แต่งงาน ช่วยดูเพชรให้หน่อยค่ะ ไม่ค่อยรู้เรื่องเพชรเลยค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > แหวนหมั้น - แหวนแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ช่วยดูเพชรให้หน่อยค่ะ ไม่ค่อยรู้เรื่องเพชรเลยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Natwee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Natwee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ช่วยดูเพชรให้หน่อยค่ะ ไม่ค่อยรู้เรื่องเพชรเลยค่ะ
    Posted: 26 Mar 2016 at 16:32
0.51 carat GIA h&a
F vvs2
รวมตัวเรือนทองขาว 8หมื่นกว่าบาท ถือว่าแพงมั้ยคะ
ต้องดูปัจจัยอื่นเพิ่มเติมอีกมั้ยคะ
Back to Top
Old Royal goldsmith View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Old Royal goldsmith Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2016 at 11:57
ไม่มีรายละเอียดการเจียรไนCutting การขัดPolishing และ ความสมมาตรSymmetryเหรอครับ???
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Natwee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Mar 2016 at 21:48
วันนี้ถามมาแล้วค่ะ เป็น3exค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Natwee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Mar 2016 at 21:14
วันนี้ไปดูอีกวงมาค่ะ เรือนทองขาวมีเพชรเล็กๆข้างๆ 100,000นิดๆ อยากทราบว่าควรราคาเท่าไรเหมาะสมคะ สเปคดังนี้
0.59 F vs1 3ex
Table56%
CA 34.5
PA 40.8
PD 43%
TD 61.7%
Thin-medium (faceted 3.5%) ตำหนิ crystal, cloud
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Natwee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Mar 2016 at 09:46
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ จักเป็นพระคุณอย่างยิ่งค่า หรือท่านใดมีความเห็นอย่างไรก็แสดงความเห็นได้นะคะ รับฟังหมดค่ะ ขอบคุณค่ะ
Back to Top
bhandel View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bhandel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2016 at 13:17
ส่วนตัวว่าสัดส่วนสวยมากครับ ขนาด 0.59 ก็สูงสุดของช่วง ถือเหลือคงเป็นเรื่องราคาแล้ว
Back to Top
thanatherb View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thanatherb Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2018 at 11:30
ถึงแม้ว่าจะไม่ได้เป็นเพชรน้ำ100 แต่เท่าที่ดูความสะอาดของเพชรในระดับ VVS2 ได้ราคานี้ถือว่าโอเคครับ (ถ้าตัวเรือนเป็นทองคำขาว 18K ด้วย) ... Table 56% ถือว่าโอเคครับ แต่ถ้าจะให้ดีแนะนำเป็น 57-59%
Back to Top
samlong1551 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote samlong1551 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Jan 2019 at 20:24
เธอก็ควนรู้ได้เเล้วนะ
ว่ารักของเรานั้นมันใกล้จะจบเเล้ว
มันมาถึงทางตันเเล้วนะ
เธอไม่เคยรู้ตัวบ้างเลยเหรอ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.112 seconds.