แต่งงาน รูปงานหมั้น งานแต่งมาแล้วค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รูปงานหมั้น งานแต่งมาแล้วค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
IcyRose View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote IcyRose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รูปงานหมั้น งานแต่งมาแล้วค่ะ
    Posted: 18 Dec 2005 at 18:08

ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆสำหรับคำอวยพรทั้งที่อยู่ในกระทู้ ทั้งที่มาเป็น PM ทั้งที่โทรมา รวมไปถึงที่มาร่วมในงาน คำบรรยายวันงาน ส่วนรูปคลิกดูลิ้งค์นะคะ ย่อรูปไม่เป็น ฮี่ ฮี่

งานหมั้น 25 พฤศจิกายน 2548 สถานที่โรงแรมแม่น้ำ ห้องวังมัจฉา

แหวนหมั้น แหวนฝ่ายหญิงเป็นเพชรรูปหัวใจที่คุณพ่อฝ่ายชายให้คุณแม่ แล้วตกทอดมาถึง Icy แล้วมาออกแบบใหม่ทำตัวเรือนใหม่ ส่วนแหวนฝ่ายชายเป็นเพชรสี่เหลี่ยม princess ซื้อใหม่แล้วคุณฝ่ายชายออกแบบทำตัวเรือนใหม่ ต่างคนต่างทำเพราะอยู่ในวงการจิวเวลรี่ทั้งคู่ ออกมาถูกใจมากๆ กล่องแหวนเป็นกล่องไม้แล้ว Icy ทำรูปแปะฝากล่องเอง

ดอกไม้ได้พี่โอ๋มาจัดสถานที่ตั้งแต่คืนวันที่ 24 จนดึกดื่น แขกชอบการจัดดอกไม้บอกว่าแปลกดี ไม่ค่อยเห็นงานหมั้นจัดดอกไม้สวยๆแบบนี้ สวนพัดแดงลายมังกร Icy ฝากเพื่อนหอบหิ้วมาจากเชียงใหม่ หลังงานทั้งพี่โอ๋และญาติๆขอไปเก็บเอาไว้เป็นที่ระลึก

แต่งหน้า พี่โยเจ้าประจำ ทำผมโดยพี่รัตน์ เอาแบบชุดไปให้พี่โยและทีมงานดู พี่ๆทำการบ้านมาเป็นอย่างดี พี่โยแต่งหน้าโทนน้ำตาลให้เข้ากับชุด พี่รัตน์เตรียมเครื่องประดับผมที่เข้ากับสีชุดมาให้ติด ทุกคนชมว่าสวย แค่นี้ก็ยิ้มแก้มปริทั้งวันแล้ว

ชุดสวยๆแบบอาตี๋ อาหมวยประยุกต์จากร้านคอสตูม แถวบางลำพู ตัดได้ตรงคอนเส็บมากๆ บอกโจทย์ไปว่าอยากได้จีนประยุกต์ กระโปรงบาน ส่วนของผู้ชายใช้ผ้าพับเดียวกันตัด แขกชมชุดว่าน่ารักอีกเช่นกัน ยิ้มแก้มปริอีกแล้ว

ของแจก จะว่าของชำร่วยหรือเปล่าก็ไม่ทราบ จัดให้แขกทุกคนวางไว้บนโต๊ะจีน เป็นคุกกี้ดวงดี Fortune cookies ใส่กระป๋องซึ่งบุกไปถึงโรงงานเลือกแบบเลือกสี ผูกโบว์ให้สวยงามเข้ากับสีงานก็เป็นที่ถูกใจของญาติๆ สนุกด้วยเพราะแกะขนมอ่านคำทำนายกันเฮฮา หลังงานต้องไปสั่งคุกกี้ใส่กระป๋องมาเพิ่มเพราะญาติบอกอยากได้เ ก็บไว้

รับ-ส่งตัว 26 พฤศจิกายน ตกดึกเป็นงานรับและส่งตัวเจ้าสาว ก็กั้นประตูกันสนุกสนาน

เจ้าบ่าวลงจากรถ ยิ้มมาเชียวเพราะยังไม่รู้จะเจอกี่ประตู อิ อิ ฤกษ์รับตัวดึกดื่นแต่ก็มีเพื่อนๆมาสนุกสนานกันพอสมควร ได้ดอกไม้จากงานหมั้นโรงแรมแม่น้ำที่พี่โอ๋จัด เรายกมาตั้งต่อที่บ้านเจ้าบ่าวและเจ้าสาว

ชุดรับตัวสีชมพูหวานแหววจาก Amore แต่งหน้าโดยพี่โย ทำผมโดยพี่เหมา Veil คลุมหน้าได้รับอุปการะจากคอสตูม ด้วยความอยากเห็นหน้าเจ้าบ่าวตอนเปิดผ้าคลุมหน้าเลยให้พี่ทั้ง 2 ทำผ้าเพิ่มให้ค่ะ

เลี้ยงฉลอง 29 พฤศจิกายน 2548 โรงแรมดุสิตธานี ธีมงานคือ When we make a home และใช้สีบานเย็นเป็นสีประจำงานเพราะจะได้ชื่นบานและร่มเย็น (อันนี้คุณเจ้าบ่าวเค้านิยามของเค้าเองค่ะ ฮิ ฮิ)

เริ่มด้วยเจ้าสาวและเจ้าบ่าวแต่งหน้าทำผมโดยทีมงานพี่โย ผมโดยพี่รัตน์ ใครๆก็บอกว่าทำผมได้แปลกไม่เหมือนใคร Icyไม่ได้ให้โจทย์อะไรพี่ๆเลย บอกแต่ตามใจพี่เลยเอาให้สวยละกัน อิ อิ ชุดเจ้าสาวโดย Amore ชุดเจ้าบ่าวโดย Bangkok Fashion

ป้ายบอกทาง ปริ๊นท์รูปมาเอง ขาตั้งของพี่เอ๋ Sushi ค่ะ สองข้างทางปูด้วยดอกไม้ มีกรงนกใส่รูปข้างใน หุ้มด้วยผ้าสีบานเย็นเข้ากับงาน ฝีมือพี่เอ๋อีกหละค่ะ

ฉากถ่ายรูปทำเป็นรูปบ้าน ออกแบบสั่งทำกับบริษัทพี่สะใภ้ แต่เขาไม่เก็บเงินบอกว่าให้เป็นของขวัญแต่งงาน ตกแต่งด้วยดอกไม้จากพี่เอ๋เจ้าเดิม

มุมโชว์ภาพฝีมือพี่อู๊ดที่ถ่ายกันที่ Playground ทำกรอบรูปที่ร้านลุงเหลียว วัดระฆัง ฉากไม้ระแนงจากดุสิต ฝีมือตกแต่งฉากไม้ระแนงโดยพี่เอ๋

พอแขกเข้างานก็มีการถ่ายรูป แล้วให้แขกรับเบอร์เพื่อรับของชำร่วยหลังงาน ของชำร่วยก็เป็นกรอบรูปจาก Precious Memory แล้วใส่รูปที่ถ่ายหน้างานให้แขกกลับบ้าน

ตอนบ่าวสาวเดินเข้างานก็มีเพื่อนๆเป่าฟองสบู่สองข้างทาง เพื่อนๆสนุกสนาน แต่วอร์มอัพกันนานซะหลายคนเกือบหน้ามืดไปเหมือนกัน ฮ่า ฮ่า

ภาพตัดเค้กสวยๆจาก Sweet Art ฝีมืออาจารย์วีณาและทีมงาน นอกจากนั้นก็มีเค้กอร่อยๆจาก Modern Cake ปักป้ายชื่อเล่นของเจ้าบ่าวและเจ้าสาวแจกแขก

วันงานผ่านไปด้วยดี ได้น้องเก่งมาเป็นพ่องานจำเป็นให้ เนื่องจากพิธีกรชายที่วางตัวเอาไว้ติดธุระกะทันหัน เลยต้องให้พ่องานคนเดิมขึ้นเป็นพิธีกรแล้วคว้าเอาน้องเก่งมามอบ หมายงานกันอย่างฉุกละหุก เหนื่อยไปเลยหละสิน้องเก่ง Icyเชิญพี่โยและทีมงานอยู่เป็นแขกด้วย พี่พต พี่โอ๋ก็มาร่วมงาน เห็นพี่ๆคุยกันสนุกสนานเลยหละค่ะ หลังงานเสียงสะท้อยกลับมาดีมาก ทุกคนชอบงาน ฟังแล้วก็ชื่นใจ คุ้มค่ากับที่สะสมข้อมูลมานานเพื่องานครั้งนี้

ขอให้ทุกคนมีความสุขเหมือนเราสองคนค่ะ

ชมรูปและบรรยากาศงาน คลิกเลยค่ะ 

Edited by IcyRose
Back to Top
theewara View Drop Down

Post Options Post Options   Quote theewara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Dec 2005 at 18:34

มันสวยซะจนไม่รู้จะชมยังไง 

ขอให้คุณเก่งมีความสุขมั่กๆๆ 

สุดท้ายอยากจะบอกว่าแต่งหน้าสวยมากๆๆ  ทุกรอบเลย

Back to Top
nu dee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nu dee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Dec 2005 at 19:02

สีสันสดใสมากเลยค่ะ ทั้งานหมั้นและก็งานแต่งยินดีด้วยนะคะ

แอบชอบพัด อะค่ะ

Back to Top
pare_al View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pare_al Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Dec 2005 at 19:18
  ยินดีด้วยค่ะพี่เก่ง งานออกงานสมกับที่พี่เก่งเป็นเจ้าสาวมือโปร ข้อมูลแน่น จริงๆ ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะคะ
Back to Top
same View Drop Down

Post Options Post Options   Quote same Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Dec 2005 at 20:21
 งานสวยมากๆค่ะ themeงานน่ารักจัง แต่ที่สำคัญthemeงานใช้สีแดงด้วย(ของเราก้อtheme สีแดง เลยแอบsaveรูปไว้เป็นไอเดียหน่อยนะคะ)  ขอให้คุณเก่งมีความสุขมากๆนะคะ
Back to Top
patti View Drop Down

Post Options Post Options   Quote patti Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Dec 2005 at 20:44

สวยจังเลย พี่เก่ง วันนั้นเลิกงานเดินผ่านหน้า รร ดุสิต ไปขึ้นรถไฟฟ้ามองเข้าไปจากด้านหน้า รร ยังเห็นเลยว่าชมพูมากๆค่ะ สวยดีค่ะ แต่ปกติไม่เคยได้มองเข้าไปหรอกนะคะ วันนั้นตามันซนอิอิ

ปล วันนี้เห็นรูปพี่เก่งใน นสพ ด้วยหล่ะ

Back to Top
Amai^^ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Amai^^ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Dec 2005 at 20:48
ยินดีกับพี่เก่งด้วยน่ะค่ะ ดูภาพเพลินไปเลย  งานน่ารักมากค่ะ มีความสุขมาก ๆ ค่ะ
Back to Top
Memory Box View Drop Down
exsp
exsp

Memory Box

Post Options Post Options   Quote Memory Box Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Dec 2005 at 20:51

ยินดีด้วยครับ

ที่งานออกมาดี อย่างที่ตั้งใจไว้

ต้องขอชมความตั้งใจของเจ้าสาวคนเก่งสมชื่อครับ

Back to Top
nu_noiy View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Dec 2005 at 21:27

ยินดีด้วยค่ะ (อีกครั้ง)  จะบอกว่า คุณเก่งจัดงานได้สวยมากๆ ชอบรูปบ้านจริงๆ ชมพูหวานแหววมาก สมอย่างที่ตั้งใจไว้ทุกอย่างเลย

Back to Top
iamOH View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote iamOH Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Dec 2005 at 21:49
รูปงานพี่เก่งดูกี่ทีๆ..... ก็ไม่เบื่ออ่ะค่ะ .......ชอบทุกอย่างเรยยยย
Back to Top
hellokitty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hellokitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Dec 2005 at 22:14

ภาพสวยมากเลยค่ะ..  เห็นแล้วอดปลื้มแทนไม่ได้ 

เห็นภาพในไทยรัฐวันนี้ด้วยค่ะ...ตามไปเก็บด่วนค่ะ

Back to Top
aoment View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aoment Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Dec 2005 at 22:39

สวย อลังการมากค่ะพี่เก่ง สวยสมคำบรรยายจริงๆค่ะ

ยินดีด้วยนะค่ะ มีความสุขมากๆ

อย่าทิ้งเวบนี้ไปไหนนะค่ะ เจ้าสาวรุ่นน้องยังรอคำแนะนำดีๆจากพี่เก่งอีกเพียบค่ะ

Back to Top
zazae View Drop Down

Post Options Post Options   Quote zazae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Dec 2005 at 22:50

คุณเก่ง ยินดีด้วยค่ะ ทุกอย่างดูดีไปหมดเลยค่ะ ได้ดูภาพเหมือนได้เข้าไปอยุ่ในงานด้วยเลยค่ะ สวยงามมากๆ ขอให้มีความสุขมากๆ จ้ะ

คำนี้คำเดียวเลยจ้า .................เพอร์เฟค!!............

...ZaZaE...The happiest of people don't necessarily Have the best of everything; They just make the most of Everything that comes along their way.
Back to Top
Mananya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mananya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Dec 2005 at 22:52
งานคุณเก่งสวย perfect จริงๆ ค่ะ ยินดีด้วยนะคะ
Back to Top
phon... View Drop Down

Post Options Post Options   Quote phon... Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Dec 2005 at 22:55
ชมพูสะใจดีจริง ๆ งานสวยน่ารักมากเลยค่ะพี่เก่ง มีความสุขมาก ๆ นะคะ ดีใจด้วยค่ะ
Back to Top
OngYing View Drop Down

Post Options Post Options   Quote OngYing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Dec 2005 at 23:00

งานสวย เพอร์เฟค ซะจนไม่รู้จะบรรยายยังไงอ่ะค่ะ ชอบทุกอย่างในงานพี่เลย สวยมากๆๆๆ เป็นงานที่สมบูรณ์แบบที่สุด ยินดีด้วยนะคะพี่เก่ง

Back to Top
Nokkie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nokkie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2005 at 00:40

ชอบมากๆๆ เลยค่ะ  งานออกมาได้ สมบูรณ์อย่างที่เจ้าสาวและเจ้าบ่าวเตรียมตัวและเหนื่อยกันมา

เห็นภาพงานแต่ละช่วงก้ออดชื่นชมไม่ได้  สุดๆๆ เลยจ้า      คุณเก่งยิ้มสวย มากๆๆ เลยรู้ตัวหรือเปล่าคะ สวยมากๆๆจ้า

แล้วพี่เล็กก้อน่ารัก สูทก้อเนี้ยบมากๆๆ  อิอิ     ดูอบอุ่นจังเลย ชอบตอนที่หอมแก้ม คุณแม่ คุณแม่สามี คุณพ่อดู น่ารักมากๆๆๆ   

ยินดีอีกรอบนะคะ มีความสุขมาก ๆๆค่ะ

Back to Top
Bibiz View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bibiz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2005 at 06:32
คุณเก่งงานน่ารักมากๆเลยค่ะ ไม่ผิดหวังที่รอดูค่ะ มีความสุขมากๆนะคะ
Back to Top
oaty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oaty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2005 at 07:59
ไม่รู้จะพูดยังไงแล้วค่ะพี่เก่งนอกจากคำว่า absolute perfect
Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2005 at 08:33

ทุกครั้งที่ได้ช่วยเรื่องข้อมูล  ยังแอบคิดอยู่เสมอว่า จะเป็นประโยชน์กับคุณเก่งไหมหนอ ??
แต่ตอนนี้รู้แล้ว.... งานที่สมบูรณ์แบบ  ต้องมาจากการเตรียมตัวที่ดี เตรียมทั้งตัว และหัวใจ
ยินดีด้วยนะคะ ... มีความสุขมาก ๆ   งานออกมาสวย ชมพูสมใจเจ้าสาวจริง ๆ ...

Back to Top
akameen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote akameen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2005 at 08:35

ยินดีกับคุณเก่งด้วยนะคะ  เป็นงานที่ดูแล้วยังไงก็ไม่เบื่อ มีรูปให้ชมเยอะแยะเลย 

สมกับที่คุณเก่งทำเอง หาข้อมูลเองหมดเลย  ยินดีด้วยนะคะเจ้าสาวคนสวย

Back to Top
suwandees View Drop Down

Post Options Post Options   Quote suwandees Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2005 at 08:51
ดูสินสอดจนตาลายเลยพี่ อยากบอกว่าอิจฉามาก และยินดีมากๆด้วย เจ้าสาวคนเก่งทุ่มเทสุดตัว งานเลยออกมาได้เยี่ยมขนาดนี้ นับถือๆ
http://s185.photobucket.com/albums/x314/suwandees/
Back to Top
pattheera B. View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pattheera B. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2005 at 08:58
แสดงความยินดีด้วยนะคะคุณเก่ง งานเก๋และน่ารักมากเลยค่ะ ดูรูปจนตาลายเลยค่ะ
Back to Top
nooaorapin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nooaorapin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2005 at 09:13

สวยมาก ๆ เลยคะ ยินดีด้วยนะคะ ขอให้มีความสุขมาก ๆ คะ

Back to Top
groof View Drop Down

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2005 at 09:14

บอกได้คำเดียวว่า สุดยอด

ยินดีด้วยนะคะ พี่เก่ง

***You are the final piece of my Jigsaw,you make my life complete.***

Back to Top
NooTik View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NooTik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2005 at 09:14
เจ้าบ่าว เจ้าสาว สวยหล่อกันจังเลยค่ะ ชอบการตกแต่งมากๆค่ะ ดูอบอุ่น และโรแมนติคมากๆเลยค่ะ
Back to Top
Honey bee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Honey bee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2005 at 09:32

งานสวยมาก ๆ  เลย

Back to Top
liebe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote liebe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2005 at 10:03

งานออกมาสวยมาก ๆ เลยนะคะ

Back to Top
j_0123 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote j_0123 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2005 at 11:09

บอกได้คำเดียว   สุดยอดดดด   คะ 

ยินดีด้วยนะคะ  ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ

Back to Top
telecom View Drop Down

Post Options Post Options   Quote telecom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2005 at 11:49
    งานสวยสุดๆ  เลยค่ะ   ขอให้พี่เก่งมีความสุขมากๆนะค่ะ
Back to Top
white sand View Drop Down

Post Options Post Options   Quote white sand Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2005 at 12:39
ยินดีด้วยนะคะคุณเก่งแอบเข้ามาดูตั้งแต่เมื่อวาน แต่ช่วงกลางคืนเน็ตช้า เลยพิมพ์ไม่ได้ค่ะขอบอกว่างานสวยมากๆ โดยเฉพาะเจ้าสาวและเจ้าบ่าวท่าทางมีความสุขที่สุด ภาพเลยออกมาอบอุ่นและดูดีมากๆค่ะชอบด้านหน้างานที่เป็นมุมถ่ายรูป ที่เป็นบ้านเหมือนของชำร่วย เวลาแขกที่ได้ไปมองของชำร่วย แล้วต้องนึกถึงค่ำคืนแห่งความสุขและความประทับใจค่ะ..^_^..
Back to Top
lamduan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lamduan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2005 at 12:47
ยินดีด้วยค่ะ สวยงามและยิ่งใหญ่มากๆๆเลยค่ะ ขอให้มีความสุขมากๆๆ นะคะ
Back to Top
numphung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote numphung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2005 at 12:57

ยินดีด้วยกะคุณเก่งด้วยค่ะ งาน perfect จริงๆ สมกะที่เตรียมตัวมาอย่างดีเยี่ยม

Phung+Toey=N'Nene
เราจะมีกันและกัน เป็นหนึ่งในดวงใจตลอดไป เพราะหัวใจเราผูกพัน
Back to Top
ms_silig View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ms_silig Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2005 at 13:11
ยินดีด้วยค่ะ งานสมบูรณ์มาก มาก เก่งสมชื่อจริงๆ ค่ะ
ms_silig@yahoo.com
Back to Top
Thanya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Thanya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2005 at 13:51

แหะ แหะ ดันไป PM ถามพี่เก่งเรื่องรูปโดยที่ไม่ได้แวะมาดูที่นี่ก่อน เชยจริงๆเลยเรา

Back to Top
*eeh* View Drop Down

Post Options Post Options   Quote *eeh* Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2005 at 14:01

ถ้ามีคะแนนเต็ม 100 เนี่ยต้องยกคะแนนให้เกิน 100% เลยนะคะเนี่ย
เพราะพี่เก่งเตรียมงานไว้ดีมากๆๆเลยคะ งาน Perfect สุดๆๆไปเลย
ประทับใจงานพี่มากๆๆด้วยคะ สีชมพูสวยถูกใจคนไปงานด้วย อิอิ

ขอให้พี่เก่งกับพี่เล็กมีความสุขมากๆๆนะคะ

Back to Top
pupuu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pupuu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2005 at 16:04

ไม่รู้จะพูดยังไงเลยค่ะ แบบว่ามัน perfect มาก..กกกก...มาก..กกกกก..กก ที่สุด  ไม่ว่าจะมองมุมไหนก็สวยหมดจด สุดยอดทุกมุม ทุกงาน ขณะที่ดูภาพก็มีหลายความรู้สึกปนกัน คือ ดีใจกับคุณเก่งด้วย แล้วก็ทึ่งว่าทำให้ perfect ขนาดนี้ได้ยังไง แสดงให้เห็นถึงความเอาใจใส่ในทุกรายละเอียด ทำจากใจจริงๆ ขอปรบมือให้เลยค่ะ  อีกอย่างดูไปยิ้มไป เพราะทุกภาพมีความสุขล้นออกมาจนรู้สึกได้เลยค่ะ

ยินดีด้วยอีกครั้งนะคะ ขอให้มีความสุขมากๆๆๆ ตลอดไปค่ะ

Back to Top
amm_es5 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote amm_es5 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2005 at 16:05

perfect มั่กๆ ค่ะ สมกับเป็นงานที่รอดูจริงๆ ยินดีด้วยนะค่ะ

Back to Top
noopu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noopu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2005 at 17:34
สวยจริงๆ  ไม่รู้จะชมไงดี เอาเป็นว่า สุดยอดค่ะ
Back to Top
Honey_Teddy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Honey_Teddy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Dec 2005 at 21:50

งานสวยมากๆ ค่ะ ดูแล้วรู้สึกดีจัง

ขอชมจากใจจริงว่าคุณ Icy เก่งมากๆ สมชื่อค่ะ เราเองก็อยากจัดงานให้ได้อย่างใจแบบนี้บ้างเหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าจะทำได้ครึ่งของคุณเก่งหรือเปล่า

Back to Top
tredashe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tredashe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2005 at 09:06

เนรมิตได้สวยงามมาก ดูภาพเพลินเลยค่ะ สวยจริงๆ สีชมพูสดใสมากๆ ส่วนงานเช้าก็ประกายเพชร ประกายทอง เข้าตาวูบวาบไปหมดเลยค่ะ ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ 

Back to Top
aotja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aotja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2005 at 11:17
อึ้งค่ะ พูดได้แค่นี้ พี่สาวเราเก่งจังค่ะ งานสวยมาก เจ้าสาวก้อสวย  โอ้ยยยย ทุกอย่างน่ารักหมดเลยอะ ไม่รู้จะเริ่มจากอะไรก่อนดี..... เอาเป็นว่า ยินดีด้วยนะค่ะพี่เก่ง มีความสุขมาก ๆ นะค่ะ
Back to Top
lovesushida View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lovesushida Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2005 at 12:10

สวยจนไม่ต้องการคำพูดใดๆเลยอ่ะค่ะ

Back to Top
yanda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yanda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2005 at 13:01
ยินดีด้วยนะคะ งานออกมาสวยๆๆมากๆๆเลย  สมกับที่เจ้าสาวเตรียมงานมาดีมาก ๆ  ก็ขอให้มีความสุขนะคะ 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote IcyRose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2005 at 16:25

ดีใจที่ทุกคนชอบงานแต่งงานของเราสองคนค่ะ ความตั้งใจจะจัดงานให้ดีก็เพราะอยากให้ทุกคนที่มางานมีความสุข แล้วก็อยากให้ทุกคนที่เห็นรูปก็แฮปปี้ เห็นภาพก็สวยแต่เอาเข้าจริงก็มีขลุกขลักบ้างตามประสาหละค่ะ เช่นตอนจะเซอร์ไพรส์เจ้าบ่าวอุตส่าห์ไปหัดเล่นเปียโน แต่ตื่นเต้นเล่นถูกๆผิดๆจนแทนที่คุณเจ้าบ่าวจะเซอร์ไพรส์เลยต้อ งมาลุ้นให้เราเล่นให้จบเพลง กว่าจะผ่านไปได้เกือบแย่ แต่ด้วยความที่ภาพโดยรวมงานออกมาโอเคก็เลยสบายๆ จะบอกเพื่อนๆพี่ๆน้องๆว่าการจัดงานให้สวยควรดูรูปงานโดยรวม อย่าไปมองแค่ความสวยงามของเจ้าสาวอย่างเดียว หรือดอกไม้อย่างเดียว เราจัดทุกอย่างให้ดีกว่ามาตรฐานอย่างละนิดอย่างละหน่อย แต่โดยรวมออกมาจะดูดีเอง การใช้พร็อพอื่นๆช่วยก็สามารถช่วยได้เยอะ เช่นผ้า ริบบิ้น แต่ต้องได้คนดูแลที่ทำการบ้านพอสมควร อย่างของเก่งได้พี่เอ๋ sushi ก็อุ่นใจไปเยอะ แล้วก็จะบอกว่างานนี้ไม่ได้จัดแพงอย่างที่ หลายคนคิด อย่างผ้าสีชมพูทั้งหมดก็ลงทุนไปประมาณ 4000 บาท ที่เป่าฟองสบู่ก็ตกอันละ 8 บาท ทำกรอบรูปลอยไซส์ 8*10 อันละ 50 บาท ขยันหาข้อมูลจัดอะไรก็ไม่แพงค่ะ 

แล้วที่สำคัญงานแต่งงานจบแต่งานอื่นๆก็ยังมีต้องทำต่อ ถ้าเราจะให้แขกประทับใจ หลังงานก็ต้องตามเรื่องอื่นๆอีกเล็กน้อย เช่นอัดรูปไปให้ นัดผู้ใหญ่ดูรูป แล้วเราจะเห็นว่าคุ้มค่าที่เราลงแรงไปกับงานทั้งหมดค่ะ 

ว่าแต่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆคนไหนมีหนังสือพิมพ์ไทยรัฐฉบับวันที่ 18 ช่วยเก็บไว้ให้เก่งด้วยนะคะ หาซื้อไม่ได้เลย ฮือ ฮือ ใครมีส่งข้อความมาบอกนะคะ เก่งจะไปรับหรือจะกวนให้เมลล์มาอะไรซักอย่าง อยากได้เก็บไว้

Edited by IcyRose
Back to Top
แม่มณี View Drop Down

Post Options Post Options   Quote แม่มณี Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2005 at 16:37

สมแล้วค่ะ แม่มณีเห็นคุณเก่ง แอบซุ่มข้อมูลมานานแล้ว

ได้เห็น งานที่สวยประทับใจเจ้าสาวอย่างนี้ก็เรียกว่าหาเหนื่อยปลิดทิ้งแ ล้วล่ะค่ะ

Back to Top
MAYYOB View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MAYYOB Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2005 at 17:38

ยินดีด้วยนะคะ แหมภาพสวย คนสวย งานสวยสมใจคุณเก่งมาก ๆ เลยนะคะเนี๊ย

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Dec 2005 at 22:02

เอาในเว็บไปดูเล่นก่อนนะคะ..  ส่วนจากหนังสือพิมพ์  ให้คุณแม่เก็บไว้ให้แล้ว
เดี๋ยวเสาร์นี้เข้าไปเอาให้ค่ะ ... 

รักนิรันดร
สุวิทย์ คุณกิตติ อดีต รมว. กระ- ทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการ สื่อสารเป็นประธานในงานเลี้ยงฉลอง วิวาห์หวาน ระหว่าง สภิญญา บุตรี วิชิต - อัญรัฐ วิทยฐานกรณ์ กับ เชิดพงษ์ บุตร วีณา กิตติก้องนภา โดยมีลาวัณย์ คุณกิตติไปร่วมอวย- พรด้วยที่ห้องนภาลัยบอลรูมรร.ดุสิต ธานี ค่ำวันก่อน.

Back to Top
Lotion View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lotion Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2005 at 03:04
งานสวยเลิศ เจ้าบ่าวเจ้าสาวหล่อสวยดูดี สมกันจังเลยค่ะ เห็นงานแล้วมีความสุขตามไปด้วยเลย ยินดีด้วยนะค่า มีความสุขมากๆกับชีวิตครอบครัวนะค่า
Back to Top
Schnitzer View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Schnitzer Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2005 at 07:26
รูปสวยมากเลยค่ะ  เห็นแล้วอิจฉาจังเลย  เจ้าสาวสวยสุด ๆ เลย
Back to Top
mydearbee View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote mydearbee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2005 at 09:06
สวยสุดๆค่ะ ยินดีด้วยค่ะ
Back to Top
Nutjang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nutjang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2005 at 10:17

จัดงานได้สวยมากๆ ค่ะโดยเฉพาะดอกไม้ในงาน สีสันในงาน จริงๆแล้วสวยทุกอย่างเลยค่ะรูปแต่ละรูปก็สวยๆท ั้งนั้น  ยินดีด้วยค่ะที่งานออกมาสวยสมกับความตั้งใจของเจ้าสาวและ เจ้าบ่าวนะคะ ขอร่วมอวยพรให้มีความสุขมากๆ ตลอดไป และมี IcyRose น้อยทั้งหญิง-ชาย เร็วๆนะคะ

Back to Top
i_jeab View Drop Down

Post Options Post Options   Quote i_jeab Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2005 at 11:20

"สมบูรณ์แบบ" ที่สุดในรอบปีนี้เลยคะ

ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ

Back to Top
หนมบิ๋ม View Drop Down

Post Options Post Options   Quote หนมบิ๋ม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2005 at 14:55
...............เจ๋งที่สุดเลยค่ะคุณเก่ง.................

งานออกมา perfect มาก รายละเอียดทุกอย่าง มุมทุกมุม พูดได้คำเดียว.......สุดยอดด.....

Back to Top
win 2 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote win 2 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2005 at 16:20
ยินดีด้วยครับคุณเก่ง สมบูรณ์แบบมากๆครับ มีความสุขมากนะครับ
Back to Top
Kitty101 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kitty101 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2005 at 11:36

ยินดีด้วยค่ะ รูปสวยมาก งานสวยมากค่ะ

Back to Top
CherrySakura View Drop Down

Post Options Post Options   Quote CherrySakura Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2005 at 19:18

ยินดีกับพี่สาวคนเก่งของเราอีกครั้งนะค่ะ  บอกได้คำเดียวว่างานสวยมาก ๆ ชมพูได้ใจจริง ๆ ค่ะ  เห็นรูปแล้วรู้สึกเสียดายมาก ๆ ที่ไม่ได้ไปงานพี่เก่ง (วันนั้นฮันนีมูน อยู่ที่ Maldives ค่ะ)  ต้องขอโทษพี่เก่งอีกครั้งนะค่ะที่ไม่มีโอกาสได้ไปแสดงความยินดี และร่วมงาน   อยากเห็นอัลบั้มรูปจริง ๆ จัง คงต้องสวยกว่านี้แน่ ๆ เลย

สุดท้ายรี่ขอบคุณพี่เก่งอีกครั้งนะค่ะที่มาช่วยงานรี่ และมาร่วมงานพร้อมกับเจ้าบ่าวสุดหล่อ  รี่รู้สึกเป็นเกียรติอย่างยิ่งค่ะ

รี่ (น้องสาวจอมยุ่ง)

Back to Top
aommie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aommie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Dec 2005 at 02:24
ยินดีด้วยนะคะ พี่เก่งคนสวย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote IcyRose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jan 2006 at 23:53

ไม่ได้เข้าเน็ตเลยไม่ได้เข้ามาดูกระทู้ ขอบคุณสำหรับทุกคำชม แล้วก็ยินดีถ้าใครต้องการข้อมูลอะไรนะคะ ถามมาได้เลยยินดีปันข้อมูล

รี่ พี่เก่งก็ดีใจที่ได้ไปงานของรี่ แล้วก็เก็บของชำร่วยไว้ให้ด้วย เมื่อไหร่จะได้ให้เนี่ย 

Back to Top
quaiquoung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote quaiquoung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jan 2006 at 13:14

งานสวยสมบูรณ์ แบบมาก เป็น Super Woman ไปเลย  และเป็นประโยชน์มากๆ เพราะตอนนนี้กำลัง หาแรงบัดาลใจในการจัดงานอยู่ค่ะ

หมายเหตุขอโทษที่เข้ามาชมช้าไปหน่อย เพราะ เพิ่งจะสบโอกาส เข้าดู

Back to Top
nattaya_w View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nattaya_w Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2006 at 08:23

ตามมาชมอีกรอบ คุณเก่ง เก่งสมชื่อจริงๆค่ะ

http://my.inlovephoto.com/gallery/nattw
Back to Top
Misei View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Misei Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2006 at 11:38

ยกรางวัลเจ้าสาวแห่งปี 48 ให้คุณเก่งเลย ขอยืมคำพูด คุณนายดาว little-moo มาใช้หน่อยนะ...

เข้ามาดูช้าไปมากๆๆๆ แต่ยินดีด้วยอีกรอบนะคะคุณเก่ง

Back to Top

Post Options Post Options   Quote IcyRose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2006 at 00:48

ขอบคุณค่ะที่แวะมาชมรูป คุณเจี๋ยแวะมาด้วย เห็นหายไปเลย หวังว่าคงสบายดีนะคะ 

Back to Top
Gally View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Gally Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2006 at 02:30

งานสวยมาก ๆ เข้ามาชื่นชมความเก่งของเจ้าสาวอีกคนค่ะ   ว่าแต่คุณเก่งสั่งทำ Fortune Cokie จากไหนค่ะ สนใจเหมือนกัน รบกวน PM หรือ email jekojung@yahoo.com ให้ด้วยค่ะ

Back to Top
littlekopoat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote littlekopoat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Nov 2007 at 14:55

ขอบคุณครับ ได้ไอเดียเยอะเชียว  ก็อนุญาตินำบางไอเดียไปดัดแปลงนะคับ

จะจัดงานเร็วๆนี้ครับ

Back to Top
littlekopoat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote littlekopoat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Nov 2007 at 15:00

ขอชมหน่อย สุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.102 seconds.