูแต่ละที่ก็มีข้อเสียแตกต่างกันไป แต่เรานะมีเรื่องกับทางสตูมาตั้งแต่เริ่มต้นจนจบวันสุดท้ายเลยน ะคะ เพื่อนๆอาจจะทำเราได้ เพราะว่าเราเล่าเรื่องเราผ่าน web นี้มาโดยตลอด ยังไงก็อย่าไปใส่ใจในเรื่องที่ผ่านมาแล้วเลยคะ นึกถึงวันดีๆ ของเราไว้ นะคะ ดีใจด้วยคะกับเจ้าสาว 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote window Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2004 at 20:31
ของเราตอนสุดท้ายหลังเลิกงาน หลายๆคนในร้านพยายามโทรหาเรา เพื่อขอโทษค่ะ พอวันรุ่งขึ้นเรายังไม่ว่างเอาชุดไปคืน ก็ไม่มีคนโทรมาทวงเลยค่ะ พออีกวันหนึ่งแฟนเราเอาชุดไปคืนคนเดียว เค้าก็ขอคุยด้วยแล้วก็ขอโทษ แต่มีคำหนึ่งที่หลุดมาคือ เรามาสาย ทำให้ช้า แต่เพื่อนๆคะเราไปถึงร้านประมาณบ่ายสองอย่างที่บอก จนทำผมแต่งหน้าเสร็จ ชุดยังไม่เสร็จ เราช้าหรือเนี่ย งงค่ะ แล้วเค้าก็บอกว่าหลังเรื่องเราในร้านมีประชุมคนที่เกี่ยวข้องทั ้งหมดร่วม 4-5ชั่วโมงได้ พออีกวันน้องที่ทำชุดโทรคุยกับเราออีกครั้ง เราเลยบอกว่าขอให้เราเป็นคนสุดท้ายของที่นี่ และเป็นบทเรียนให้กับคนอื่นๆด้วย  เค้าก็รับปากเราว่าจะไม่ให้เกิดเหตุการณ์นี้กับใครอีก แต่วันที่ไปรับรูปถ่ายและวีดีโอแต่งงาน เค้าก็หลบหน้าไม่ทักเรากันมีแต่เจ้าของร้านที่มาคุยด้วย  เฮ้อ ช่างเถอะมันผ่านไปแล้วค่ะ
Back to Top
vivi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote vivi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jan 2004 at 01:31

อ่านแล้วรู้สึกกลัวสตูไปเลยค่ะ  แล้วอย่างนี้ต่อไปจะมีใครกล้าใช้บริการของสตูอีกมั๊ยหนออ อ
ปัญหาก็เดิมๆทั้งนั้น แต่ต่างกันที่เวลาเท่านั้นเองค่ะ ทำไมน้า.. เสียเงินทั้งทีกลับได้ผลตอบแทนแบบนี้ก็ไม่รู้ เสียความรู้สึกค่ะ อยากฝากให้ผู้ประกอบการธุรกิจประเภทนี้ ช่วยกรุณาเอาใจใส่กับลูกค้าให้ดีที่สุดจะได้มั๊ยคะ คุณก็รู้นี่คะว่าการแต่งงานน่ะ ครั้งเดียวในชีวิตนะคะ  (ไม่ได้ว่าทุกสตูนะคะ แต่สตูไหนที่ดีอยู่แล้ว ก็ขอให้รักษาภาพพจน์ต่อไปนะคะ)  สงสาร และไม่อยากให้เจอกับตัวเองเลยค่ะ เพราะ เป็นคนไม่ค่อยจะเก็บความรู้สึกซะด้วยสิ 

อย่าคิดมากไปเลยนะคะคุณ window ยังไงมันก็ผ่านไปแล้ว ขอบคุณมากค่ะที่มาเล่าสู่กันฟัง และขอแสดงความยินดีย้อนหลังด้วยนะคะ ขอให้มีความสุขมากๆ ค่ะ

Back to Top
papanee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote papanee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jan 2004 at 14:34

อ่านเรื่องของคุณ WINDOW   แล้วพูดไม่ออก สตูไม่น่าจะทำแบบนี้ เป็นเราคงต้องมีการคุยกันหลังจากงานเลิกแล้วแน่นอน แต่ยังไงงานก็ผ่านไปด้วยดีแล้ว ก็ถือว่าทำบุญให้อภัยเค้าไปแล้วกันค่ะ เราจะได้สบายใจ

ขอให้มีความสุขมากๆ ค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote window Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jan 2004 at 16:26
ขอบคุณค่ะสำหรับกำลังใจ แล้วก็อย่าให้ใครเจอเหมือนเราเลยนะ
Back to Top
หมูนุ่ม View Drop Down

Post Options Post Options   Quote หมูนุ่ม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jan 2004 at 09:30

สำหรับหมูนุ่ม เห็นว่าสตูดีๆ ก็มีเยอะ สตูแย่ๆ ก็มีเยอะ อยากแนะนำเพื่อนๆ ว่า ถ้าใครบอกสตูไหนดี ไปที่ร้านเลย ไปบ่อย ๆ เอาวันที่คนเยอะ ๆ จะได้ดูด้วย เพราะถึงแม้นว่าสตูที่เคยดี ๆ แต่พอเวลาคนเยอะมาก ๆ เนี่ย เค้ายังดีอยู่รึเปล่า บางทีพอคนเยอะ ๆ ก็แย่เหมือนกัน แต่ก็อยากให้บอกเหมือนกันนะ ว่าร้านไหนไม่ดี เพราะอย่างที่คุณ window บอกล่ะ เราไม่อาจเอาเวลาที่ผ่านไปแล้วมาทำอะไรใหม่ได้ ..... แต่ยังงัยตอนนี้ก็มีความสุขแล้วใช่มั้ยล่ะ ขอให้มีความสุขมาก ๆ ขึ้นนะ

Back to Top
rainygirl View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote rainygirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jan 2004 at 15:39
เป็นอุทาหรณ์จริงๆค่ะ ฝนกำลังจะเลือกสตูอยู่พอดี กลัวจะเลือกผิดจังหวังว่าแย่ๆอย่างนี้คงมีไม่เยอะ
Back to Top
pae&ying View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pae&ying Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2004 at 01:21

แย่ไปเลยเจอแบบนี้ ไม่รุ้ว่าที่เลือกไว้จะมีเหตุการณ์แบบนี้หรือเปล่า หญิงว่านะ บอกไปเลยคะ คุณ window จะได้เป็นการตักเตือนให้เขารู้ว่าการกระทำของเขาแบบนี้จะมีผลเส ียไปยาวนานขนาดใหน สตูอื่น ๆ ที่กำลังจะเป็นแบบนี้คือไม่สนใจดูแลเรื่องแบบนี้จะได้กลัวการกร ะทำบ้าง

Back to Top
wawa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wawa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2004 at 17:17
จริงๆนะ วาว่านะ เราเป้นผู้บริโภคเนี่ย ถ้าเรามีอะไรแล้วมาคุยกันอย่างนี้นะคะ ต่อไป พวกสตูฯที่ขาดความรับผิดชอบก็จะไม่กล้าทำไม่ดี เพราะกลัวจะไม่ได้ลูกค้ารายต่อไปอีก  ดีจังนะคะที่ window มาเล่าให้พวกเราฟัง วาก้อยากรู้ชื่อนะคะ แต่ว่าตอนนี้ตัดสินใจเลือกไปแล้ว คงแก้ไขอะไรยาก ถ้าเป็นที่เดียวกัน
Back to Top
Onnchan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Onnchan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Feb 2004 at 12:07

ได้ข่าวแย่ ๆ ของพวกสตูถ่ายภาพแล้วหดหู่จัง จริงๆ ทำมาหากินกับคนที่กำลังมีความสุขแท้ๆ ไม่น่าทำกันเลยเนอะ อยากรู้ชื่อจริงๆ เลยไม่รู้จะเป็นที่เดียวกันหรือเปล่า สำหรับอ้อนยังไม่เจอเรื่องชุดวันงานค่ะ เพราะยังไม่ได้ไปเลือก (แต่งพ.ค.) แต่เมื่อวานเข้าไปดูรูปมาแล้ว ที่ร้านสุดซอยทองหล่อ เลือกรูปไม่ถูกเลย ไม่ใช่เพราะตัดรูปออกไม่ได้นะคะ แต่เพราะไม่รู้จะเอารูปไหนบ้างให้เต็มตามจำนวน 14 ใบ ที่ให้ใน pk มากกว่าเพราะรูปไม่สวยเอาซะเลย ผิดหวังอย่างแรง พูดไม่ออก ได้แต่เปรยๆ กับเซลส์ว่าไม่สวยเลยนะ คงเป็นที่นายแบบ นางแบบมั้ง ()

เมื่อคืนเรานอนไม่หลับเลย เสียดายตัง เสียความรู้สึก ก็เลยรอให้แฟนเข้าไปดูและเลือกด้วยกันอีกทีวันเสาร์นี้ หวังว่าคงจะมีอะไรดีขึ้นนะคะ (จริงๆ มีร้านที่พี่แนะนำแต่เราไม่ได้เลือก ราคาพอๆ กัน แต่ชอบการถ่ายภาพของที่นี่เลยเลือก อีกอย่างเจ้าของร้านพอได้ยินว่าเรามีร้านที่คนอื่นแนะนำให้อยู่ แล้วก็เข้ามาลดราคาให้เพราะอยากได้ลูกค้าใหม่ๆ และอยากให้ลองเปรียบเทียบถ้าดีก็บอกต่อ - แต่ออกมาไม่ดีก็จะบอกต่ออยู่ดี )

เลยมาเล่าสู่กันฟัง หวังว่าคงไม่มีใครเจออย่างเราอีก

Back to Top
CherBilly View Drop Down

Post Options Post Options   Quote CherBilly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jun 2004 at 19:43

อยากทราบจังว่า สตู ชื่อไรอ่ะคะ

Back to Top
suwapat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote suwapat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jun 2004 at 14:40

กลุ้มเหมือนกันจองไว้ที่ทองหล่อเหมือนกัน   &nb sp;กลัวชุดไม่สวยจัง

Back to Top
Lara_Croft View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lara_Croft Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jun 2004 at 23:23

นิละ เป็นอีกเหตุผลนึง เห็นเพื่อนๆเจอ อาไรแปลกจากสตูมาหลาย เราเลยตัดปัญหา ไม่เอาอาไรกับสตูเลย คือ แค่ถ่ายรูปแล้วเอารูป ..จบตรงนั้นเลย

กลัวจาไม่ได้ดังใจ ...แบบเพื่อนๆบางคนเจออ่ะคะ

แล้ว....................เด๋วเราจาแปลงร่าง ............

Back to Top
k_nadda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote k_nadda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2004 at 20:33
แล้วใครมีสตูดิโอที่บริการดีดี มาแนะนำมั๊ยคะ
Back to Top
GIVEN View Drop Down

Post Options Post Options   Quote GIVEN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jul 2004 at 21:50
  ทั้งเห็นใจ  และ กลัวเจอกับตัวเองจัง..
Back to Top
PUMPUI View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PUMPUI Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jul 2004 at 10:19

ขอทราบชื่อสตูทางPM ได้ไหมค่ะ เราก็จองสตูแถวทองหล่อด้วย

Back to Top
nunut View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote nunut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jul 2004 at 10:25
อืม..ถ้าจำไม่ผิดนะคะ เคยได้รับPM ว่าสตูนี้อยู่ตรงข้ามสตูที่มีเรือนไม้สักค่ะ
Back to Top
NUPU View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote NUPU Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jul 2004 at 12:18

บอกเราด้วยนะ  เพระว่าเรากำลังจะเลือกถ่ายรูปสตูเหมือนกันนะ

4450104056@bu.ac.th

Back to Top
billy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote billy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jul 2004 at 17:28

ขอทราบชื่อสตูด้วยได้ไหมค่ะ กำลังจะไปจองพอดี aey11104@yahoo.com กลัวเป็นที่เดียวกัน

Back to Top
picasso View Drop Down

Post Options Post Options   Quote picasso Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Aug 2004 at 17:27
ไม่อยากถ่ายรูปแล้ว เป็นแสน แทบจะดาวน์รถกะบะได้เลยนะนี่...
Back to Top
needochan View Drop Down
Guest Group
Guest Group

Post Options Post Options   Quote needochan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Aug 2004 at 18:00

ได้ยินเรื่องไม่ค่อยดีของสตูฯแถวทองหล่อมาเยอะมากเหมือนกันค่ะ เลยไม่ได้ใช้บริการ แล้วก็ต้องไปทำผมแต่งหน้าที่สตูฯด้วย ไม่สะดวกเป็นอย่างยิ่ง เสียเวลาในการเดินทาง แล้วชุดก็เนื้อผ้าไม่ค่อยดี ถ้าชุดที่ดีก็ต้องเพิ่มเงิน คุยแล้วไม่ค่อยจริงใจเลยค่ะ เลยตัดสินใจใช้สตูฯใกล้บ้าน เนื่องจากได้ชุดถูกใจ เดินทางสะดวก คุยกับเจ้าของโดยตรง สบายใจดี

Back to Top
Zara View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Zara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Sep 2004 at 13:57

เฮ้อ เจอยังงี้แย่ที่สุดเลย

Back to Top
poop View Drop Down

Post Options Post Options   Quote poop Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2004 at 20:06

อ่านแล้ว รู้สึกว่าแย่จริงๆ

Back to Top
utukkatik View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote utukkatik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Nov 2004 at 23:37
น่าจะช่วยกันบอกชื่อสตูและประสบการณ์ที่ไม่ดีเอาบุญนะจ๊ะ คนอื่นๆจะได้ไม่เจอบ้าง เพราะเป็นครั้งเดียวในชีวิตคิดจะกลับไปแก้ไขก็ไม่ได้แล้ว จะบอกว่าไม่ต้องกลัวโดนฟ้อง พิมพ์ชื่อสะกดตกไปหนึ่งอักษรก็ฟ้องไม่ได้แล้วค่ะ เอาเป็นว่ารบกวนช่วยบอกชื่อมาด้วยได้ไหมคะ กำลังจะเลือกใช้บริการสตูแถวนั้นพอดีค่ะ utukkatik@hotmail.com
Back to Top
fara View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote fara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Nov 2004 at 07:59
สตูดิโอทองหล่อ นี่น่าจะเป็นเขตอันตรายนะคะ พี่ๆๆ เพื่อนๆๆ เห็นด้วยไหม
Back to Top
utukkatik View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote utukkatik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Nov 2004 at 12:09
น่ากลัวๆๆๆๆ น่ากลัวจังเลยล่ะ ไม่ไปจองแล้วแถวนั้น ว่าแต่ว่าลองดูจาก pk ของ vi...ris ก็ดีเหมือนกันนะ เพื่อนๆที่เคยใช้บริการเห็นว่าเป็นไงคะ  กลัวเจอบังคับเอารูป ชุดไม่สวยอะไรเงี้ย เพราะถ้าเราเจอแบบนี้ สงสารเจ้าของร้านน่ะ เพราะว่าเจ้าของร้านตายแน่ๆเลย แฟนบอกว่าเราดุมากกกกก เป็นเจ้าแม่ขาวีนแหละ แฮะๆๆๆๆ
Back to Top
thutiya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thutiya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2004 at 07:44
ช่วย Email บอกชื่อสตูฯ ด้วยนะคะ
กำลังจะตัดสินใจด้วย
เห็นตัวเลขแพ็คเกจมันตรงกันด้วยนะคะ

thutiya@one-asset.com
Back to Top
moo_aoun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote moo_aoun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Dec 2004 at 02:03
อ่านเจอข้อมูลมาเยอะ เลยตัดสินใจแบบเดียวกับคุณลาร่าครอฟ คือเลือกใช้บริการเฉพาะส่วนที่เป็นบริการหลักของสตู คือถ่ายภาพคู่ค่ะ ส่วนบริการอื่นก็เลือกใช้บริการจากร้านที่เชี่ยวชาญแต่ละด้านไป เลย พอดีอยู่ต่างจังหวัดด้วย จะให้มาตามทวงตามถามกันบ่อยๆก็คงไม่สะดวกเลย ยอมลำบากติดต่อหลายที่ที่ละเรื่องดีกว่า ประมาณลำบากกายตอนเตรียมงาน แต่สบายใจในวันงานดีกว่า รวมๆแล้วก็น่าจะถูกกว่าพวกone stop serviceด้วยซ้ำถ้าเลือกดูร้านให้ดีก่อน ส่วนผลงานที่ได้ออกมาก็เป็นไปตามความคาดหมาย ไม่มีอะไรน่าผิดหวัง ก็มีบ้างที่ผิดสเปค แต่ก็เป็นส่วนที่เราสั่งเพิ่มจากorderแรกตอนใกล้งาน เค้าเลยเตรียมไม่ทัน นี่ขนาดมีจุดผิดพลาดนิดๆหน่อยๆนะ เรายังนั่งคิด นั่งเศร้าอยู่ถึงตอนนี้เลย ว่าไม่น่าเป็นอย่างนี้เลย(ทั้งๆที่เราก็มีส่วนผิดเพราะมาเพิ่มท ีหลัง เลยทำเพิ่มไม่ทันต้องเอาแบบคล้ายกันมาแทน ของชุดแรกสั่งทำน่ะค่ะ) ถ้าเราเจอแบบเพื่อนๆ ในวันงานเราต้องยืนถ่ายรูปโดยมีคราบน้ำตามาแทนรอยยิ้มแน่ๆเลยอ่ ะ คิดแล้วเศร้าจังเลย ขอชื่นชมคุณwindowsและเพื่อนๆ ที่สามารถผ่านอุปสรรคต่างๆมาได้ เก่งมากค่ะ เชื่อว่าทุกคนต้องมีความสุขในชีวิตคู่แน่นอน ยินดีด้วยกับทุกคนนะคะ
Back to Top
nui&tho View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nui&tho Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Dec 2004 at 16:53

เห็นใจนะคะ Cry 

แต่ขอเชียร์สตูที่เป็นเรือนไม้สักนะคะ เนื่องจากไปถ่ายรูปมาแล้ว

Back to Top
nuttanunp View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuttanunp Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Dec 2004 at 16:46
ใครทราบบ้างช่วย Email บอกชื่อสตูฯ ด้วยนะคะ
กำลังจะหาแถวทองหล่อเหมือนกัน

dogkit17@hotmail.com
Back to Top
nnnn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nnnn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2005 at 09:11

จะขอทราบชื่อร้านได้ไหมคะ เพราะกำลังจะไปถ่ายสตูดิโอเหมือนกันจะได้เป็นข้อมูลสำหรับตัดสิ นใจและไม่ทราบว่ามีข้อแนะนำเกี่ยวกับร้าน STUDIO ที่ไหนดี  เพราะยังไม่ได้ร้านเลยค่ะ 

ขอบคุณค่ะ

Back to Top
sununb View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sununb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2005 at 14:42

รบกวนช่วยบอกชื่อสตู แถวทองหล่อที่ไม่ดีด้วยค่ะ กลัวจะเป็นสตูเดี่ยวกันกับที่จองไว้ จะได้ทำใจไว้ก่อน

sununb@yahoo.com

ขอบคุณค่ะ

Back to Top
janriya@hunsa.c View Drop Down

Post Options Post Options   Quote janriya@hunsa.c Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2005 at 14:17

รบกวนช่วยส่งร้านสตูดิโอที่ไม่ดีมาให้ได้ไหมค่ะ จะได้ไม่เสียเวลาไปเลือกน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ janriyanew@yahoo.com

Back to Top
panda_bamboo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote panda_bamboo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2005 at 18:30

ขอชื่อร้านด้วยนะค่ะ กลัวจัง

a_muangkaew@hotmail.com

Back to Top
vivian View Drop Down

Post Options Post Options   Quote vivian Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Feb 2005 at 15:45
เข้ามาอ่านแล้วกลัวเลยค่ะ
แต่ก็คิดซะว่างานทุกอย่างก็ผ่านมาด้วยดีสิคะ
แล้วร้านนั้นก็ควรบอกชื่อออกมาเลยค่ะ
เค้าฟ้องเราไม่ได้หรอกเพราะเราฟ้องกลับเค้าเสียเปรียบกว่ามากค่ ะ
อย่าไปกลัว
แต่ได้ยินกิตติศัพท์ของร้านแถวทองหล่อมานาน
เพื่อนก็ถ่ายที่นั่นร้านMarry Me
ตอoจองก็หลักหมื่นล่ะค่ะ
แต่พอเลือกทุกอย่างแล้ว โดนไปแสนกว่าเหมือนกันค่ะ
เลยกลัว เพื่อนไม่ให้ไปถ่ายที่นั่นเด็ดขาด
เพราะงานมีหกโมงเย็นแต่ตีสามของเช้าวันนั้น
เพื่อนกับแฟนเค้ายังนั่งหลับรอที่ร้าแก้ชุดอยู่เลยค่ะ
ทั้งๆที่มีเวลาทำชุดให้ตั้งแต่เลือกชุดเกือบสี่เดือน
ตัวเองเลยเลือกที่แถวชิดลมแทนค่ะ ไม่รู้หมู่หรือจ่าเหมือนกันค่ะ

Back to Top
kaotu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaotu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Feb 2005 at 13:48

ว้าแย่จังเลยนะค่ะเนี่ย เพื่อน ๆ แต่ละคนก็โดนกันคนละแบบ แต่ก็ผ่านไปได้ด้วยดีนะค่ะ

ส่วนตัวขาวเองก็โดนเหมือนกันหวุดหวิดเหมือนคุณwindow แหละค่ะ แต่ของขาวโดนเรื่องช่างแต่งหน้า ในวันแต่งงานค่ะ เขาลาป่วย(แต่จริงๆ แล้วเราว่าเขาไปรับงานอื่น ช่างไม่มีจรรยาบรรณในอาชีพกันเลย!!!) แล้วก็ไม่มีใครโทรบอ กเราเลย แม้กระทั้ง AE ก็ไม่โทรบอก จนเราไปถึงที่ร้านนะค่ะ ทีแรกก็ยังไม่รู้นะค่ะ จนกระทั่งตอนแต่งหน้าเขาเอาช่างอีกคนมาให้ เราก็เริ่มแปลก ๆ แล้วละค่ะ  ร้านนี้เขาตั้งอยู่แถวถนนพัฒนาการใกล้แยกจัสโก้ค่ะ

ก็ฝากเตือนเพื่อน ๆ ให้ระวังกันไว้ให้ดี ๆ นะค่ะ

จริง ๆ แล้วถ้าไม่จำเป็น ก็แค่ทำเรื่องรูปเท่านั้นก็คงจะดีค่ะ

Forever Love
Back to Top
lan-lan-laa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lan-lan-laa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2005 at 10:51
อยากรู้จังว่าร้านไหน เพราะเราก้อไปจองไว้แล้ว และกำลังวางแผนว่าจะไปถ่ายรูปแล้ว ยังไงรบกวนคุณ window ด้วยน่ะค่ะ เพื่อนคนอื่นๆจะได้เตรียมใจแล้เตรียมตัวไว้ เรื่องแบบนี้ต้องประจานค่ะ เพราะเค้าทำกับเราไม่ดี อย่าใจดีกับเค้าเลย
Back to Top
kitsawan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kitsawan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2005 at 11:46
อ่านแล้วแย่จังเลยนะคะ เราก็จองไว้ที่ทองหล่อเหมือนกัน ยังไงรบกวนช่วยเมล์มาบอกหน่อยนะคะว่าสตูฯ ไหนอะคะ kitsawan@hotmail.com
Back to Top
variya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote variya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2005 at 01:02
ไม่น่าที่จะใช่
Back to Top
variya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote variya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Feb 2005 at 01:16
คุณvivianแน่ใจหรอคะว่าใช่ร้านนี้ ...เคยใช้บริการที่นี่เหมือนกันเพราะตอนจองแพคเกจเพื่อนก็แนะนำ ให้มาจองที่นี่..เพราะเพื่อนใช้บริการไป 3 คู่แล้วและไม่เคยมีปัญหาแบบนี้นะคะแต่ตอนมาลองชุดก็มาลองตั้ง 2 ครั้งเพราะช่างบอกว่าลองให้พอดีไปเลยจะได้ไม่มีปัญหาในวันงานแต ่ถ้าเข้าไปวันเสาร์-อาทิตย์ ก็ต้องรอเหมือนกันคะเพราะลูกค้าทางร้านค่อนข้างเยอะ แต่งานก็ออกมาด้วยดีคะและค่อนข้างประทับใจ....ยังไงก็อยากให้คุ ณvivian ลองใช้บริการที่นี่ดูอาจไม่มีปัญหาอย่างที่คุณคิดก็ได้....
Back to Top
kipki View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kipki Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Feb 2005 at 15:51

เราก็จองสตูดิโอเอาไว้ Sales บริการไม่ดีเลย กลัวว่าถึงวันงานจะพบปัญหาจัง เราจองไว้ที่สุขุมวิทล่ะ

Back to Top
leong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote leong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Mar 2005 at 12:44

อยากทราบชื่อสตูค่ะ..เพราะจองไว้แถวนั้นเหมือนกัน   lekksrisopa@yahoo.com

ตอนนี้เป็นโรคผวาสตูฯ จังค่ะ..อะไรกันเนี่ย

Back to Top
alwaysbenz View Drop Down

Post Options Post Options   Quote alwaysbenz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Apr 2005 at 15:43
ทำไมใช้บริการสตูฯแถวทองหล่อกันเยอะจังคะ มีสตูฯแถวนั้นเยอะเหรอคะ? เบนซ์ใช้แถวบ้านค่ะ ยังไม่ได้เริ่มอะไร เลยยังไม่เจออะไรแบบนี้ค่ะ แต่ถ้าดีไม่ดียังไงจะแจ้งให้ทราบกันนะคะ
Back to Top
cherry_ry View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cherry_ry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 May 2005 at 02:41

อยากทราบชื่อสตูบ้างจัง ตอนนี้กำลังดูๆแถวทองหล่อเหมือนกัน กลัวจัง

ช่วยบอกหน่อยนะคะ   pla_eg@yahoo.com  ขอบคุณมาก

Back to Top
darysnow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote darysnow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2005 at 13:31

อยากทราบชื่อสตูโอนั้นจังช่วยบอกหน่อย จะได้ไม่เลือกถ่ายที่นั้นค่ะ ขอบคุณล่วงหน้า darysnow@hotmail.com

Back to Top
IcyRose View Drop Down

Post Options Post Options   Quote IcyRose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 May 2005 at 02:07

เลือกใช้บริการของแต่ละที่แยกกันหมดเลย ถ่ายรูปก็ถ่ายรูป ชุดก็ชุด แต่งหน้าก็แต่งหน้า ได้ยินแพคเกจราคาถูกๆเยอะ แต่ส่วนตัวไม่เชื่อว่ามีของดีและถูกในโลกนี้ค่ะ  ขอจ่ายราคาที่สมเหตุสมผลดีกว่าสบายใจ  เป็นประเภทไม่ชอบอะไรนาทีสุดท้ายน่ะค่ะ ไม่ชอบลุ้นค่ะกลัวหัวใจวาย ฮ่า ฮ่า 

Back to Top
kaajib View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaajib Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2005 at 01:27

กลัวค่ะ ไม่กล้าไปถ่ายรูปแล้ว ทำไมแย่จัง นู๋รบกวนช่วย Mail มาบอกหน่อยได้มั้นค่ะว่า studio ไหน

ที่ kaajib@hotmail.com ขอบคุณมากที่สุดเลยค่ะ

Back to Top
patty pink View Drop Down

Post Options Post Options   Quote patty pink Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jun 2005 at 09:56

คุณ Window หากได้เข้ามาอ่านอีกช่วยบอกทีเถอะนะคะว่าเป็น Studio อะไร เพราะกระทู้นี้เป็นกระทู้อิสระ เราเองก็ไปจองมามัดจำไปแล้วด้วยสิตั้ง 10500  แถวทองหล่อเหมือนกันแต่อยู่ซ. 5  หากได้ทราบข้อมูลจากคุณ Window เราจะได้ไหวตัวทันอย่างน้อยก็อาจขอตัดเรื่องชุดออกไป แต่ขอเป็นอย่างอื่นเพิ่มเติมแทน    ช่วยทีนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote window Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jun 2005 at 15:54

สวัสดีค่ะทุกๆคนขอโทษที่หายไปนานตอนนี้เป็นคุณแม่ลูกหนึ่งไปแล้ วล่ะเจ้าตัวเล็กวัย 8 เดือน ดีใจมากค่ะที่เพื่อนๆให้ความสนใจกับเรื่องของเรา และเราก็หวังว่าทางร้านคงปรับปรุงแล้ว แต่พอเห็นที่คุณ vivian บอกก็ยังรู้สึกว่ายังมีคนรอชุดอยู่เหรอเนี่ย คิดว่าเราจะเป็นคนสุดท้ายแล้ว แต่ยังไงอยากบอกเพื่อนๆว่าให้นัดรับชุดก่อนสัก 2 วันก็ดีค่ะจะได้ไม่เป็นเหมือนเราและต้องขอให้ได้ เมื่อปีที่แล้วไปงานwedding เป็นเพื่อนน้องหาสตูถ่ายภาพ เราก็ให้เค้าเลือกที่อื่นแล้วเราตามไปช่วยดูตลอดเพราะกลัวหลุดเ หมือนเรา งานของน้องก็ผ่านไปได้ด้วยดี เรายังเจอเจ้าของร้านเลยเค้าก็จำเราได้และก็ทักเรา เราอยากจะบอกเค้าเหมือนกัน ว่าทุกๆอย่างที่เค้าทำให้เราประทับใจมากๆ แต่วันสุดท้ายซึ่งสำคัญที่สุดสำหรับเรา เค้ากับทำให้เราพลาดแล้วก็ไม่สามารถแก้ไขได้อีก วันที่น้องชายแต่งงานเรากับแฟนเลยตามไปเก็บภาพ พร้อมเจ้าตัวเล็ก ในมุมที่เราอยากถ่าย (เรากับน้องแต่งที่เดียวกันค่ะ) และก็อยากบอกเค้าว่ารู้เปล่าว่าน้องเรา ใช้บริการงานแต่งทุกอย่างเหมือนเราทั้งการ์ด ของชำร่วย โรงแรม แต่ไม่เหมือนอย่างเดียวคือสตูดิโอค่ะ

Back to Top
onumaivy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote onumaivy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jun 2005 at 08:54

ขอแจมด้วยคนนะคะ ว่าจะ ไม่อยากเอ่ยถึงแล้ว แต่ก็โดนอิทธฤทธิ์ของสตู แถวทองหล่อ ซ.5 มาเหมือนกัน  ขอแอบกระซิบคุณ patty pink ก่อนเลยนะคะ ว่าชุดแต่งงานที่นี่ห่วยมาก  แขวนไว้เหมือน ร้านเช่าชุดแต่งงานราคาถูก ๆ แถมเก่ามาก ๆ บางชุด ยับเยินยิ่งกว่า ซะอีก  ชุดไทยก็สวยแบบงั้น  ตอนเราไปลองชุดนะ ก็เอาเพื่อนไปด้วย ลองชุดไหน ก็ไม่ปิ้งเลย ไหนก่อนหน้านี้ตอนจองแพ็คเกจ บอกว่าเอาไปเลยชุดเกรด เอ แต่ที่เจอนะ มันชุด เกรด ZZZZ มากกว่า สงสัยเราจะจอง แพ็คเกจแบบถูก ๆ เลยไม่เอาชุด สวย ๆ มาให้ลอง จนเราอิดออด ไม่ยอมเลือกซะที จนเซลล์หน้างอ เราก็เลยเลือก ๆ มันไปยังงัน ทั้งที่ไม่ถูกใจ (แต่ก็ไม่ถูกนะ เงิน 20,000 บาท ถ้าคนไม่เงิน มันคงเยอะพอสมควร)  วันนั้นเราไปลองและเลือกชุดเช้าและกลางคืน อย่างไม่ถูกใจ  จนออกจากร้านไปก็ไม่สบายใจ  จนแฟนต้องพาไปหาร้านชุดแต่งงาน ใหม่ เพื่อเช่าทดแทน จนได้เจอที่ถูกใจ ขอโฆษณาให้ ยูนิไบร์ด อย่างเต็มใจเลยคะ ว่า ชุดเขาสวยมาก ทุกชุด เซลล์ก็นิสัยดี ไปเอามาให้ลองเกือบทุกแบบ จนถูกใจ วันนั้นก็เลยกลับบ้านด้วยความสุข สงสัย ว่าถ้าวันนั้นกลับไปโดยไม่ได้ไปเช่าที่ ยูนิไบร์ด แทน คงนอนไม่หลับ อิอิ

Back to Top
I-said View Drop Down

Post Options Post Options   Quote I-said Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2005 at 17:06

มีอีกร้านที่อยากบอกให้ทราบ : เอาเปรียบผู้บริโภคเหลือเกิน พนักงานไม่ให้เกียรติเลยเล่นถามเราว่าถ่ายภาพแพ็คเกจเท่าไร ทั้งๆที่เป็นเพียงคนจัดเสื้อผ้า เสื้อผ้าที่จัดให้ก็แบบขอไปที่ กระดุมก็ไม่ครบ บางชุดก็ใหญ่เกินตัว แต่ตอนถ่ายเป็นกันเองมาก เรื่องน้ำดื่มก็บริการครั้งเดียวทั้งที่เราต้องถ่ายเกือบครึ่งว ัน วันนัดเลือกรูปก็โดนอีกแพงเหลือเกิน วันนัดเอารูปกลับผิดหวังสุดๆรูป20x24 (ถ่ายแบบเอาแต่รูปไม่มีกรอบ)มีร่องรอยเยอะพนักงานทางร้านบอกว่า แก้ไขไม่ได้เป็นที่ช่างแต่งหน้าเลยถ่ายออกมาเป็นแบบนี้ เหมือนบังคับให้รับสภาพ มีปากเสียงกันพักใหญ่ จนเจ้าของต้องออกมาขอโทษพร้อมแก้ไขให้ใหม่โดยที่จะเคลือบรูปถ่า ยให้ฟรี คนในร้านพูดอีกว่าค่าเคลือบรูป1500บาทที่แถมให้ พูดเหมือนให้เรารู้สึกดี แต่จริงๆค่าเคลือบคงไม่น่าเกิน 300 บาทด้วยซ้ำ นี่ถ้าเลือกแพ็คเกจหลายหมื่นคงไม่โดนบริการแบบนี้แน่ &nbs p;  

Back to Top
I-said View Drop Down

Post Options Post Options   Quote I-said Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2005 at 17:12
ร้านที่ว่าอยู่เยื้องๆกับศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย
Back to Top
sweetsushi2 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweetsushi2 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jul 2005 at 22:10

Since I've been reading all these comments, I'm glad that I didn't spend even 1Baht for the wedding studio! What a waste!!! Also I didn't have to deal with the nasty attitudes..

It would be better to keep that 40,000-100,000 Baht for you honeymoon or your kids college's fund.. I don't think we need such a huge photo when the bride and the groom are already there at the reception!

Just think about how hard to make that much money to pay for all those pictures, keep your money and spend it on something else. One of my friend regrets after the wedding that she shouldn't spend that much money for that stupid wedding studio photoes!

Back to Top
narumichang View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote narumichang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jul 2005 at 12:27

เราเองก้อมีเรื่องเล่ามากกกกก มายยยย เกี่ยวกับเรื่องสตูที่ทองหล่อ คือไม่รู้ว่าเราเรื่องมากหรือดวงไม่ค่อยดีเกี่ยวกับเรื่องสตูหร ือป่าวนะคะ เพราะทุกอย่างดีหมด ยกเว้นแต่เรื่องนี้ค่ะ

ทั้งเรื่องรูปหน้างาน จิง ๆ แล้วช่างถ่ายมาก้อถือว่า OK นะคะ ไม่ได้ดูว่าดีมากอย่างที่หวังไว้ แต่เรื่องก้อเกิดที่วันไปรับรูป รูปสวยค่ะเราชอบ แต่ว่ารูปใหญ่หน้างานมันมีรอยกาวตรงกลางหน้าเราเลย (ที่อื่นจะไม่ว่าเลยนะ) แต่เจ้าของร้านบริการดีค่ะ ก้อเปลี่ยนให้ อีกอาทิตย์เราก้อไปรับแต่ว่า Sale มันไม่อยู่ แต่ว่ารูปไม่เป็นอย่างที่เราตกลงคือเคลือบแบบถูก ๆ รูปดูไม่ดีเลย ถ้าเปรียบกับรูปแรก เราก้อโทรไปถาม sale เขาบอกว่าเคลือบแบบนี้ดีกว่านะ(ถูกกว่าละไม่ว่า) เราก้อไม่เอา เขาก้อเลยให้อัดใหม่แต่พูดจาห่วยมาก เสียงแบบแย่มาก บอกว่าให้เราใช้รูปนี้ไปก่อนเพราะว่าจะรอนาน แต่เราว่ามันยังเหลือเวลาอยู่ นัง Sale กะเทยก้อบอกว่าไม่เป็นไรมันออกตังค์ให้เองค่าอัดใหม่ อ้าว!! ก้อเราไม่ผิดนี่นา เราก้อไม่ได้ว่าไร จนสุดท้ายรูปได้ก่อนวันงานแต่ก้อยังมีรอยกาวอยู่ดี คือขี้เกียดแล้วล่ะหนื่อยมากก เรื่องนี้ก้อผ่านไป จน.....

ก่อนวันงาน ไม่ถึงวัน Sale โทรมาบอกว่าช่างที่นัดแต่งหน้ากับเราไม่ว่างติดธุระด่วนให้เราแ ต่งหน้ากับช่างที่เหลือ เราก้อทำไรไม่ได้อยู่แล้ว ก้อ Ok เพราะเท่าที่เห็นช่างก้อโปรเหมือนกัน แต่ว่าถึงวันจิงช่างเหลือคนเดียว มีคนแต่งวันนั้น 4 คู่ คิดดูว่าเรารอ 1 ชม. ัยังไม่ได้แต่งเลย คือมันจะให้เราแต่งกับป้าที่เอามาแทนคนที่ไม่อยู่แล้วเราก้อรู้ ว่าที่ไม่อยู่ไม่ได้ติดธุระไรหรอก แต่ต้องไปแต่งหน้าให้ลูกค้าข้างนอกนั่นเอง เแย่มากกกก โกหกเราหน้าด้าน ๆ ไม่สงสารคนที่จะต้องรีบไปงานเลยอ่ะ เราร้องไห้เลย  Sale มันก้อไม่สนใจ เครียดดดมากกกก แต่ว่าขอบอกว่าช่างแต่งหน้าคนที่เหลือนี่ก้อแต่งดีค่ะ มีแต่คนชม

ก็อยากบอกเพื่อน ๆ ค่ะว่าให้ดูเรื่องนี้ดี ๆ นะคะ เพราะว่ามันเป็นอะไรที่ไม่สามารถควบคุมได้เลย นอกจากนัง Sale ซึ่งไม่มีความรับผิดชอบต่อลูกค้า เราไม่รู้ว่ามีใครโดนแบบนี้เหมือนเราหรือเปล่า แต่ก้อหวังว่าคงไม่มีใครเจออะไรไม่ดีแบบนี้ค่ะ ขอให้ทุกคนโชคดี มีความสุขนะคะ และระวัง Sale ที่สตูย่านทองหล่อไว้ให้ดีเพราะเหมือนจะเป็น กะเทยไฮโซ แต่เรื่องบริการโลว์ มาก ๆ ๆ ๆ ๆ

Back to Top
pupu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pupu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jul 2005 at 16:27

ฟังเพื่อน ก็กลัว เหมือนกัน

เราจองไว้ที่ cupid studio กะว่าจะไปถ่ายปลายเดือน ส.ค. นี้  อยากถามเพื่อนๆ ว่า

1. ชุดที่ไปถ่ายรูป มันก็ควรที่จะพอดีกับตัวเราใช่มั้ย 

2. เค้าก็ให้ชุดงานแต่งกลางคืน 2 ชุด รวมทั้งชุดจำหน่ายไม่คิดตังค์เพิ่ม แต่ก็กลัวจะไม่ถูกใจ ทำใจลำบากเหมือนกัน ไปดูชุดมาบ้างแล้ว มันก็ ok นะ แต่กลัวว่าพอเราจะใช้กลัวมันไม่สวย แบบว่าคนอื่นเลือกไปหมด และก็กลัวแบบคุณ window ที่มาแก้ให้วันสุดท้ายแล้ว

3. พอดี เราแต่ง 2 ที่ มันเลยใช้ชุดเยอะ ถ้าเช่าต่างหากมันก็คงจะแพงกว่านี้เยอะ

4 . pk 30000 บาท ได้รูป 14*15 จำนวน 15 ภาพ  ทำ art work ให้ 2 รูป

รูปใหญ่ 24*30 2 รูป ใส่กรอบ 1 รูป

ทำ vcd presentation ให้

การด์เชิญ 300 ใบ

thank you card 200 ใบ

ให้ชุดแต่งงาน 2 ชุด บ่าว สาว

ถ่าย outdoor ในกรุงเทพฯ ไม่คิดตังค์

แพงมั้ย

[url=http://daisyPath.com][img]http://daisyPath.com/days/051217/3/2/+7/1/.png
Back to Top
meo-meo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote meo-meo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jul 2005 at 16:07

อ่านแล้วหวาดเสียวแทนเลยค่ะ ทั้งที่เคยอ่านที่นี่ และเพื่อนที่เพิ่งแต่งงานไป บ่นอุบเลยค่ะ เรื่องสตูเนี่ย

ตอนแรก ก็กำลังหาสตูกะเค้าอยู่เหมือนกัน แต่พอเล่าเหตุการณ์ที่เพื่อนในเวปพบเจอมา แฟนเหมียวก็ไม่ยอมให้ไปถ่ายที่สตูเลยค่ะ เค้าบอกว่าจะถ่ายให้เอง (เค้ามีความรู้ด้านนี้ด้วยค่ะ )  สู้เอาเงินที่จ่ายค่าแพคเกจสองสามหมื่นมาซื้อกล้อ งดี ๆ ซักตัว ถ่ายที่สวนสาธารณะ ส่วนภาพ อินดอร์ ก็ซื้อฉาก ม่าน มากั้นทำเองได้ ระบบไฟเค้าก็ถนัดอยู่แล้ว เรื่องแต่งภาพเราเองก็พอทำได้  เราก็เออ ....จิงแฮะ ...แถมจบงานนอกจากจะได้กล้องใช้ ยังช่วยเพื่อน ๆ ที่กำลังจะแต่งงานได้ประหยัดอีกหลายงานเลยค่ะ ( สาวโสดอีกเยอะเลยค่ะ ) ต้องยกความดีความชอบ ให้พ่อตัวดีขี้งกของเหมียวแล้วค่ะ เก๋กู้ด..ไอเดีย

Back to Top
sundorm View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sundorm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Sep 2005 at 19:14

ขอบคุณที่เล่าประสบการณ์ บอกเล่าให้คนที่เตรียมตัววันแต่งได้ระมัดระวังและเตรียมความพร้ อมให้แน่นอน  และไม่ไว้ใจร้านเหล่านี้มากเกินไป  เจ้าของกระทู้ควรประนามสตูดิโอนั้นๆ ให้พวกเราได้รับทราบนะค่ะ   เพราะการที่เขาทำแบบนั้นกับงานวันสำคัญของเรานั้นเป็นการทำที่น ่าเกลียดมากๆ  บอกชื่อสตูนั้นๆ เลยค่ะ เพื่อนๆ จะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อของเขาอีกต่อไป

Back to Top
becharm View Drop Down

Post Options Post Options   Quote becharm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Sep 2005 at 10:32

สตูที่เราถ่ายดีนะ Sale คือ คุณตู่ อยู่แถวเพชรบุรี ที่ wedding plaza package ต้องต่อรองเอง แต่ยังไม่รู้เหมือนกันว่าวันที่แต่งจะเป็นอย่างไร เพราะ ยังไม่ถึงเวลา เค้าแต่งหน้าให้ด้วย ชุดก็ให้เลือกชุดใหม่ ใหม่มาก ๆ คะ พี่ที่เป็นผู้จัดการ น่ารัก คุณตู่เค้าก็ไม่ยัดเยียด

Back to Top
ms_silig View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ms_silig Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2005 at 09:22

แล้ว อย่างนี้เราจาไปที่ไหนดีล่ะ

ใครพอมีที่ดีดีบ้างคะ

Back to Top
jejee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jejee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2005 at 13:45

อยากทราบว่าต้นรักสตูดิโอถ่ายรูปโอ.เคมั้ย เราจองไปแล้ว

Back to Top
air_1991 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote air_1991 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Oct 2005 at 08:31
สวัสดีค่ะเห็นแบบนี้แล้วไม่กล้าไปถ่ายตามสตูดิโอเลยค่ะกลัวจะมี ปัญหาเพราะเวลาแต่งงานทุกคนย่อมมีแต่ความสุขและก็เป็นการเริ่มต ้นของความสุขไม่อยากโมโหเรื่องพวกนี้เลย ของแอ้ก็เลยจ้างน้องมือสมัครเล่นที่เราเรียนทางถ่ายภาพศิลป มาเป็นตากล้องให้ค่ะแล้วเราก็แก้ปัญหาโดยการถ่ายแบบดิจิตอล พร้อมกับแบบฟิลม์ค่ะเพราะจะได้เลยดูว่าสวยรึเปล่าแต่เป็นมุมเดี ยวกันเลยเหมือนถ่ายภาพเดียว 2 ครั้ง เพราะเขาบอกว่าถ่ายแบบฟิลม์จะทำให้ภาพออกมาดูนุ่มกว่า(ไม่รู้จร ิงรึเปล่าแต่ก็เชื่ออะ) ได้รูปเยอะด้วยละแต่จะได้ชุดน้อยเท่านั้นเอง ตอนแอ้ไปถ่ายก็เช่าชุดไป 2 ชุดค่ะ แล้วก็ จะล้างรูป+กรอบก็ไม่กี่ตังค์ แล้วค่าแรงให้น้องเขาก็ 1,500 บาทเอง แล้วก็ไปถ่ายที่ทะเลด้วยค่ะ ก็มีเลี้ยงข้าวน้องเขากับเพื่อนที่ไปช่วยจัดท่าถ่ายรูป แต่งหน้าทำผม รวมแล้วทุกอย่างอยู่ที่ 5,000 เองละ ได้รูปสวยเหมือนกันนะถามว่าพอใจไหมก็ ok ค่ะสบายใจสนุกกับการถ่ายด้วย ใครสนใจบอกได้นะเดียวถามน้องให้ว่าว่างรึเปล่าค่ะ(ไว้จะมาลงรู้ ให้ดูนะค่ะ)
Back to Top
suwannee_yee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote suwannee_yee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Oct 2005 at 16:17

รบกวนคุณ window ช่วยบอกชื่อสตูนี้หน่อยได้มั๊ยคะ

อ่านแล้วรู้สึกเหมือนจะใช่ที่เราจองอยู่เหมือนกัน

ถ้าไม่สะดวกแจ้งที่นี่รบกวนส่งเมล์ให้ด้วยนะคะ

จะได้เตียมตัวเตียมใจได้ถูก ไม่อยากเป็นเจ้าสาวที่

ร้องไห้วันงานอะคะ 

ขอบคุณล่วงหน้าเลยคะ

Back to Top
suwannee_yee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote suwannee_yee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Oct 2005 at 16:18
ลืมบอก e-mail คะ suwannee_yee@msn.com คะ
Back to Top
kamin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kamin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2005 at 11:24
โดยส่วนตัวผมเป็นคนไม่ชอบถ่ายภาพเท่าไหร่ครับ เพราะหน้าตาไม่หล่อถ่ายภาพไม่ขึ้น เคยถ่ายกี่ทีกี่ทีก็ออกมาไม่หล่อสักครั้งเลย ก่อนอื่นบอกก่อนว่าผมแต่งงานแล้ว แต่อยากหาสตูดิโอดีๆ (ไม่แพงมาก) เพื่อถ่ายรูปครอบครัวผมเก็บไว้ อยากได้สตูดิโอที่ถ่ายภาพผมให้ออกมาเป็นผู้เป็นคนบ้าง ตอนแรกๆ ก็ไม่อยากหาอะไรมากมายหรอกครับ แต่ภรรยาผมเค้าอยากมีรูปครอบครัวเราไว้อีก เพราะตอนแต่งงานไม่ได้ถ่ายภาพที่สตูดิโอเก็บไว้เลย มีแต่เพื่อนๆ ช่วยกันถ่ายเอง ภาพที่ออกมาก็งั้นๆ แหละครับ เพราะเพื่อนๆ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องกล้องมากมายนัก ก็เหมือนภาพที่ทุกคนถ่ายกันเองเล่นๆ มากกว่า มาตอนนี้ภรรยาผมรบเร้าอยากหาสตูดิโอถ่ายภาพสวยนะครับ ที่สำคัญต้องราคาไม่แพงด้วย อยากได้จัง มีเพื่อนๆ ผมเค้าแนะนำมาที่นึง เค้าไปถ่ายภาพแต่งงานมา พวกเค้าบอกว่าภาพเยอะดี สวยด้วย ผมเห็นแล้วก็สวยดี ชอบครับ ไว้ต้องรบกวนถ่ายให้ผมด้วยนะครับ อีกไม่นานผมจะพาภรรยาและลูกๆ ไปหานะครับคุณบี
Back to Top
vickie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote vickie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Nov 2005 at 10:59

พี่ๆคะ ก่อนอ่านเรื่องของพี่ๆ วิคกี้ก็คิดว่าจะจองเป็นเพ๊คเกจเหมือนกัน เพราะรู้จักกับพี่เจ้าของสตูอยู่ที่นึง เนื่องจากที่บริษัทโคโปรโมชั่นกับร้านนี้อยู่ ผลงานที่เค้านำมาให้ดูก็สวยเรียกได้ว่าถูกใจเราเลย พอเราจะแต่งงานก็นึกถึงร้านนี้ และได้คุยกับพี่เจ้าของร้าน เค้าก็แนะนำให้เราไปงาน แฟร์ก่อนก็ได้ ที่จะมีประมาณเดือนมกราคม2006 แต่วันที่จัดยังไม่ระบุแน่นอนจะเป็นประมาณกลางเดือน

เค้าบอกว่าถ้าสนใจร้านเค้า ก็จะตัดชุดให้ใหม่เลยเพราะเป็นคนรู้จักกัน (ซึ่งอาจจะเป็นข้อได้เปรียบของเราที่รู้จัก) แต่.....พี่ยิ้มและพี่ตุ๊กติ๊กที่เข้ามาแนะนำในกระทู้ บอกว่าร้านนี้ถ่ายรูปออกมาดูแก่ และทางเว็บเองก็แนะให้ระวังภาพที่เค้าตกแต่งมาอย่างดีตอนพรีเซ้ นต์ให้เราดู ก็เลยไม่ค่อยมั่นใจแล้วค่ะ

อยากให้พี่ๆ ที่มีประสบการณ์กับร้านนี้แนะนำด้วยค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ (88 Image บางลำพู + Image bride ทองหล่อ)

Back to Top
tonpai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tonpai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2005 at 17:24
อยากแนะนำให้ลองไปดูสตูแถวบางลำภูดูมีให้เลือกตั้งเยอะ แถมชุดสวยๆก้อมีตั้งเยอะ อย่าไปยึดติดกับแถว
ทองหล่อเลยแพงและฉวยโอกาสด้วยยิ่งเป็นช่วงเทศกาลด้วยแล้วมัก
ถูกเอาเปรียบเป็นประจำ ยังงัยถ้ามีเวลาลองเดินดูหลายๆที่ แถวดิโอลด์สยามก้อมีเยอะทั้งชุด การ์ด
และของชำร่วย  ยังงัยเพื่อนๆลองแวะไปดูแล้วกันนะคะ ส่วนเราผ่านพ้นมาแล้ว ตอนนี้กำลังมองหาสตูที่ถ่าย
รูปอย่างเดียวเพราะเราแต่งแล้วตอนงานแตง่จัดง่ายๆที่บ้านหมั้นเ ช้าเลี้ยงโต๊ะจีนเที่ยง แถมไม่ได้ใช้package
จากสตูพวกนี้ แถมการ์ดกับของชำร่วยก้อจัดหาเองแถมได้ถูกใจด้วย อีกอย่างเรามีเวลาตอนจะแต่งแค่เดือนเดียวเนื่องจากฤกษ์ดีที่ได้ ยังงัยก้อขออวยพรล่วงหน้าให้ว่าที่เจ้าสาวทั้งหลายมีความสุขมาก ๆนะคะ
Back to Top
zinjies View Drop Down

Post Options Post Options   Quote zinjies Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jan 2006 at 13:43

เราไปจองมาแล้วที่ทองหล่อที่ร้านที่รัก......ดีมากเลย......กับ คุณเอื่อม

ที่ว่าดีเพราะที่ทำงานเราแต่งมาหลายคู่และใช้ที่ร้านนี้กับคุณเ อื่อมเท่านั้น พื่เขาดูแลอย่างดี สามารถต่อราคาได้ ถ้าต่อไม่ได้ก็ขอเป็นของแถม ฃ

ของเราราคาเริ่ม19,999บาท ได้ 1.ชุดวันงานเจ้าสาวเจ้าบ่าวรวม4ชุด  2. ภาพขนาด20x24 กรอบหลุย 3.แต่งหน้าทำผมวันงาน1เวลา 4.ถ่ายภาพout door

ถ้าว่างคิดว่ารองไปคุยดูได้นะ

Back to Top
Bowie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bowie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2006 at 18:22

ให้กำลังใจทุกคนที่เจอเหตุการณ์แย่ ๆ ด้วยนะคะ

โบเองก็รู้สึกแย่จังค่ะ ที่จองสตูไปแล้ว โดยไม่อ่านกระทู้จาก wsq นี่ก่อน มัดจำเป็นแล้วตั้ง 50% วันก่อนไปดูชุดก็เก่าจัง ถ้าอ่านก่อนนะจะทำเองทุกอย่างเลย ให้สตูถ่ายรูปอย่างเดียว

คิดว่าจะไปเช่าชุดจากร้านโดยเฉพาะดีกว่า กลัวไม่มีชุดใส่จริง ๆ เล้ย

Back to Top
nuunong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuunong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2006 at 11:54

จองซื้อรถถูกว่าจองแพ็คเก็จตามสตูดิโออีก

Back to Top
toonpamad View Drop Down

Post Options Post Options   Quote toonpamad Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Mar 2006 at 17:20

ใครเคยมีประสบการณ์ของร้าน วิวาห์ (เจ้าสาวเดิม) แถวบางลำพูบ้างคะ พอดีเพิ่งไปจองแพ็คเกจมา 30,000 บาท ไม่รู้ว่าเวลาถ่ายรูปออกมาแล้วเป็นยังไง แต่ชุดเจ้าสาวก็ ok สวยมาก ทั้งชุดตอนเช้าและงานเลี้ยงเลย เห็นแล้วถูกใจ ไม่ลองชุดอื่นเลย การบริการของ sale ก็ดีมาก แต่สตูดิโอของร้านอยู่อีกที่นึง (ข้าง ๆ กัน) ก็เลยไม่รู้ว่าการบริการของทางสตูดิโอเป็นยังไง ใครเคยมีประสบการณ์ช่วยบอกด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

Back to Top
dmapavilion View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

Dma Pavilion

Post Options Post Options   Quote dmapavilion Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Mar 2006 at 16:35

เก็บมาฝากค่ะ

แล้วมีแพคเก็จแต่งงานกันบ้างหรือยังค่ะคืออยากจะแนะนำนะค ่ะเพราะเป็นงานของเพื่อนเค้าแต่งที่โรงแรมเดมาอยู่แถวถนนเพชรบุ รีนะค่ะซื้อแพคเก็จของเค้าแล้วคุ้มดีจริงๆนะค่ะ ราคาไม่แพงแต่ได้ของเยอะดีเค้ามีให้เลือด 3 แบบ ของเพื่อนเราใช้แพ็คเก็จลีลาวดีเพราะมีแขกประมาณ 250 คน อ๋อเป็นโต๊ะจีนนะ เค้ามีชุดบ่าว-สาวพร้อมเครื่องประดับ แต่งหน้าทำผมของแมรี่สตูลดีโอ มีของชำรวยและการ์ดให้ด้วย มีช่อดอกไม้ (สาวๆแย่งกันใหญ่)อ๋อลืมบอกมีบริการถ่ายวีดีโอซีดี และถ่ายรูปให้ด้วย เยอะดีนะราคาก็ไม่แพงเห็นเพื่อนบอกว่าเริ่มที่ 8 หมื่นกว่าบาทเอง อืมเราเหมาะกับคู่ที่มีงบน้อยๆน่ะ ฮิๆๆ ประหยัดดี อ๋ออีกอย่างเค้ามีห้องให้ไปฮันนีมูนด้วยนะ เพื่อนเราเลือกไปภูเก็ต บอกว่าสวยมากๆเลย น่าสนใจดี ส่วนรายละเอียดต่างๆเราไม่ค่อยรู้ ใครสนใจก็ลองโทรถามเค้าดูดิ

Edited by dmapavilion
Back to Top
alama View Drop Down

Post Options Post Options   Quote alama Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2006 at 12:35

what s the name of wedding studio ka

personal mail to me plssssss

Back to Top
TAMIKO View Drop Down

Post Options Post Options   Quote TAMIKO Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2006 at 00:01

เราก็กะลังจะแต่งงานแล้ว ไปถ่ายรูปมาที่สตูแถวทองหล่อเมือนกัน ในแพคเกจ 49999ให้เราเลือกรูป 12*15 14 รูป  20*24 พร้อมกรอบ 1รูป 20*24 ไม่มีกรอบ 1 รูป ทำ โฟโต้มิกซ์ 20*24 อีก 1รูป พอดีเราแต่งงาน 2ที่ ก็เลยได้ชุด วันงาน คนละ 4 ชุด ถ่าย indoor ที่ร้าน outdoor ที่ชะอำ วันถ่ายรูปสนุกมาก เซลล์น่ารัก เลี้ยงข้าวกลางวันด้วย อ้อลืมบอกไป ถ่ายรูปตั้ง 2 วันแนะ คือวันนึงที่สตู อีกวันที่ชะอำ ทีมงานก็น่ารัก เราแฮปปี้มากๆ ปรากฏว่าพอถึงวันเลือกรูป เราเลือกไม่ถูกเลย เพราะว่ารูปออกมาสวยมากๆ ทั้งที่เรากับแฟนเราก็หน้าตาธรรมดา ถ่ายออกมาได้ 260 รูป สวยทุกรูปเลย อยากได้รูปทั้งหมดเลย แต่สู้ราคาไม่ไหวหรอก ก็เลยเลือกมา 120 รูป หมดไปแสนกว่าบาท ทางสตูก็น่ารัก ให้เราผ่อน ตั้ง 3 เดือนแนะ แต่ไม่เป็นไร แต่งงานครั้งเดียว ยอมทุ่มทุน หมดตัวเลย เรากะว่าไว้เก็บตังค์ได้ใหม่ จะไปซื้อรูปที่เหลือ ไม่รู้เหมือนกันว่าจะเก็บได้หรือป่าว แต่จะพยายาม  เพราะทางสตูเค้าสัญญาว่าจะเก็บ รูปไว้ให้ พอถึงวันไปเลือกชุด พอดีว้าช่างเสื้อผ้าเค้าติดลูกค้างานวันจริงอยู่ ก็เลยไม่ได้มาเลือกให้ แต่คนในสตู 2-3 คนมาช่วบเลือก เราลองไปหลายสิบชุดเลย แต่ก็ยังไม่ได้ชุดที่ถูกใจ คือชุดเค้าสวยนะ แต่ยังไม่ตรงใจเรา เราก็เลือกไปด้วยความรีบ เพราะต้องไปทำธุระต่อ พอตกเย็นเครียดเลย โทรไปหาเซลล์ว่าจะไปเลือกชุดใหม่ เค้าก็ยังยินดีจะให้เลือก เราก็คุยกับช่างเสื้อผ้า เค้าก็ถามเราว่าไม่ชอบตรงไหน ต้องการแบบไหน ไว้เค้าจะดูไว้ให้ ก็ค่อยโล่งใจหน่อย ไว้ถึงวันไปเลือกชุดใหม่ได้ความยังไงจะบอกอีกทีนะ

Back to Top
ladyleo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ladyleo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Apr 2006 at 15:10

เมื่อวานไปเดินเล่นที่อิมแพคมา ก็มีงาน wedding ด้วย ปกติ จะไม่กล้าเฉียดเข้าใกล้เลย เพราะจะเจอชวนเข้าไปดูรูปตลอด แต่เรามี plan ว่าจะแต่งแล้ว เลยลองเข้าไปตามคำชวนซักครั้ง เป็นร้านใหญ่ มีชื่อเสียงทีเดียวเค้าเสนอ PK แบบรูป 12 นิ้ว ให้ 12 รูป ถ่ายได้ 60 รูป  ให้กรอบ 20*24 นิ้วนะคะ เป็นถ่ายแบบ indoor ถ้าจะ outdoor ให้ออกค่าสถานที่เอง ชุดวันถ่าย 4 ชุด ให้ชุดวันงาน เจ้าบ่าว เจ้าสาว คนละ 2 ชุด พร้อมแต่งหน้าตอนเย็นด้วย thank you card 200 ใบ ประมาณนี้ค่ะ เท่าที่จำได้ เพราะยังงัยก็ไม่คิดจะจองเลยแน่ๆ ขอหาข้อมูลก่อน  ราคา 29000 บาท ถือว่าแพงมากมั๊ยคะ ไม่เคยฟังร้านอื่นเสนอมาก่อนเลย ใครมีร้านดีๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

Back to Top
kitravee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kitravee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Apr 2006 at 17:39

คุณ ladyleo คะ ใช่ร้านที่อ่านออกเสียงเป็นภาษาฝรั่งเศษหรือเปล่าคะ เพราะเมื่อวานเราลองเข้าไปดูและลองชุดที่ร้านแล้ว ก็โอเคนะคะ ราคาก็เท่ากับของคุณ ladyleo คะ

Back to Top
noija View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noija Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Apr 2006 at 19:17

ช่วยบอกชื่อร้านด้วยนะค่ะคุณ window  เรามีประสบการณ์ที่ไม่ดีเหมือนกันเลยค่ะ แถวๆ ทองหล่อ เลี่ยงได้ควรเลี่งเลยค่ะ

หน่อยเองก้อมีประสบการณืตรงอย่างที่ทุกๆคนเล่าเลย ไปถ่ายรูปกับครอบครัว ตอนแรกแลก ราคา 6000 บาท พอถ่ายเสร็จเลือกอีก จาก6000 เปฌน 60000 บาท ชื่อร้าน ที่รัก สตูดิโอ ไม่อยากให้เพื่อน โดนแบบหน่อย ตอนนี้กำลังจะแต่งงานเลยมองหาร้านถ่ายภาพ คราวนี้มีประสบการณืแล้วจะไม่พลาดอี กำลังหาข้อมูล ใครมีร้านดี ดี แนะนำหน่อยด้วยค่ะ

Back to Top
หมี pooh View Drop Down

Post Options Post Options   Quote หมี pooh Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Apr 2006 at 18:24

สวัสดีทุกท่านค่ะ หมี Pooh เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ กำลังจาเป็นเจ้าสาวเดือนหน้านี้แล้วล่ะค่ะ ก็ไปถ่ายภาพสตูดโอกะเค้าเหมือนกันค่ะพอดีหมี Pooh ไปเดินงาน wedding fair ที่เมืองทองมานะค่ะ ก็ไปซื้อ package 25,000 ได้ 12x15 จำนวน 20 รูปลงอัลบัม LCD พร้อม Film ชุดวันงาน 4 ชุด (เช่า-ตัด 1 ชุด) แล้วก็ภาพถ่าย 20x24" พร้อมกรอบหลุยส์ 1 20x24" ไม่มีกรอบ 1   ถ่ายทั้งหมด 50 ACT เปลี่ยนชุด 5 ชุด Out door ได้   ตอนได้ package นี้มา หมี Pooh ว่า เป็น package ที่คุ้มมากเลยล่ะค่ะ ก็เลย OK กับ Studio ทองหล่อนี้

พอวันถ่ายบังเอิญฝนตกค่ะ ออกไปถ่าย out door ไม่ได้ หมี Pooh ก็เลยตัดสินใจถ่ายแต่ In door ทั้งหมดแทน เพราะไม่อยากกลับมาถ่ายใหม่ เพราะไกลบ้านนะค่ะ ทุกอย่างก็ผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ 5 ชุดที่ใช้ถ่าย ก็สามารถเลือกได้ค่ะ ชุดญี่ปุ่นที่หมี Pooh เลือกสวยที่สุดค่ะ ช่างทำผมคนแรกที่ทำไม่ถูกใจค่ะ หมี Pooh เลยขอเปลี่ยนเป็นอีกคนค่ะ คนนี้เก่งมากค่ะ ทำผมสวยมากๆ ถูกใจ ใช่เลยล่ะค่ะ ก็สามารถเปลี่ยนได้แบบไม่มีปัญหาค่ะ

พอถึงวันเลือกรูป รูปออกมาก็ ok นะค่ะ แต่หมี pooh ก็ตั้งใจแล้วล่ะ ว่าจะไม่เอาอะไรเพิ่มเพราะคิดว่ามันแพงนะค่ะ และที่ได้มาก็เพียงพอสำหรับความต้องการแล้ว แต่พอเอาเข้าจริง ก็ถูกคุณ sale ขยั้นขยอให้ซื้อเพิ่มนะค่ะ ด้วยเหตุผลต่างๆ นาๆ เราบอกว่าไม่เอาก็ทำมาโกรธเรา ยื้อกันอยู่นานเชียวล่ะค่ะ จนกระทั้งเจ้าของร้านมาเจรจาเองเลย เค้าก็คุยดีนะค่ะ เค้าคุยให้ฟังแบบตรงไปตรงมาดีว่า ในส่วนที่เพิ่มขึ้นมานั้น ทุกๆ คนจะได้กันหมด ไม่ว่าจะเป็น sale ช่างทำผมแต่งหน้า ช่างเตรียมชุด เพราะฉนั้นเค้าก็เลยพยายามให้ลูกค้าซี้อ package เพิ่ม พร้อมรายการลดและแจกแถม สุดท้ายว่าที่เจ้าบ่าวก็เลยบอกหมี pooh ว่า เอาไปเถอะ เพราะกลัวว่าเดี๋ยวพอตอนเอาชุดแต่งงาน เค้าจาบริการเราไม่ดี สุดท้ายเลยต้องจ่ายเพิ่มอีก 14000 บาท โดยได้เพิ่ม 8x10" 20 ภาพ ลงอัลบัม 8x10 1 เล่ม เลือกอีก 10 act (จาก 20 ภาพ) ลงอัลบัม LCD (สรุปมี 30 ภาพลง Album LCD 1 เล่ม)  และได้ภาพ 4x5 เป็น 55 ภาพ และแถมแต่งหน้าวันจริง 1 เวลาในสตู รวมค่าใช้จ่ายที่จ่ายไปคือ 39000 บาทค่ะ หมี Pooh ก็ว่าแพงแล้วนะ แต่พอมาเห็นของพี่ๆ หลายคนในกระทู้ ของหมี Pooh ก็คงจะ ok แล้วมั่งค่ะ 

ตอนนี้ก็ไปลองชุดมาแล้วค่ะ หมี Pooh ยกชุดเช่าตัดให้ว่าที่เจ้าบ่าวเค้า เพราะเค้าเป็นคนตัวเล็ก ส่วนหมี Pooh ก็เลือกชุดที่เค้ามีอยู่นะค่ะ เค้าให้เลือกชุดได้เต็มที่ค่ะ มีชุดเยอะ แต่ชุดที่เข้ากับหมี Pooh ก็หายากเหมือนกันค่ะ สุดท้ายก็ได้ชุดที่คิดว่า พอดีตัวที่สุดล่ะ เพราะเค้าจะได้ไม่ต้องแก้ไขอะไรมาก กลัวเดี๋ยวแก้ออกมาแล้วไม่เข้ากะเราซักทีนะค่ะ ตอนนี้ก็เหลือวันที่ไปลองชุดของคู่บ่าวสาว ที่ขอสั่งตัดและแก้นะค่ะ หวังว่าคงไม่มีปัญหาอะไร ร้านที่หมี pooh เลือกมีคนไปใช้บริการเยอะเหมือนกันนะค่ะ ข้อเสียของร้านนี้ที่เห็นชัดๆ คือ ชักโครกในห้องน้ำผู้หญิงไม่ค่อยดีเลยค่ะ ก็คงมีเรื่องมาเล่าให้ฟังเท่านี้ล่ะค่ะ

หมี Pooh

Back to Top
sarychang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sarychang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Apr 2006 at 14:49

หลังจากที่ได้อ่านความคิดเห็นของเพื่อน ๆ เริ่มรุ้สึกว่ากลัวจะเกิดกับตัวเองจัง เพราะเราเพิ่งจะไปจองมาที่ The Classic Studio มา ใครเคยไปถ่ายที่นี่บ้าง ขอความเห็นหน่อยนะ

Back to Top
benka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote benka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 May 2006 at 15:25

studio ของคุณหมี Pooh ชื่ออะไรหรอคะ? ทำไมถูกจัง เพราะอัลบั้ม LCD ร้านที่ ben จองจะแพงมาก ๆ เลยค่ะ รบกวนช่วยบอกหน่อยนะคะ จะรอค่ะ ขอบคุณค่ะ 

Back to Top
jaah View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jaah Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 May 2006 at 11:23

jaah จองแล้วเหมือนกัน แต่งเดือน ธันวาคม ค่ะ กลัวเรื่องสตูฯ เหมือนกันค่ะกลัวได้ชุดไม่ดีค่ะ จองไว้แถวทองหล่อ แต่ราคาที่จอง pk กับ Sale คุ้มค่ะ ได้ถ่ายรูป 80-100 action แล้วสามารถเลือกรูป 8x12 ได้ 20 ภาพ เป็น LCD ตัดขอบ indoor outdoor ได้ ได้file ภาพ (ซ้ำ) ชุดเจ้าบ่าวเจ้าสาว คนละ 1 ชุด แต่งหน้าทำผมวันงานในสตู 1 ครั้ง เลือกชุดที่ใช้ถ่ายภาพได้ 4 ชุด การ์ด 200 thank you card 100 ได้ภาพ 20x 24  1 ภาพ พร้อมกรอบหลุยส์ แล้วได้ภาพโปสเตอร์ 30x 40 แต่ไม่มีกรอบนะ ทุกคนว่า ok ไหมค่ะ ราคา 26000 ค่ะ แต่ไม่รู้จะมีปัญหาอะไรรึป่าว กลัวจริง ๆ ค่ะ  

Back to Top
babyoil View Drop Down

Post Options Post Options   Quote babyoil Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2006 at 15:44

ถึงเพื่อน ๆ

เราไปจอง PK ถ่ายรูปที่สตูดิโอมาแล้ว เลือกเพราะสตูนี้เป็นที่เดียวที่ไม่ลากเราเข้าบูธรอจนกว่าเราจะ สนใจและเสนอขอเข้าฟังรายละเอียดเองที่สำคัญเซลล์น่ารักมากเป็นก ันเอง  เรานัดเค้าเพื่อไปดูสตูก็โอเค กว้างขวาง  ถ้าเพื่อน ๆ สนใจ อยู่แถว ๆ พัฒนาการ41  Imagine Studio  ค่ะ  ที่สำคัญก่อนเราจะเลือกสตูดิโอเราตั้งใจไว้แล้วว่าแถว ๆ ทองหล่อเราไม่เอาเด็ดขาด

Back to Top
kratar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kratar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jun 2006 at 09:49

เราก็ไปจองสตูดิโอแถวทองหล่อมาเหมือนกัน  พออ่านแล้วกลุ้มใจมากๆ ใครเคยใช้บริการของ ปิกัสโซ ฯ ไหมค่ะ  ไม่รู้ว่าเป็นไงบ้าง

Back to Top
kkanok_4457 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kkanok_4457 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jun 2006 at 10:00

จริงแล้วเสียเงินไม่ใช่น้อยค่ะ หลักหมื่น ขึ้นทั้งนั้น บางคนเป็นแสน ถ้าได้รับบริการที่แย่ อย่างนี้ ช่วยกันค่ะ ออกจดหมายฟ้องสคบไปเลยค่ะ เรามีกฏหมายคุ้มครองผู้บริโภคอย่าไปกลัวค่ะ บางสินค้าแค่หลักพันเค้ายังฟ้องกันมาแล้วเพื่อต้องการปรับปรุงใ ห้ดีขึ้นไม่ใช้ให้เจ้าของกิจการเอารัดเอาเปรียบอย่างเกินควรอย่ างนี้ค่ะ ซื้อรูปเพิ่ม เป็นพันบาท ทุนยังไม่ถึงร้อย ดูอย่างแค่ร้านถ่ายภาพทั่วไปตามห้าง อัดรูปแค่ 80 บาทใช้กระดาษดีเหมือนกัน ร้าน studio วิเศษวิโสแค่ไหนกันค่ะ ถึงต้องคิดรูปเพิ่มขนาด นั้น อ่านดูบางคนโดนให้อัดรูปเพิ่มพร้อมกรอบหลุย เข้าไป 4500-5000 บาทต่อรูป รู้ไหมค่ะ กรอบหลุยในงานเฟอร์นิเจอร์ที่ไปเจอร์มา แต่ 999 บาทเองค่ะ คิดดูสิค่ะ หรือบางคนที่หลีกเลี่ยงไม่ได้จองไปแล้วอย่าละเลยนะคะรีบไปดูชุด รีบถ่ายรูป เวลาไปดูชุด ถ้าร้านรับปากแล้วว่าชุดที่เราดูแล้วได้แน่ ให้เซ็นต์รายเซ็นต์กำกับทุกรายการค่ะ พร้อมระบุชุดเป็นเป็นได้ถ่ายรูปเอาไว้เลยค่ะ ถ้าไม่ทำการข้อตกลงฟ้องได้ค่ะ แต่ต้องให้เซ็นกำกับให้ชัดเจนนะค่ะ อย่าเซ็นที่เดียว ถ้าเข้าว่าเราก็พูดไปตรงๆเลยค่ะว่าไม่ต้องการเกิดข้อผิดพลาดแต่ อย่างใด และเมื่อไปเอารูปต้องใจแข็งอย่าไปซื้อเพิ่มเลยค่ะ ถ้ารวยก็แล้วไป แต่ถ้าต้องลำบากกว่าจะเก็บเงินแต่งงานได้จนถึงวันนี้ถ้าไม่ต้อง ไปสิ้นเปลืองรูปเลยค่ะ เรายังต้องใช้จ่ายอีกมากมาย ดิฉันก็เป็นคนนึงที่มีแพลนจะแต่งงาน คงไม่ใช้บริการแบบรวม PK ทุกอย่าง เพราะเป็นคนวีน ไม่ยอมใครง่าย ไม่อย่างเสียอารมณ์ แต่ถ้าดิฉันเกิดโดนอะไรแบบทนไม่ไหว ถูกเอาเปรียบ ก็อย่าหวังว่ากิจการจะอยู่ดีค่ะ และพนักงานคนนั้นก็อย่าหวังจะมีงานทำอยู่เลยนะค่ะ

Back to Top
burm View Drop Down

Post Options Post Options   Quote burm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jun 2006 at 12:09

จริงๆแล้วควรจะใช้บริการแค่ถ่ายรูปอย่างเดียวสำหรับสตูเพราะชุด จะเก่ามากถ้าใช้ในงานจริงจะดูไม่สวย

ร้านที่ให้เช่าชุดเจ้าสาวแถวบางละภูเยอะมากแล้วแต่ละชุดนี่ระดั บเกรด a ทั้งนั้นเพราะบางร้านจะถ่ายลงหนังสือด้วย

ส่วนช่างแต่งหน้ามีช่างอิสระเยอะมากแต่งสวยๆ

Back to Top
A'one View Drop Down

Post Options Post Options   Quote A'one Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jul 2006 at 17:13

ถึง TAMIKO - - ตามที่คุณบรรยายมาหนะคะ ขอถามตรงๆ เลยนะคะว่าใช่ที่ Marriage หรือเปล่า รบกวนตอบมาที่ jinawan@atec.co.th

เพราะตัวเองรู้สึกเป็นกังวลมากๆๆ ค่ะ เพราะเท่าที่สัมผัส Sales ณ วันงาน และจากที่น้องเขาโทรมานัดเรื่องถ่ายภาพก็ OK ดีนะคะ แต่พอมาอ่านประสบการณ์ของเพื่อนๆ พี่ๆ แล้วหวาดเสียวววพิลึก แล้วก็เริ่มมีอาการกลัว เพราะตัวเองมีงานพิธีเช้ที่บ้าน(ซ.สุขสวัสดิ์ 30) แล้วต้องเดินทางไป แต่งตัวหน้าผมที่ Studio แล้วจึงกลับมางานเย็นที่ Siam City เกรงว่าหากมีปัญหาเช่นอ่านมาหลายๆ กระทู้นี้แล้ว คงต้องคิดหนักมากๆ เลยค่ะ งานมีวันที่ 05/11/2549 (รบกวนตอบด้วย-ขอบคุณค่ะ) 

TAMIKO

Posted: 03 Apr 2006 at 00:01 | IP Logged Quote TAMIKO

เราก็กะลังจะแต่งงานแล้ว ไปถ่ายรูปมาที่สตูแถวทองหล่อเมือนกัน ในแพคเกจ 49999ให้เราเลือกรูป 12*15 14 รูป  20*24 พร้อมกรอบ 1รูป 20*24 ไม่มีกรอบ 1 รูป ทำ โฟโต้มิกซ์ 20*24 อีก 1รูป พอดีเราแต่งงาน 2ที่ ก็เลยได้ชุด วันงาน คนละ 4 ชุด ถ่าย indoor ที่ร้าน outdoor ที่ชะอำ วันถ่ายรูปสนุกมาก เซลล์น่ารัก เลี้ยงข้าวกลางวันด้วย อ้อลืมบอกไป ถ่ายรูปตั้ง 2 วันแนะ คือวันนึงที่สตู อีกวันที่ชะอำ ทีมงานก็น่ารัก เราแฮปปี้มากๆ ปรากฏว่าพอถึงวันเลือกรูป เราเลือกไม่ถูกเลย เพราะว่ารูปออกมาสวยมากๆ ทั้งที่เรากับแฟนเราก็หน้าตาธรรมดา ถ่ายออกมาได้ 260 รูป สวยทุกรูปเลย อยากได้รูปทั้งหมดเลย แต่สู้ราคาไม่ไหวหรอก ก็เลยเลือกมา 120 รูป หมดไปแสนกว่าบาท ทางสตูก็น่ารัก ให้เราผ่อน ตั้ง 3 เดือนแนะ แต่ไม่เป็นไร แต่งงานครั้งเดียว ยอมทุ่มทุน หมดตัวเลย เรากะว่าไว้เก็บตังค์ได้ใหม่ จะไปซื้อรูปที่เหลือ ไม่รู้เหมือนกันว่าจะเก็บได้หรือป่าว แต่จะพยายาม  เพราะทางสตูเค้าสัญญาว่าจะเก็บ รูปไว้ให้ พอถึงวันไปเลือกชุด พอดีว้าช่างเสื้อผ้าเค้าติดลูกค้างานวันจริงอยู่ ก็เลยไม่ได้มาเลือกให้ แต่คนในสตู 2-3 คนมาช่วบเลือก เราลองไปหลายสิบชุดเลย แต่ก็ยังไม่ได้ชุดที่ถูกใจ คือชุดเค้าสวยนะ แต่ยังไม่ตรงใจเรา เราก็เลือกไปด้วยความรีบ เพราะต้องไปทำธุระต่อ พอตกเย็นเครียดเลย โทรไปหาเซลล์ว่าจะไปเลือกชุดใหม่ เค้าก็ยังยินดีจะให้เลือก เราก็คุยกับช่างเสื้อผ้า เค้าก็ถามเราว่าไม่ชอบตรงไหน ต้องการแบบไหน ไว้เค้าจะดูไว้ให้ ก็ค่อยโล่งใจหน่อย ไว้ถึงวันไปเลือกชุดใหม่ได้ความยังไงจะบอกอีกทีนะ

Back to Top
Taew&Pong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Taew&Pong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jul 2006 at 16:07

มีใครไป จองสตูดิโอ ชื่อ Marry me บ้าง เป็นอย่างไร ช่วยเล่ารายละเอียดให้ฟังหน่อย........ตอนนี้แต้วกลัวมากเลยหละ กำลังจะไปถ่ายรูป ภายในวันที่ 18 สิงหาคมนี้ รบกวนด้วยนะคะ

Back to Top
AEHROSE View Drop Down

Post Options Post Options   Quote AEHROSE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Aug 2006 at 09:05
ถึง คุณ&nbs p;

เห็น Post ไว้ว่าร้านสตูดิโอที่ว่าอยู่เยื้องศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย ใช่ร้านที่ขึ้นต้นชื่อว่า FI.. ... ... E หรือเปล่าคะ เพราะว่าได้จอง Package กับร้านนั้นไปแล้วรวมชุดเจ้าสาวเช้า+เย็น โดยนัดไปถ่ายรูปวันที่ 13 สิงหานี้ ช่วยตอบด้วยนะคะ ว่าใช่ร้านนี้ไหม เพระว่าจะได้ระวัง
ขอบคุณมากค่ะ
AehRose
Back to Top
maengpor View Drop Down

Post Options Post Options   Quote maengpor Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2006 at 11:12

สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่เหมือนกัน ไปจอง pk ในงาน wedding fair 2006 at Impact มาแล้วแต่ไม่ใช่ที่ทองหล่อ

เป็นแถวราม ชื่อ king & queen มีใครเคยไปใช้บริการบ้างคะ มีอะไรแนะนำหรือป่าว

เพราะยังไม่เคยไปที่ร้านเลยค่ะ

Back to Top
plano View Drop Down

Post Options Post Options   Quote plano Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Aug 2006 at 19:13

สวัสดีค่ะ พอดีไปเดินที่งาน Wedding ที่อิมแพคแล้วไปจอง PK ที่ร้าน My Love ถ้าเพื่อนๆหรือพี่ๆเคยไปถ่ายที่สตูดิโอนี่มาแล้ว ช่วยแนะนำด้วยน่ะค่ะ เพื่อจะได้ดูที่อื่นต่อไป ส่วนที่ร้าน King &Queen ราคาแพงมาก น้องสาวของแฟนไปเช่าชุดที่ร้านอย่างเดียวราคา 12,000 เพราะก่อนหน้านี่ไปว์อ PK ที่บางลำพูแย่มากๆ เพราะทางร้านบอกว่าจะตัดชุดให้ใหม่แต่ออกมาแล้วไม่ได้เหมือนกับ ที่สั่งไว้ เห็นแล้วแทบร้องไห้เลย 

Back to Top
meifang022 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote meifang022 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Aug 2006 at 21:37

อ่านแล้วกลัวจัง ตกลง Marry .e ที่ทองหล่อนี้ ไม่ค่อยดีเหรอค่ะ พอดีจองแพ็คเก็จของเค้าเอาไว้ เห็นชุดก็มีให้เลือกเยอะนะค่ะ ยังไงถ้าเพื่อนๆ เคยถ่ายรูปที่นี้ช่วยแนะนำด้วยค่ะว่า ชุดเค้าให้เลือกได้จริง ๆ หรือแขวนไว้ให้ดูเยอะเฉย ๆ ค่ะแล้วต้องรอชุดนานอย่างที่ post  กันไว้เลยเหรอค่ะ... งานเราจะมีเดือนพ.ย. นี้ ควรจะเลือกชุดเมื่อไหร่ดีล่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  12>

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.281 seconds.