แต่งงาน มีใครเคยทำชุดเจ้าสาวที่เช่ามาขาดกันไหม - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

มีใครเคยทำชุดเจ้าสาวที่เช่ามาขาดกันไหม

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Cutiez ize View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Cutiez ize Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: มีใครเคยทำชุดเจ้าสาวที่เช่ามาขาดกันไหม
    Posted: 16 Oct 2016 at 21:01
รบกวนสอบถามผู้ที่เคยเจอเหตุการแบบนี้กันไหมค่ะ คือเรื่องมีอยู่ว่าน้องเราไปซื้อแพคเก็ตแต่งงานประมาณหกหมื่นบาท มีถ่ายรูปแต่งหน้าเช่าชุด และได้มีการมัดจำชุดไปในจำนวนเงิน 20,000 บาท พอเสร็จงานเรียบร้อยเราได้เอาชุดไปคืนทางร้าน และทางร้านได้แจ้งกับน้องเราว่าทำชุดขาดเป็นรู ซึ่งรูที่ขาดประมาณหัวปากกาอ่ะ สามรู คือเล็กมากๆ น้องเราก็ไม่รู่ว่ามันไปโดนอะไรตอนไหน เพราะแทบจะมองไม่เห็นเลย ที่นี้ทางร้านแจ้งว่าเค้าต้องขอยึดค่ามัดจำส่วนหนึ่งเป็นค่าเสียหาย ซึ่งทางน้องเราก็ไม่ได้ว่าอะไร แต่ที่ตกใจคือเค้าเรียกค่าเสียหาย15,000 บาท ก็เลยมาตสอบถามว่ามีใครเคยเจอแบบนี้กันบ้างไหมคะ แล้วทางร้านเรียกเก็บเกินไปหรือเปล่า คือไม่รู้จริงๆว่าเวลาทางร้านไปแก้ใช้ค่าอะไรบ้างอ่ะคะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.086 seconds.