แต่งงาน ขอคำปรึกษาจากเจ้าสาวรุ่นพี่ค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว สิงหาคม
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอคำปรึกษาจากเจ้าสาวรุ่นพี่ค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
เขยใหญ่สะใภ้เล็ก View Drop Down

Post Options Post Options   Quote เขยใหญ่สะใภ้เล็ก Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอคำปรึกษาจากเจ้าสาวรุ่นพี่ค่ะ
    Posted: 19 Apr 2016 at 20:48
คือเรากำลังจะแต่งงานในต้นเดือนสิงหาคม 2559 นี้แล้วอ่ะค่ะ
มีคำถามและปัญหาที่อยากจะมาปรึกษาเยอะแยะมากมายเลยค่ะ วอนเจ้าสาวรุ่นพี่ช่วยตอบหน่อยนะคะLOL

ขอถามเป็นข้อๆเลยแล้วกันนะคะ
1.เรื่องน้ำหนักค่ะ เรื่องนี้เป็นปัญหาใหญ่มากเลยค่ะคือตัวเราเองมีหุ่นที่ผอมแห้ง สูง163 หนัก 42 เอง ซึ่งหุ่นแบบเนี้ยใส่ชุดเจ้าสาวไม่สวยแน่นอนเลย ตัวเจ้าบ่าวเองอยากให้เราใส่ชุดแบบเป็นสไบเฉียงๆ แต่คือด้วยหุ่นแล้วเราใส่ยังไงก็คงดูผอมแห้ง  ขอคำปรึกษาเจ้าสาวผอมๆเค้าต้องใส่ชุดแบบไหนถึงจะดูดีคะ  (ถ้าบอกวิธีเพิ่มน้ำหนักมาด้วยจะดีมากๆเลยค่ะ)

2.เรื่องผิวค่ะคือพอผอมแล้วมันก็ดูโทรมไปหมดหน้าตาโทรมหมองเหมือนคนโดนของยังไงยังงั้น  ผิวพรรณก็ซูบซีดไม่มีชีวิตชีวาไม่มีออร่าเปล่งประกายเลย  ใครมีวิธีอะไรดีๆที่ช่วยให้ผิวหน้าผิวกายขางเปล่งปลั่งมีออร่าช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

3.เราเป็นเจ้าสาวที่ใส่เหล็กจัดฟันค่ะอยากทราบว่าเจ้าสาวที่จัดฟันวันที่ถ่ายพรี กับ วันจริงใส่ยางสีอะไรถึงจะดูดีกันคะ

4.เรื่องขนค่ะ คือตัวเราเป็นคนที่มีขนดกมาก(ทั้งตัว ย้ำว่า!! ทั้งตัว 555) ทั้งขนแขน ขนขา และขนรักแร้ คือมันไม่ใช่แค่เส้นเล็กๆบางๆนะคะ มันเส้นใหญ่หนาและดกดำมากเลยค่ะ เราก็ไม่รู้จะจัดการกับมันยังไงดี ขนขา ขนแขน ยังพอถูๆไถๆ(แว็ก)ไปได้บ้าง แต่ขนรักแร้นี่ยอมจริงๆ1รูขุมขนนางเล่นแย่งกันขึ้นมา3เส้น เฮ้อ!! ใครมีวิธีดีๆเด็ดๆช่วยบอกต่อกันหน่อยนะคะ

5.เรื่องถ่ายพรีเวดดิ้งค่ะปกติแล้วถ่ายก่อนถึงวันงานกี่เดือนกันคะ

ช่วยตอบหน่อยนะคะ คำถามก็มีแค่นี้ล่ะค่ะ เอาไว้ถ้ามีคำถามอีกค่อยมาตั้งกระทู้ถามใหม่ วอนผู้มีช่วยตอบหน่อยนะค

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ LOL

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.094 seconds.