แต่งงาน งานแต่งสุดเริศในภัตตาคาร - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > Wedding Planner & Wedding Organizer > Promotion
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

งานแต่งสุดเริศในภัตตาคาร

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
hautewedding View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

Post Options Post Options   Quote hautewedding Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: งานแต่งสุดเริศในภัตตาคาร
    Posted: 28 May 2016 at 21:15

เวลาช่วงนี้ผ่านไปไหวจริงๆค่ะ

แอดมินมัวแต่ยุ่งกับเดือนที่มีคู่แต่งงานเยอะมากอย่างเดือน พ.ค.

หลายคู่ก้อแฮปปี้ ชื่นมื่น สบายใจ หนีไปฮันนี่มูนกันเรียบร้อยแล้ว ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ

ส่วนอีกหลายๆคู่ คงจะกำลังวุ่นกับการเตรียมงาน อันนี้แอดมินขอเป็นกำลังใจให้นะคะ

ช่วงหลังนี้มีลูกค้าหลายคู่เลยค่ะ ที่อยากเปลี่ยนบรรยากาศจากการจัดงานเช้าในโรงแรม เป็นบรรยากาศอบอุ่นภายในบ้านของตนเอง หรือตามร้านอาหาร ภัตตาคารต่างๆ

ถามไถ่กันเข้าค่อนข้าง จัดได้มั๊ย งบเท่าไหร่ ขอน่ารักๆ อบอุ่น เป็นกันเอง

รีเควสกันมาขนาดนี้ ไม่มีอะไรที่ทีมงาน Haute Wedding Runner & Organizer ทำไม่ได้ค่ะ

วันนี้แอดมินเลยจะขอรีวิว การจัดงานในภัตตาคารมาให้ชมกันค่ะ

Bride & Groom : Khun Tuk & Khun Max

Venue : ภัตตาคารกวงเม้ง (สามย่าน)

Decoration by Amore props

ด้วยอาหารที่อร่อยของภัตตาคารแห่งนี้ ทำให้ทั้ง 2 ครอบครัวเห็นพ้องต้องกันว่า อยากให้แขก และญาติได้สุขสำราญกับอาหาร และได้ร่สมแสดงความยินดีกับบ่าวสาวอย่างเป็นกันเอง สไตล์ครอบครัว

แต่ข้อจำกัดคงเป็นเรื่องของพื้นที่ในการจัดงานค่อนข้างจำกัด เราจะจัดสรรอย่างไร ห้องเก็บตัวของเจ้าสาว พื้นที่สำหรับสวมแหวนหมั้น ยกน้ำชา และรับตัวเจ้าสาว

เราเริ่มจากวางแผนผัง พร้อมปรึกษาความเป็นไปได้กับเจ้าหน้าที่ของภัตตาคาร และนักออกแบบตกแต่งสถานที่ และสุดท้ายความคิดเห็นจากบ่าวสาว จนได้ floor plan ที่เป็นที่พอใจของทุกฝ่าย

นอกจากนี้ทีมงานยังได้พูดคุย ปรึกษา และให้คำแนะนำกับผู้ใหญ่ทั้ง 2 ฝ่าย คุณพ่อคุณแม่บ่าว สาว และตัวบ่าวสาวเอง เพื่อให้ได้ลำดับพิธีการที่ถูกต้อง และครอบครัว เป็นที่พึงพอใจกับทั้ง 2 ครอบครัว จนทำให้วันงานเต็มไปด้วยรอยยิ้มเช่นนี้

สุดท้ายนี้ ทีมงาน Haute Wedding Runner & Organizer ต้องขอขอบคุณ

1.       Heart  บ่าวสาว คุณตุ๊ก และ คุณแมกซ์ ที่ไว้วางใจให้เราได้ดูแลงานพิธีที่น่ารัก และอบอุ่นนี้

2.       Heart  ครอบครัวทั้ง 2 ครอบครัวที่ให้ความช่วยเหลือ และเอ็นดูทีมงานของเราอย่างมาก

3.      Heart  เจ้าหน้าที่ภัตตคารกวงเม้ง ที่อำนวยความสะดวกให้ทีมงานเป็นอย่างมาก

4.       Heart  ช่างภาพคุณพีทที่ให้คำแนะนำ และช่วยเหลือทีมงานเป็นอย่างดี

5.       Heart  คุณปอ Amore props เนรมิตฉากสวยๆ และช่วยเตรียมข้าวของตามที่ทีมงานร้องขอ

ลูกค้าสามารถติดตามผลงานของเราได้ที่ 

http://www.facebook.com/hauteweddingrunner/?

เยี่ยมชมภาพสวยของเราที่ Gallery

http://hautewedding.weddingsquare.com/

Back to Top
tanatbeautist View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

Post Options Post Options   Quote tanatbeautist Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2016 at 23:02
บรรยากาศเป็นกันเองมากๆเลยค่ะ
จัดงานได้ดีมากๆเลยค่ะ
จริงๆออมก็มีเพื่อนๆหลายท่านที่อยากจัดงานเล็กๆกันเองภายในนะคะ
ยังไง อาจจะลองแนะนำให้เพื่อนๆดูค่า
ดูผลงานของออมเพิ่มเติมได้ที่ >> แต่งหน้าเจ้าสาว
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.141 seconds.