แต่งงาน สถานที่ราคาไม่แพง - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > สถานที่จัดเลี้ยง
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

สถานที่ราคาไม่แพง

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
NuYok View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NuYok Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สถานที่ราคาไม่แพง
    Posted: 13 Jul 2017 at 00:44
สวัสดีค่ะ อันดับแรกขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ มือใหม่พึ่งเข้าค่ะ^^

พอดีต้องการหาสถานที่ กินเลี้ยงงานหมั้น หรืออาจจะทำพิธีด้วย (แขกประมาณ100+-)

*โซน รามอินทรา ดอนเมือง แจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด ... ***ราคาไม่แพงหลักพันได้ยิ่งดีค่ะ

จะเป็นร้านอาหาร หรือ สวนสาธารณะก็ได้ค่ะ เรื่องตกแต่งสถานที่ทางเราพอที่จะทำเองได้อยู่ค่ะ

**ช่วงประมาณ 8,9โมง- บ่าย1,2 ค่ะ พิธีที่คิดไว้นะคะ จะมีพิธีหมั้น พิธีรับไหว้ (ขันหมากยังไม่แน่ใจ)

ส่วนพิธีสงฆ์ทางบ้านเราอยากให้ไปทำที่วัดช่วงเช้าค่ะ ถวายสังฆทานใส่บาตรง่ายๆค่ะ

งานเน้นเรียบง่ายและประหยัด ที่บ้านอยากให้เก็บเงินกันไว้เป็นทุนชีวิตมากกว่า
ส่วนปีหน้าจะจัดงานเลี้ยงฉลองงานแต่งอีกทีคะ ไว้ไปจัดเต็มปีหน้า😅 เพราะงานนี้เน้นแค่คนในครอบครัวทั้ง2บ้านค่ะ

อาหารที่ดูไว้จะเป็นบุฟเฟ่ต์ และ โต๊ะจีนค่ะ แต่ถ้าเป็นร้านอาหารก็คงต้องขึ้นอยู่กับทางร้านเนอะ ยังไงขอคำแนะนำด้วยนะคะ เรื่องอาหารเจ้าไหนดีและไม่แพงแนะนำได้เลยนะคะ (แอบดูโหระพาแคเทอริ่งไว้ แต่วันที่เราจัดโต๊ะทางร้านมีให้ไม่พอ ต้องหาเช่าเพิ่ม😭) กำลังมองหาเจ้าอิ่นอยู่ ที่ราคาไม่เกิน 180฿/คน หรือถ้ามีที่ให้เช่ายืมโต๊ะเก้าอี้จัดงานไม่แพง แนะนำได้นะคะ
*****ปล.เน้นประหยัดและราคาไม่แพงมากค่ะ ที่บ้านพยายามอยากให้งบไม่เกิน3-4 หมื่น
เพราะลองคำนวณดูคราวๆแล้วว่าค่าอาหารบุฟเฟ่ต์สัก20,000 (ที่ดูไว้ราคา165฿/คน) แต่งหน้าทำผมเองพี่สาวเป็นช่างค่ะ^^ ที่เหลือก็ค่าส่วนต่างของอย่างอิ่นค่ะ ของช่ำร่วย ชุด การ์ด ของรับไหว้ และอื่นๆ
ถ้าตั้งกระทู้หรือพิมพ์ผิดพลาดยังไงขอโทษด้วยนะคะ 😅🙏🏻

ใครมีคำแนะนำอะไรอื่นๆแนะนำได้เลยนะคะ

Edited by NuYok - 13 Jul 2017 at 00:57
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.109 seconds.