แต่งงาน โรงแรมตวันนา กับสมาคมธรรมศาสตร์ เลือกอะไรดี? - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > สถานที่จัดเลี้ยง
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

โรงแรมตวันนา กับสมาคมธรรมศาสตร์ เลือกอะไรดี?

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
maypower View Drop Down

Post Options Post Options   Quote maypower Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: โรงแรมตวันนา กับสมาคมธรรมศาสตร์ เลือกอะไรดี?
    Posted: 16 Jan 2017 at 16:40
สวัสดีค่ะ กระทู้แรกของเราเลย

พอดีเมื่อสิ้นปี 59 ได้ฤกษ์แต่งงานมาค่ะ 4 กพ.2561 ย้ำว่า "2561" เพราะว่าเราชง 5555 (มีเวลาเตรียมตัวกันเป็นปีเลย)

แขกประมาณ 250 คน งบประมาณจัดงาน ประมาณ 250,000 ค่ะ (แต่เป็นวันอาทิตย์ เลยจะจัดเป็นยกน้ำชาตอนเช้า และกินเลี้ยงตอนเที่ยงค่ะ เกรงใจแขกที่มาร่วมงาน)

บ้านเราอยู่แถวบางมด บ้านแฟนอยู่แถวพระราม3 ค่ะ เลยอยากหาสถานที่แถวๆ นั้น

สนใจโรงแรมตวันนาสุรวงศ์ค่ะ เซลส์แจ้งว่าดูจากจำนวนแขกแล้วได้ห้องบองวีวองด์ค่ะ (แต่เราอยากได้ห้องคริสตัลบอลรูมมากกว่า)

เลยอยากสอบถามดังนี้ค่ะ

1. ห้องบองวีวองด์ โรงแรมตวันนาเป็นยังไงบ้างคะ อาหารอร่อยมั้ยคะ ที่จอดรถเยอะหรือเปล่า (เลือกที่นี่เพราะมั่นใจว่าอาหารต้องอร่อยแน่นอน)

2. สมาคมธรรมศาสตร์ (งามดูพลี) สถานที่เก่าหรือไม่คะ พอดีลองหาตามรูปแล้วสถานที่ดูค่อนข้างเก่า ที่จอดรถสะดวกหรือไม่คะ

3. หากมีโรงแรมอื่นก็สามารถแนะนำได้ะนะคะ กำลังเริ่มทำ check list แล้วค่ะ 

ขอบคุณทุกท่านมากๆ เลยค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.188 seconds.